Thursday, May 2, 2024 5:33 pm

துறைமுகம்-மதுரவாயல் உயர்த்தப்பட்ட தாழ்வாரத்திற்கு CRZ அனுமதி கிடைத்தது

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

பகுதி நேரமாக ஆட்டோ ஓட்டும் ஐடி ஊழியரின் பாராட்டத்தக்க செயல்!

வங்கதேச நாட்டிலிருந்து சிகிச்சைக்காகச் சென்னை வந்தவர்கள் ஆட்டோவில் தவறவிட்ட பாஸ்போர்ட் மற்றும்...

டிசம்பர் 4ம் தேதி சென்னை உட்பட 6 மாவட்டங்களுக்கு ஆரஞ்சு அலர்ட்!

சென்னை வானிலை ஆய்வு மையம் வெளியிட்ட அறிவிப்பில், டிசம்பர் 4ம் தேதி...

டிசம்பர் 3ம் தேதி புயல் உருவாக வாய்ப்பு : வானிலை ஆய்வு மையத்தின் தென் மண்டல தலைவர் பாலச்சந்திரன்

தென் கிழக்கு வங்கக்கடலில் நிலவும் ஆழ்ந்த காற்றழுத்த தாழ்வுப் பகுதி, அடுத்த...

அதிமுக கட்சியின் கொடி, சின்னத்தை பயன்படுத்த மாட்டோம் : ஓ.பன்னீர்செல்வம் தரப்பு பதில்

அதிமுகவில் ஒற்றை தலைமை விவகாரத்தில் எடப்பாடி பழனிசாமி மற்றும் ஓ.பன்னீர்செல்வம் ஆகியோர்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

மத்திய அரசின் நிபுணர் மதிப்பீட்டுக் குழு, மிகவும் தாமதமான சென்னை துறைமுகம் முதல் மதுரவாயல் வரையிலான உயர்மட்ட டபுள் டெக்கர் வழித்தடத்திற்கு கடலோர ஒழுங்குமுறை மண்டலத்திற்கு (CRZ) அனுமதி வழங்கியுள்ளது. ஒரு தசாப்தத்திற்கும் மேலாக இழுபறி நிலையில் உள்ள இத்திட்டத்திற்கான ஏலப் பணியை இந்திய தேசிய நெடுஞ்சாலை ஆணையம் ஏற்கனவே தொடங்கியுள்ளது.

மாநில கடலோர மண்டல மேலாண்மை ஆணையம் (SCZMA) சில வாரங்களுக்கு முன்பு பச்சை சமிக்ஞை வழங்கியதைத் தொடர்ந்து மத்திய குழுவின் அனுமதி கிடைத்தது.

அனுமதியின்படி, சதுப்புநிலங்களுக்கு இயற்கையான அலை நீர் பாய்வதை உறுதிசெய்து, தடையின்றி அலை நீர் பாய்ச்சலைப் பராமரிக்க போதுமான நடவடிக்கைகளை எடுக்குமாறு திட்டத்தின் செயல்படுத்தும் நிறுவனமான சென்னை துறைமுக அறக்கட்டளைக்கு குழு உத்தரவிட்டது. இது தவிர, SCZMA வகுத்துள்ள நிபந்தனைகளை கடைபிடிக்குமாறும் குழு அறிவுறுத்தியது.

சென்னை துறைமுக அறக்கட்டளைக்கு SCZMA வழங்கிய முக்கியமான அறிவுறுத்தல்களில் ஒன்று, உயரமான விரைவுச் சாலையை அமைக்கும் போது மற்றும் அதற்குப் பிறகு கூவம் ஆற்றில் தண்ணீர் இலவச ஓட்டத்தை உறுதி செய்வதாகும், சில தூண்கள் ஆற்றுப்படுகைக்கு அருகிலும் அல்லது ஆற்றுப்படுகையிலும் வரும்.

சிஆர்இசட் பகுதிகளில் கட்டுமானப் பொருட்களை சேமித்து வைக்கக் கூடாது என்றும், தண்ணீர் செல்வதற்கு இடையூறு ஏற்படாத வகையில், பணிகள் முடிந்தவுடன் தூண்கள் மற்றும் பாலங்கள் கட்டுவதற்கான தற்காலிக அணுகு சாலையை உடனடியாக அகற்றவும் அறிவுறுத்தப்பட்டது. தூண்கள் அமைப்பதற்காக தோண்டப்பட்ட மண்ணை ஆற்றில் கொட்டக்கூடாது என துறைமுக அறக்கட்டளைக்கு கண்டிப்பாக உத்தரவிடப்பட்டுள்ளது.

2017 ஆம் ஆண்டில் திட்டத்தின் வடிவமைப்பு மற்றும் செலவு திருத்தப்பட்டதால், போர்ட் டிரஸ்ட் திட்டத்தை CRZ அனுமதிக்காக மீண்டும் சமர்ப்பித்தது. முந்தைய சமர்ப்பிப்பில் திட்டச் செலவு ரூ. 3,204 கோடியாக இருந்த நிலையில், சமீபத்திய சமர்ப்பிப்பு ரூ.5,721.33 கோடியாகத் திருத்தப்பட்டது. நடைபாதையின் மொத்த நீளம் முந்தையதைப் போலவே உள்ளது, 20.565 கி.மீ. ஆனால், துறைமுகத்தை நோக்கிச் செல்லும் கனரக வாகனங்கள், மேற்புற நடைபாதையைப் பயன்படுத்தும் வகையில், தாழ்வாரத்தின் ஒரு பகுதி இரண்டு அடுக்குகளாக அமைக்கப்படும். மேல் நடைபாதையில் உள்ளூர் வாகனங்கள் நுழைவதற்கு அல்லது வெளியேறுவதற்கு ஏற்றவாறு சரிவுகள் எதுவும் இருக்காது, இதனால் துறைமுகத்திற்குச் சென்று வருவதற்கு கனரக வாகனங்கள் மட்டுமே செல்ல முடியும்.

முன்னதாக, நுழைவு மற்றும் வெளியேறும் பாதைகள் துறைமுகம் மற்றும் தாழ்வாரத்தின் முடிவில் மட்டுமே முன்மொழியப்பட்டது. இப்போது, 13 சரிவுகள் தாழ்வாரத்தின் கீழ் தளத்திற்கு நுழைவு மற்றும் வெளியேறும் வசதியை வழங்கும்.

இதற்கிடையில், திட்டத்திற்கான ஏலங்கள் ஏற்கனவே வெளியிடப்பட்டுள்ளன, மேலும் பிப்ரவரி 22 ஆம் தேதி ஏலம் திறக்கப்படும்.

இந்த நடைபாதை சென்னை துறைமுக வளாகத்தில் தொடங்கி, கோயம்பேடு வரை கூவம் ஆற்றின் கரையில் தொடர்கிறது. கோயம்பேடுவைத் தாண்டி, மதுரவாயல் வரை NH-4 இன் மையக் கோட்டில் சீரமைக்கப்பட்டுள்ளது. நகரின் மையப் பகுதிக்குள், சிந்தாதிரிப்பேட்டை, எழும்பூர், அமிஞ்சிக்கரை, நுங்கம்பாக்கம் மற்றும் அரும்பாக்கம் வழியாக நடைபாதை செல்லும்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்