Saturday, April 1, 2023

உக்ரைன் விவகாரத்தில் ரஷ்யா கடைபிடிக்கும் அணுகுமுறையைப் போலவே இந்தியாவையும் சீனா அணுகுகிறது: ராகுல் காந்தி

தொடர்புடைய கதைகள்

புதிய பாராளுமன்ற கட்டிடத்திற்கு பிரதமர் திடீர் விஜயம்

புதிய நாடாளுமன்ற கட்டிடத்திற்கு பிரதமர் நரேந்திர மோடி வியாழக்கிழமை மாலை திடீர்...

ராம நவமியை முன்னிட்டு மக்களுக்கு பிரதமர் மோடி வாழ்த்து தெரிவித்துள்ளார்

வியாழக்கிழமை ராம நவமியை முன்னிட்டு மக்களுக்கு வாழ்த்து தெரிவித்த பிரதமர் நரேந்திர...

“ஊழல் கூட்டணியின் ஒருங்கிணைப்பாளர்” மல்லிகார்ஜுன் கார்கே மோடிக்கு பதிலடி !!

அனைத்து "ஊழல் சக்திகளும்" கைகோர்த்துவிட்டதாக பிரதமர் நரேந்திர மோடி எதிர்க்கட்சிகளை தாக்கிய...

39 மக்களவைத் தொகுதிகளையும் கைப்பற்ற பூத் கமிட்டிகளில் திமுக கவனம் செலுத்துகிறது

2024 பொதுத் தேர்தலின் போது தமிழகத்தில் உள்ள 39 லோக்சபா தொகுதிகளையும்...

உக்ரைனுடன் ரஷ்யா கடைப்பிடிக்கும் அதே கொள்கையை இந்தியாவுடன் சீனா கடைப்பிடிக்கிறது என்று காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி தெரிவித்துள்ளார்.

மேலும், சீன-இந்திய எல்லை மோதலுக்கு பலவீனமான பொருளாதாரம், பார்வையற்ற குழப்பமான தேசம், வெறுப்பு, கோபம் மற்றும் சீனர்கள் இந்தியப் பகுதியில் அமர்ந்திருப்பது ஆகியவற்றுடன் தொடர்பு இருப்பதாகவும் அவர் கூறினார்.

“முக்கியமாக, ரஷ்யர்கள் உக்ரைனில் என்ன செய்தார்கள் என்றால், உக்ரைன் மேற்கு நாடுகளுடன் வலுவான உறவை வைத்திருப்பதை நாங்கள் விரும்பவில்லை என்று அவர்கள் கூறியுள்ளனர், மேலும் அவர்கள் உக்ரேனியர்களிடம் நீங்கள் மேற்குடன் வலுவான உறவைக் கொண்டிருந்தால், நாங்கள் செய்வோம் என்று கூறியுள்ளனர். உங்கள் புவியியலை மாற்றவும்.

”அதே கொள்கைதான் இந்தியாவிற்கும் பொருந்தும். சீனர்கள் எங்களிடம் சொல்வது என்னவென்றால், நீங்கள் என்ன செய்கிறீர்கள் என்பதில் கவனமாக இருங்கள், ஏனென்றால் நாங்கள் உங்கள் புவியியலை மாற்றுவோம். நாங்கள் லடாக்கிற்குள் நுழைவோம், அருணாச்சலத்தில் (பிரதேசம்) நுழைவோம், நான் பார்ப்பது அவர்கள் அத்தகைய அணுகுமுறைக்கான தளத்தை உருவாக்குவதைத்தான்,” என்று திரைப்பட நடிகரும், அரசியல்வாதியுமான கமல்ஹாசனுடனான உரையாடலில் காந்தி கூறினார்.

காங்கிரஸ் தலைவர் ஹாசனுடன் உரையாடிய வீடியோவை யூடியூப்பில் பகிர்ந்துள்ளார்.

21 ஆம் நூற்றாண்டில் பாதுகாப்பு என்பது ஒரு முழுமையான விஷயமாக மாறிவிட்டது என்று கூறிய காந்தி, “எங்கள் அரசாங்கம் அதை முற்றிலும் தவறாகக் கணக்கிட்டுள்ளது என்று நான் நினைக்கிறேன்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார். ஒருவர் எல்லையில் சண்டையிட்டார், இப்போது எல்லா இடங்களிலும் போராட வேண்டும்.

எனவே 21 ஆம் நூற்றாண்டில் மிக முக்கியமான விஷயம் என்னவென்றால், நாட்டில் உள் ஒற்றுமை உள்ளது, நாட்டில் நல்லிணக்கம் இருக்க வேண்டும், மக்கள் ஒருவருக்கொருவர் சண்டையிடக்கூடாது, அமைதி மற்றும் நாடு இருக்க வேண்டும் என்று காங்கிரஸ் தலைவர் குறிப்பிட்டார். ஒரு பார்வை இருக்க வேண்டும்.

”புள்ளி போருக்குப் போகவில்லை, புள்ளி உங்களைத் தாக்க முடியாத நிலைக்குப் போகிறது. மேலும் பலவீனமான பொருளாதாரம், பார்வையற்ற ஒரு குழப்பமான தேசம், வெறுப்பு மற்றும் கோபம் மற்றும் நமது பிரதேசத்தில் அமர்ந்திருக்கும் சீனர்களுக்கு இடையே ஒரு தொடர்பு உள்ளது.

“ஏனென்றால் நாங்கள் உள் விவகாரங்கள், உள் குழப்பம் மற்றும் உள் இணக்கமின்மை ஆகியவற்றைக் கையாளுகிறோம் என்று அவர்களுக்குத் தெரியும், எனவே அவர்கள் உள்ளே சென்று அவர்கள் விரும்பியதைச் செய்யலாம். இது பிரச்சினையின் ஒரு முடிவு,” என்று அவர் கூறினார், உக்ரைனில் என்ன நடந்தது என்பது பிரச்சினையின் மிகப்பெரிய கூறு.

“எனவே ஒரு இந்திய நபராக, நான் போர் வெறி கொண்ட ஒருவராக இருக்க விரும்பவில்லை, ஆனால் எல்லையில் உண்மையான பிரச்சினைகள் உள்ளன என்பதையும், அந்த பிரச்சினைகள் நம் நாட்டிற்குள் என்ன நடக்கிறது என்பதையும் நம் நாடு அறிந்திருக்க வேண்டும் என்று நான் விரும்புகிறேன். . இந்தியர்கள் இந்தியர்களுடன் சண்டையிடும்போது, பொருளாதாரம் வேலை செய்யாதபோது, வேலையின்மை இருக்கும்போது, நமது வெளி எதிரிகள் இந்தச் சூழலைப் பயன்படுத்திக் கொள்ளலாம்,” என்றார் காந்தி.

பல்வேறு அரசியல் கட்சித் தலைவர்கள் அரசாங்கத்திடம் தொடர்ந்து கேட்டுக்கொண்டிருக்கும் ஒரு விடயம் என்னவென்றால், ஊடகங்களிடம் இல்லாவிட்டாலும், குறைந்தபட்சம் எதிர்க்கட்சிகளிடமாவது இவற்றைப் புரிந்துகொண்டு பேசுங்கள் என்று அவர் கூறினார்.

”நாங்கள் உங்களுக்கு உதவலாம், உங்களுக்கு ஆலோசனை வழங்கலாம், யோசனைகளைத் துள்ளலாம். ஆனால் அவர்கள் மட்டும் கேட்கவில்லை. எல்லாவற்றையும் புரிந்து கொள்ளும் அணுகுமுறை போலத்தான் இருக்கிறது,” என்றார்.

சமீபத்திய கதைகள்