Friday, June 2, 2023 3:14 am

சீனாவுடனான எல்லைப் பிரச்னை தொடர்பாக மத்திய அரசை ஒவைசி கடுமையாக விமர்சித்தார்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

ஜூன் 1 முதல் கோவாவில் போக்குவரத்து விதிகளை மீறுபவர்களை படம் பிடிக்க AI கேமராக்கள் அறிமுகம் !

தலைநகர் மற்றும் அதன் புறநகர்ப் பகுதிகளில் பொருத்தப்பட்டுள்ள செயற்கை நுண்ணறிவு (AI)...

டெல்லி அரசுக்கும் மத்திய அரசுக்கும் இடையே அவசர சட்டம்: ஸ்டாலினை கெஜ்ரிவால் இன்று சந்திக்கிறார்

தேசிய தலைநகரில் நிர்வாக சேவைகள் மீதான கட்டுப்பாடு தொடர்பான மத்திய அரசின்...

10ம் வகுப்பு பாட புத்தகத்தில் அதிரடி மாற்றங்கள் வருகிறது

இந்தியாவில் கடந்த 2020 ஆம் ஆண்டில் நடந்த கொரோனா ஊரடங்கு ஏற்படுத்திய பாதிப்பால், பள்ளி...

கர்நாடகாவில் கோர விபத்தில் சிக்கிய பயிற்சி விமானம்

கர்நாடகாவில் உள்ள சாம்ராஜ்நகர் மாவட்டத்தில் இந்திய விமானப்படை சேர்ந்த பயிற்சி விமானம்...
- Advertisement -

அகில இந்திய மஜ்லிஸ்-இ-இத்தேஹாதுல் முஸ்லிமீன் தலைவர் அசாதுதீன் ஓவைசி, பிரதமர் நரேந்திர மோடி தலைமையிலான மத்திய அரசை வியாழனன்று தாக்கியதோடு, சீனாவுடனான எல்லைப் பிரச்சினை தொடர்பாக மக்களையும், நாடாளுமன்றத்தையும் மத்திய அரசு இருட்டில் வைத்துள்ளது என்று கூறினார்.

“மக்களையும், பார்லிமென்ட்டையும் இருட்டில் வைத்துள்ளது மோடி அரசு. சீனாவின் உண்மை வெளிவருவதை கண்டு பயப்படுவது ஏன்? சீனாவின் ஆக்கிரமிப்பு குறித்த உண்மைகளை மறைக்க மோடிக்கு என்ன ஆர்வம்?” ஒவைசி ட்வீட் செய்து, சிக்கிம் மற்றும் அருணாச்சல பிரதேசத்தில் உள்ள உண்மையான கட்டுப்பாட்டுக் கோட்டில் (எல்ஏசி) “சீன ஆக்கிரமிப்பு” தொடர்பான செய்திக் கட்டுரையின் துணுக்கை இணைத்துள்ளார்.

செவ்வாய்கிழமை முன்னதாக, பிரதமர் நரேந்திர மோடி தலைமையிலான மத்திய அரசை கடுமையாக கிண்டல் செய்த அசாதுதீன் ஒவைசி, தனது அரசியல் தலைமையை காட்டத் தவறிவிட்டார் என்று கூறினார்.

“பிரதமர் அரசியல் தலைமையை காட்டத் தவறிவிட்டார். டிசம்பர் 9ஆம் தேதி நடந்த மோதல் குறித்து நீங்கள் அறிக்கை விடுகிறீர்கள். ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிடாமல் இருந்திருந்தால் இதைப் பற்றி பேசவே மாட்டீர்கள்” என்று மத்திய அரசை கடுமையாக தாக்கி ஓவைசி கூறியிருந்தார். நிலைமை கட்டுக்குள் உள்ளது என்பதை நிரூபிக்க அனைத்து தரப்பினரையும் மோதல் நடந்த இடத்திற்கு அழைத்துச் செல்லுமாறு கேட்டுக்கொள்கிறேன்.

மேலும், சீனாவின் பெயரைக் கூறுவதற்கு பிரதமரும் அரசாங்கமும் அஞ்சுவதாகவும் அவர் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

“15 சுற்று உரையாடலில் நீங்கள் என்ன செய்தீர்கள்? அனைத்து தரப்பினரையும் மோதல் நடக்கும் இடத்திற்கு அழைத்துச் செல்லுங்கள். சீனாவின் பெயரைப் பற்றி பேசுவதற்கு பிரதமர் பயப்படுகிறார், அவரது அரசாங்கம் சீனாவைப் பற்றி பேச பயப்படுகிறது,” என்று அவர் கூறினார்.

அருணாச்சலப் பிரதேசம் தவாங் செக்டரில் உள்ள யாங்சே பகுதியில் உள்ள உண்மையான கட்டுப்பாட்டுக் கோட்டை மீறி சீன மக்கள் விடுதலை ராணுவம் (பிஎல்ஏ) துருப்புக்கள் அத்துமீறி ஒருதலைப்பட்சமாக தற்போதைய நிலையை மாற்ற முயன்றதாக பாதுகாப்பு அமைச்சர் ராஜ்நாத் சிங் ராஜ்யசபாவில் செவ்வாய்க்கிழமை தெரிவித்தார். இந்திய ராணுவ தளபதிகளின் சரியான நேரத்தில் தலையீடு.

ராஜ்யசபாவில் ஒரு அறிக்கையை அளித்து, பாதுகாப்பு அமைச்சர் மேல் சபையில், “எங்கள் படைகள் நமது பிராந்திய ஒருமைப்பாட்டைப் பாதுகாக்க உறுதிபூண்டுள்ளன, மேலும் அதன் மீதான எந்தவொரு முயற்சியையும் முறியடிக்கும்” என்று உறுதியளித்தார். துணிச்சலான முயற்சியில் நமது வீரர்களுக்கு ஆதரவளிப்பதில்.”

இந்த சம்பவத்தை விளக்கிய அமைச்சர், “அருணாச்சல பிரதேசத்தின் தவாங் செக்டார் பகுதியில் டிசம்பர் 9, 2022 அன்று நமது எல்லையில் நடந்த ஒரு சம்பவம் குறித்து இந்த ஆகஸ்ட் மாளிகைக்கு நான் விளக்க விரும்புகிறேன்” என்றார்.

“டிசம்பர் 9, 2022 அன்று, பிஎல்ஏ துருப்புக்கள் தவாங் செக்டரின் யாங்ட்சே பகுதியில் உள்ள எல்ஏசியை மீறி ஒருதலைப்பட்சமாக நிலைமையை மாற்ற முயன்றனர். சீன முயற்சியை எங்கள் துருப்புக்கள் உறுதியான மற்றும் உறுதியான முறையில் எதிர்த்தன.

அதைத் தொடர்ந்து ஏற்பட்ட மோதல் உடல் ரீதியான சண்டைக்கு வழிவகுத்தது, அதில் இந்திய இராணுவம் PLA ஐ எங்கள் எல்லைக்குள் அத்துமீறி நுழைவதைத் துணிச்சலாகத் தடுத்தது மற்றும் அவர்களின் பதவிகளுக்குத் திரும்பும்படி கட்டாயப்படுத்தியது” என்று சிங் கூறினார்.

மேலும், “சண்டையால் இரு தரப்பிலும் சில பணியாளர்களுக்கு காயம் ஏற்பட்டது” என்று கூறிய அவர், “எங்கள் தரப்பில் உயிரிழப்புகள் அல்லது கடுமையான உயிர் சேதம் எதுவும் இல்லை” என்று தெளிவுபடுத்தினார். “இந்திய இராணுவத் தளபதிகளின் சரியான நேரத்தில் தலையீடு காரணமாக, PLA வீரர்கள் தங்கள் இருப்பிடங்களுக்குத் திரும்பிச் சென்றனர்” என்று சிங் கூறினார்.

இந்த சம்பவத்தின் தொடர்ச்சியாக, அமைச்சர் மேலும் கூறுகையில், அப்பகுதியில் உள்ள உள்ளூர் தளபதி “2022 ஆம் ஆண்டு டிசம்பர் 11 ஆம் தேதி, நிறுவப்பட்ட பொறிமுறைகளுக்கு இணங்க பிரச்சினையை விவாதிக்க தனது எதிரியுடன் கொடி கூட்டத்தை நடத்தினார்”.

“அத்தகைய நடவடிக்கைகளில் இருந்து விலகி, எல்லையில் அமைதியையும் அமைதியையும் பராமரிக்க சீன தரப்பு கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டது.

இராஜதந்திர வழிகள் மூலமாகவும் சீனத் தரப்பிடம் இந்த விவகாரம் எடுத்துக் கொள்ளப்பட்டுள்ளது,” என்று சிங் கூறினார். “எங்கள் பிராந்திய ஒருமைப்பாட்டைப் பாதுகாக்க எங்கள் படைகள் உறுதிபூண்டுள்ளன, மேலும் அதன் மீதான எந்தவொரு முயற்சியையும் முறியடிக்கத் தொடரும்” என்றும் அமைச்சர் சபைக்கு உறுதியளித்தார்.

“நமது வீரர்களின் துணிச்சலான முயற்சிக்கு ஆதரவாக இந்த முழு சபையும் ஒன்றுபட்டு நிற்கும் என்று நான் நம்புகிறேன்” என்று அமைச்சர் மேலும் கூறினார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்