29.4 C
Chennai
Sunday, March 26, 2023

எதிர்பார்த்ததெல்லாம் பெரியவர்களிடம் மரியாதையும் கருணையும்தான்: சித்தார்த் பேட்டி

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

‘லியோ’ படத்தை பற்றிய லேட்டஸ்ட் அப்டேட் இதோ !

லோகேஷ் கனகராஜ் இயக்கத்தில் விஜய் நடிக்கும் 'லியோ' படத்தின் நீண்ட ஷெட்யூல்...

சமந்தா நடித்த ‘சாகுந்தலம்’ படத்தை பற்றிய லேட்டஸ்ட் அப்டேட்...

நாட்டின் மிகப்பெரிய கதாநாயகிகளில் ஒருவரான சமந்தா, அதிக ரசிகர்களைக் கொண்டவர். அவர்...

பத்து தல படத்தின் ‘ரவுடி’ வீடியோ பாடல்...

சிலம்பரசன் நடித்த 'பாத்து தலை' படம் மார்ச் 30 ஆம் தேதி...

தனது தந்தை இறந்த துக்கத்தில் அஜித் செய்த அந்த...

அஜித்குமாரின் தந்தை இன்று காலமானதையடுத்து, அவரது உடல் பெசன்ட் நகர் மயானத்தில்...

வரலக்ஷ்மி ஆரவ் நடிக்கும் படத்தை பற்றிய லேட்டஸ்ட் அப்டேட்...

அவரது சமீபத்திய குற்ற நாடகம் கொண்டரால் பாவம் வெற்றிக்குப் பிறகு, வரலட்சுமி...

மதுரை விமான நிலையத்தில் சிஐஎஸ்எஃப் பணியாளர்களால் அவரும் அவரது பெற்றோரும் தவறாக நடத்தப்பட்டதாகவும், ஹிந்தியில் பேசச் சொன்னதாகவும் சித்தார்த்தின் கதை வைரலானதைத் தொடர்ந்து, நடிகர் தனது சோதனையைப் பகிர்ந்து கொள்ளுமாறு கேட்டு அழைப்புகள் மற்றும் செய்திகளால் மூழ்கியதாகத் தெரிகிறது. நடிகர் தற்போது அன்றைய நிகழ்வுகளை விளக்கி ஒரு பதிவை போட்டுள்ளார்.
மக்கள் அளித்த அக்கறை மற்றும் ஆதரவுக்கு நன்றி தெரிவித்து, சித்தார்த் எழுதினார், “என்னை விட பிரச்சனையில் வெளிச்சம் போடுவேன். தேவையற்ற கவனம் என் குடும்பத்தை மேலும் வருத்தப்படுத்தும்.”

மதுரை விமான நிலையத்திலிருந்து பலமுறை சிரமமோ, அசௌகரியமோ சந்திக்காமல் வெளியே பறந்துவிட்டதாகக் கூறிய அவர், “இந்த முறை குடும்பத்துடன் பயணம் செய்தேன். மூன்று பெரியவர்கள், இரண்டு சிறு குழந்தைகள் மற்றும் சில பெரியவர்கள். விமான நிலையம் காலியாக இருந்தது, நாங்கள் சென்றோம். எங்கள் போர்டிங் நேரத்திற்கு முன்பே பாதுகாப்பை அழிக்க வேண்டும்.”

அவர் எழுதினார், “கண்ணாடிக்கு பின்னால் அமர்ந்திருந்த CISF நபர், குழந்தைகளின் பாஸ்போர்ட் உட்பட எங்கள் அடையாள அட்டைகளை மீண்டும் மீண்டும் ஆய்வு செய்தார். பின்னர் என் முகத்தையும் ஆதார் அட்டையையும் பார்த்து “யே தும் ஹோ?” அது நான்தான் என்று அவரிடம் கூறியபோது, என் ஐடி என்னைப் போலவே இருக்கும் போது ஏன் அந்தக் கேள்வியை என்னிடம் கேட்டார் என்று அவரிடம் கேட்டபோது, அவருக்கு சந்தேகம் இருப்பதாகக் கூறினார். அப்போது அடுத்த நபர் எங்களை நோக்கி “இந்தி சமஜ்தே ஹை நா?” நாங்கள் பதிலளிப்பதற்கு முன், அவர் கண்டுபிடித்த ஐபாட் அல்லது தொலைபேசிகளை வெளியே எறிந்துவிடுவார் என்று முரட்டுத்தனமாகச் சென்றார்.” என் பையை சுத்தம் செய்த பிறகு, அவர் எனது இயர்போன்களை எடுத்து தட்டில் எறிந்தார். | பல்வேறு விமான நிலையங்களில் நாங்கள் தொலைந்துவிட்டோம் என்று அவரிடம் கூறினார். இயர்போன்கள், ஆப்பிள் பென்சில்கள் போன்ற எலக்ட்ரானிக்ஸ் சாதனங்கள், ட்ரேயில் இருக்கும் போன்கள் கூட திருடுவதால், அவற்றை தட்டில் வைப்பதை தவிர்க்குமாறு அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது.அதற்கு இது மதுரை, இதுதான் விதிகள் என்று கூறினோம்.

அவர் தொடர்ந்தார், “| எங்களிடம் குழுவில் பெரியவர்கள் இருப்பதாகக் கூறினார், அதனால் அவர்கள் அவர்களுடன் மென்மையாக இருக்க முடியும். பின்னர் அவர்கள் என் அம்மாவின் பணப்பையை கொடியசைத்து, அதில் காசுகள் உள்ளதா என்று கேட்டார்கள். செய்ததாகச் சொன்னாள். பின்னர் அவர்கள் அவளது பணப்பையில் இருந்து அனைத்து நாணயங்களையும் அகற்ற சொன்னார்கள். ஸ்கேனரில் நாணயக் காசுகள் அனுமதிக்கப்பட்டு தெளிவாகக் காணப்படுவதால், அது ஏன் தேவை என்று நான் அவர்களிடம் கேட்டபோது, அவர்கள் எங்களிடம் எதை நீக்கச் சொன்னாலும் அதை அகற்ற வேண்டும் என்பது இந்தியாவில் உள்ள விதி என்று பதிலளித்தார்கள். 70 வயதுக்கு மேற்பட்ட ஒருவரின் பணப்பையை இப்படி காலி செய்ய வைப்பது அநியாயம் என்று அவர்களிடம் கூறினேன். நானும் கேட்டேன் எதாவது பிரச்சனையா, ஏன் எங்களிடம் இவ்வளவு முரட்டுத்தனமாக பேசுகிறார்கள் என்று. அப்போது ஸ்கேனர் மானிட்டரில் இருந்த மற்றொரு நபர் 15 அடி தூரத்தில் இருந்து என் சகோதரியிடம் “நீங்கள் மருத்துவ ஊசி போடுகிறீர்களே? என்ன மருத்துவ பிரச்சனைக்காக சுமந்து செல்கிறீர்கள்?” குழந்தைகளில் ஒருவரிடம் மருத்துவத் தேவைக்கான சிரிஞ்ச்கள் தெளிவாகக் குறிக்கப்பட்ட மெட் பையில் இருந்தன. என் சகோதரி அவரை வந்து தன்னுடன் தனிமையில் பேசும்படி கேட்டுக் கொண்டார். ஆர்வமுள்ள மனிதர் ஏன் ஒரு திறந்த பகுதி முழுவதும் உணர்திறன் இயல்புடைய மருத்துவ விவரங்களைக் கேட்டார். இப்படி மக்களின் தனிப்பட்ட விவரங்களை வெளியிடுவது நியாயமா? இறுதியாக, இது துன்புறுத்தல் என்றும், எங்களுக்கு பாதுகாப்பு ஆபத்து இல்லை என்றும் நான் எதிர்ப்பு தெரிவித்தபோது, கடந்த ஒரு வாரத்தில் 3 நெரிசலான விமான நிலையங்களை குடும்பம் ஒன்றுசேர்த்து எந்தவித அசம்பாவிதமும் இல்லாமல் அகற்றினோம். அவர்கள் என்னிடம் வந்து என்ன பிரச்சனை என்று கேட்டார்கள். நாங்கள் உள்ளே நுழைந்ததில் இருந்து நீங்கள் எங்களைக் கத்துகிறீர்கள் என்று ஆரம்பித்தேன், மேலும் ஹிந்தி பேசாதவர்கள் கேட்கும் போது ஆங்கிலத்தில் பேசும்படி கேட்டுக் கொண்டேன். எனக்கு கிடைத்த பதில் “தேகோ, இந்தியாவில் விதிகள் மற்றும் கட்டுப்பாடுகள் உள்ளன.”

சித்தார்த் 20 நிமிடங்கள் கடந்துவிட்டதாகவும், அவர் தங்கள் அணியின் மூத்த உறுப்பினரிடம் பேசச் சொன்னார். “அந்த நபர் என்னை அணுகியபோது, நான் என் முகமூடியை அகற்றினேன், என்னுடன் பேசிய நபர் என்னை அடையாளம் கண்டுகொண்டு “நான் உங்கள் ரசிகன். தயவுசெய்து மேலே செல்லுங்கள்” என்றார். அவர்கள் என்னை அங்கீகரித்த பிறகு அவருடைய இரக்கம் எனக்கு வேண்டாம் என்று சொன்னேன். எங்கள் குடும்ப உறுப்பினர்கள் யாரும் அவர்களுடன் மோசமாக நடந்து கொள்ளவில்லை, அவர்கள் எங்களிடம் மிகவும் முரட்டுத்தனமாக நடந்து கொண்டனர், மேலும் இது எங்கள் பெரியவர்களுக்கு ஒரு குழப்பமான அனுபவமாக இருந்தது. இந்த நேரத்தில் அவர் “அண்ணா, அது நடக்கும். அதை விடுங்கள். மன்னிக்கவும்.” நான் ஆங்கிலத்தில் கடுமையாகச் சொன்னேன், “அது சரியில்லை. நீங்கள் ஒரு அபிமானி என்பதால்தான் மன்னிப்புக் கேட்டேன். இதுபோன்ற கொடுமைகளை அனுபவிக்கும் சாமானியர்களைப் பற்றி என்ன? உங்கள் பெரியவர்களை மதிக்க கற்றுக்கொள்ளுங்கள். ” பிறகு நான் எனது பெற்றோருக்கு உதவுவதற்காக 3 முறை ஸ்கேன் செய்யப்பட்ட பொருட்களை சேகரித்து எங்கள் போர்டிங் கேட்டிற்குச் சென்றேன்.

அவர் வாரத்திற்கு பல முறை பறந்ததாகவும், தனது பாதுகாப்பு மற்றும் வசதிக்காக விமான நிலையங்களில் பணிபுரிபவர்களின் கருணை மற்றும் அந்நியர்களின் கருணையைப் பொறுத்தது என்றும் நடிகர் கூறினார். “இதுபோன்ற ஒரு சந்தர்ப்பத்தில் நான் யாரிடமும் திரும்பிப் பேச வேண்டியதில்லை. என் பெற்றோரிடம் அவர்கள் பேசிய விதத்தைப் பார்த்தபோது ஏதோ ஒரு வலி இருந்தது என்று நான் நினைக்கிறேன். இது கொடூரமானது, தேவையற்றது மற்றும் மிகவும் தொந்தரவு தருவதாக இருந்தது, மேலும் தினமும் எத்தனை முதியவர்களிடம் இப்படி பேசப்படுகிறது என்று எனக்கு பயமாக இருந்தது. எந்தவொரு விமான நிலையத்தையும் பாதுகாப்பது கடினமான மற்றும் சோர்வான வேலை. அதை யாரும் மறுக்கவில்லை. இது விமான நிலையங்களுக்கோ CISFக்கோ உள்ள விதிமுறை அல்ல, நான் இதை அனுபவிப்பது இதுவே முதல் முறை. உடைந்தது சிஸ்டம் அல்ல. தனிநபர்கள் ஒரு மோசமான நாளைக் கொண்டிருப்பதற்கும் அதை மற்றவர்களுக்கு எடுத்துச் செல்வதற்கும் இது வரலாம். அது இன்னும் சரியாகவில்லை! இந்த அறிக்கைக்காக எனக்கோ அல்லது வேறு எவருக்கோ எதிராக எந்த நிகழ்ச்சி நிரலையும் உருவாக்க வேண்டாம் என்று நான் மனதார கேட்டுக்கொள்கிறேன். | சிறப்பு சிகிச்சை கேட்கவில்லை. பெரியவர்களிடம் மரியாதையும் கருணையும் மட்டுமே எதிர்பார்க்கப்பட்டது. உணர்ந்து சொல்லியிருப்பீர்கள்

சமீபத்திய கதைகள்