Saturday, April 13, 2024 7:13 pm

கடலோர காவல்படையின் 19 உதவி கமாண்டன்ட்கள் பயிற்சி முடித்துள்ளனர்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

உலகின் மிக நீண்ட கூந்தல் கொண்ட பெண் கின்னஸ் சாதனை படைப்பு..!

உத்தரப்பிரதேசத்தைச் சேர்ந்த ஸ்மிதா ஸ்ரீவஸ்தவா உலகின் மிக நீளமான தலைமுடி கொண்ட...

தேர்தல் நடத்தை விதியை மீறிய பி.ஆர்.எஸ் எம்எல்சி கவிதா : காங்கிரஸ் கட்சி புகார்!

தெலங்கானா மாநில சட்டமன்ற தேர்தல் வாக்குப்பதிவு நடைபெற்று வரும் சூழலில், வாக்களிக்க...

ஆளுநர் ஆரிஃப் கான் 2 ஆண்டுகளாக என்ன செய்து கொண்டிருந்தார்? : கேரள ஆளுநருக்கு உச்ச நீதிமன்றம் சரமாரி கேள்வி

கேரள சட்டப்பேரவை நிறைவேற்றிய 7 மசோதாக்களுக்கு ஆளுநர் ஒப்புதல் வழங்காமல், இரண்டு ஆண்டுகளாகத் தாமதப்படுத்தியதற்கு...

இஸ்ரோ விஞ்ஞானிக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின் உயரிய விருது

இஸ்ரோவின் ககன்யான் திட்ட முன்னாள் இயக்குநரான விஞ்ஞானி வி.ஆர்.லலிதாம்பிகாவுக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

கடலோர காவல்படை உதவி கமாண்டன்ட் பாடப்பிரிவின் பாசிங் அவுட் அணிவகுப்பு செவ்வாய்க்கிழமை கோட்டை கொச்சியில் உள்ள கடலோர காவல்படை தலைமையகத்தில் நடைபெற்றது.

கொச்சியில் உள்ள இந்திய கடலோர காவல்படை பயிற்சி மையத்தின் போர்ட்டல்களில் இருந்து இன்று சிஜி சட்டம் மற்றும் செயல்பாட்டு பாடத்தை வெற்றிகரமாக முடித்ததில் 75வது பாடப்பிரிவின் உதவி கமாண்டன்ட் (பொது கடமை) (பைலட்/நேவிகேட்டர்) மற்றும் டிபி அதிகாரிகள் 19 பேர் வெளியேறினர்.

11 வார பயிற்சியின் போது, அதிகாரிகள் கடலோரக் காவல்படையின் குறிப்பிட்ட பாடங்களான கடல் சட்டம், தேடல் மற்றும் மீட்பு, போர்டிங், மீன்பிடி கண்காணிப்பு மற்றும் கட்டுப்பாடு, கடல் மாசுபாட்டைத் தடுத்தல் மற்றும் கட்டுப்படுத்துதல் மற்றும் CG சாசனம் தொடர்பான பிற பாடங்கள் குறித்த அறிவுறுத்தல்களை வழங்கியுள்ளனர். .

அணிவகுப்பை கடலோர காவல்படை மண்டலத்தின் (வடமேற்கு) இன்ஸ்பெக்டர் ஜெனரல் ஏ.கே.ஹர்போலா மதிப்பாய்வு செய்தார்.நிகழ்ச்சியில் பேசிய ஹர்போலா, கடல்சார் பாதுகாப்பு நிலைமை தொடர்ந்து நிச்சயமற்றதாகவும், வழக்கமான மற்றும் வழக்கத்திற்கு மாறான அச்சுறுத்தல்களின் தொடர்ச்சியான கலவையுடனும் இருப்பதாக கூறினார்.

“வழக்கமான மற்றும் வழக்கத்திற்கு மாறான அச்சுறுத்தல்களின் தொடர்ச்சியான கலவையுடன் எங்கள் கடல் பாதுகாப்பு நிலைமை தொடர்ந்து நிச்சயமற்றதாகவும் திரவமாகவும் உள்ளது. கடலில் இருந்து, கடலில் இருந்து அல்லது கடலுக்கு ஏற்படக்கூடிய அச்சுறுத்தல்களை நீங்கள் எதிர்கொள்வீர்கள்” என்று IG கூறினார்.

அவர் மேலும் கூறினார், நன்கு வரையறுக்கப்பட்ட நேரியல் நில எல்லைகள் போலல்லாமல், கடல் மிகவும் பருமனான சூழலாகும். “இது உங்கள் எல்லையை வரையறுக்கும் சீரமைக்கப்படவில்லை,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

11 வார பயிற்சியின் போது, அதிகாரிகள் கடலோரக் காவல்படையின் குறிப்பிட்ட பாடங்களான கடல் சட்டம், தேடல் மற்றும் மீட்பு, போர்டிங், மீன்பிடி கண்காணிப்பு மற்றும் கட்டுப்பாடு, கடல் மாசுபாட்டைத் தடுத்தல் மற்றும் கட்டுப்படுத்துதல் மற்றும் CG சாசனம் தொடர்பான பிற பாடங்கள் குறித்த அறிவுறுத்தல்களை வழங்கியுள்ளனர். .

பயிற்சி பெற்றவர்கள் மத்திய மீன்வளம், கடல் மற்றும் பொறியியல் பயிற்சி நிறுவனத்தில் (CIFNET) மீன்பிடி தொழில்நுட்பம் மற்றும் NACIN இல் சுங்கம், ரம்மேஜிங் மற்றும் போதைப்பொருள் கட்டுப்பாடு ஆகியவற்றில் காப்ஸ்யூல் படிப்புகளை மேற்கொண்டனர்.

CGTC கொச்சியில் பயிற்சியானது, இந்தியக் கடலோரக் காவல்படையின் நவீன கலைத் தளங்களை நிர்வகிப்பதற்கும், சிக்கலான மற்றும் கையாளுவதற்கும் முக்கியத் தேவைகளான அதிகாரி பயிற்சியாளர்களிடம் தொழில்முறைத் திறன், நடைமுறை பரந்த அடிப்படை அறிவு மற்றும் விமர்சன சிந்தனைத் திறன்களை வளர்ப்பதற்கு உரிய உத்வேகத்துடன் நடத்தப்பட்டது. இந்தியக் கடலோரக் காவல்படையின் பணிக்காக அவர்களைச் சீர்படுத்துவதைத் தவிர, கடலில் மாறும் சூழ்நிலைகள்.

சம்பிரதாய பரிசீலனையின் போது, கொடி அதிகாரிகளுக்கு கௌரவ வாள் மற்றும் புத்தகப் பரிசு வழங்கப்பட்டது. 73 வது தொகுதிக்கான “டைரக்டர் ஜெனரல் வாள் ஆஃப் ஹானர்”, பாடத்திட்டத்தில் ஒட்டுமொத்த தகுதி வரிசையில் முதலிடம் பிடித்ததற்காக உதவி கமாண்டன்ட் சோன்மலே சூரஜ் கிருஷ்ணாத் (1925-X) அவர்களுக்கு வழங்கப்பட்டது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்