26.7 C
Chennai
Tuesday, March 21, 2023
Homeதமிழகம்மழையால் பாதிக்கப்பட்ட காவிரி டெல்டாவில் நெல் கொள்முதல் விதிமுறைகளை தளர்த்த வேண்டும்.

மழையால் பாதிக்கப்பட்ட காவிரி டெல்டாவில் நெல் கொள்முதல் விதிமுறைகளை தளர்த்த வேண்டும்.

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

தமிழக பட்ஜெட்: முதல்வரின் காலை உணவு திட்டத்திற்கு ரூ.500...

தமிழக நிதியமைச்சர் டாக்டர் பி.டி.ஆர். தியாகராஜன் திங்கள்கிழமை மாநிலத்தில் உள்ள அரசுப்...

தமிழக அரசு பட்ஜெட்டை தாக்கல் செய்கிறது, வருவாய் பற்றாக்குறை...

பேரறிஞர் அண்ணா பிறந்தநாளான செப்டம்பர் முதல் தகுதி வாய்ந்த குடும்பத்தலைவிகளுக்கு மகளிர்...

1.5 கிலோ தங்கம், ரூ.6 லட்சம் ரொக்கம் ஆகியவற்றை...

நகைக்கடைக்காரரை வழிமறித்து அவரிடமிருந்து 1.5 கிலோ தங்கம் மற்றும் ரூ.6.25 லட்சம்...

சென்னையில் 301வது நாளாக பெட்ரோல், டீசல் விலையில் எந்த...

சென்னையில் கடந்த 300 நாட்களாக ஒரு லிட்டர் பெட்ரோல், டீசல் விலை...

தமிழகத்தில் புதிய அரசியல் சக்தியாக சீமான் உருவாகி வருகிறார்...

நாம் தமிழர் கட்சி தலைவரும், முன்னாள் இயக்குநருமான சீமான் தமிழக அரசியலில்...

பருவமழை காரணமாக காவிரி டெல்டா பகுதியில் ஒரு லட்சம் ஹெக்டேர் பரப்பளவில் அறுவடைக்கு தயாராக உள்ள நெல் பயிர்கள் நீரில் மூழ்கி உள்ளதாக பிரதமர் நரேந்திர மோடியிடம் தமிழக முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் ஞாயிற்றுக்கிழமை நேரில் சந்தித்து நெல் கொள்முதல் விதிமுறைகளை தளர்த்த வேண்டும் என்று வலியுறுத்தினார்.

இந்த மாதம் நெல் (சம்பா) அறுவடைக்கு தயாராக உள்ள நிலையில், தஞ்சாவூர், திருவாரூர், நாகப்பட்டினம், மயிலாடுதுறை, புதுக்கோட்டை ஆகிய மாவட்டங்களில் பெய்த பருவமழையால், ஒரு லட்சம் ஹெக்டேர் பரப்பளவில் உள்ள பயிர்கள் வெள்ளத்தில் மூழ்கியுள்ளதாக, மாநில அரசின் முதற்கட்ட மதிப்பீட்டின்படி, ஸ்டாலின் கடிதம் எழுதியுள்ளார். மோடி.

சம்பா நீண்ட காலப் பயிராகவும், காவிரி டெல்டா பகுதி விவசாயிகளின் முக்கியப் பயிராகவும் உள்ளது. குறுவை குறுகிய காலப் பயிர்.

தண்ணீரை வெளியேற்றுவதற்கான அனைத்து முயற்சிகளும் மேற்கொள்ளப்பட்டாலும், ”அதிக மழை பெய்து வருவதால், அறுவடை செய்யப்பட்ட தானியங்களில் ஈரப்பதம் அதிகமாக இருக்கும் என்று நாங்கள் கவலைப்படுகிறோம்.” அதிக பருவமழை காரணமாக கொள்முதல் விதிமுறைகளில் தளர்வு தேவைப்படுகிறது. தணிப்பு நடவடிக்கை என்றார் முதல்வர்.

கடந்த குறுவை சீசன் உட்பட கடந்த காலங்களில் இதுபோன்ற நிகழ்வுகளின் போது, பரவலாக்கப்பட்ட கொள்முதல் திட்டத்தின் கீழ் மாநில கொள்முதல் நிறுவனமான தமிழ்நாடு சிவில் சப்ளைஸ் கார்ப்பரேஷன் (TNCSC) கோரிக்கையின் அடிப்படையில் நெல் கொள்முதலுக்கான ஈரப்பதம் குறித்த விதிமுறைகளை தளர்த்த மத்திய அரசு அனுமதி வழங்கியது. .

இந்த பருவமழையின் காரணமாக தற்போதைய சூழ்நிலையில் தற்போது இதேபோன்ற தளர்வு தேவை, இதனால் கொள்முதல் சுமூகமாக முடியும் என்று முதல்வர் கூறினார்.

”எனவே, 22 சதவீதம் வரை ஈரப்பதம் உள்ள விவசாயிகளிடம் இருந்து நெல் கொள்முதல் செய்ய TNCSC அனுமதிப்பதற்கும், முதிர்ச்சியடையாத, சுருங்கிய மற்றும் சுருங்கிய 5 சதவிகிதம் என்ற குறைந்தபட்ச வரம்பில் தளர்வு செய்வதற்கும் தேவையான வழிமுறைகளை வழங்குமாறு கேட்டுக்கொள்கிறேன் (3க்கு எதிராக. சதவீதம்) சேதமடைந்து, நிறமாற்றம் அடைந்து, 7 சதவீதம் வரை முளைத்து (5 சதவீதத்துக்கு எதிராக) இந்த சம்பா பயிருக்கு தேவையான மதிப்புக் குறைப்பும் உள்ளது,” என மோடிக்கு ஸ்டாலின் வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளார்.

முன்னதாக, காவிரி டெல்டா பகுதி விவசாயிகளுக்கு, பருவமழையால் ஏற்பட்டுள்ள பயிர் சேதங்கள் குறித்து அமைச்சர்கள் மற்றும் அதிகாரிகள் குழு ஆய்வு செய்து, விவசாயிகளுக்கு நிவாரணம் வழங்க உரிய நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்றார்.

காவிரி டெல்டா பகுதியில் பாதிக்கப்பட்ட நெற்பயிர்களை தமிழ்நாடு அனைத்து விவசாயிகள் சங்க ஒருங்கிணைப்புக் குழுத் தலைவர் பி.ஆர்.பாண்டியன் பிப்ரவரி 3-ஆம் தேதி பார்வையிட்டு, நஷ்டத்திற்கு ஈடுகொடுத்து இழப்பீடு வழங்கப்படுவதை உறுதி செய்யுமாறு மாநில அரசிடம் கோரிக்கை விடுத்தார். அறுவடைக்கு தயாராக இருந்த சுமார் ஐந்து லட்சம் ஏக்கர் நெற்பயிர் பருவமழை காரணமாக சேதமடைந்துள்ளதாக விவசாயிகள் தலைவர் தெரிவித்துள்ளார்.

  • குறிச்சொற்கள்
  • மழை

சமீபத்திய கதைகள்