27.8 C
Chennai
Saturday, March 25, 2023

சீனா வருகைக்கு கோவிட் விதிகளை விதிக்கும் நாடுகளின் பட்டியலில் கனடாவும் இணைந்துள்ளது

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

உக்ரேனியர்களுக்கு தாராளமாக நடந்துகொண்டதற்காக போலந்துக்கு இளவரசர் வில்லியம் நன்றி...

பிரிட்டனின் இளவரசர் வில்லியம் வியாழன் அன்று கடந்த காலப் போர்களில் உயிரிழந்த...

காலிஸ்தானி எதிர்ப்பாளர்கள் மை மற்றும் முட்டைகளை வீசியதால் லண்டனில்...

லண்டனில் உள்ள இந்திய உயர் ஸ்தானிகராலயத்திற்கு புதன்கிழமை காலிஸ்தான் எதிர்ப்பாளர்கள் கட்டிடத்திற்கு...

அமெரிக்க மத்திய வங்கியின் தொடர் வட்டி விகித உயர்வால்...

வியாழன் காலை வர்த்தகத்தின் போது அமெரிக்க சந்தைகளின் பலவீனத்திற்கு ஏற்ப இந்திய...

தஜிகிஸ்தானின் நோவோபோட் பகுதியில் 5.9 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம்...

ரிக்டர் அளவுகோலில் 5.9 ரிக்டர் அளவிலான நிலநடுக்கம் வியாழன் அன்று தஜிகிஸ்தானின்...

‘பேச்சுவார்த்தைக்கு ரஷ்யா திறந்திருக்கிறது’: உக்ரைன் அமைதித் திட்டம் குறித்து...

ரஷ்ய அதிபர் விளாடிமிர் புடின், கிரெம்ளினில் தனது சீனப் பிரதமர் ஜி...

சீனா, ஹாங்காங் அல்லது மக்காவ் ஆகிய நாடுகளில் இருந்து வரும் பயணிகளுக்கு கோவிட்-19 பரிசோதனையை கட்டாயமாக்கிய நாடுகளின் பட்டியலில் சேரும் சமீபத்திய நாடாக கனடா மாறியுள்ளது, ஏனெனில் நாடு அதன் கடுமையான “பூஜ்ஜியத்தை திரும்பப் பெற்ற பிறகு கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகள் அதிகரித்துள்ளன. -கோவிட்” கொள்கை.

கனடாவை தளமாகக் கொண்ட தொலைக்காட்சி நெட்வொர்க் CTV படி. இந்த புதிய தேவை ஜனவரி 5 முதல் நடைமுறைக்கு வரும் என்று கனேடிய அரசாங்கம் அறிவித்தது, அந்த நேரத்தில் இரண்டு மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட வயதுடைய பயணிகள் கனடாவுக்குச் செல்வதற்கு முன் எதிர்மறை சோதனைக்கான ஆதாரத்தை வழங்க வேண்டும்.

முன்னதாக, வியாழன் அன்று, சீனாவில் இருந்து வரும் பயணிகள் கோவிட்-19க்கு முன் புறப்படும் சோதனை எடுக்க வேண்டும் என்று இங்கிலாந்து அரசு அறிவித்தது.

“ஜனவரி 5 முதல், சீனாவின் பிரதான நிலப்பரப்பில் இருந்து இங்கிலாந்துக்கு பறக்கும் மக்கள் கோவிட் -19 புறப்படுவதற்கு முந்தைய சோதனையை எடுக்கும்படி கேட்கப்படுவார்கள்” என்று இங்கிலாந்து அரசாங்கம் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

இதற்கிடையில், புறப்படுவதற்கு 48 மணி நேரத்திற்குள் சீனாவிலிருந்து வரும் பயணிகளுக்கு பிரான்ஸ் கோவிட் சோதனை முடிவுகளை கட்டாயமாக்கியுள்ளது என்று ராய்ட்டர்ஸ் தெரிவித்துள்ளது, சுகாதார மற்றும் போக்குவரத்து அமைச்சகங்களை மேற்கோள் காட்டி ராய்ட்டர்ஸ் தெரிவித்துள்ளது.

சீனாவிலிருந்து வரும் அனைத்து விமானங்களும், நிறுத்துமிடங்கள் உட்பட, கோவிட் பரிசோதனை செய்யப்பட வேண்டும் மற்றும் பயணிகள் முகமூடி அணிய வேண்டும். ஜனவரி 1 முதல், சீனாவிலிருந்து வரும் சில பயணிகளுக்கு பிரான்ஸ் சீரற்ற PCR கோவிட் சோதனைகளை மேற்கொள்ளும், ஏனெனில் கட்டாய சோதனை “சிறிது நேரம்” எடுக்கும் என்று ராய்ட்டர்ஸ் தெரிவித்துள்ளது.

முன்னதாக, அமெரிக்கா (யுஎஸ்) சீனாவில் இருந்து வரும் அனைத்து பார்வையாளர்களும் நாட்டிற்கு விமானத்தில் ஏறும் முன் எதிர்மறையான கோவிட் -19 சோதனை முடிவை வழங்க வேண்டும் என்று கூறியதாக சிஎன்என் புதன்கிழமை தெரிவித்துள்ளது. டெலிஹெல்த் சேவையின் மூலம், சோதனையானது PCR சோதனைகளாகவோ அல்லது ஆன்டிஜென் சுய-பரிசோதனைகளாகவோ இருக்கலாம்.

“சீனாவில் நடந்து வரும் கோவிட்-19 அதிகரிப்பு மற்றும் வைரஸ் மரபணு வரிசை தரவு உட்பட வெளிப்படையான தரவு இல்லாதது குறித்து சர்வதேச சமூகத்தில் பெருகிய கவலைகள் உள்ளன, பிஆர்சியில் இருந்து தெரிவிக்கப்படுகிறது,” என்று அதிகாரிகள் மக்கள் குடியரசின் முதலெழுத்துக்களைப் பயன்படுத்தி தெரிவித்தனர். சீனா, ராய்ட்டர்ஸ் படி.

சீனா உட்பட ஐந்து நாடுகளில் இருந்து வரும் பயணிகளுக்கு ஆர்டி-பிசிஆர் பரிசோதனையை இந்தியா கட்டாயமாக்கியது.

ANI-க்கு அளித்த பேட்டியில், மத்திய சுகாதாரத்துறை அமைச்சர் மன்சுக் மாண்டவியா, “சீனா, ஜப்பான், தென் கொரியா, ஹாங்காங் மற்றும் தாய்லாந்து ஆகிய நாடுகளில் இருந்து சர்வதேச அளவில் வருவோருக்கு ஆர்டி-பிசிஆர் சோதனை கட்டாயம்.

வந்தவுடன், இந்த நாடுகளில் இருந்து வரும் பயணிகளுக்கு அறிகுறி அல்லது சோதனையில் கோவிட்-19 தொற்று இருப்பது கண்டறியப்பட்டால், அவர்/அவள் தனிமைப்படுத்தப்படுவர்.

உலகளவில் அதிகரித்து வரும் கோவிட் வழக்குகளை கவனத்தில் கொண்டு, மத்திய சுகாதார அமைச்சர் மன்சுக் மாண்டவியா வெள்ளிக்கிழமை, மத்திய மற்றும் மாநிலங்கள் “இணைந்து” மற்றும் “கூட்டு மனப்பான்மையுடன்” முந்தைய எழுச்சிகளின் போது செய்தது போல் செயல்பட வேண்டும் என்று கூறினார்.

இதற்கிடையில், உறுதிப்படுத்தப்பட்ட வழக்குகளின் எண்ணிக்கையில் அதிகரிப்பு காரணமாக சீனாவிலிருந்து வரும் பயணிகளுக்கு டிசம்பர் 30 முதல் கோவிட் -19 க்கான கட்டாய சோதனையை ஜப்பான் விதித்துள்ளது என்று கியோடோ செய்தி நிறுவனம் செவ்வாயன்று தெரிவித்துள்ளது. நவம்பரில், உள்ளூர் கோவிட் -19 வெடிப்புகளில் சீனா சாதனை அதிகரிப்பைக் கண்டது.

தொற்றுநோயியல் நிலைமை மோசமடைந்ததால், அதிகாரிகள் சில பகுதிகளில் பகுதியளவு பூட்டுதல்களை அறிமுகப்படுத்தினர், அதே நேரத்தில் அவர்களின் குடியிருப்பாளர்களை தினசரி அடிப்படையில் PCR சோதனைக்கு உட்படுத்தும்படி கட்டாயப்படுத்தினர்.

குறிப்பாக, நவம்பர் 24 முதல், சீனாவின் பெய்ஜிங் மற்றும் ஷாங்காய் உட்பட பல முக்கிய நகரங்களில் கட்டுப்பாடுகள் கடுமையாக்கப்பட்டன.

சமீபத்திய கதைகள்