Saturday, June 15, 2024 10:33 pm

உலகிலேயே அதிக ரொக்கமில்லா பரிவர்த்தனைகளை இந்தியா பதிவு செய்துள்ளது!

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

புகையிலை தொடர்பாக விதிக்கப்பட்ட தடைகளை நீக்க நியூசிலாந்து அரசாங்கம் முடிவு!

புதிய நியூசிலாந்து அரசாங்கம், முந்தைய அரசாங்கம் விதித்த புகையிலை கட்டுப்பாடுகளை ரத்து...

ஹமாஸ் அமைப்பினர் தாக்குதல் நடத்திய இடங்களை பிரதமருடன் சென்று பார்வையிட்டார் எலன் மஸ்க்!

இஸ்ரேலில் ஹமாஸ் அமைப்பினர் நடத்திய தாக்குதல்களுக்குப் பிறகு, அந்த இடங்களை இஸ்ரேலின்...

உலக நாடுகளின் கோரிக்கையால் இஸ்ரேல் – ஹமாஸ் இடையேயான போர் நிறுத்தம் நீட்டிப்பு!

கடந்த மாதம் முதல் நடந்து வந்த இஸ்ரேல் - ஹமாஸ் இடையேயான போர் சில...

இனி விசா இன்றி மலேசியாவுக்கு வரலாம் : அரசு அதிரடி அறிவிப்பு

மலேசிய பிரதமர் அன்வர் இப்ராஹிம், இந்தியா மற்றும் சீனா குடிமக்களுக்கு மலேசியாவில் விசா இல்லாமல் பயணம்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

உலகிலேயே அதிக எண்ணிக்கையிலான பணமில்லா பரிவர்த்தனைகளை பதிவு செய்ய இந்தியா முன்னேறி வருகிறது என்று வெளியுறவுத்துறை அமைச்சர் எஸ் ஜெய்சங்கர் சனிக்கிழமை ரைசினா @ சிட்னி பிசினஸ் பிரேக்ஃபாஸ்டில் தெரிவித்தார்.

“எங்கள் பணமில்லா பரிவர்த்தனைகளான UPI ஐப் பார்த்தால், உலகில் அதிக எண்ணிக்கையிலான ரொக்கமில்லா பரிவர்த்தனைகளை நாங்கள் பதிவு செய்கிறோம் என்று நினைக்கிறேன். எனவே மக்களின் ஆன்மாவில் ஒரு வகையான தொழில்நுட்பம் பாய்கிறது, அது உண்மையில் மிகப் பெரிய வித்தியாசம், ” ரைசினா @ சிட்னி வணிக காலை உணவில் ஜெய்சங்கர் கூறினார்.

Raisina@Sydney Business Breakfast ஆனது ஆஸ்திரேலிய மூலோபாய கொள்கை நிறுவனம் (ASPI) மற்றும் இந்தியாவின் Observer Research Foundation (ORF) ஆகியவற்றால் சிட்னியில் உள்ள இன்டர் கான்டினென்டல் ஹோட்டலில் கூட்டாக ஏற்பாடு செய்யப்பட்டது.

“டிஜிட்டல் டெலிவரி மற்றும் பரிவர்த்தனையின் ஒருமைப்பாட்டை உறுதிசெய்தது, இது நிதிப் பக்கத்தில் சமமாக சாத்தியமில்லை, ஏனென்றால் நாங்கள் வங்கிக் கணக்குகளைத் திறக்க மக்களை ஊக்குவித்தோம், சில சமயங்களில் பணம் இல்லாத வங்கிக் கணக்குகளை நாங்கள் தொடங்கினோம். நாட்டிலேயே மிகக் குறைந்த வருமானம் கொண்ட 415,000,000 பேரின் வங்கிக் கணக்குகளில் பணம் செலுத்தப்பட்டது. மேலும் நீங்கள் என்னிடம் கேட்டால், நீங்கள் COVID-ஐ எப்படிப் பெற்றீர்கள் என்று கேட்டால், மக்களுக்கு நிதியுதவி அளித்தல் மற்றும் மக்களுக்கு உணவளிப்பதன் முக்கியத்துவத்தை என்னால் மிகைப்படுத்த முடியாது. ,” அவன் சொன்னான்.

ஜெய்சங்கர் மேலும் கூறுகையில், டிஜிட்டல் ஆளுகை என்பது சமூகப் பொருளாதாரத்தை வழங்குவதற்கான அடிப்படை வழிமுறையாக மாறியுள்ளது.

“வருமானத்தின் அளவிலும் கூட, ஒரு சமூக, விரிவான சமூக நல அமைப்பை நாடு உருவாக்க முடியும் என்பதை இந்தியா நிரூபிக்க முயற்சிக்கிறது. மேலும் வருமானத்தின் அளவு தனிநபர் 2,000 டாலர்கள்” என்று அவர் கூறினார்.

சமூகத் திட்டங்களைப் பற்றிப் பேசிய ஜெய்சங்கர், கடந்த நான்கு ஆண்டுகளில், இந்தியா சுமார் 500 மில்லியன் மக்களை சுகாதாரத் திட்டங்களில் ஈடுபடுத்த முடிந்துள்ளது, அதே எண்ணிக்கையில் ஓய்வூதியத் திட்டங்களின் மூலம் பாதுகாக்கப்பட்டுள்ளது.

“விறகுக்கு பதிலாக சமையல் எரிவாயுவை வழங்கும் திட்டம் இருந்தது. மேலும் சமையல் எரிவாயு, சமையல் எரிவாயு, உங்களுக்கு இலவசமாக கிடைக்கும். இப்போது, அந்தத் திட்டம் 80 மில்லியன் மக்களாக இருந்தது. எங்களிடம் ஒரு வீட்டுத் திட்டம், வீட்டுவசதி திட்டம் உள்ளது. திட்டம். நாங்கள் ஏற்கனவே 30 மில்லியன் வீடுகளை வழங்கியுள்ளோம், மேலும் ஐந்து நபர்களுக்கு, இந்தியாவில் ஒரு குடும்பம், அதாவது 150,000,000 பேர் காப்பீடு செய்யப்பட்டுள்ளனர்” என்று ஜெய்சங்கர் கூறினார்.

“எனவே, இந்த எண்களை நான் உங்களுக்குத் தருகிறேன், ஏனென்றால் டிஜிட்டல் முதுகெலும்பு சாத்தியமாகும் அளவை இது உங்களுக்குச் சொல்கிறது. பத்து ஆண்டுகளுக்கு முன்பு எங்களால் இதைச் செய்திருக்க முடியாது, ஏனென்றால் எங்களிடம் அந்த முதுகெலும்பு இல்லை, மேலும் எங்களுக்கு மூலோபாய புரிதல் இல்லை. அந்த முதுகெலும்பை செயல்படுத்தவும் பயன்படுத்தவும், இன்று மக்களின் வாழ்க்கை முறையிலும் இதை நீங்கள் காணலாம்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

ஆஸ்திரேலியா இந்த ஆண்டு இந்தியாவிடமிருந்து உண்மையிலேயே பயன்படுத்தக்கூடிய 5G தொழில்நுட்பத்தைப் பெறும் என்றும், இது உலக அளவில் பெரும் ஆர்வத்தை ஏற்படுத்தும் என்றும் அவர் கூறினார். “இன்று நீங்கள் இந்தியாவில் உள்கட்டமைப்பில் மாற்றத்தைக் காணலாம். ஒருங்கிணைந்த உள்கட்டமைப்புக் கொள்கையின் காரணமாக மாற்றம் ஏற்பட்டுள்ளது,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இன்று ‘பிசினஸ் ப்ரேக்ஃபாஸ்ட்’ உடன் தொடங்கிய ரைசினா @ சிட்னி மாநாடு, அமைச்சர்கள் மற்றும் உயர்மட்ட அரசாங்க பிரதிநிதிகள் மற்றும் தொழில்துறை மற்றும் சிவில் சமூகத்தின் பங்கேற்பை உள்ளடக்கியது.

இந்த மெகா நிகழ்வில் புவிசார் அரசியலில் இருந்து தொழில்நுட்பம் மற்றும் பொருளாதாரம் வரையிலான பிரச்சனைகளில் முன்னணி பிராந்திய சிந்தனையாளர்களின் குழு மற்றும் முக்கிய உரைகளும் அடங்கும்.

ஜெய்சங்கரின் முக்கிய உரைக்குப் பிறகு, “ஆஸ்திரேலியா-இந்தியா பொருளாதார கூட்டாண்மையின் அடுத்த படிகள்: ஸ்திரத்தன்மை, பாதுகாப்பு மற்றும் இறையாண்மை” போன்ற தலைப்புகளை உள்ளடக்கிய ஒரு குழு அமர்வு நடைபெறும், மேலும் இது முக்கிய பேச்சாளர்களால் உரையாற்றப்படும்: விவேக் லால், தலைமை நிர்வாகி , ஜெனரல் அட்டாமிக்ஸ் குளோபல் கார்ப்பரேஷன்; ஜோடி மெக்கே, தேசிய தலைவர், ஆஸ்திரேலியா-இந்தியா வணிக கவுன்சில்; விக்ரம் சிங், துணைத் தலைவர், மற்றும் நாட்டின் தலைவர் – ANZ, டாடா கன்சல்டன்சி சர்வீசஸ் மற்றும் முகப்பு ..

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்