Thursday, March 30, 2023

சீனாவின் கோவிட் கொள்கைகளை ஒருங்கிணைப்பதற்காக ஐரோப்பிய ஒன்றியம் மீண்டும் முயற்சிக்க உள்ளது

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

மன்னர் சார்லஸ் மன்னராக முதல் வெளிநாட்டு பயணமாக ஜெர்மனி...

பிரித்தானிய மன்னராக பதவியேற்ற பின்னர், பிரித்தானியாவுக்கும் ஐரோப்பிய ஒன்றியத்திலிருந்தும் வெளியேறிய பின்னர்...

சாலமன் தீவுகளில் 6.0 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது

செவ்வாய்க்கிழமை அதிகாலை சாலமன் தீவுகளில் ரிக்டர் அளவுகோலில் 6.0 என்ற அளவில்...

ஆப்கானிஸ்தான் ஃபர்கார் மாவட்டத்தில் 4.2 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம்...

திங்கட்கிழமை ஆப்கானிஸ்தானின் தகார் மாகாணத்தின் ஃபார்கார் மாவட்டத்தின் தெற்கே 25 கிலோமீட்டர்...

மிசிசிப்பி சூறாவளியில் 26 பேர் பலி !

அமெரிக்காவின் தெற்கு மாநிலமான மிசிசிப்பியை கிழித்த பேரழிவுகரமான சூறாவளியில் இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கை...

தாய்லாந்து பிரதமர் பிரயுத் சான்-ஓச்சா மே 14-ம் தேதி...

தாய்லாந்து பிரதமர் பிரயுத் சான்-ஓச்சா தனது கட்சியின் வேட்புமனுவை ஏற்றுக்கொண்டார் மற்றும்...

கடந்த வாரத்தில் பல உறுப்பு நாடுகள் தனிப்பட்ட முயற்சிகளை அறிவித்த பிறகு, சீனாவில் இருந்து வரும் விமானப் பயணிகளை புதிய கோவிட் வகைகளுக்கு அதிகாரிகள் எவ்வாறு சரிபார்க்க வேண்டும் என்பது குறித்த ஒருங்கிணைந்த அணுகுமுறையை வடிவமைக்க ஐரோப்பிய ஒன்றிய நாடுகள் புதன்கிழமை மீண்டும் முயற்சிக்கும்.

திங்கட்கிழமை பிற்பகுதியில் சீனாவில் இருந்து வரும் விமானங்களில் இருந்து வரும் கழிவுநீரை சோதிப்பதாக பெல்ஜியம் கூறியது, இது ஏதேனும் ஆபத்தான மாறுபாடுகள் பற்றிய புதிய தடயங்களை அளிக்கிறதா என்பதைப் பார்க்க. உடல்நிலை சரியில்லாத சீனாவில் இருந்து வரும் பார்வையாளர்களை கோவிட் பரிசோதனைக்கு உட்படுத்துமாறு வலியுறுத்துவதாக அது கூறியுள்ளது.

இன்னும் பலவற்றைச் செய்ய வேண்டும், ஆனால் 27 உறுப்பு நாடுகளிடையே ஒருங்கிணைந்த அணுகுமுறையில் மட்டுமே, பெல்ஜிய சுகாதார அமைச்சர் பிராங்க் வாண்டன்ப்ரூக் கூறினார். “அனைத்து ஐரோப்பிய ஒன்றிய நாடுகளும் ஒன்றாகச் சொன்னால் அது சீனாவை நோக்கிய ஒரு நல்ல சமிக்ஞையாக இருக்கும்: ‘நீங்கள் ஐரோப்பாவிற்கு வந்தால் முதலில் நீங்கள் சோதிக்கப்பட வேண்டும்,” என்று அவர் VRT நெட்வொர்க்கிடம் கூறினார்.

சுழலும் ஐரோப்பிய ஒன்றியத் தலைமைப் பொறுப்பை வகிக்கும் ஸ்வீடன், உறுப்பினர் நாடுகளின் அதிகாரிகள் ஒருங்கிணைந்த அரசியல் நெருக்கடி மறுமொழிக் கூட்டத்தை புதன்கிழமை நடத்துவார்கள் என்று கூறினார்.

“தேவையான நடவடிக்கைகளை விரைவாகப் பெறுவது முக்கியம்” என்று ஸ்வீடன் சுகாதார அமைச்சர் ஜாகோப் ஃபோர்ஸ்மெட் கூறினார்.

ஐரோப்பிய ஒன்றிய நாடுகளான பிரான்ஸ், ஸ்பெயின் மற்றும் இத்தாலி ஆகியவை சீனாவில் இருந்து வரும் பயணிகளுக்கு கடுமையான கோவிட் நடவடிக்கைகளை செயல்படுத்த சுதந்திரமான நடவடிக்கைகளை ஏற்கனவே அறிவித்துள்ளன.

பிரான்சின் அரசாங்கத்திற்கு எதிர்மறையான சோதனைகள் தேவைப்படுகின்றன, மேலும் சீனாவிற்கு அத்தியாவசியமற்ற பயணத்தைத் தவிர்க்குமாறு பிரெஞ்சு குடிமக்களை வலியுறுத்துகிறது. சீனாவிலிருந்து பிரான்ஸ் செல்லும் விமானங்களில் முகமூடி தேவைகளை பிரான்ஸ் மீண்டும் அறிமுகப்படுத்துகிறது.

சீனாவிலிருந்து வரும் அனைத்து விமானப் பயணிகளுக்கும் எதிர்மறையான சோதனைகள் அல்லது தடுப்பூசிக்கான ஆதாரம் தேவை என்று ஸ்பெயின் அரசாங்கம் கூறியது. சீனாவிலிருந்து வரும் விமானப் பயணிகளுக்கு கொரோனா வைரஸ் சோதனைகள் தேவைப்படும் முதல் ஐரோப்பிய ஒன்றிய உறுப்பினராக இத்தாலி இருந்தது, ஆனால் சீனாவிலிருந்து வரும் புதிய வகைகள் ஏற்கனவே ஐரோப்பாவில் இருப்பதால், உள்ளூர் மக்களைப் பாதுகாக்க இதுபோன்ற நடவடிக்கைகள் சிறந்த வழி அல்ல என்று பலர் கூறியுள்ளனர். பல மாதங்கள்.

சீனாவிலிருந்து வரும் அனைத்து பயணிகளுக்கும் புதிய கோவிட் சோதனைத் தேவைகளை அமெரிக்கா புதன்கிழமை அறிவித்தது, நோய்த்தொற்றுகளின் அதிகரிப்பு காரணமாக கட்டுப்பாடுகளை விதித்த சில ஆசிய நாடுகளில் இணைந்தது.

சமீபத்திய கதைகள்