32 C
Chennai
Saturday, March 25, 2023

ஜாதிக்கு எதிராக அம்பேத்கர் போராடினார், என்னுடைய அரசியல் எதிரியும் அப்படித்தான் கமல் !!

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

யார் இந்த பெசன்ட் ரவி ? இறுதி வரை...

சூப்பர் ஸ்டார் அஜித் குமாரின் தந்தை பி சுப்பிரமணியம் சென்னையில் வெள்ளிக்கிழமை...

துல்கர் சல்மான் நடிக்கும் அடுத்த படத்தை பற்றிய லேட்டஸ்ட்...

துல்கர் சல்மான் தனது 28 வயதில் திரைப்படத்தில் அறிமுகமானார், பல நட்சத்திர...

‘விடுதலை’ ரிலீஸுக்கு முன்னதாக வெற்றி மாறன் சர்ச்சையில் சிக்கியுள்ளார்...

வெற்றி மாறன் தனது அடுத்த வெளியீடான 'விடுதலை' படத்தின் இறுதிக்கட்ட வேலைகளில்...

தனது அப்பாவை இழந்து தவிக்கும் நிலையில் அஜித்திற்கு லைகா...

அஜித்குமாரின் தந்தை பி.எஸ்.மணி கடந்த மார்ச் 24ஆம் தேதி சென்னையில் காலமானார்....

விஜய் சத்யா நடித்த ரஜினி படத்தின் ட்ரைலர் இதோ...

விஜய் சத்யாவின் ரஜினி படத்தின் டிரைலரை தயாரிப்பாளர்கள் வியாழக்கிழமை வெளியிட்டனர். வெங்கடேஷ்...

சென்னை எழும்பூரில் உள்ள ரஞ்சித்தின் நீலம் புக்ஸ் என்ற புத்தகக் கடை மற்றும் கலாச்சார வெளியின் வெளியீட்டு விழாவிற்கு பா.ரஞ்சித் மற்றும் கமல்ஹாசன் ஒன்றாக மேடையில் வந்தனர். மக்கள் நீதி மய்யத்தின் தலைவர் உலகநாயகன் கமல்ஹாசன், இந்த முயற்சி குறித்தும், அரசியல் சூழ்நிலையிலும் இது ஏன் முக்கியமானது என்றும் பேசினார்.

“எனது மிகப்பெரிய போட்டி – எனது அரசியல் எதிரி – சாதி. இதை நான் 21 வயதிலிருந்தே சொல்லி வருகிறேன், இப்போதும் சொல்கிறேன். என் கருத்து மாறவே இல்லை. சக்கரம் கண்டுபிடிக்கப்பட்ட பிறகு, மனிதனின் மிகப்பெரிய படைப்பு கடவுள். அதை மறந்துவிடாதீர்கள். நாம் உருவாக்கியது இப்போது நம்மைத் தாக்குவதை ஏற்க முடியாது. ஜாதி ஒரு பயங்கரமான ஆயுதம், எனக்கு மூன்று தலைமுறைகளுக்கு முன் வந்த டாக்டர் பி ஆர் அம்பேத்கர் போன்ற தலைவர்களும் இதற்காகப் போராடினார்கள். எழுத்துப்பிழைகள் வித்தியாசமாக இருக்கலாம், ஆனால் மையமும் நீலமும் ஒன்று – நோக்கம் ஒன்றே” என்று கமல் காசன் மீண்டும் வலியுறுத்தினார்.மேலும் அவர் மேலும் தெரிவிக்கையில், “அரசியலை உருவாக்கியது மக்களுக்காகவே அரசியலை உருவாக்கியது. ஆனால் நாங்கள் ஆளும் கட்சி மற்றும் ஆட்சியில் இருப்பவர்களைப் பற்றி பேசுகிறோம். அரசியல்வாதிகள் மக்களால் தேர்ந்தெடுக்கப்படுகிறார்கள், அது உணரப்படும் போது, ​​அரசியல்வாதிகள். ஜனநாயகம் மலரும்.”

இயக்குனர் பா ரஞ்சித் தலித் உரிமைகள் மற்றும் அவர்களின் போராட்டங்கள் குறித்து குரல் கொடுத்து வருகிறார், மேலும் சில காலத்திற்கு முன்பு தனது சமூக பணி முயற்சிகளாக நீலம் கலாச்சார மையம் மற்றும் நீலம் சமூகத்தை தொடங்கினார். கலாச்சாரம், சமூகம், இன்ஃபோடெயின்மென்ட் மற்றும் நையாண்டி போன்ற உள்ளடக்கத்தை உள்ளடக்கிய நீலம் சோஷியல் என்ற யூடியூப் சேனலும் அவர்களிடம் உள்ளது.

நீலம் புக்ஸ் என்பது ரஞ்சித்தின் சமீபத்திய திட்டமாகும், இது கவிதை முதல் இலக்கியம் வரை பல்வேறு புத்தகங்களை இடம்பெறச் செய்ய முயல்கிறது, ஆனால் அரசியல் விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்துவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது. வணிக நோக்கத்திற்காக எழுதப்பட்ட புத்தகங்கள் இருக்காது என்பதில் அட்டகத்தி இயக்குனர் தெளிவாக இருந்தார்.

சமீபத்திய கதைகள்