Friday, April 19, 2024 4:33 am

கர்நாடகாவில் எச்ஏஎல் ஹெலிகாப்டர் தொழிற்சாலையை பிரதமர் மோடி பிப்ரவரி 6ஆம் தேதி திறந்து வைக்கிறார்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

உலகின் மிக நீண்ட கூந்தல் கொண்ட பெண் கின்னஸ் சாதனை படைப்பு..!

உத்தரப்பிரதேசத்தைச் சேர்ந்த ஸ்மிதா ஸ்ரீவஸ்தவா உலகின் மிக நீளமான தலைமுடி கொண்ட...

தேர்தல் நடத்தை விதியை மீறிய பி.ஆர்.எஸ் எம்எல்சி கவிதா : காங்கிரஸ் கட்சி புகார்!

தெலங்கானா மாநில சட்டமன்ற தேர்தல் வாக்குப்பதிவு நடைபெற்று வரும் சூழலில், வாக்களிக்க...

ஆளுநர் ஆரிஃப் கான் 2 ஆண்டுகளாக என்ன செய்து கொண்டிருந்தார்? : கேரள ஆளுநருக்கு உச்ச நீதிமன்றம் சரமாரி கேள்வி

கேரள சட்டப்பேரவை நிறைவேற்றிய 7 மசோதாக்களுக்கு ஆளுநர் ஒப்புதல் வழங்காமல், இரண்டு ஆண்டுகளாகத் தாமதப்படுத்தியதற்கு...

இஸ்ரோ விஞ்ஞானிக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின் உயரிய விருது

இஸ்ரோவின் ககன்யான் திட்ட முன்னாள் இயக்குநரான விஞ்ஞானி வி.ஆர்.லலிதாம்பிகாவுக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

பாதுகாப்பில் ‘ஆத்மநிர்பர்தா’வை நோக்கி இன்னும் ஒரு படியில். பிரதமர் நரேந்திர மோடி தனது கர்நாடக பயணத்தின் போது, பிப்ரவரி 6 ஆம் தேதி (திங்கட்கிழமை) துமகுருவில் இந்துஸ்தான் ஏரோநாட்டிக்ஸ் லிமிடெட் (HAL) ஹெலிகாப்டர் தொழிற்சாலையை நாட்டுக்கு அர்ப்பணிக்கிறார்.

2016 இல் பிரதமர் மோடி அடிக்கல் நாட்டினார், இது ஒரு பிரத்யேக புதிய கிரீன்ஃபீல்ட் ஹெலிகாப்டர் தொழிற்சாலையாகும், மேலும் இது ஹெலிகாப்டர்களை உருவாக்கும் திறனையும் சுற்றுச்சூழல் அமைப்பையும் மேம்படுத்தும் என்று அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

இந்த நிகழ்ச்சியில் பாதுகாப்பு அமைச்சர் ராஜ்நாத் சிங் மற்றும் பாதுகாப்பு அமைச்சகத்தின் மூத்த அதிகாரிகள் கலந்து கொள்கின்றனர். 615 ஏக்கர் நிலப்பரப்பில் அமைந்துள்ள கிரீன்ஃபீல்ட் ஹெலிகாப்டர் தொழிற்சாலை ஆசியாவின் மிகப்பெரிய ஹெலிகாப்டர் தயாரிப்பு வசதியாகும், மேலும் இது ஆரம்பத்தில் இலகுரக ஹெலிகாப்டர்களை (LUH) தயாரிக்கும்.

LUH என்பது உள்நாட்டிலேயே வடிவமைக்கப்பட்ட மற்றும் உருவாக்கப்பட்ட 3-டன் வகுப்பு, ஒற்றை-இயந்திர பல்நோக்கு பயன்பாட்டு ஹெலிகாப்டர் ஆகும், இது அதிக சூழ்ச்சித்திறனின் தனித்துவமான அம்சமாகும்.

லைட் காம்பாட் ஹெலிகாப்டர் (எல்சிஎச்) மற்றும் இந்தியன் மல்டிரோல் ஹெலிகாப்டர் (ஐஎம்ஆர்ஹெச்) போன்ற பிற ஹெலிகாப்டர்களை தயாரிக்கவும், எதிர்காலத்தில் எல்சிஎச், எல்யூஹெச், சிவில் ஏஎல்எச் மற்றும் ஐஎம்ஆர்ஹெச் ஆகியவற்றை பழுதுபார்ப்பதற்கும் மாற்றியமைப்பதற்கும் தொழிற்சாலை விரிவுபடுத்தப்படும்.

எதிர்காலத்தில் சிவில் LUH களை ஏற்றுமதி செய்யும் திறனையும் இந்தத் தொழிற்சாலை கொண்டுள்ளது. இந்த வசதி இந்தியா தனது ஹெலிகாப்டர்களின் முழுத் தேவையையும் உள்நாட்டிலேயே பூர்த்தி செய்ய உதவுவதோடு, இந்தியாவில் ஹெலிகாப்டர் வடிவமைப்பு, மேம்பாடு மற்றும் உற்பத்தியில் தன்னிறைவைச் செயல்படுத்தும் சிறப்பை அடையும்.

தொழிற்சாலை 4.0 தரநிலைகளின் உற்பத்தி அமைப்பைக் கொண்டிருக்கும். அடுத்த 20 ஆண்டுகளில், துமகுருவில் இருந்து 3-15 டன் எடையுள்ள 1000 ஹெலிகாப்டர்களை தயாரிக்க ஹெச்ஏஎல் திட்டமிட்டுள்ளது. இதன் மூலம் இப்பகுதியில் சுமார் 6000 பேருக்கு வேலை வாய்ப்பு கிடைக்கும்.

கிரீன்ஃபீல்ட் ஹெலிகாப்டர் தொழிற்சாலை, 615 ஏக்கர் நிலப்பரப்பில் பரந்து விரிந்து, நாட்டின் அனைத்து ஹெலிகாப்டர் தேவைகளுக்கும் ஒரே இடத்தில் தீர்வாக அமையும் நோக்குடன் திட்டமிடப்பட்டுள்ளது. இது இந்தியாவின் மிகப் பெரிய ஹெலிகாப்டர் தயாரிப்பு வசதியாகும் மற்றும் ஆரம்பத்தில் இலகுரக பயன்பாட்டு ஹெலிகாப்டர்களை (LUHs) தயாரிக்கும்.

துமகுரு தொழில் நகரத்திற்கு பிரதமர் அடிக்கல் நாட்டுவார். தேசிய தொழில்துறை தாழ்வார மேம்பாட்டுத் திட்டத்தின் கீழ், துமகுருவில் மூன்று கட்டங்களாக 8484 ஏக்கர் பரப்பளவில் அமைந்துள்ள தொழில் நகரத்தின் மேம்பாடு சென்னை பெங்களூரு தொழில்துறை வழித்தடத்தின் ஒரு பகுதியாக எடுக்கப்பட்டுள்ளது.

துமகுருவில் உள்ள திப்டூர் மற்றும் சிக்கநாயக்கனஹள்ளியில் இரண்டு ஜல் ஜீவன் மிஷன் திட்டங்களுக்கு பிரதமர் அடிக்கல் நாட்டுவார். 430 கோடி ரூபாய் செலவில் திப்தூர் பல கிராம குடிநீர் வழங்கல் திட்டம் கட்டப்படும்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்