Thursday, June 13, 2024 3:31 am

சீனா சாய்ஸ் 2002 இல் துணை ஆதரவு போர் பொருளாதாரத்தை நிலைநிறுத்தும்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

புகையிலை தொடர்பாக விதிக்கப்பட்ட தடைகளை நீக்க நியூசிலாந்து அரசாங்கம் முடிவு!

புதிய நியூசிலாந்து அரசாங்கம், முந்தைய அரசாங்கம் விதித்த புகையிலை கட்டுப்பாடுகளை ரத்து...

ஹமாஸ் அமைப்பினர் தாக்குதல் நடத்திய இடங்களை பிரதமருடன் சென்று பார்வையிட்டார் எலன் மஸ்க்!

இஸ்ரேலில் ஹமாஸ் அமைப்பினர் நடத்திய தாக்குதல்களுக்குப் பிறகு, அந்த இடங்களை இஸ்ரேலின்...

உலக நாடுகளின் கோரிக்கையால் இஸ்ரேல் – ஹமாஸ் இடையேயான போர் நிறுத்தம் நீட்டிப்பு!

கடந்த மாதம் முதல் நடந்து வந்த இஸ்ரேல் - ஹமாஸ் இடையேயான போர் சில...

இனி விசா இன்றி மலேசியாவுக்கு வரலாம் : அரசு அதிரடி அறிவிப்பு

மலேசிய பிரதமர் அன்வர் இப்ராஹிம், இந்தியா மற்றும் சீனா குடிமக்களுக்கு மலேசியாவில் விசா இல்லாமல் பயணம்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

2023 ஆம் ஆண்டில் பொருளாதாரத்தை ஸ்திரப்படுத்துவதில் சீனா கவனம் செலுத்துகிறது மற்றும் முக்கிய பொருளாதார இலக்குகள் தாக்கப்படுவதை உறுதிசெய்ய கொள்கை மாற்றங்களை முடுக்கிவிட வேண்டும் என்று தலைவர்கள் மற்றும் கொள்கை வகுப்பாளர்களின் நிகழ்ச்சி நிரல் அமைப்பைத் தொடர்ந்து வெள்ளிக்கிழமை வெளியிடப்பட்ட அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. பெய்ஜிங் ஆதரவு நடவடிக்கைகளை அதிகரிக்கும் என்ற எதிர்பார்ப்புகளுக்கு மத்தியில், 2023 ஆம் ஆண்டில் பொருளாதாரத்தின் போக்கை பட்டியலிட கூட்டப்பட்ட மூடிய கதவு இரண்டு நாள் கூட்டம் முதலீட்டாளர்களால் உன்னிப்பாகக் கவனிக்கப்பட்டது.

உலகப் பொருளாதாரம் பலவீனமடைந்து வரும் நிலையில், சீனாவின் ஏற்றுமதியைப் பாதிக்கும் அதே வேளையில், கடுமையான கட்டுப்பாடுகள், வணிகங்கள் மற்றும் நுகர்வோரைத் தாக்கும் திடீர் தளர்வுகளைத் தொடர்ந்து, COVID நோய்த்தொற்றுகள் அதிகரிப்பதால், உலகின் இரண்டாவது பெரிய பொருளாதாரம் பல தலையெழுத்துக்களை எதிர்கொள்கிறது. சீனா அடுத்த ஆண்டு ஒரு செயலூக்கமான நிதிக் கொள்கையையும் விவேகமான பணவியல் கொள்கையையும் செயல்படுத்தும் என்று வருடாந்திர மத்திய பொருளாதார வேலை மாநாட்டிற்குப் பிறகு வெளியிடப்பட்ட மற்றும் அதிகாரப்பூர்வ சின்ஹுவா செய்தி நிறுவனத்தால் வெளியிடப்பட்ட அறிக்கை கூறியது.

நிதிக் கொள்கை முடுக்கிவிடப்பட்டு மேலும் திறமையாக இருக்கும், தேவையான செலவினங்களின் தீவிரத்தை பராமரிக்கும், அதே நேரத்தில் பணவியல் கொள்கை துல்லியமாகவும் வலுவாகவும் இருக்கும், பணப்புழக்கத்தை நியாயமான அளவில் வைத்திருக்கும், சின்ஹுவா கூறினார். “அடுத்த ஆண்டு, நாங்கள் ஸ்திரத்தன்மைக்கு முன்னுரிமை அளிப்போம் மற்றும் முன்னேற்றத்திற்கு பாடுபடுவோம்” என்று சின்ஹுவா அறிக்கை மேற்கோளிட்டுள்ளது.

தொற்றுநோய் தடுப்பு மற்றும் கட்டுப்பாடு மற்றும் பொருளாதார மற்றும் சமூக வளர்ச்சியை சீனா சிறப்பாக ஒருங்கிணைக்க வேண்டும். கொள்கை வகுப்பாளர்கள் பொருளாதாரத்தில் உள்ள இரண்டு முக்கிய இழுக்குகள், பூஜ்ஜிய-கோவிட் கொள்கை மற்றும் சொத்துத் துறை வீழ்ச்சி ஆகியவற்றை நிவர்த்தி செய்ய நகர்ந்துள்ளனர், ஆனால் இந்த முயற்சிகள் பலனளிப்பதற்கு சிறிது காலம் ஆகும் என்று ஆய்வாளர்கள் நம்புகின்றனர்.

ஜனாதிபதி ஜி ஜின்பிங்கின் கையொப்பமான ‘ஜீரோ-கோவிட்’ கொள்கைகளுக்கு எதிரான வரலாற்று எதிர்ப்புகளைத் தொடர்ந்து வைரஸுடன் வாழ பெரும்பாலும் திறந்திருக்கும் உலகத்துடன் இணைந்திருக்க சீனாவின் நடவடிக்கை கடந்த வாரம். யு-டர்ன் நீண்டகால நன்மைகளைத் தரும் அதே வேளையில், அதிகரித்து வரும் நோய்த்தொற்றுகள் பலவீனமான சுகாதார அமைப்பை எடைபோடுகின்றன.

சீனாவின் பொருளாதாரம் இந்த ஆண்டின் முதல் மூன்று காலாண்டுகளில் வெறும் 3% மட்டுமே வளர்ந்தது மற்றும் முழு ஆண்டும் அந்த விகிதத்தில் இருக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, இது உத்தியோகபூர்வ இலக்கான 5.5% ஐ விட மிகக் குறைவு.

சீனாவின் பொருளாதாரம் சுருங்கும் தேவை, விநியோக அதிர்ச்சிகள் மற்றும் பலவீனமான எதிர்பார்ப்புகளால் அழுத்தத்தை எதிர்கொள்கிறது, சின்ஹுவா கூறினார். நவம்பரில் தொழிற்சாலை உற்பத்தி குறைந்து, சில்லறை விற்பனையில் சரிவு அதிகரித்தது, கணிப்புகள் காணாமல் போனது மற்றும் ஆறு மாதங்களில் மோசமான அளவீடுகளை எட்டியது, அதிகரித்து வரும் கோவிட்-19 வழக்குகள் மற்றும் பரவலான வைரஸ் கட்டுப்பாடுகள் ஆகியவற்றால் பாதிக்கப்பட்டது.

உள்நாட்டு தேவையை விரிவுபடுத்தவும், நுகர்வு மீட்சிக்கு முன்னுரிமை அளிக்கவும், 2023-ல் பெரிய பொருளாதார இலக்குகளை அடையவும் சீனா நடவடிக்கை எடுக்கும் என்று அந்த அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. அரசாங்க ஆலோசகர்கள் கடந்த மாதம் ராய்ட்டர்ஸிடம் 2023 ஆம் ஆண்டு வளர்ச்சி இலக்குகளை 4.5% முதல் 5.5% வரையிலான வளர்ச்சி இலக்குகளை ஏற்றுக்கொள்ள பரிந்துரைக்கிறோம் என்று கூறினார், அதே நேரத்தில் ஒரு மத்திய வங்கி ஆலோசகர் கடந்த மாதம் சீனா 5% க்கும் குறைவாக இலக்கை நிர்ணயிக்க வேண்டும் என்று கூறினார்.

அப்போதிருந்து, சீனா சுமார் 5% வளர்ச்சியை இலக்காகக் கொள்ள வேண்டும் என்ற முன்மொழிவுகள் கூட்டத்திற்கு முன்னதாகவே நீராவி பெற்றுள்ளன. கூட்டத்தில் முக்கிய பொருளாதார இலக்குகள் அங்கீகரிக்கப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்பட்டாலும், வழக்கமாக மார்ச் மாதம் நடைபெறும் சீனாவின் வருடாந்திர நாடாளுமன்ற கூட்டம் வரை அவை பகிரங்கமாக அறிவிக்கப்படாது.

“வீடுகள் ஊகத்திற்காக அல்ல” என்ற அதன் கொள்கையை சீனா கடைப்பிடிக்கும் என்று உயர்மட்ட தலைவர்கள் மீண்டும் வலியுறுத்தினர், மேலும் வலுவான வீட்டு தேவையை ஆதரிப்பதாக உறுதியளித்தனர்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்