28.3 C
Chennai
Wednesday, March 22, 2023

ராஜ்நாத் சிங் இன்று அருணாச்சலத்தில் உள்கட்டமைப்பு திட்டங்களை தொடங்கி வைக்கிறார்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

மத்திய அரசு அலுவலகங்களில் இந்தியை ஏற்க வேண்டும் என்று...

மத்திய அமைச்சர் ஜிதேந்திர சிங் இன்று அரசுத் துறைகளில் இந்தி மொழியைத்...

அருணாச்சல ஹெலிகாப்டர் விபத்து: ராணுவ மரியாதையுடன் மேஜர் ஜெயந்த்...

அருணாச்சலப் பிரதேசத்தில் ஹெலிகாப்டர் விபத்தில் உயிரிழந்த ராணுவ விமானப் படையைச் சேர்ந்த...

நாடாளுமன்றத்தில் பிரதமர் மோடி முக்கிய அமைச்சர்களுடன் ஆலோசனை நடத்தினார்

பிரதமர் நரேந்திர மோடி தனது உயர்மட்ட அமைச்சர்களுடன் நாடாளுமன்றத்தில் வியாழக்கிழமை ஆலோசனை...

ஆசிரியர் தகுதித் தேர்வை பஞ்சாப் ரத்து செய்துள்ளது

ஒரே தாளில் பல தேர்வு வினாக்களுக்கான சரியான விடைகள் தடிமனான எழுத்துருவில்...

குஜராத்தில் வல்சாத் பகுதியில் உள்ள 10 குப்பை...

வல்சாத் மாவட்டத்தில் உள்ள வாபி பகுதியில் உள்ள 10 குப்பை குடோன்களில்...

பாதுகாப்புத் துறை அமைச்சர் ராஜ்நாத் சிங், அருணாச்சலப் பிரதேசத்தில் தொடர் வளர்ச்சித் திட்டங்களைத் தொடங்கி வைப்பதற்காக இன்று செல்கிறார்.

இந்திய மற்றும் சீன துருப்புக்கள் தவாங் செக்டாரில் உள்ள உண்மையான கட்டுப்பாட்டுக் கோட்டில் (எல்ஏசி) மோதி ஒரு மாதத்திற்குப் பிறகு இந்த விஜயம் வந்துள்ளது.

சிங், சியாங் மாவட்டத்தில் போலெங் அருகே உள்ள சியோம் பாலத்தை திறந்து வைப்பார், மேலும் எல்லை சாலைகள் அமைப்பின் (பிஆர்ஓ) 27 திட்டங்களையும் தொடங்கி வைக்கிறார்.

சியோம் ஆற்றின் மீது 100 மீட்டர் நீளமுள்ள சியோம் பாலம் ஒரு மூலோபாய முக்கியத்துவம் வாய்ந்த பாலமாகும், ஏனெனில் இது உண்மையான கட்டுப்பாட்டுக் கோட்டின் தொலைதூரப் பகுதிகளுக்கு துருப்புக்களை நிலைநிறுத்துவதில் இராணுவத்திற்கு ஒரு மூலோபாய நன்மையை அளிக்கிறது.

நாடாளுமன்றத்தில் ஒரு அறிக்கையில், பாதுகாப்பு அமைச்சர், இந்தியப் பகுதிக்குள் அத்துமீறி நுழைந்த சீன மக்கள் விடுதலை இராணுவம் (பிஎல்ஏ) துருப்புக்களை இந்திய இராணுவம் தைரியமாக தடுத்து, அவர்கள் தங்கள் பதவிகளில் இருந்து வெளியேறும்படி கட்டாயப்படுத்தியது.

“டிசம்பர் 9, 2022 அன்று, பிஎல்ஏ துருப்புக்கள் தவாங் செக்டாரின் யாங்ட்சே பகுதியில் எல்ஏசியை மீறி ஒருதலைப்பட்சமாக தற்போதைய நிலையை மாற்ற முயன்றனர். சீன முயற்சியை நமது துருப்புக்கள் உறுதியான மற்றும் உறுதியான முறையில் எதிர்கொண்டன. அதைத் தொடர்ந்து ஏற்பட்ட மோதலால், இந்திய ராணுவம், பிஎல்ஏ-வை நமது எல்லைக்குள் அத்துமீறி நுழைவதைத் துணிச்சலாகத் தடுத்ததுடன், அவர்களைத் தங்கள் பதவிகளுக்குத் திரும்பக் கட்டாயப்படுத்தியது.

இந்த விவகாரம் இராஜதந்திர வழிகள் மூலம் சீனாவிடம் எடுத்துக் கூறப்பட்டுள்ளதாக அமைச்சர் கூறினார்.

“இந்தச் சம்பவத்திற்குப் பிறகு, டிசம்பர் 11 அன்று, அப்பகுதியின் உள்ளூர் தளபதி நிறுவப்பட்ட அமைப்பின் கீழ் தனது சீன எதிரியுடன் கொடி கூட்டத்தை நடத்தி, இந்த சம்பவத்தை விவாதித்தார். சீனத் தரப்பு அத்தகைய நடவடிக்கைகள் அனைத்தையும் மறுத்து, எல்லையில் அமைதியைப் பேணுமாறு கூறப்பட்டது” என்று மக்களவையில் சிங் கூறினார்.

இந்த சம்பவத்தில் இந்திய ராணுவ வீரர்கள் யாரும் உயிரிழக்கவோ அல்லது பலத்த காயம் அடையவோ இல்லை என்று பாதுகாப்பு அமைச்சர் கூறினார்.

அவர் கூறுகையில், இந்த மோதலில் இரு தரப்பிலும் சில வீரர்கள் காயம் அடைந்தனர். நமது ராணுவ வீரர்கள் யாரும் இறக்கவில்லை அல்லது கடுமையான காயம் அடையவில்லை என்பதை நான் இந்த அவையில் கூற விரும்புகிறேன். இந்திய ராணுவத் தளபதிகளின் சரியான நேரத்தில் தலையீடு காரணமாக, பிஎல்ஏ வீரர்கள் தங்கள் சொந்த இடங்களுக்குப் பின்வாங்கிவிட்டனர்.

“இந்த விவகாரம் இராஜதந்திர வழிகள் மூலம் சீனாவுக்கும் எடுத்துச் செல்லப்பட்டுள்ளது. நமது எல்லைகளைக் காக்க நமது படைகள் உறுதிபூண்டுள்ளதாகவும், அதற்குச் சவாலாக மேற்கொள்ளப்படும் எந்த முயற்சியையும் முறியடிக்கத் தயாராக இருப்பதாகவும் நான் சபைக்கு உறுதியளிக்க விரும்புகிறேன்” என்று ராஜ்நாத் சிங் கூறினார்.

“இந்த சபை நமது ஆயுதப் படைகளின் திறன், வீரம் மற்றும் அர்ப்பணிப்பு ஆகியவற்றை மதிக்கும் என்று நான் நம்புகிறேன் என்று சிங் மேலும் கூறினார்.

சமீபத்திய கதைகள்