Tuesday, April 16, 2024 9:51 pm

பழங்குடியினரின் தற்கொலை குறித்து விசாரணை நடத்த வேண்டும் என்று முதல்வர் விஜயனுக்கு ராகுல் கடிதம்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

உலகின் மிக நீண்ட கூந்தல் கொண்ட பெண் கின்னஸ் சாதனை படைப்பு..!

உத்தரப்பிரதேசத்தைச் சேர்ந்த ஸ்மிதா ஸ்ரீவஸ்தவா உலகின் மிக நீளமான தலைமுடி கொண்ட...

தேர்தல் நடத்தை விதியை மீறிய பி.ஆர்.எஸ் எம்எல்சி கவிதா : காங்கிரஸ் கட்சி புகார்!

தெலங்கானா மாநில சட்டமன்ற தேர்தல் வாக்குப்பதிவு நடைபெற்று வரும் சூழலில், வாக்களிக்க...

ஆளுநர் ஆரிஃப் கான் 2 ஆண்டுகளாக என்ன செய்து கொண்டிருந்தார்? : கேரள ஆளுநருக்கு உச்ச நீதிமன்றம் சரமாரி கேள்வி

கேரள சட்டப்பேரவை நிறைவேற்றிய 7 மசோதாக்களுக்கு ஆளுநர் ஒப்புதல் வழங்காமல், இரண்டு ஆண்டுகளாகத் தாமதப்படுத்தியதற்கு...

இஸ்ரோ விஞ்ஞானிக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின் உயரிய விருது

இஸ்ரோவின் ககன்யான் திட்ட முன்னாள் இயக்குநரான விஞ்ஞானி வி.ஆர்.லலிதாம்பிகாவுக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

கோழிக்கோடு மருத்துவக் கல்லூரி அருகே பழங்குடியின சிறுவன் விஸ்வநாத் தற்கொலை செய்துகொண்டதாகக் கூறப்படும் சம்பவம் குறித்து விசாரணை நடத்த வேண்டும் என்று கேரள முதல்வர் பினராயி விஜயனுக்கு காங்கிரஸ் எம்பி ராகுல் காந்தி கடிதம் எழுதியுள்ளார்.

எட்டு வருட காத்திருப்புக்குப் பிறகு தனது முதல் குழந்தையை வரவேற்ற சில நாட்களுக்குப் பிறகு, கோழிக்கோடு மருத்துவக் கல்லூரி அருகே தனது தொகுதியைச் சேர்ந்த பழங்குடி இளைஞர் ஒருவர் தூக்கில் தொங்கிய நிலையில் காணப்பட்டதாக வயநாட்டின் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் தெரிவித்தார்.

எனது தொகுதியைச் சேர்ந்த பழங்குடியின இளைஞர் ஒருவர் கோழிக்கோடு மருத்துவக் கல்லூரி அருகே தூக்கில் தொங்கிய நிலையில் கண்டெடுக்கப்பட்டார். எட்டு வருட காத்திருப்புக்குப் பிறகு தனது முதல் குழந்தையை வரவேற்ற சில நாட்களிலேயே அந்தக் குடும்பத்தின் மகிழ்ச்சியான நிகழ்வாக அது மாறிவிட்டது. சோகம்” என்று ராகுல் காந்தி புதன்கிழமை தனது கடிதத்தில் தெரிவித்துள்ளார்.

பிப்ரவரி 9 ஆம் தேதி, இறந்தவர் மீது திருட்டுக் குற்றம் சாட்டப்பட்டு ஒரு கும்பலால் தாக்கப்பட்டதாக விஸ்வநாதனின் குடும்பத்தினர் குற்றம் சாட்டுகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார். “அதே நாளில் காணாமல் போன அவர், பிப்ரவரி 10ஆம் தேதி மருத்துவக் கல்லூரி அருகே உள்ள மரத்தில் தூக்கில் தொங்கிய நிலையில் காணப்பட்டார். தூக்குப்போட்டுதான் மரணம் என்று போஸ்ட்மார்ட்டம் ரிப்போர்ட்டில் கூறப்பட்டு, குற்றம் சாட்டப்பட்டதால் ஏற்பட்ட அவமானத்தால் அவர் தற்கொலை செய்து கொண்டதாக காவல்துறை கூறுகிறது. திருட்டு” என்று எம்.பி.யின் கடிதம் வாசிக்கப்பட்டது.

விஸ்வநாதனின் குடும்பத்தினரை சந்தித்து, இதுகுறித்து விரிவான விசாரணை நடத்த வேண்டும் என்றும், பிரேதப் பரிசோதனை நடத்த வேண்டும் என்றும் கோரிக்கை வைத்துள்ளனர். அவசர அவசரமாக பிரேதப் பரிசோதனை செய்ததாக வேதனை தெரிவித்தனர். விஸ்வநாதன் இறந்துவிட்டதாகக் கூறிய போலீஸ் அறிக்கையை நிராகரித்துள்ளனர். இந்த விவகாரத்தில் தற்கொலை மற்றும் சந்தேகத்திற்குரிய முறைகேடு நடந்துள்ளது.கேரளா மாநில எஸ்சி/எஸ்டி ஆணையமும் காவல் துறையின் அறிக்கையை நிராகரித்துள்ளதாக ஊடக அறிக்கைகள் கூறுகின்றன” என்று முன்னாள் காங்கிரஸ் தலைவர் கடிதத்தில் தெரிவித்துள்ளார்.

விஸ்வநாதனின் மரணம் தொடர்பான சூழ்நிலைகள் குறித்து விசாரணை நடத்தவும், விசாரணையில் ஏதேனும் குறைபாடுகள் இருந்தால் அது குறித்து பாரபட்சமற்ற விசாரணைக்கு உத்தரவிடவும் முதல்வர் விஜயனிடம் கோரிக்கை விடுத்தார். “அவரது [விஸ்வந்தின்] குடும்பம், குறிப்பாக அவருக்குப் பிறந்த குழந்தைக்கு நீதி கிடைக்க வேண்டும். குடும்பத்திற்கு கருணைத் தொகை இழப்பீடு மற்றும் மனிதாபிமான அடிப்படையில் குடும்ப உறுப்பினர் ஒருவருக்கு வேலை வழங்குமாறு கேட்டுக்கொள்கிறேன்” என்று ராகுல் மேலும் கூறினார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்