32 C
Chennai
Saturday, March 25, 2023

TN இல் அதிகரித்து வரும் காய்ச்சல், பொதுவான காய்ச்சல் வழக்குகள்; ஆரம்பகால நோயறிதலுக்கு டாக்ஸ் அழுத்தம்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

33.30 லட்சம் ரூபாய் மதிப்பிலான சென்னை பிஸ்மேன் நைஜீரியர்...

சென்னை தொழிலதிபரிடம் ரூ.33.30 லட்சம் மோசடி செய்த நைஜீரியர்கள் 4 பேரை...

சென்னையில் குப்பைகளை சுத்தப்படுத்தும் பணியில் மாநகராட்சி தீவிரம்

நகரில் குப்பைகளை சுத்தப்படுத்தும் பணியில் ஈடுபடுவதை தடுக்க, மாநகராட்சி கண்காணிப்பு பணியை...

ஆன்லைன் சூதாட்டத்தை தடை செய்வதற்கான மசோதா இன்று அரசுக்கு...

தமிழக சட்டசபையில் இரண்டாவது முறையாக நிறைவேற்றப்பட்ட ஆன்லைன் சூதாட்டத்தை தடை செய்வதற்கான...

எக்ஸ்பிரஸ் ரயிலில் 100 கிலோ கஞ்சாவுடன் 2 கேரளாவைச்...

விரைவு ரயிலில் 100 கிலோ கஞ்சாவுடன் பயணம் செய்த கேரளாவைச் சேர்ந்த...

அதிமுக பொதுக்குழு தீர்மானங்கள் தீர்ப்பு தாமதமாக வாய்ப்பு

ஜூலை 11 ஆம் தேதி அதிமுக பொதுக்குழு தீர்மானங்களின் செல்லுபடியை எதிர்த்து...

கடந்த சில நாட்களாக வானிலை மற்றும் வெப்பநிலையில் மாற்றம் ஏற்பட்டுள்ளதால், மாநிலம் முழுவதும் உள்ள மருத்துவமனைகளில் நோயாளிகளிடையே பொதுவான காய்ச்சல் மற்றும் காய்ச்சல் புகார்கள் அதிகரித்துள்ளன.

அறிகுறிகள் சுமார் 5-6 நாட்களுக்கு நீடிக்கும் என்றும், ஆரம்பத்தில் உடல் வலி மற்றும் நடுக்கத்துடன் வெளிப்படும் என்றும் நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர்.

“வெளிநோயாளிகளுக்கு காய்ச்சல், ஜலதோஷம் மற்றும் காய்ச்சல் பாதிப்புகள் அதிகரித்துள்ளன. குளிர்காலம் மெதுவாக முடிவடைந்து கோடைகாலத்தை நோக்கி நகர்கிறது. சென்னையின் புறநகரில் கூட குளிர்ந்த காற்று வீசுகிறது. இது ஒரு நோய்க்கு வழிவகுக்கிறது. வெப்பநிலை மாற்றம் மற்றும் ஒரு நபரின் உடலை பல்வேறு வழிகளில் பாதிக்கிறது. குறிப்பாக குழந்தைகளிடையே காய்ச்சல் வழக்குகள் 20-30 சதவீதம் அதிகரித்து வருவதைக் காண்கிறோம்” என்று ஸ்டான்லி மருத்துவக் கல்லூரி மற்றும் மருத்துவமனையின் குழந்தை நல மருத்துவர் டாக்டர் மோகன் குமார் கூறினார்.

வானிலை மாற்றங்களுடன் வைரஸ் தொற்று பொதுவானது, ஆனால் ஆரம்ப சிகிச்சை அவசியம் மற்றும் தேவையற்ற மருந்துகளைத் தவிர்க்க வேண்டும் என்று மருத்துவர்கள் கூறுகிறார்கள். இந்த நாட்களில் வெக்டரால் பரவும் நோய்களும் பொதுவானவை என்பதால், அறிகுறிகளை புறக்கணிக்கக்கூடாது.

“காய்ச்சல் பொதுவாக வைரஸ் இயல்புடையது. உடல் வலி, நடுக்கம், தொண்டை வலி மற்றும் அதிக வெப்பநிலை ஆகியவற்றுடன் அறிகுறிகள் தொடங்குகின்றன. இது போன்ற தொற்றுநோய்களில் வெப்பநிலை மிகவும் அதிகமாக இருக்கும், அதனால்தான் வயிற்றுப்போக்கு கூட பொதுவானது. அவ்வாறு இருந்தால் நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பிகளைப் பயன்படுத்தக்கூடாது. இது ஒரு வைரஸ் தொற்று ஆகும். டெங்கு அல்லது பிற தொற்று நோய்கள் இருப்பதாக சந்தேகிக்கப்பட்டால், தேவைப்பட்டால் இரத்தப் பரிசோதனைகள் செய்யப்பட வேண்டும்” என்று மீனாட்சி மிஷன் மருத்துவமனை மற்றும் ஆராய்ச்சி மையத்தின் அவசர மருத்துவத் துறையின் மூத்த ஆலோசகரும், தலைவருமான டாக்டர் நரேந்திர நாத் ஜெனா கூறினார்.

பல நோயாளிகள் மாலை நேரங்களில் அதிக காய்ச்சல் மற்றும் மூட்டு வலி போன்ற அறிகுறிகளுடன் உள்ளனர். மேலும் நோய்த்தொற்றுகள் ஏற்படாமல் இருக்க ஏராளமான திரவங்களை உட்கொள்வதும், வெளிப்புற உணவை உட்கொள்வதைக் குறைப்பதும் முக்கியம் என்று மருத்துவர்கள் கூறுகிறார்கள்.

இது குறித்து அரசு மருத்துவமனையின் பொது மருத்துவர் ஆலோசகர் ஜி வைஷாலி கூறுகையில், குழந்தைகள் மற்றும் முதியவர்களிடம் அதிக பாதிப்பு ஏற்படுவதால் இது போன்ற தொற்று அதிகமாக உள்ளது. “அவர்கள் மிகவும் கவனமாக இருக்க வேண்டும் மற்றும் அறிகுறிகள் தோன்றினால், மருத்துவ கவனிப்பு எடுக்கப்பட வேண்டும். மருத்துவரின் மேற்பார்வை தாமதமாகி, ஆரம்ப கட்டத்தில் நோய்த்தொற்று கண்டறியப்படாவிட்டால், அறிகுறிகள் மோசமடையலாம். உணவு அல்லது தண்ணீரிலிருந்து மாசுபடலாம். ஒரு காரணம் மற்றும் தடுக்கப்பட வேண்டும். நீரேற்றமாக இருக்கவும், உடலை மீட்டெடுக்கவும் தண்ணீர் மற்றும் பிற திரவங்களை நல்ல அளவில் எடுத்துக்கொள்வது முக்கியம்,” என்று அவர் கூறினார்.

சமீபத்திய கதைகள்