28.9 C
Chennai
Monday, March 20, 2023
Homeஉலகம்வர்த்தக பேச்சுவார்த்தைக்காக அமெரிக்க வர்த்தக செயலாளர் ஜினா ரைமண்டோ மார்ச் மாதம் இந்தியா வர...

வர்த்தக பேச்சுவார்த்தைக்காக அமெரிக்க வர்த்தக செயலாளர் ஜினா ரைமண்டோ மார்ச் மாதம் இந்தியா வர உள்ளார்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

செவ்வாய்க்கிழமை கைது செய்யப்படுவார் என்று எதிர்பார்ப்பதாக டிரம்ப் கூறுகிறார்,...

முன்னாள் யு.எஸ். ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்ப் சனிக்கிழமை செவ்வாய்க்கிழமை கைது செய்யப்படுவார்...

டிரம்ப் மீது குற்றப்பத்திரிகை தாக்கல் செய்யப்பட்டுள்ள நிலையில் அதிகாரிகள்...

நியூயார்க்கில் உள்ள சட்ட அமலாக்க அதிகாரிகள், வரும் வாரங்களில் முன்னாள் அதிபர்...

ஆப்கானிஸ்தானின் பைசாபாத்தில் 4.3 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது

ஆப்கானிஸ்தானின் ஃபைசாபாத் நகரிலிருந்து கிழக்கே 213 கிமீ தொலைவில் சனிக்கிழமை மாலை...

சீன உளவு பலூன் அமெரிக்காவிற்கு உடனடி பாதுகாப்பு அச்சுறுத்தலை...

சீனாவின் "உளவு-பலூன்" அமெரிக்க வானத்தில் இருந்து மறைந்து போகலாம், ஆனால் உலகின்...

உலகளாவிய விமான நிறுவனங்களுக்கு பணம் கொடுக்க பாகிஸ்தான் போராடுகிறது

கடுமையான நிதி நெருக்கடியால் 290 மில்லியன் டாலர்களை மீட்க விமான நிறுவனங்கள்...

அமெரிக்க வர்த்தக செயலர் ஜினா ரைமண்டோ, இந்த ஆண்டு மார்ச் மாதம் இந்தியாவுக்கு வருகை தரவுள்ளார், அவர்களுடன் உலகளாவிய தலைமை நிர்வாக அதிகாரிகளின் உயர் அதிகாரம் கொண்ட குழுவும், மத்திய வர்த்தகம் மற்றும் தொழில்துறை பியூஷ் கோயல் புதன்கிழமை தெரிவித்தார். வாஷிங்டனில் நடைபெற்ற 13வது இந்தியா-அமெரிக்க வர்த்தகக் கொள்கை மன்றத்தின் முடிவிற்குப் பிறகு அவர் இந்த அறிவிப்பை வெளியிட்டார்.

“அமெரிக்க வர்த்தக செயலாளர் ஜினா ரைமண்டோவுடன் நேரத்தை செலவிட எனக்கு வாய்ப்பு கிடைத்தது. அடுத்த வணிக உரையாடல் மற்றும் CEO மன்ற கூட்டத்தின் தேதிகளை மார்ச் 9 முதல் 10 வரை இந்தியாவில் நாங்கள் இறுதி செய்துள்ளோம்” என்று வாஷிங்டனில் செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது மத்திய வர்த்தக அமைச்சர் கூறினார். DC. “அவருடன் பெரிய பன்னாட்டு நிறுவனங்களின் உலகளாவிய தலைமை நிர்வாக அதிகாரிகளின் மிக உயர்ந்த பிரதிநிதிகள் குழுவும் வருவார்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார். இது தவிர, அமெரிக்காவிற்கும் இந்தியாவிற்கும் இடையிலான வர்த்தகப் பேச்சுக்கள், நெகிழ்ச்சியான விநியோகச் சங்கிலிகள், WTO வர்த்தக மோதல்களைத் தீர்ப்பது மற்றும் சுத்தமான தொழில்நுட்பம் தொடர்பாக நிலையான நிதி தொடர்பான சிக்கல்களையும் கொண்டிருந்தன.

செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது, இந்தியாவிற்கும் அமெரிக்காவிற்கும் இடையே நிலையான வர்த்தக உறவுகளை உருவாக்க உதவும் வகையில் நெகிழ்வான வர்த்தகத்திற்கான வர்த்தகக் கொள்கை மன்றத்தின் பணிக்குழுவை அமைப்பதாகவும் கோயல் அறிவித்தார்.

“அமெரிக்க-இந்தியா வர்த்தக உறவை ஆழமாக்குவது மற்றும் விரிவுபடுத்துவது என்ற பகிரப்பட்ட நோக்கத்தை நாங்கள் கொண்டுள்ளோம். எனவே, இந்த புதிய வர்த்தகக் கொள்கை மன்றத்தின் பணிக்குழு, நெகிழ்ச்சியான வர்த்தகத்தில் இரு தரப்பினரும் எங்கள் உரையாடலை பலவிதமான சிக்கல்களில் ஆழப்படுத்த உதவுகிறது. சங்கிலிகள் மற்றும் நிலையான வர்த்தக உறவுகளை உருவாக்க எங்களுக்கு உதவுகின்றன,” என்று அவர் கூறினார்.

அமெரிக்காவுக்கான இந்திய தூதர் தரன்ஜித் சிங் சந்துவுடன் செய்தியாளர் சந்திப்பில் பேசிய கோயல், இந்தியாவில் இருந்து அமெரிக்காவிற்கு வைல்டு கேட் இறால் ஏற்றுமதியை மீண்டும் தொடங்குவது குறித்தும் ஆலோசிக்கப்பட்டது என்றார். “இந்தியாவில் வன பிடிபட்ட இறால் மீன்பிடிக்கப்பட்ட பகுதிகளில் ஆமைகள் பற்றிய கவலைகள் காரணமாக இது அமெரிக்காவால் தடைசெய்யப்பட்ட பகுதியாகும். NOAA (தேசிய பெருங்கடல் மற்றும் வளிமண்டலத்தின்) தொழில்நுட்ப ஆதரவுடன் ஆமை விலக்கப்பட்ட சாதனம் வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. நிர்வாகம்) அமெரிக்காவிடமிருந்து மற்றும் அந்த வடிவமைப்பை இரு நாடுகளும் ஒரு கூட்டு முயற்சியாக ஏற்றுக்கொண்டன,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

வைல்ட் கேட் இறால்கள் அமெரிக்க சந்தையில் நல்ல வரவேற்பைப் பெற்ற தயாரிப்பு என்றும், இரு நாடுகளுக்கு இடையே வர்த்தகம் செய்வதற்கான நல்ல வாய்ப்புகள் இருப்பதாகவும் கோயல் கூறினார்.

இந்தியாவும் அமெரிக்காவும் இயற்கையான பங்காளிகள் மற்றும் வர்த்தக நிரப்புதல்கள், நீண்டகால மூலோபாய மற்றும் பொருளாதார உறவுகள், மக்களுடன் மக்களுடன் தொடர்புகொள்வது மற்றும் இரண்டும் துடிப்பான ஜனநாயக நாடுகளாகும் என்று முந்தைய மத்திய வர்த்தக அமைச்சகத்தின் வெளியீட்டில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

QUAD, I2U2 (இந்தியா-இஸ்ரேல்/ UAE-USA) மற்றும் IPEF (இந்தோ-பசிபிக் பொருளாதாரக் கட்டமைப்பு) ஆகியவற்றின் கீழ் இரு நாடுகளும் ஒத்துழைக்கின்றன. தலைமைத்துவ மட்டத்தில் வழக்கமான பரிமாற்றங்கள் விரிவடைந்து வரும் இருதரப்பு ஈடுபாட்டின் ஒருங்கிணைந்த அங்கமாகும்.

இந்த விஜயங்களில் இருந்து வெளிவரும் முடிவுகள் இரு நாடுகளுக்கும் இடையிலான பன்முக உறவுகளை மேலும் வலுப்படுத்துவதற்கு கருவியாக உள்ளன.

12வது TPF அமைச்சர்கள் கூட்டம், புதுதில்லியில் நான்கு வருட இடைவெளிக்குப் பிறகு நவம்பர் 23, 2021 அன்று நடைபெற்றது. கடந்த அமைச்சரின் பின்னர் செயற்குழுக்கள் மீண்டும் செயற்படுத்தப்பட்டன. TPF என்பது வர்த்தகத் துறையில் இரு நாடுகளுக்கிடையிலான தொடர்ச்சியான ஈடுபாட்டிற்கான ஒரு தளமாகும் மற்றும் இரு நாடுகளுக்கு இடையிலான வர்த்தக மற்றும் முதலீட்டு உறவுகளை மேலும் மேம்படுத்துகிறது.

இரு நாடுகளும் சந்திப்பை எதிர்நோக்கி, வர்த்தக விவகாரங்களில் முன்னேற்றம் ஏற்படும் என்ற நம்பிக்கையில் உள்ளன. TPFக்கு இந்தியத் தரப்பில் இருந்து வர்த்தகம் மற்றும் தொழில்துறை அமைச்சரும், அமெரிக்கத் தரப்பில் USTR என்பவரும் தலைமை வகிக்கின்றனர்.

சமீபத்திய கதைகள்