26.7 C
Chennai
Tuesday, March 21, 2023
Homeபொதுகுளிர்காலப் புயல் அமெரிக்காவைச் சுற்றி வருவதால் விமானங்கள் ரத்து

குளிர்காலப் புயல் அமெரிக்காவைச் சுற்றி வருவதால் விமானங்கள் ரத்து

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

ஜெனரல் மோட்டார்ஸ் செலவைக் குறைக்க 500 தொழிலாளர்களை பணிநீக்கம்...

ஆட்டோமேக்கர் ஜெனரல் மோட்டார்ஸ் (GM) நிறுவனத்தில் இருந்து நூற்றுக்கணக்கான தொழிலாளர்களை பணிநீக்கம்...

ஹஸ்தினாபுரத்தில் 10-ம் வகுப்பு மாணவிக்கு மது அருந்திய நபர்,...

ஹஸ்தினாபுரத்தில் வெள்ளிக்கிழமை 10-ம் வகுப்பு மாணவிக்கு மது அருந்திவிட்டு பாலியல் பலாத்காரம்...

குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்டிய 770 பேரிடம் இருந்து ரூ.80...

குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்டுவதற்கு எதிரான சிறப்பு இயக்கத்தில், கிரேட்டர் சென்னை போக்குவரத்து...

சென்னையில் 256வது நாளாக பெட்ரோல், டீசல் விலையில் மாற்றம்...

சென்னையில் கடந்த 254 நாட்களாக ஒரு லிட்டர் பெட்ரோல், டீசல் விலை...

வாட்ஸ்அப் சமூக அறிவிப்புக் குழுவில் உள்ள எதிர்வினைகளில் செயல்படுகிறது

மெட்டாவுக்குச் சொந்தமான செய்தியிடல் தளமான வாட்ஸ்அப் புதிய அம்சத்தில் செயல்படுவதாகக் கூறப்படுகிறது,...

ஒரு மிருகத்தனமான குளிர்கால புயல் புதன்கிழமை அரிசோனாவிலிருந்து வயோமிங் வரையிலான மாநிலங்களுக்கு இடையேயான நெடுஞ்சாலைகளை மூடியது, கார்களில் ஓட்டுநர்கள் சிக்கி, நூறாயிரக்கணக்கான மக்களுக்கு மின்சாரம் துண்டிக்கப்பட்டது மற்றும் பல தசாப்தங்களில் தெற்கு கலிபோர்னியாவில் முதல் பனிப்புயல் எச்சரிக்கையைத் தூண்டியது – மேலும் மோசமானது பல நாட்களுக்கு முடிவடையாது. .

சில இடங்கள் காட்டு வானிலையால் தீண்டப்படவில்லை, சில எதிர் தீவிரத்தில் உள்ளவை உட்பட: மத்திய மேற்கு, அட்லாண்டிக் நடுப்பகுதி மற்றும் தென்கிழக்கு நகரங்களில் நீண்டகால சாதனைகள் முறியடிக்கப்பட்டன.

குளிர்காலக் கலவையானது வடக்கு அமெரிக்காவில் கடுமையாகப் பாதிக்கப்பட்டது, பள்ளிகள், அலுவலகங்கள் மூடியது, மினசோட்டா சட்டமன்றம் கூட மூடப்பட்டது. பயணம் கடினமாக இருந்தது. ஃப்ளைட்அவேர் என்ற கண்காணிப்பு சேவையின்படி, 1,600 க்கும் மேற்பட்ட யு.எஸ் விமானங்கள் ரத்து செய்ய வானிலை பங்களித்தது. அவர்களில் 400 க்கும் மேற்பட்டவர்கள் மினியாபோலிஸ்-செயின்ட் நகருக்கு வரவிருந்தோம் அல்லது புறப்பட வேண்டியவர்கள். பால் சர்வதேச விமான நிலையம். நாடு முழுவதும் மேலும் 5,000-க்கும் மேற்பட்ட விமானங்கள் தாமதமாக வந்தன.

டென்வர் சர்வதேச விமான நிலையத்தில், டெய்லர் டாட்சன், அவரது கணவர், ரெஜி மற்றும் அவர்களது 4 வயது மகள் ரேகன் ஆகியோர், டென்னசி, பெல்விடேருக்குச் செல்லும் வழியில் நாஷ்வில்லிக்கு இரண்டு மணிநேர விமான தாமதத்தை எதிர்கொண்டனர்.

ரெஜி டாட்சன் ஒரு விமான பைலட் வேலைக்கான நேர்காணலுக்காக டென்வரில் இருந்தார்.

“இந்த வகையான தாமதங்களை நாங்கள் அனுபவித்தது வேடிக்கையானது என்று நான் நினைக்கிறேன், அதுதான் அவர் இப்போது ஒரு தொழிலாகப் பெறுவதைப் பார்க்கிறார்” என்று டெய்லர் டாட்சன் கூறினார்.

சாலைகளும் மோசமாக இருந்தது.

வயோமிங்கில், மீட்பவர்கள் வாகனங்களில் சிக்கித் தவிக்கும் மக்களை அடைய முயன்றனர், ஆனால் அதிக காற்று மற்றும் பனிப்பொழிவு அவர்களுக்கு “அசாத்தியமான சூழ்நிலையை” உருவாக்கியது என்று சார்ஜென்ட் கூறினார். வயோமிங் நெடுஞ்சாலை ரோந்துப் பிரிவின் ஜெர்மி பெக்.

“அவர்களுக்கு அவர்களின் இருப்பிடங்கள் தெரியும், அவற்றைப் பெறுவது அவர்களுக்கு கடினமாக உள்ளது,” என்று அவர் கூறினார்.

வயோமிங்கின் போக்குவரத்துத் துறையானது, மாநிலத்தின் தெற்குப் பகுதி முழுவதும் சாலைகள் செல்ல முடியாதவை என்று சமூக ஊடகங்களில் பதிவிட்டுள்ளது.

பசிபிக் வடமேற்கில், காஸ்கேட் மலைகளில் அதிக காற்று மற்றும் கடுமையான பனி, வார இறுதியில் வாஷிங்டனின் கோல்சக் சிகரத்தில் பனிச்சரிவில் இறந்த மூன்று ஏறுபவர்களின் உடல்களை தேடும் குழுக்களை அடைவதைத் தடுத்தது. வடமேற்கு பனிச்சரிவு மையத்தைச் சேர்ந்த இரண்டு வல்லுநர்கள் புதன்கிழமை சம்பவ இடத்திற்கு நடைபயணம் மேற்கொண்டனர், இந்த வாரத்தின் பிற்பகுதியில் மீட்பு முயற்சிக்கு நிலைமைகள் அனுமதிக்கப்படுமா என்பதை தீர்மானிக்க.

கலிபோர்னியாவில் பலத்த காற்று மிகப்பெரிய பிரச்சனையாக இருந்தது, மரங்கள் மற்றும் மின் கம்பிகள் சாய்ந்தன. புதன்கிழமை மாலை வரை, மாநிலத்தில் 65,000 க்கும் மேற்பட்ட வாடிக்கையாளர்கள் மின்சாரம் இல்லாமல் இருந்தனர் என்று PowerOutage.us தெரிவித்துள்ளது.

செவ்வாய்க்கிழமை மாலை சான் பிரான்சிஸ்கோவின் தெற்கே சாண்டா குரூஸ் மலைகளில் உள்ள ஒரு சமூகமான போல்டர் க்ரீக்கில் உள்ள ஒரு வீட்டின் மீது ரெட்வுட் மோதியதில் 1 வயது குழந்தை பலத்த காயமடைந்ததாக KTVU தெரிவித்துள்ளது.

1989 ஆம் ஆண்டுக்குப் பிறகு முதன்முறையாக, லாஸ் ஏஞ்சல்ஸ், வென்ச்சுரா மற்றும் சாண்டா பார்பரா மாவட்டங்களின் மலைப்பகுதிகளுக்கு வியாழன் அதிகாலை 4 மணி முதல் மாலை 4 மணி வரை பனிப்புயல் எச்சரிக்கை விடுக்கப்பட்டது. தேசிய வானிலை சேவை சனிக்கிழமை தெரிவித்துள்ளது.

“கிட்டத்தட்ட CA இன் முழு மக்களும் சரியான திசையில் (அதாவது, அருகிலுள்ள மிக உயரமான மலைகளை நோக்கி) பார்த்தால், இந்த வாரத்தின் பிற்பகுதியில் ஏதேனும் ஒரு இடத்திலிருந்து பனியைக் காண முடியும்” என்று UCLA காலநிலை விஞ்ஞானி டேனியல் ஸ்வைன் ட்வீட் செய்துள்ளார்.

மத்திய அரிசோனாவிலிருந்து நியூ மெக்ஸிகோ வரையிலான 200-மைல் (320-கிலோமீட்டர்) நீளமான இன்டர்ஸ்டேட் 40, பனி, மழை மற்றும் 80 மைல் (129 கி.மீ.) வேகத்தில் காற்று வீசுவதால் மூடப்பட்டது. அரிசோனாவில் 8,000 க்கும் மேற்பட்ட வாடிக்கையாளர்கள் மின்சாரம் இல்லாமல் இருந்தனர்.

வடக்கு அமெரிக்காவில் – கடுமையான பனிக்கு பழக்கமான பகுதி – பனிப்பொழிவு குறிப்பிடத்தக்கதாக இருக்கலாம். மினசோட்டா மற்றும் விஸ்கான்சின் பகுதிகளில் 18 அங்குலங்கள் (46 சென்டிமீட்டர்) அதிகமாக குவியலாம் என்று தேசிய வானிலை சேவை புதன்கிழமை மாலை தெரிவித்துள்ளது. வானிலை சேவையின்படி, அக்டோபர் 31 முதல் நவம்பர் 3, 1991 வரை 28.4 அங்குலங்கள் (72 சென்டிமீட்டர்) இரட்டை நகரங்களில் பதிவாகிய மிகப்பெரிய பனி நிகழ்வு.

வடக்கு டகோட்டாவில் உள்ள கிராண்ட் ஃபோர்க்ஸில் வெப்பநிலை வியாழக்கிழமை மைனஸ் 20 டிகிரி பாரன்ஹீட் (மைனஸ் 29 டிகிரி செல்சியஸ்) ஆகவும், வெள்ளிக்கிழமை மைனஸ் 25 எஃப் (மைனஸ் 32 சி) ஆகவும் குறையக்கூடும். காற்றின் குளிர் மைனஸ் 50 F (மைனஸ் 46 C) ஆகக் குறையக்கூடும் என்று கிராண்ட் ஃபோர்க்ஸில் உள்ள வானிலை ஆய்வாளர் நாதன் ரிக் கூறினார்.

மேற்கு மற்றும் மத்திய மினசோட்டாவில் 50 மைல் (80 கிமீ) வேகத்தில் காற்று வீசக்கூடும், இதன் விளைவாக “திறந்த பகுதிகளில் வெண்மையுடன் கூடிய பனிப்பொழிவு மற்றும் பனிப்பொழிவு” என்று வானிலை சேவை கூறியது.

வானிலை மேற்கு மிச்சிகனில் உள்ள சுமார் 90 தேவாலயங்களை சாம்பல் புதன்கிழமை சேவைகளை ரத்து செய்ய தூண்டியது, WZZM-TV தெரிவித்துள்ளது.

புயல் இந்த வார இறுதியில் கிழக்கு கடற்கரையை நோக்கி நகரும். பனிப்பொழிவு இல்லாத இடங்களில் ஆபத்தான அளவு பனிக்கட்டிகள் இருக்கலாம். தெற்கு மிச்சிகன், வடக்கு இல்லினாய்ஸ் மற்றும் சில கிழக்கு மாநிலங்களில் அரை அங்குலம் (1.3 சென்டிமீட்டர்) பனிப்பொழிவு இருக்கும் என முன்னறிவிப்பாளர்கள் எதிர்பார்க்கின்றனர்.

பனிப்புயல் சாத்தியம் மின் நிறுவன அதிகாரிகளை விளிம்பில் வைத்துள்ளது. பனிக்கட்டி செயலிழப்பை ஏற்படுத்தினால், கிட்டத்தட்ட 1,500 லைன் தொழிலாளர்கள் பணியமர்த்த தயாராக உள்ளனர் என்று டெட்ராய்டை தளமாகக் கொண்ட DTE எலக்ட்ரிக் நிறுவனத்தின் விநியோக நடவடிக்கைகளின் நிர்வாக துணைத் தலைவர் மாட் பால் கூறினார். ஒரு அரை அங்குல பனிப்பொழிவு நூறாயிரக்கணக்கான செயலிழப்புகளை ஏற்படுத்தும் என்று அவர் கூறினார்.

ஒரு கம்பியை மூடும் அரை அங்குல பனி “அந்த ஒற்றை கம்பியில் ஒரு குழந்தை கிராண்ட் பியானோ வைத்திருப்பதற்கு சமம், எனவே எடை குறிப்பிடத்தக்கது” என்று பால் கூறினார்.

மிச்சிகனில் 192,000க்கும் அதிகமான வாடிக்கையாளர்களும் இல்லினாய்ஸில் கிட்டத்தட்ட 89,000 வாடிக்கையாளர்களும் புதன்கிழமை மின்சாரம் இல்லாமல் இருந்தனர்.

சமீபத்திய கதைகள்