Sunday, June 30, 2024 10:40 am

நாடாளுமன்ற பட்ஜெட் கூட்டத்தொடரில் பிபிசி ஆவணம், அதானி விவகாரங்கள் குறித்து திமுக எம்பிக்கள் கொடியேற்ற உள்ளனர்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

உலகின் மிக நீண்ட கூந்தல் கொண்ட பெண் கின்னஸ் சாதனை படைப்பு..!

உத்தரப்பிரதேசத்தைச் சேர்ந்த ஸ்மிதா ஸ்ரீவஸ்தவா உலகின் மிக நீளமான தலைமுடி கொண்ட...

தேர்தல் நடத்தை விதியை மீறிய பி.ஆர்.எஸ் எம்எல்சி கவிதா : காங்கிரஸ் கட்சி புகார்!

தெலங்கானா மாநில சட்டமன்ற தேர்தல் வாக்குப்பதிவு நடைபெற்று வரும் சூழலில், வாக்களிக்க...

ஆளுநர் ஆரிஃப் கான் 2 ஆண்டுகளாக என்ன செய்து கொண்டிருந்தார்? : கேரள ஆளுநருக்கு உச்ச நீதிமன்றம் சரமாரி கேள்வி

கேரள சட்டப்பேரவை நிறைவேற்றிய 7 மசோதாக்களுக்கு ஆளுநர் ஒப்புதல் வழங்காமல், இரண்டு ஆண்டுகளாகத் தாமதப்படுத்தியதற்கு...

இஸ்ரோ விஞ்ஞானிக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின் உயரிய விருது

இஸ்ரோவின் ககன்யான் திட்ட முன்னாள் இயக்குநரான விஞ்ஞானி வி.ஆர்.லலிதாம்பிகாவுக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

2002 ஆம் ஆண்டு குஜராத் கலவரம் தொடர்பான பிபிசி ஆவணப்படம் மற்றும் அது தொடர்பான சர்ச்சைகள், அதானி குழுமம் குறித்த ஹிண்டன்பர்க் அறிக்கை மற்றும் அதன் விளைவுகள் மற்றும் பல முக்கிய பிரச்சனைகள் குறித்து திமுகவின் தலைவரும், முதலமைச்சருமான மு.க.ஸ்டாலின் ஞாயிற்றுக்கிழமை கட்சி எம்.பி.க்களிடம் கேட்டுக்கொண்டார். வரவிருக்கும் கூட்டத் தொடரில் பாராளுமன்றம்.

தி.மு.க., அலுவலகத்தில், கட்சி எம்.பி.,க்களுடன் கூட்டம் நடத்தும் போது, துணைத் தலைவர் ஜெகதீப் தங்கரின், “பாராளுமன்றமே உச்சம்” என்ற சர்ச்சைக்குரிய கருத்தை முன்னிலைப்படுத்தவும், நாட்டின் அரசியல் சாசனத்தை குழிதோண்டிப் புதைக்கும் வகையிலும், மேலும் பல தீவிரமான பிரச்னைகளுக்கும் முக்கியத்துவம் அளிக்கும்படி, அக்கட்சி எம்.பி.,க்களுக்கு, தி.மு.க., தலைவர் உத்தரவிட்டுள்ளார். பன்முகத்தன்மை மற்றும் தேசத்தின் இறையாண்மைக்கு எதிரான சவால்கள்.” அதானி குழுமத்தின் ஹிண்டன்பர்க் அறிக்கை மற்றும் பிபிசி ஆவணப்படத்தை திரையிட தடை விதிக்கப்பட்டது தொடர்பான பிரச்சினைகளை எழுப்புமாறு எங்கள் தலைவர் எங்களிடம் குறிப்பாகக் கேட்டுக் கொண்டார்,” என்று கூட்டத்தில் கலந்து கொண்ட எம்.பி.க்களில் ஒருவர் கூறினார்.

கட்சியின் பொதுச் செயலாளர் துரைமுருகன், திமுக நாடாளுமன்றக் கட்சித் தலைவரும், எம்.பி.யுமான டி.ஆர்.பாலு, மூத்த தலைவரும் எம்பியுமான ஏ.ராஜா உள்ளிட்டோர் உடனிருந்தனர்.

பல நூற்றுக்கணக்கான அப்பாவி முஸ்லிம்களின் உயிரைப் பறித்த குஜராத் கலவரம் தொடர்பான உச்ச நீதிமன்றத் தீர்ப்பு நீதிமன்றத்தின் முன் அளிக்கப்பட்ட சாட்சியங்களின் அடிப்படையில் இருந்தாலும், அது தொடர்பான ஆவணங்களை விவாதிக்கவோ, விவாதிப்பதையோ அல்லது பார்ப்பதையோ பொதுமக்களைத் தடுக்கவில்லை. எம்.பி. மேலும் கூறுகையில், “எங்கள் கட்சியின் நிலைப்பாடு ஆவணப்படம் மீதான தடைக்கு எதிரானது. ஆவணப்படத்திற்கு தடை விதிக்கப்பட்டதற்கு எதிராக நாங்கள் எங்கள் எதிர்ப்பை நாடாளுமன்றத்தில் பதிவு செய்வோம்.

பட்ஜெட் கூட்டத்தொடரில் திமுக எம்பிக்கள் எடுத்துக் கொள்ளும் அடுத்த முக்கியப் பிரச்சினை தேசிய தகுதி மற்றும் நுழைவுத் தேர்வு விவகாரம். “இது எங்கள் கட்சியின் தேர்தல் வாக்குறுதிகளில் ஒன்றாகும். தமிழகத்துக்கு விதிவிலக்கு அளிக்கக் கோரி, மாநிலங்களவையில் நீட் தேர்வுக்கு எதிரான மசோதா நிறைவேற்றப்பட்டது. இது தொடர்பாக நாங்கள் குரல் கொடுப்போம், மக்களால் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட அரசாங்கத்தின் விருப்பத்திற்கு செவிசாய்க்க மத்திய அரசைக் கோருவோம். இது தவிர, பத்தாண்டுகளுக்கும் மேலாக கிடப்பில் போடப்பட்டுள்ள சேதுசமுத்திரத் திட்டம் தொடர்பான பிரச்னையை எழுப்புமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டுள்ளோம்,” என்றார் மற்றொரு எம்.பி.

மேலும், எம்.பி.க்கள், அந்தந்த தொகுதிகளின் வளர்ச்சித் திட்டங்களுக்கு நிலுவையில் உள்ள பட்ஜெட் தொடர்பான பிரச்னைகளை எழுப்பவும், வேலூர் விமான நிலையம் மற்றும் கோவை விமான நிலைய விரிவாக்கம் ஆகியவற்றில் சிறப்பு கவனம் செலுத்தவும் கூறப்பட்டுள்ளது. “கடந்த பட்ஜெட் கூட்டத்தொடரின் போது வாக்குறுதியளிக்கப்பட்ட நிலுவையில் உள்ள நிதி ஒதுக்கீடுகளை நாங்கள் கொடியிடுவோம், மேலும் வரவிருக்கும் விமான நிலையத் திட்டங்கள் மற்றும் வேலூர் விமான நிலையத் திட்டத்துடன் தொடர்புடைய நிலம் கையகப்படுத்துதல் போன்ற தொடர்புடைய சிக்கல்களில் கவனம் செலுத்துவோம். தேசிய நெடுஞ்சாலைகளுக்கு சொந்தமானது,” என்று ஒரு எம்.பி.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்