26 C
Chennai
Sunday, February 5, 2023
Homeஉலகம்நியூசிலாந்து பிரதமராக பதவியேற்ற ஹிப்கின்ஸ், பொருளாதாரத்தில் கவனம் செலுத்துவதாக உறுதியளித்தார்

நியூசிலாந்து பிரதமராக பதவியேற்ற ஹிப்கின்ஸ், பொருளாதாரத்தில் கவனம் செலுத்துவதாக உறுதியளித்தார்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

மற்றொரு சீன உளவு பலூன் லத்தீன் அமெரிக்காவின் மீது...

அமெரிக்க அதிகாரிகள் இதேபோன்ற கண்காணிப்பு பலூனை அமெரிக்க வான்வெளியில் கடந்து செல்வதைக்...

அமெரிக்காவில் வேலை குறைப்பு, குறைந்த ஊதியம் ஆகியவற்றுக்கு எதிராக...

துணை ஒப்பந்தத் தொழிலாளர்களுக்கான வேலை நிலைமைகள் குறித்து கவனம் செலுத்தவும், சமீபத்தில்...

சீனாவின் உளவு பலூன் என சந்தேகிக்கப்படும் இரண்டாவது சம்பவத்தை...

கனடாவின் தேசிய பாதுகாப்பு திணைக்களம் வியாழன் அன்று (உள்ளூர் நேரம்) சீன...

மசூதியில் வெடிகுண்டு நடத்தியவர் போலீஸ் சீருடையில் இருந்ததாகவும், பாதுகாப்பை...

இந்த வாரம் பாகிஸ்தானின் பெஷாவரில் உள்ள போலீஸ் வளாகத்தில் உள்ள மசூதியில்...

‘சீனா மனநிலையை மாற்ற வேண்டும், பிராந்திய ஒருமைப்பாட்டை மதிக்க...

திபெத்தை ஆக்கிரமித்ததில் இருந்து, சீனா பொதுவாக ஒரு இராணுவ விரிவாக்க நாடாக...

நியூசிலாந்தின் 41வது பிரதமராக கிறிஸ் ஹிப்கின்ஸ், கடந்த வாரம் ஜசிந்தா ஆர்டெர்ன் எதிர்பாராத விதமாக ராஜினாமா செய்ததைத் தொடர்ந்து, புதன்கிழமை பதவியேற்றார்.

44 வயதான ஹிப்கின்ஸ், பொருளாதாரம் மற்றும் “பணவீக்கத்தின் தொற்றுநோய்” என்று அவர் விவரித்தவற்றில் கவனம் செலுத்தும் அடிப்படை அணுகுமுறைக்கு உறுதியளித்துள்ளார். கடுமையான பொதுத் தேர்தலில் போட்டியிடுவதற்கு ஒன்பது மாதங்களுக்கும் குறைவான காலமே அவருக்கு இருக்கும், அவரது தொழிற்கட்சி அதன் பழமைவாத எதிர்ப்பை பின்னுக்குத் தள்ளுவதாக கருத்துக் கணிப்புகள் தெரிவிக்கின்றன.

நியூசிலாந்து கவர்னர் ஜெனரல் சிண்டி கிரோ, ஆர்டெர்னின் ராஜினாமாவை ஏற்றுக்கொண்ட பிறகு, அவரது நண்பர்கள் மற்றும் சகாக்கள் முன்னிலையில் சுருக்கமான பதவியேற்பு விழாவை நடத்தினார்.

விழாவில் ஹிப்கின்ஸ் கூறுகையில், “இது எனது வாழ்க்கையின் மிகப்பெரிய பாக்கியம் மற்றும் பொறுப்பு. “எதிர்வரும் சவால்களால் நான் உற்சாகமாகவும் உற்சாகமாகவும் இருக்கிறேன்.” கார்மெல் செபுலோனியும் துணைப் பிரதமராகப் பதவியேற்றார், பசிபிக் தீவு பாரம்பரியத்தைக் கொண்ட ஒருவர் முதல் முறையாக அந்தப் பதவியை ஏற்றுக்கொண்டார். அவர் ஹிப்கின்ஸை வாழ்த்தினார் மேலும் அவர் தன் மீது வைத்த நம்பிக்கைக்கு நன்றி தெரிவித்தார்.

விழாவிற்குப் பிறகு, ஹிப்கின்ஸ் செய்தியாளர்களிடம் ஒருபுறம் இருக்க கூறினார்: “இது இப்போது மிகவும் உண்மையானதாக உணர்கிறது.” ஹிப்கின்ஸ் பலருக்கு “சிப்பி” என்ற புனைப்பெயரால் அறியப்படுகிறார், இது ஒரு அமெச்சூர் கைவினைஞராக அவரது உற்சாகமான நடத்தை மற்றும் திறன்களுடன் பொருந்துகிறது.

அவர் ஆர்டெர்னின் கீழ் கல்வி மற்றும் காவல்துறை அமைச்சராக பணியாற்றினார். கோவிட் தொற்றுநோய்களின் போது, அவர் ஒரு வகையான நெருக்கடி மேலாண்மைப் பாத்திரத்தை ஏற்றபோது, அவர் பொது முக்கியத்துவத்திற்கு உயர்ந்தார். ஆனால் அவரும் மற்ற தாராளவாதிகளும் நீண்ட காலமாக ஆர்டெர்னின் நிழலில் உள்ளனர், அவர் இடதுசாரிகளின் உலகளாவிய அடையாளமாக மாறினார் மற்றும் ஒரு புதிய தலைமைத்துவ பாணியை எடுத்துக்காட்டுகிறார்.

அர்டெர்ன் கடந்த வாரம், ஐந்து வருடங்களுக்கும் மேலாக அந்தப் பாத்திரத்தில் இருந்து ராஜினாமா செய்வதாகக் கூறினார், ஏனென்றால் அந்த வேலையை நியாயப்படுத்த தன்னிடம் “தொட்டியில் போதுமானது” இல்லை. “இது மிகவும் எளிது,” அவள் சொன்னாள்.

செவ்வாயன்று அவர் பிரதம மந்திரியாக தனது இறுதி உத்தியோகபூர்வ தோற்றம் அளித்தார், அவர் “வேலையின் மகிழ்ச்சியாக” இருந்ததால் மக்கள் அதிகம் இழக்க நேரிடும் என்று கூறினார். புதன்கிழமை காலை, அவர் கட்டிடத்தை விட்டு வெளியேறும் போது, பாராளுமன்றத்தின் முன்புறத்தில் டஜன் கணக்கான முன்னாள் ஊழியர்கள் மற்றும் அபிமானிகள் அவரை கட்டிப்பிடித்து பிரியாவிடையுடன் வரவேற்றனர்.

அக்டோபரில் நாட்டின் பொதுத் தேர்தலுக்கு முன்னதாக ஒரு சிறப்புத் தேர்தலைத் தூண்டுவதைத் தவிர்ப்பதற்காக ஏப்ரல் வரை பின்பெஞ்ச் சட்டமியற்றுபவர் பதவியில் இருக்க ஆர்டெர்ன் திட்டமிட்டுள்ளார்.

நியூசிலாந்தின் அரச தலைவர் பிரிட்டனின் மன்னர் சார்லஸ் III, மற்றும் கிரோ நியூசிலாந்தில் அவரது பிரதிநிதி, இருப்பினும் இந்த நாட்களில் முடியாட்சியுடனான நாட்டின் உறவு பெரும்பாலும் அடையாளமாக உள்ளது.

சமீபத்திய கதைகள்