27.8 C
Chennai
Saturday, March 25, 2023

துருக்கி மற்றும் சிரியாவில் நிலநடுக்கத்தால் உயிரிழந்தவர்களின் எண்ணிக்கை 28,000ஐ தாண்டியுள்ளது

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

உக்ரேனியர்களுக்கு தாராளமாக நடந்துகொண்டதற்காக போலந்துக்கு இளவரசர் வில்லியம் நன்றி...

பிரிட்டனின் இளவரசர் வில்லியம் வியாழன் அன்று கடந்த காலப் போர்களில் உயிரிழந்த...

காலிஸ்தானி எதிர்ப்பாளர்கள் மை மற்றும் முட்டைகளை வீசியதால் லண்டனில்...

லண்டனில் உள்ள இந்திய உயர் ஸ்தானிகராலயத்திற்கு புதன்கிழமை காலிஸ்தான் எதிர்ப்பாளர்கள் கட்டிடத்திற்கு...

அமெரிக்க மத்திய வங்கியின் தொடர் வட்டி விகித உயர்வால்...

வியாழன் காலை வர்த்தகத்தின் போது அமெரிக்க சந்தைகளின் பலவீனத்திற்கு ஏற்ப இந்திய...

தஜிகிஸ்தானின் நோவோபோட் பகுதியில் 5.9 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம்...

ரிக்டர் அளவுகோலில் 5.9 ரிக்டர் அளவிலான நிலநடுக்கம் வியாழன் அன்று தஜிகிஸ்தானின்...

‘பேச்சுவார்த்தைக்கு ரஷ்யா திறந்திருக்கிறது’: உக்ரைன் அமைதித் திட்டம் குறித்து...

ரஷ்ய அதிபர் விளாடிமிர் புடின், கிரெம்ளினில் தனது சீனப் பிரதமர் ஜி...

திங்கட்கிழமை நிலநடுக்கத்தைத் தொடர்ந்து துருக்கி மற்றும் சிரியா முழுவதும் இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கை சனிக்கிழமை (உள்ளூர் நேரம்) 28,192 ஐ எட்டியுள்ளது என்று சிஎன்என் தெரிவித்துள்ளது.

துருக்கியின் இறப்பு எண்ணிக்கை 24,617 ஆக உயர்ந்துள்ளது என்று துருக்கிய துணை ஜனாதிபதி ஃபுவாட் ஒக்டே செய்தியாளர் கூட்டத்தில் தெரிவித்தார். சிரியாவில், ஒயிட் ஹெல்மெட்ஸ் சிவில் பாதுகாப்புக் குழுவின் கூற்றுப்படி, வடமேற்கில் கிளர்ச்சியாளர்களின் கட்டுப்பாட்டில் உள்ள பகுதிகளில் 2,167 உட்பட மொத்த உறுதிப்படுத்தப்பட்ட இறப்புகளின் எண்ணிக்கை 3,575 ஆக உள்ளது.

அரசாங்கத்தின் கட்டுப்பாட்டில் உள்ள பிரதேசங்களில் கூடுதலாக 1,408 இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளன என்று நாட்டின் சுகாதார அமைச்சகத்தை மேற்கோள் காட்டிய சிரிய அரசு ஊடகம் தெரிவித்துள்ளது.

இதற்கிடையில், பிப்ரவரி 6 அன்று துருக்கியில் நிலநடுக்கத்தில் இருந்து காணாமல் போன இந்தியர் ஒருவர் மாலத்யாவில் உள்ள ஒரு ஹோட்டலின் இடிபாடுகளுக்கு அடியில் இறந்து கிடந்தார் என்று துருக்கியில் உள்ள இந்திய தூதரகம் சனிக்கிழமை ஒரு ட்வீட்டில் தெரிவித்துள்ளது.

இறந்தவர், விஜய் குமார் என அடையாளம் காணப்பட்டவர், துருக்கிக்கு வணிக பயணமாக இருந்தார்.

“அவரது லக்கேஜ் மற்றும் பாஸ்போர்ட் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது, ஆனால் உடல் இல்லை என்று எங்களுக்கு நேற்று ஒரு தகவல் கிடைத்தது, நாங்கள் அவரது நலனை எதிர்பார்த்தோம், அவர் தப்பித்திருப்பார் என்று நாங்கள் நம்பினோம், அவரது தந்தை ஒரு மாதத்திற்கு முன்பு இறந்துவிட்டார், இப்போது இது நடந்துள்ளது. ,” என்று விஜய் குமாரின் உறவினர் கௌரவ் கலா கூறினார்.

இந்த துயரச் செய்தியை அறிந்த குமாரின் குடும்பத்தினர் மிகுந்த அதிர்ச்சியில் ஆழ்ந்தனர். அவர்கள் அடக்க முடியாமல் அழுதனர்.

அவருக்கு தாய், மனைவி, ஆறு வயது குழந்தை உள்ளனர். கடந்த ஒன்றரை மாதங்களுக்கு முன்பு தந்தையை இழந்தார்.

“மதியம் தூதரகத்திலிருந்து எங்களுக்கு அழைப்பு வந்தது. அவர்கள் அடையாளத்தை உறுதிப்படுத்த வேண்டும், அதனால் இடது கையில் ஒரு குறியைப் பற்றி அவர்களிடம் சொன்னோம். அவர் பெங்களூருவில் ஒரு நிறுவனத்தில் பணிபுரிந்தார் மற்றும் ஜனவரி 22 ஆம் தேதி இங்கிருந்து சென்றார். அவர் திரும்பத் திட்டமிடப்பட்டார். பிப்ரவரி 20ஆம் தேதி, குமாரின் சடலம் கண்டெடுக்கப்பட்டுள்ளதாக துருக்கியில் உள்ள இந்திய தூதரகம் சனிக்கிழமை தெரிவித்தது.

“பிப்ரவரி 6 நிலநடுக்கத்தில் இருந்து துருக்கியில் காணாமல் போன இந்திய வம்சாவளியைச் சேர்ந்த ஸ்ரீ விஜய் குமாரின் சடலம், அவர் வணிகப் பயணமாக இருந்த மாலத்யாவில் உள்ள ஒரு ஹோட்டலின் இடிபாடுகளில் இருந்து கண்டுபிடிக்கப்பட்டு அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளது என்பதை நாங்கள் உங்களுக்கு வருத்தத்துடன் தெரிவித்துக்கொள்கிறோம்.” தூதரகம் ஒரு ட்வீட்டில் தெரிவித்துள்ளது.

“அவரது குடும்பத்தினருக்கும் அன்புக்குரியவர்களுக்கும் எங்கள் ஆழ்ந்த இரங்கலைத் தெரிவித்துக்கொள்கிறோம். அவரது அஸ்தியை அவரது குடும்பத்தினருக்கு விரைவாகக் கொண்டு செல்வதற்கான ஏற்பாடுகளை நாங்கள் செய்து வருகிறோம்,” என்று அது மேலும் கூறியது.

இரண்டு “பெரிய இயற்கை பேரழிவு” நிலநடுக்கங்களால் துருக்கியின் தொலைதூர பகுதிகளில் பத்து இந்தியர்கள் தாக்கப்பட்டதாக வெளியுறவு அமைச்சகம் இந்த மாத தொடக்கத்தில் கூறியது.

இருப்பினும், ஒரு குடிமகனைக் காணவில்லை என்றாலும், அவர்கள் பாதுகாப்பாக உள்ளனர்.

“பாதிக்கப்பட்ட பகுதியின் சில தொலைதூர பகுதிகளில் சிக்கித் தவிக்கும் 10 நபர்கள் உள்ளனர், ஆனால் அவர்கள் பாதுகாப்பாக உள்ளனர். துருக்கியின் மாலத்யாவுக்கு வணிகப் பயணமாக இருந்த ஒரு இந்தியரைக் காணவில்லை. கடந்த இரண்டு நாட்களாக அவர் கண்டுபிடிக்கப்படவில்லை. நாங்கள் இருக்கிறோம். அவரது குடும்பத்தினருடனும் பெங்களூருவில் உள்ள நிறுவனத்துடனும் தொடர்பில் உள்ளதாக வெளியுறவு அமைச்சகத்தின் செயலாளர் (மேற்கு) சஞ்சய் வர்மா, ‘ஆபரேஷன் தோஸ்த்’ குறித்த ஊடக சந்திப்பில் தெரிவித்தார்.

சமீபத்திய கதைகள்