Friday, March 31, 2023

ஆதாரம் இல்லாத சுகாதார காரணங்களை தாமதப்படுத்துவதை ஏற்க முடியாது: உயர்நீதிமன்றம்

தொடர்புடைய கதைகள்

ஆப்பிரிக்க பன்றிக்காய்ச்சல் நாமக்கல்லில் பண்ணையில் 18 பன்றிகள் வெட்டப்பட்டன

ஆப்பிரிக்க பன்றிக்காய்ச்சல் (ஏஎஸ்எஃப்) பரவியதைத் தொடர்ந்து, நாமக்கல் ராசிபுரத்தில் உள்ள தனியார்...

மணிமங்கலத்தில் பெண் படுகொலை; கணவர், மாமியார் நடைபெற்றது

மனைவியை அடித்துக் கொன்றுவிட்டு, தற்கொலை செய்து கொண்டதாக நாடகம் நடத்திய வாலிபர்...

தமிழகத்தில் ஹிஜாபை கழற்றுமாறு பெண்ணை வற்புறுத்திய ஏழு பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளனர்

தமிழகத்தின் வேலூர் கோட்டை வளாகத்தில் பெண் ஒருவரின் ஹிஜாப்பை கழற்றுமாறு வற்புறுத்தியதாக...

பொது இடத்தில் தொழுகை நடத்தியதற்காக AIMIM தலைவர் மீது வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டது

ஹுசைங்கஞ்சில் உள்ள மெட்ரோ ரயில் நிலையத்தில் தொழுகை நடத்தியதற்காக ஏஐஎம்ஐஎம் தலைவர்...

வண்டலூர் – மீஞ்சூர் ஓஆர்ஆர் பகுதியில் ஆட்டோ ரேஸ் நடத்திய 4 பேர் கைது செய்யப்பட்டனர்

பந்தயத்தில் ஈடுபட்டு வாகன ஓட்டிகளுக்கு இடையூறு ஏற்படுத்திய நான்கு ஆட்டோ ரிக்‌ஷா...

உடல்நலக்குறைவைக் காரணம் காட்டி முன்னாள் தரப்பு உத்தரவை சவால் செய்வதில் தாமதம் ஏற்பட்டதை மன்னிக்க ஒரு வழக்குரைஞர் விண்ணப்பம் செய்தால், நோயை நிரூபிக்க எந்தப் பொருட்களும் இல்லாதபோது அதை ஏற்றுக்கொள்ள முடியாது என்று சென்னை உயர் நீதிமன்றம் கூறியது.

உச்சநீதிமன்றம் மற்றும் சென்னை உயர்நீதிமன்றம் பல்வேறு வழக்குகளில் வழங்கிய தீர்ப்புகளைப் பற்றிக் குறிப்பிட்ட நீதிபதி எஸ்.எம்.சுப்பிரமணியம், இயந்திரத்தனமான முறையில் நீண்ட கால தாமதத்தை நீதிமன்றங்கள் மன்னிக்காது என்று கூறினார்.

டி.ஆனந்தராஜ் என்பவர் தாக்கல் செய்த சிவில் சீராய்வு மனுவை தள்ளுபடி செய்து நீதிபதி தீர்ப்பளித்தார். மனுதாரர் 2018 ஆம் ஆண்டு தனது இடைக்கால விண்ணப்பத்தில் (IA) பூந்தமல்லி சப்-கோர்ட் இயற்றிய நியாயமான மற்றும் நியாயமான ஆணையை ரத்து செய்ய உத்தரவிடுமாறு கோரினார். 2013 முன்னாள் தரப்பினர் உத்தரவை சவால் செய்வதில் நான்காண்டு தாமதத்தை மன்னிக்க IA தாக்கல் செய்யப்பட்டது. நிலம் கையகப்படுத்துதல் அசல் மனுவில் துணை நீதிமன்றத்தால் நிறைவேற்றப்பட்டது.

இந்த வழக்கு உயர்நீதிமன்றத்தில் விசாரணைக்கு எடுத்துக் கொள்ளப்பட்டபோது, மனுதாரர், தனக்கு சிறுநீரகப் பிரச்னை இருப்பதால், விசாரணை நீதிமன்றத்தில் பதில் அளிக்க முடியாத நிலையில் உள்ளதாகத் தெரிவித்தார்.

இருப்பினும், 2012 முதல் 2013 வரை ஏழு முறை வாய்ப்பு வழங்கப்பட்டும், மனுதாரர் வரவில்லை, எனவே, அவர் டிசம்பர் 9, 2013 அன்று பிரிந்துவிட்டார் என்று சப்-கோர்ட்டின் கண்டுபிடிப்புகளை நீதிபதி சுப்பிரமணியம் சுட்டிக்காட்டினார்.

அவர் சிகிச்சையில் இருப்பதைக் காட்டுவதற்கான ஆவணங்கள் மற்றும் பொருள் ஆதாரங்களை மனுதாரர் சமர்ப்பிக்கத் தவறியதால், விசாரணை நீதிமன்றம் ஐஏவை சரியாக தள்ளுபடி செய்துவிட்டது என்பதைக் கவனித்த நீதிபதி, மறுசீரமைப்பு மனுவை நிராகரித்தார்.

சமீபத்திய கதைகள்