26 C
Chennai
Sunday, February 5, 2023
Homeஉலகம்அணு ஆயுத ஒப்பந்தம் தொடர்பாக அமெரிக்காவுடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்த தேதி எதுவும் நிர்ணயிக்கப்படவில்லை என ரஷ்யா...

அணு ஆயுத ஒப்பந்தம் தொடர்பாக அமெரிக்காவுடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்த தேதி எதுவும் நிர்ணயிக்கப்படவில்லை என ரஷ்யா தெரிவித்துள்ளது

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

மற்றொரு சீன உளவு பலூன் லத்தீன் அமெரிக்காவின் மீது...

அமெரிக்க அதிகாரிகள் இதேபோன்ற கண்காணிப்பு பலூனை அமெரிக்க வான்வெளியில் கடந்து செல்வதைக்...

அமெரிக்காவில் வேலை குறைப்பு, குறைந்த ஊதியம் ஆகியவற்றுக்கு எதிராக...

துணை ஒப்பந்தத் தொழிலாளர்களுக்கான வேலை நிலைமைகள் குறித்து கவனம் செலுத்தவும், சமீபத்தில்...

சீனாவின் உளவு பலூன் என சந்தேகிக்கப்படும் இரண்டாவது சம்பவத்தை...

கனடாவின் தேசிய பாதுகாப்பு திணைக்களம் வியாழன் அன்று (உள்ளூர் நேரம்) சீன...

மசூதியில் வெடிகுண்டு நடத்தியவர் போலீஸ் சீருடையில் இருந்ததாகவும், பாதுகாப்பை...

இந்த வாரம் பாகிஸ்தானின் பெஷாவரில் உள்ள போலீஸ் வளாகத்தில் உள்ள மசூதியில்...

‘சீனா மனநிலையை மாற்ற வேண்டும், பிராந்திய ஒருமைப்பாட்டை மதிக்க...

திபெத்தை ஆக்கிரமித்ததில் இருந்து, சீனா பொதுவாக ஒரு இராணுவ விரிவாக்க நாடாக...

புதிய START அணு ஆயுத ஒப்பந்தம் குறித்து அமெரிக்காவுடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்த புதிய தேதி எதுவும் நிர்ணயிக்கப்படவில்லை என்று ரஷ்யா திங்களன்று கூறியது, அமெரிக்கா இரு தரப்புக்கும் இடையே பதட்டத்தை அதிகரிப்பதாக குற்றம் சாட்டியது. புதிய START அணு ஆயுதக் குறைப்பு ஒப்பந்தத்தின் கீழ் ஆய்வுகளை மீண்டும் தொடங்குவது குறித்து மாஸ்கோவிற்கும் வாஷிங்டனுக்கும் இடையிலான பேச்சுக்கள் நவம்பர் மாதம் எகிப்தில் நடைபெறவிருந்தன, ஆனால் ரஷ்யா அவற்றை ஒத்திவைத்தது மற்றும் இரு தரப்பினரும் சந்திப்புக்கான புதிய தேதியை நிர்ணயிக்கவில்லை.

துணை வெளியுறவு மந்திரி செர்ஜி ரியாப்கோவ், ஒவ்வொரு பக்கத்தின் மூலோபாய அணு ஆயுதங்களின் எண்ணிக்கையை வரம்புக்குட்படுத்தும் ஒப்பந்தம் குறித்த புதிய பேச்சுவார்த்தைகளுக்கு நிலைமைகள் சரியாக இல்லை என்றார். “அமெரிக்காவின் சொல்லாட்சிகள் மற்றும் செயல்கள் இரண்டிலும் இந்த விரிவாக்கப் போக்கை கணக்கில் எடுத்துக்கொண்டு, வெளிப்படையாகச் சொன்னால், ஒரு புதிய தேதியை அமைப்பதற்கு நிலைமை அனுமதிக்காது,” என்று ரியாப்கோவ் இன்டர்ஃபாக்ஸ் மேற்கோளிட்டுள்ளார்.

ஏற்கனவே மோசமான அமெரிக்க-ரஷ்யா உறவுகள் கடந்த ஆண்டு ரஷ்யா உக்ரைனை ஆக்கிரமித்தபோது இன்னும் கடினமாகிவிட்டது, வாஷிங்டனையும் அதன் கூட்டாளிகளையும் ரஷ்யாவின் பொருளாதாரத்திற்கு எதிராக சரமாரியான தடைகளுடன் பதிலளிக்க தூண்டியது. அமெரிக்க கடற்படை வீரர் ட்ரெவர் ரீட் மற்றும் கூடைப்பந்து நட்சத்திரம் பிரிட்னி க்ரைனர் ஆகியோர் சம்பந்தப்பட்ட கைதிகள் இடமாற்றங்கள் உட்பட அவ்வப்போது இராஜதந்திர வெற்றிகள் இருந்தபோதிலும், நேரடி உயர்மட்ட தொடர்பு அரிதாகவே உள்ளது.

பிப்ரவரி 2026 இல் காலாவதியாக இருக்கும் புதிய START ஒப்பந்தத்தின் கீழ் ஆய்வுகள் தொடர்பாக அமெரிக்காவுடனான பேச்சுவார்த்தைகளை ரத்து செய்வதைத் தவிர “வேறு வழியில்லை” என்று மாஸ்கோ நவம்பரில் கூறியது.

சமீபத்திய கதைகள்