Friday, December 8, 2023 6:10 pm

தொழில்நுட்பம் சார்ந்த கற்றலில் கவனம் செலுத்த சென்னையின் G20 EdWG கூட்டம்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

பகுதி நேரமாக ஆட்டோ ஓட்டும் ஐடி ஊழியரின் பாராட்டத்தக்க செயல்!

வங்கதேச நாட்டிலிருந்து சிகிச்சைக்காகச் சென்னை வந்தவர்கள் ஆட்டோவில் தவறவிட்ட பாஸ்போர்ட் மற்றும்...

டிசம்பர் 4ம் தேதி சென்னை உட்பட 6 மாவட்டங்களுக்கு ஆரஞ்சு அலர்ட்!

சென்னை வானிலை ஆய்வு மையம் வெளியிட்ட அறிவிப்பில், டிசம்பர் 4ம் தேதி...

டிசம்பர் 3ம் தேதி புயல் உருவாக வாய்ப்பு : வானிலை ஆய்வு மையத்தின் தென் மண்டல தலைவர் பாலச்சந்திரன்

தென் கிழக்கு வங்கக்கடலில் நிலவும் ஆழ்ந்த காற்றழுத்த தாழ்வுப் பகுதி, அடுத்த...

அதிமுக கட்சியின் கொடி, சின்னத்தை பயன்படுத்த மாட்டோம் : ஓ.பன்னீர்செல்வம் தரப்பு பதில்

அதிமுகவில் ஒற்றை தலைமை விவகாரத்தில் எடப்பாடி பழனிசாமி மற்றும் ஓ.பன்னீர்செல்வம் ஆகியோர்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

டிசம்பர் 1, 2022 அன்று இந்தோனேசியாவிலிருந்து ஜி20 தலைவர் பதவியை இந்தியா ஏற்றுக்கொண்டது, மேலும் இந்த ஆண்டு நாட்டில் முதல் முறையாக ஜி20 தலைவர்கள் உச்சி மாநாட்டைக் கூட்டவுள்ளது.

இந்தியா குடியரசுத் தலைவர் பதவியை ஏற்றுக்கொண்டதால், தரமான கல்வி மற்றும் திறன் ஆகியவற்றில் உள்ள இடைவெளிகளைக் குறைக்க ஜி20 நாடுகளுடன் இணைந்து பணியாற்றுவதை பணிக்குழு நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.

“உலகம் ஒரே குடும்பம் என்ற இந்தியாவின் பண்டைய நம்பிக்கையை எதிரொலிக்கும் ‘ஒரே பூமி ஒரு குடும்பம் ஒரு எதிர்காலம்’ என்ற G20 இந்தியா பிரசிடென்சி கருப்பொருளை நாங்கள் நிலைநிறுத்துவோம்: கிரகம் எதிர்கொள்ளும் பொதுவான சவால்களுக்கு தீர்வு காண, நாம் கற்பனை செய்ய வேண்டும் மற்றும் கல்வி உட்பட ஒன்றாகச் செயல்படுங்கள்” என்று கூட்டத்திற்கு முன்னதாக ஒரு உண்மைத் தாள் கூறுகிறது.

G20 கல்வி பணிக்குழு (EdWG) நான்கு முன்னுரிமைகளில் கவனம் செலுத்தும் மற்றும் அவை அடிப்படை கல்வியறிவு மற்றும் எண்களை உறுதி செய்கின்றன, குறிப்பாக கலப்பு கற்றலின் சூழலில்; ஒவ்வொரு மட்டத்திலும் தொழில்நுட்பம் சார்ந்த கற்றலை மேலும் உள்ளடக்கியதாகவும், தரமானதாகவும், ஒத்துழைப்பாகவும் மாற்றுதல்; திறன்களை உருவாக்குதல், எதிர்கால வேலையின் பின்னணியில் வாழ்நாள் முழுவதும் கற்றலை ஊக்குவித்தல்; ஆராய்ச்சியை வலுப்படுத்துதல், பணக்கார ஒத்துழைப்பு மற்றும் கூட்டாண்மை மூலம் புதுமைகளை ஊக்குவித்தல்.

செவ்வாய்கிழமை ஐஐடி மெட்ராஸில் ‘கல்வியில் டிஜிட்டல் தொழில்நுட்பத்தின் பங்கு’ என்ற தலைப்பில் கருத்தரங்கு நடைபெறுகிறது. அதைத் தொடர்ந்து, G20 EdWG இன் இரண்டு நாள் முதல் கூட்டம் அதே நகரமான சென்னையில் புதன்கிழமை தொடங்குகிறது.

கல்வி வல்லுநர்கள், ஆசிரியர்கள் மற்றும் மாணவர்கள், MoE, MSDE, NSDC, NCERT, UGC, AICTE உட்பட G20 உறுப்பினர், விருந்தினர் நாடுகள் மற்றும் அழைக்கப்பட்ட அமைப்புகளிலிருந்து (OECD, UNESCO & UNICEF) 60க்கும் மேற்பட்ட பிரதிநிதிகள் கருத்தரங்கு மற்றும் கண்காட்சியில் பங்கேற்பார்கள்.

“ஜி 20 உறுப்பினர்கள் மற்றும் விருந்தினர் நாடுகளுக்கு அவர்களின் புதுமையான உள்ளீடுகள் மற்றும் கல்வியில் டிஜிட்டல் தொழில்நுட்பத்தைப் பயன்படுத்துவதில் அவர்களின் சாதனைகளை வெளிப்படுத்துவதற்கு இந்தியா ஒரு தனித்துவமான தளத்தை வழங்குவது இதுவே முதல் முறையாகும்,” என்று தகவல் தாள் கூறுகிறது.

கூட்டங்களுக்குப் பிறகு, வருகை தரும் பிரதிநிதிகள் மகாபலிபுரத்தில் உள்ள கடற்கரை கோயில் மற்றும் ஐந்து ரதங்களுக்கு உல்லாசப் பயணமாக அழைத்துச் செல்லப்படுவார்கள்.

நடன நிகழ்ச்சிகள், இசை இரவுகள் உள்ளிட்ட தமிழ்நாட்டின் கலாச்சாரத்தை வெளிப்படுத்தும் பல்வேறு பொழுதுபோக்கு நிகழ்ச்சிகளும் திட்டமிடப்பட்டுள்ளன.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்