Tuesday, April 16, 2024 11:35 am

கிறிஸ்டியானோ ரொனால்டோ சவூதி அரேபிய கிளப்பில் அதிக பணம் சேர்த்துள்ளார்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

கிறிஸ்டியானோ ரொனால்டோ வெள்ளிக்கிழமை சவுதி அரேபிய கிளப் அல் நாஸருக்கு ஒரு இலாபகரமான நகர்வை முடித்தார், இது மத்திய கிழக்கு கால்பந்தாட்டத்திற்கான ஒரு முக்கிய தருணமாகும், ஆனால் விளையாட்டின் உயரடுக்கு மேடையில் இருந்து ஐரோப்பாவின் மிகப்பெரிய நட்சத்திரங்களில் ஒருவர் காணாமல் போவதைக் காண்பார்.

ரொனால்டோ ஜூன் 2025 வரை ஒரு ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்ட பிறகு, ஐந்து முறை பலோன் டி’ஓர் அணியின் ஜெர்சியை உயர்த்தி வைத்திருக்கும் படத்தை அல் நாசர் சமூக ஊடகங்களில் வெளியிட்டார், கிளப் இந்த நடவடிக்கையை “தயாரிப்பில் உள்ள வரலாறு” என்று பாராட்டியது.

“இது எங்கள் கிளப்பை இன்னும் பெரிய வெற்றியை அடைய ஊக்குவிப்பது மட்டுமல்லாமல், எங்கள் லீக், நமது தேசம் மற்றும் எதிர்கால சந்ததியினர், சிறுவர்கள் மற்றும் பெண்கள் தங்களைப் பற்றிய சிறந்த பதிப்பாக இருக்க ஊக்குவிக்கும் ஒரு கையெழுத்து” என்று கிளப் எழுதியது.

இது 37 வயதான ரொனால்டோவுக்கு அவரது தொழில் வாழ்க்கையின் இறுதி ஒப்பந்தமாக இருக்கக்கூடிய பெரும் ஊதியத்தையும் வழங்குகிறது. இந்த ஒப்பந்தத்தின் மூலம் போர்ச்சுகல் நட்சத்திரம் ஆண்டுக்கு $200 மில்லியன் வரை சம்பாதிக்கலாம் என்று ஊடக அறிக்கைகள் கூறுகின்றன, இது அவரை வரலாற்றில் அதிக சம்பளம் வாங்கும் கால்பந்து வீரராக மாற்றும்.

ரொனால்டோ ஒரு அறிக்கையில், “வேறு நாட்டில் ஒரு புதிய கால்பந்து லீக்கை அனுபவிக்க ஆர்வமாக உள்ளேன்” என்று கூறினார்.

“ஐரோப்பிய கால்பந்தில் நான் வெற்றிபெற நினைத்த அனைத்தையும் வென்றது எனக்கு அதிர்ஷ்டம், ஆசியாவில் எனது அனுபவத்தைப் பகிர்ந்து கொள்ள இதுவே சரியான தருணம் என்று இப்போது உணர்கிறேன்” என்று ஃபார்வர்ட் மேலும் கூறினார்.

கையொப்பமிடுவது மத்திய கிழக்கு கால்பந்தாட்டத்திற்கு ஒரு பெரிய ஊக்கமளிக்கும் அதே வேளையில், சர்வதேச அளவில் நாட்டின் இமேஜை உயர்த்துவதற்காக “ஸ்போர்ட்ஸ்வாஷிங்” என்று அழைக்கப்படும் சவுதி அரேபியாவைப் பற்றிய விவாதத்தை இது தூண்டும். சவூதி அரேபியாவின் இறையாண்மை சொத்து நிதியானது பிரீமியர் லீக் அணியான நியூகேஸில் உள்ளது, மேலும் 2030 உலகக் கோப்பையை நடத்துவதற்கான முயற்சியை நாடு பரிசீலித்து வருகிறது.

ரொனால்டோ தனது ஒப்பந்தத்தை மான்செஸ்டர் யுனைடெட்டால் நிறுத்தப்பட்ட பிறகு ஒரு இலவச முகவராக இருந்தார், அதில் அவர் மேலாளர் எரிக் டென் ஹாக் மற்றும் கிளப்பின் உரிமையாளர்களை விமர்சித்தார்.

அவர் ஏமாற்றமளிக்கும் உலகக் கோப்பையிலிருந்தும் வருகிறார், அங்கு அவர் நாக் அவுட் சுற்றுகளில் பெஞ்ச் செய்யப்பட்டார் மற்றும் போர்ச்சுகல் காலிறுதியில் மொராக்கோவிடம் தோற்றதால் கண்ணீருடன் களத்தை விட்டு வெளியேறினார்.

இங்கிலாந்து, ஸ்பெயின் மற்றும் இத்தாலி ஆகிய நாடுகளில் லீக் மற்றும் கோப்பை பட்டங்களுடன், யுனைடெட் மற்றும் ரியல் மாட்ரிட் ஆகிய இரு அணிகளுடன் சாம்பியன்ஸ் லீக்கை வென்றதைக் கண்ட ஒரு அடுக்கு வாழ்க்கைக்குப் பிறகு, அவர் இப்போது தனது தொழில் வாழ்க்கையின் கடைசி ஆண்டுகளை கவனத்தில் கொள்ளாமல் வெகு தொலைவில் பார்ப்பார். சிறந்த ஐரோப்பிய கால்பந்து.

கடந்த மாதம் கத்தாரில் நடந்த உலகக் கோப்பையில் சவுதி அரேபியா தனது முதல் குழுநிலை ஆட்டத்தில் இறுதிச் சாம்பியனான அர்ஜென்டினாவை தோற்கடித்ததன் மூலம் அதன் மிகப்பெரிய சர்வதேச கால்பந்து வெற்றியைப் பெற்றிருந்தாலும், உள்நாட்டு லீக்கில் வேறு சில நட்சத்திரங்கள் உள்ளன மற்றும் பெரிய சர்வதேச பார்வையாளர்களால் பார்க்கப்படவில்லை.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்