28.3 C
Chennai
Wednesday, March 22, 2023

யூனியன் டிஃபென்ஸ் செசி ஓமன், அமெரிக்கா, சவுதி அரேபியா ஆகிய நாடுகளின் பிரதிநிதிகளை சந்திக்கிறது

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

‘பேச்சுவார்த்தைக்கு ரஷ்யா திறந்திருக்கிறது’: உக்ரைன் அமைதித் திட்டம் குறித்து...

ரஷ்ய அதிபர் விளாடிமிர் புடின், கிரெம்ளினில் தனது சீனப் பிரதமர் ஜி...

இம்ரான் மீது மேலும் பல வழக்குகள் குவிந்து வருகின்றன

பாகிஸ்தானின் முன்னாள் பிரதமர் இம்ரான் கானின் தோஷகானா வழக்கில் இஸ்லாமாபாத் நீதித்துறை...

செவ்வாய்க்கிழமை கைது செய்யப்படுவார் என்று எதிர்பார்ப்பதாக டிரம்ப் கூறுகிறார்,...

முன்னாள் யு.எஸ். ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்ப் சனிக்கிழமை செவ்வாய்க்கிழமை கைது செய்யப்படுவார்...

டிரம்ப் மீது குற்றப்பத்திரிகை தாக்கல் செய்யப்பட்டுள்ள நிலையில் அதிகாரிகள்...

நியூயார்க்கில் உள்ள சட்ட அமலாக்க அதிகாரிகள், வரும் வாரங்களில் முன்னாள் அதிபர்...

ஆப்கானிஸ்தானின் பைசாபாத்தில் 4.3 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது

ஆப்கானிஸ்தானின் ஃபைசாபாத் நகரிலிருந்து கிழக்கே 213 கிமீ தொலைவில் சனிக்கிழமை மாலை...

மத்திய பாதுகாப்புச் செயலர் ஸ்ரீ கிரிதர் அரமனே ஞாயிற்றுக்கிழமை பெங்களூரில் ஏரோ இந்தியா 2023 நிகழ்ச்சியையொட்டி, மூன்று பாதுகாப்புப் பிரதிநிதிகளுடன் இருதரப்பு சந்திப்புகளை நடத்தினார் என்று பாதுகாப்பு அமைச்சகத்தின் அதிகாரப்பூர்வ அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

அரமனே சவூதி அரேபியாவின் தொழில்துறை உறவுகளுக்கான பொது மேலாளர் துர்கி சாத்தை சந்தித்து இருதரப்பு பாதுகாப்பு ஒத்துழைப்பு விவகாரங்கள் குறித்து விவாதித்தார்.

இந்தோ-பசிபிக் பாதுகாப்பு விவகாரங்களுக்கான முதன்மை துணைப் பாதுகாப்புச் செயலர் ஜெடிஜியா பி. ராயல் தலைமையிலான அமெரிக்கக் குழுவும், அமெரிக்கத் தூதரகம் மற்றும் அமெரிக்க விமானப் படையின் பொறுப்புத் தூதர் எலிசபெத் ஜோன்ஸ் ஆகியோருடன் பாதுகாப்புச் செயலர் ஜூலியன் சீட்டர் மற்றும் யூனியன் பாதுகாப்புச் செயலர் ஆகியோரைச் சந்தித்தனர். செயலாளர்.

பின்னர் அரமனே, பாதுகாப்பு அமைச்சகத்தின் பொதுச்செயலாளர் முகமது நாசர் அல் ஜாபி தலைமையிலான ஓமானில் இருந்து மற்றொரு தூதுக்குழுவைச் சந்தித்து, தற்போதைய பாதுகாப்பு ஒத்துழைப்பை மதிப்பாய்வு செய்தார்.

மத்திய பாதுகாப்பு செயலாளருடனான சந்திப்பின் போது, ஈடுபாடுகளின் ஆழம் மற்றும் நோக்கத்தை அதிகரிப்பது குறித்து கலந்துரையாடல்கள் இடம்பெற்றன. பெங்களூருவில் ஏரோ இந்தியாவை பிரதமர் மோடி திங்கள்கிழமை தொடங்கி வைத்தார்.

இந்திய விமானப்படைத் தலைவர், ஏர் சீஃப் மார்ஷல் வி.ஆர்.சௌதாரி, மெகா ஏர் ஷோவின் தொடக்க விழாவில் ஃப்ளைபாஸ்டின் போது குருகுலத்தை உருவாக்கினார்.

ஐந்து நாள் நிகழ்வில் உள்நாட்டு உபகரணங்கள்/தொழில்நுட்பங்களைக் காட்சிப்படுத்துதல் மற்றும் வெளிநாட்டு நிறுவனங்களுடன் கூட்டுறவை உருவாக்குதல் ஆகியவற்றில் கவனம் செலுத்தப்படும். பிரதம மந்திரி அலுவலகம் (PMO) படி, ஏரோ இந்தியா 2023 இன் தீம் ‘ஒரு பில்லியன் வாய்ப்புகளுக்கான ஓடுபாதை’.

இந்த நிகழ்வு உள்நாட்டு MSMEகள் மற்றும் ஸ்டார்ட்-அப்களை உலகளாவிய விநியோகச் சங்கிலியில் ஒருங்கிணைக்கவும் மற்றும் இணை வளர்ச்சி மற்றும் இணை உற்பத்திக்கான கூட்டாண்மை உட்பட வெளிநாட்டு முதலீடுகளை ஈர்க்கவும் உதவும். ஏரோ இந்தியா 2023 இல் 80க்கும் மேற்பட்ட நாடுகள் பங்கேற்றுள்ளன.

ஏரோ இந்தியா 2023 இல் 30 நாடுகளின் அமைச்சர்கள் மற்றும் உலகளாவிய மற்றும் இந்திய OEM களின் 65 CEO க்கள் பங்கேற்க உள்ளனர். மேலும் 100 வெளிநாட்டு மற்றும் 700 இந்திய நிறுவனங்கள் உட்பட 800 க்கும் மேற்பட்ட பாதுகாப்பு நிறுவனங்களின் பங்கேற்பையும் இந்த நிகழ்வில் காணலாம்.

ஏரோ இந்தியா 2023 இல் ஏர்பஸ், போயிங், டசால்ட் ஏவியேஷன், லாக்ஹீட் மார்ட்டின், இஸ்ரேல் ஏரோஸ்பேஸ் இண்டஸ்ட்ரி, பிரம்மோஸ் ஏரோஸ்பேஸ், ஆர்மி ஏவியேஷன், எச்.சி ரோபாட்டிக்ஸ், சாப், சஃப்ரான், ரோல்ஸ் ராய்ஸ், லார்சன் அண்ட் டூப்ரோ, லைமித்டாவ் ஹிந்துஸ்தான், லார்சன் அன்ட் டூப்ரோ, லைப்ரோட் பாரத், லைப்ரோ, பாரத்ஹெச்ஏஎல். ), பாரத் எலக்ட்ரானிக்ஸ் லிமிடெட் (BEL), பாரத் டைனமிக்ஸ் லிமிடெட் (BDL) மற்றும் BEML லிமிடெட்.

சமீபத்திய கதைகள்