Thursday, March 30, 2023

ஓபிஎஸ்ஸின் தர்மயுத்தத்தின் ஆறாவது ஆண்டு நினைவு தினம்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

தஞ்சை கார்ப்பரேஷன் உறுப்பினர்கள் ஸ்லக்ஃபெஸ்டில் ஈடுபடுவதால் குழப்பம்

தஞ்சாவூர் மாநகராட்சி நிர்வாகத்தின் ஓராண்டு சாதனை குறித்து திமுக, அதிமுக உறுப்பினர்கள்...

18 லட்சம் மதிப்புள்ள போதைப்பொருளுடன் சென்னையைச் சேர்ந்த 21...

மெத்தகுலோன் போதைப்பொருளை வைத்திருந்ததாக 21 வயது இளைஞரை நகர காவல்துறையினர் கைது...

தமிழகத்தில் தங்க நகை கடன் தள்ளுபடி திட்டத்திற்கு ரூ.1,000...

தங்க நகை கடன் தள்ளுபடி திட்டத்திற்காக கூட்டுறவு சங்கங்களுக்கு இந்த ஆண்டு...

குற்றம் சாட்டப்பட்ட ஐபிஎஸ் அதிகாரி பல்வீர் சிங் சஸ்பெண்ட்...

ஏஎஸ்பி பல்வீர் சிங்கை சஸ்பெண்ட் செய்து உத்தரவு பிறப்பித்துள்ளதாக செயல்தலைவர் மு.க.ஸ்டாலின்...

5 மருத்துவரின் பெயரை மெட்ரோ நிலையத்திற்கு பெயரிடுங்கள் வேல்முருகன்...

பண்ருட்டி எம்எல்ஏ டி வேல்முருகன், வடசென்னைக்கு ரயில் சேவையை நீட்டிக்க இயக்கம்...

மறைந்த முதல்வர் ஜெயலலிதாவின் நினைவிடத்தில் அவரது உதவியாளர் வி.கே.சசிகலா மற்றும் அவரது குடும்பத்தினருக்கு எதிராக முதல்வர் ஓ.பன்னீர்செல்வம் நடத்திய ‘தர்மயுத்தம்’ 3 முறை ‘ஸ்டாண்ட் பை’யாகி ஆறு ஆண்டுகள் ஆகிறது.

ஆறு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு இதே நாளில் சசிகலா மற்றும் குடும்பத்தினருக்கு எதிராக ஓபிஎஸ் கிளர்ச்சி செய்தார்.

முதல்வர் பதவியை ராஜினாமா செய்ய வேண்டிய கட்டாயத்தில், ஓபிஎஸ் ஜெயலலிதாவின் நினைவிடத்திற்குச் சென்று முழு மௌனமாக அமர்ந்தது, அப்போதைய ஆளும் கட்சிக்குள் அரசியல் அலைகளை உலுக்கியது. பல நூற்றுக்கணக்கான கட்சி நிர்வாகிகள் மற்றும் தொண்டர்கள் ஓபிஎஸ்க்கு தங்கள் ஒற்றுமையை நீட்டிக்க குவிந்தனர்.

சுமார் 40 நிமிட மௌனத்தை கலைத்து, அரை நூற்றாண்டு காலம் ஜெயலலிதாவின் நெருங்கிய நம்பிக்கைக்குரிய சசிகலாவின் பிடியில் இருந்து கட்சியை விடுவிக்க தர்மயுத்தம் அறிவித்தார்.

அவருக்கு ஆதரவாக பல சசிகலா எதிர்ப்பு குழுக்கள், சசிகலா மற்றும் அவரது அண்ணன் மகன் டிடிவி தினகரனுக்கு எதிராக நேர்மையற்ற அரசியல் பிரச்சாரத்தை மேற்கொண்டது. சசிகலா குடும்பத்தை ‘மன்னார்குடி மாஃபியா’ என்றும் சொன்னார்கள். நீண்ட காலமாக மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்ட பின்னர் 2016 டிசம்பர் 5 அன்று இறந்துவிட்டதாக அறிவிக்கப்பட்ட அவர்களின் தலைவரின் மறைவு குறித்து நியாயமான விசாரணையை அவர் கோரினார். கட்சி தொண்டர்கள் மற்றும் அனுதாபிகள் மத்தியில் ஓபிஎஸ் பங்குகள் அதிகரித்தன.

இருப்பினும், எடப்பாடி கே.பழனிசாமியின் தலைமையிலான அரசில் இணைந்து, கொங்கு நாட்டின் பலமானவருக்கு துணைவேந்தராக பதவியேற்ற பிறகு ஓ.பி.எஸ் புகழ் மற்றும் நம்பகத்தன்மை மங்கிப்போனது. தர்மயுத்தத்தின் முதலாம் ஆண்டு விழாவில், சசிகலா குடும்பத்திடம் இருந்து கட்சியை விடுவிப்பதில் வெற்றி பெற்று, மீண்டும் கேடர் அடிப்படையிலான அரசியல் சக்தியாக உருவெடுத்ததாக பெருமையாக கூறினார்.

இப்போது, கட்சியின் முன்னாள் பொதுச்செயலாளர் சசிகலா மற்றும் அமமுக தலைவர் தினகரனுடன் முறிந்து போன உறவை மீட்டெடுக்க அவர் தனது விருப்பத்தை வெளிப்படையாக வெளிப்படுத்தினார்.

தற்போது தர்மயுத்தம் 2.0 படத்தின் ஒரு பகுதியாக ஓபிஎஸ், இபிஎஸ் முகாமை எதிர்த்து சட்டப் போராட்டத்தை தொடங்கியுள்ளார். 95%க்கும் அதிகமான பொதுக்குழு உறுப்பினர்கள், மாவட்டச் செயலாளர்கள், கட்சியின் எம்.பி.க்கள், எம்.எல்.ஏ.க்கள் என கிட்டத்தட்ட இபிஎஸ் கட்சியைக் கைப்பற்றிவிட்டார் என்பதை அறிந்த ஓபிஎஸ், ஒருசில ஆதரவாளர்களுடன் அரசியல் சாசன அதிகாரங்களின் கதவுகளைத் தட்டிக் கொண்டிருந்தார். மூன்று தசாப்தங்களுக்கும் மேலாக மாநிலத்தில் ஆட்சி செய்த அ.தி.மு.க.

சமீபத்திய கதைகள்