Friday, March 31, 2023

அதிகரித்து வரும் கோவிட் மத்தியில் ஜப்பான் அனைத்து சீனா வருகையாளர்களுக்கும் கோவிட் பரிசோதனை செய்கிறது

தொடர்புடைய கதைகள்

பிரேசில் தேர்தலில் தோல்வியடைந்த பிறகு முதல் முறையாக போல்சனாரோ திரும்புகிறார்

பிரேசிலின் முன்னாள் ஜனாதிபதி ஜெய்ர் போல்சனாரோ கடந்த ஆண்டு ஜனாதிபதித் தேர்தலில்...

மன்னர் சார்லஸ் மன்னராக முதல் வெளிநாட்டு பயணமாக ஜெர்மனி செல்கிறார்

பிரித்தானிய மன்னராக பதவியேற்ற பின்னர், பிரித்தானியாவுக்கும் ஐரோப்பிய ஒன்றியத்திலிருந்தும் வெளியேறிய பின்னர்...

சாலமன் தீவுகளில் 6.0 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது

செவ்வாய்க்கிழமை அதிகாலை சாலமன் தீவுகளில் ரிக்டர் அளவுகோலில் 6.0 என்ற அளவில்...

ஆப்கானிஸ்தான் ஃபர்கார் மாவட்டத்தில் 4.2 ரிக்டர் அளவில் நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது

திங்கட்கிழமை ஆப்கானிஸ்தானின் தகார் மாகாணத்தின் ஃபார்கார் மாவட்டத்தின் தெற்கே 25 கிலோமீட்டர்...

மிசிசிப்பி சூறாவளியில் 26 பேர் பலி !

அமெரிக்காவின் தெற்கு மாநிலமான மிசிசிப்பியை கிழித்த பேரழிவுகரமான சூறாவளியில் இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கை...

ஜப்பான் வெள்ளிக்கிழமை சீனாவிலிருந்து வரும் அனைத்து பயணிகளுக்கும் கோவிட் சோதனைகள் தேவைப்படத் தொடங்கியது, அங்கு அதிகரித்து வரும் நோய்த்தொற்றுகளுக்கு எதிரான அவசர நடவடிக்கையாக ஜப்பான் அதிகரித்து வரும் வழக்கு எண்கள் மற்றும் வீட்டில் பதிவு அளவிலான இறப்புகளை எதிர்கொள்கிறது. ஜப்பானில் வியாழக்கிழமை 420 புதிய கொரோனா வைரஸ் இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளன, முந்தைய ஒற்றை நாள் சாதனையான 415 இறப்புகளை எட்டிய ஒரு நாள் கழித்து, சுகாதார அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது. ஆகஸ்ட் மாதத்தில் முந்தைய அலையின் உச்சத்தில், 300ஐத் தாண்டிய போது தினசரி இறப்புகளை விட இந்த எண்ணிக்கை அதிகமாகும்.

ஜப்பான் வெள்ளிக்கிழமை சீனாவிலிருந்து வரும் அனைத்து பயணிகளுக்கும் கோவிட் சோதனைகள் தேவைப்படத் தொடங்கியது, அங்கு அதிகரித்து வரும் நோய்த்தொற்றுகளுக்கு எதிரான அவசர நடவடிக்கையாக ஜப்பான் அதிகரித்து வரும் வழக்கு எண்கள் மற்றும் வீட்டில் பதிவு அளவிலான இறப்புகளை எதிர்கொள்கிறது.

ஜப்பானில் வியாழக்கிழமை 420 புதிய கொரோனா வைரஸ் இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளன, முந்தைய ஒற்றை நாள் சாதனையான 415 இறப்புகளை எட்டிய ஒரு நாள் கழித்து, சுகாதார அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

ஆகஸ்ட் மாதத்தில் முந்தைய அலையின் உச்சத்தில் இருந்த தினசரி இறப்புகளை விட இந்த எண்ணிக்கை அதிகமாக உள்ளது, அவை 300 ஐ தாண்டியது. சமீபத்திய அதிகரிப்புக்கான காரணம் தெளிவாக இல்லை, ஆனால் வயதான நோயாளிகளிடையே நாள்பட்ட நோய்களின் மோசமடைந்ததால் ஏற்படும் இறப்புகளுடன் தொடர்புடையதாக இருக்கலாம் என்று நிபுணர்கள் கூறுகின்றனர்.

ஜப்பான் வெள்ளிக்கிழமை தனது எல்லை நடவடிக்கைகளை கடுமையாக்கியது, சீனாவின் பிரதான நிலப்பரப்பில் இருந்து வரும் அனைத்து மக்களுக்கும் கோவிட் இருப்பதாக சந்தேகிக்கப்படும் நபர்களுக்கு ஏற்கனவே நடத்தப்பட்ட ஆன்டிஜென் சோதனையை கட்டாயமாக்கியது. நேர்மறை சோதனை செய்பவர்கள், நியமிக்கப்பட்ட வசதிகளில் ஏழு நாட்கள் வரை தனிமைப்படுத்தப்படுவார்கள் மற்றும் அவர்களின் மாதிரிகள் மரபணு பகுப்பாய்வுக்கு பயன்படுத்தப்படும்.

பயணங்கள் மற்றும் விருந்துகளால் குறிக்கப்பட்ட புத்தாண்டு விடுமுறைக்கு முன்னதாக நடவடிக்கைகள் தொடங்கின. சீனாவிற்கும் ஜப்பானுக்கும் இடையிலான நேரடி விமானங்கள் இப்போதைக்கு நான்கு பெரிய ஜப்பானிய விமான நிலையங்களுக்கு மட்டுப்படுத்தப்படும் என்று அரசாங்க அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

ஜப்பான் இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் குறைந்தது மூன்று ஷாட்களைக் கொண்ட நுழைபவர்களுக்கு கோவிட் சோதனைகள் தேவைப்படுவதை நிறுத்தியது – சுமார் இரண்டு ஆண்டுகளாக வெளிநாட்டு சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு அதன் எல்லைகளை கிட்டத்தட்ட மூடிய பின்னர் நாட்டின் கவனமாக நடவடிக்கைகளை தளர்த்துவதன் ஒரு பகுதியாகும். முகமூடி அணிதல் மற்றும் சோதனை செய்வதற்கான பரிந்துரைகளைத் தவிர, வைரஸ் கட்டுப்பாடுகள் இல்லாத முதல் விடுமுறை இந்த ஆண்டு ஆகும்.

நாடு இப்போது சுமார் 200,000 அறியப்பட்ட தினசரி வழக்குகளைப் புகாரளிக்கிறது.

இந்த வார தொடக்கத்தில் ஒரு கூட்டத்தில், இந்த குளிர்காலத்தில் காய்ச்சல் வேகமாக பரவுவது மருத்துவ அமைப்புகளுக்கு அழுத்தத்தை சேர்க்கும் ஆற்றலையும் கொண்டுள்ளது என்று நிபுணர்கள் எச்சரித்தனர்.

சீனா சமீபத்தில் அதன் வைரஸ் எதிர்ப்பு கட்டுப்பாடுகளை மாற்றியமைத்தது, இது கிட்டத்தட்ட மூன்று ஆண்டுகளாக நாட்டை தனிமைப்படுத்தியது மற்றும் வெளிநாட்டு பயணங்களுக்கான பாஸ்போர்ட் மற்றும் விசாக்களை மீண்டும் வழங்குவதற்கான திட்டங்களை இந்த வாரம் அறிவித்தது. இது ஜனவரி மாதம் சந்திர புத்தாண்டு விடுமுறைக்கு வெளிநாடுகளுக்கு பல சீன மக்களை அனுப்பக்கூடும், இது வைரஸ் பரவக்கூடிய சாத்தியம் பற்றிய கவலையை எழுப்புகிறது.

இந்தியா, இத்தாலி, தென் கொரியா மற்றும் தைவான் ஆகிய நாடுகளும் சீனாவிலிருந்து வரும் பார்வையாளர்களுக்கு வைரஸ் சோதனைகள் தேவைப்படுவதன் மூலம் சீனாவின் தொற்றுநோய்களுக்கு பதிலளித்துள்ளன. ஜனவரி 5 முதல் சீனாவிலிருந்து வரும் அனைத்து பயணிகளுக்கும் சோதனை தேவைப்படும் என்று அமெரிக்கா புதன்கிழமை கூறியது.

2020 ஆம் ஆண்டின் தொடக்கத்தில் கோவிட் தொற்றுநோயின் தொடக்கத்தில் வெளிநாட்டினருக்கு விசா மற்றும் தனது சொந்த மக்களுக்கு பாஸ்போர்ட் வழங்குவதை சீனா நிறுத்தியது.

சமீபத்திய கதைகள்