Friday, March 1, 2024 6:32 am

ராஜஸ்தான் அரசின் திட்டங்களை நாடு முழுவதும் செயல்படுத்துமாறு பிரதமரிடம் கெலாட் கேட்டுக் கொண்டார்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

உலகின் மிக நீண்ட கூந்தல் கொண்ட பெண் கின்னஸ் சாதனை படைப்பு..!

உத்தரப்பிரதேசத்தைச் சேர்ந்த ஸ்மிதா ஸ்ரீவஸ்தவா உலகின் மிக நீளமான தலைமுடி கொண்ட...

தேர்தல் நடத்தை விதியை மீறிய பி.ஆர்.எஸ் எம்எல்சி கவிதா : காங்கிரஸ் கட்சி புகார்!

தெலங்கானா மாநில சட்டமன்ற தேர்தல் வாக்குப்பதிவு நடைபெற்று வரும் சூழலில், வாக்களிக்க...

ஆளுநர் ஆரிஃப் கான் 2 ஆண்டுகளாக என்ன செய்து கொண்டிருந்தார்? : கேரள ஆளுநருக்கு உச்ச நீதிமன்றம் சரமாரி கேள்வி

கேரள சட்டப்பேரவை நிறைவேற்றிய 7 மசோதாக்களுக்கு ஆளுநர் ஒப்புதல் வழங்காமல், இரண்டு ஆண்டுகளாகத் தாமதப்படுத்தியதற்கு...

இஸ்ரோ விஞ்ஞானிக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின் உயரிய விருது

இஸ்ரோவின் ககன்யான் திட்ட முன்னாள் இயக்குநரான விஞ்ஞானி வி.ஆர்.லலிதாம்பிகாவுக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

ராஜஸ்தான் முதல்வர் அசோக் கெலாட் புதன்கிழமை பிரதமர் நரேந்திர மோடியிடம் காங்கிரஸ் தலைமையிலான மாநில அரசின் முக்கிய திட்டங்களை நாடு முழுவதும் செயல்படுத்த வேண்டும் என்று வலியுறுத்தினார். சிரஞ்சீவி உடல்நலக் காப்பீட்டுத் திட்டம், இந்திரா ரசோய் யோஜனா, நகர்ப்புற வேலை உறுதித் திட்டம், விவசாயிகளுக்கு மாதம் ரூ.1,000 கவுரவ ஊதியம் வழங்கும் திட்டம் ஆகியவை மக்களுக்கு வரப்பிரசாதமாக உள்ளது என்றார்.

”உலகில் இப்படி ஒரு திட்டம் இல்லை. இந்த 5 திட்டங்களையும் நாடு முழுவதும் செயல்படுத்த வேண்டும் என்று பிரதமரிடம் கோரிக்கை விடுக்கிறேன்,” என்று செய்தியாளர் கூட்டத்தில் தெரிவித்தார். சாமானியர்களுக்கான சமூகப் பாதுகாப்பு பிரச்சினையை வலியுறுத்தி, நாடு முழுவதும் ஓய்வூதியக் கொள்கையை மத்திய அரசு அறிமுகப்படுத்த வேண்டும் என்று கெலாட் கோரினார். முதியோர்களுக்கான ஓய்வூதியம் தொடர்பாகவும் கொள்கை முடிவு எடுக்க வேண்டும் என்றார்.

சிரஞ்சீவி உடல்நலக் காப்பீட்டுத் திட்டம் குறித்து கெஹ்லாட் கூறுகையில், ”முழு சிகிச்சையையும் இலவசமாக வழங்கியுள்ளோம். இந்திய வரலாற்றிலேயே முதல்முறையாக இந்தியாவில் எந்த மாநிலமும் பத்து லட்சம் ரூபாய் காப்பீடு வழங்கவில்லை.

இந்த திட்டத்துடன் ரூ. 5 லட்சம் விபத்து காப்பீடும் இணைக்கப்பட்டுள்ளது.” என்று கெஹ்லாட் கூறுகையில், குடிமக்கள் சிறந்த சுகாதார சேவைகளைப் பெறுவதற்கான சட்ட உரிமைகள் மற்றும் உரிமையை நிலைநாட்டுவதற்காக ‘உடல்நலத்திற்கான உரிமை’ மசோதாவை அரசாங்கம் சட்டசபையில் அறிமுகப்படுத்தியது. ஆட்சேபனைக்கு பின், தேர்வுக்குழுவுக்கு அனுப்பப்பட்டது. இது மீண்டும் வரும் சட்டசபையில் கொண்டு வரப்படும்.

மத்தியில் ஆளும் பாரதிய ஜனதா கட்சியை (பாஜக) விமர்சித்த முதல்வர், கட்சி ஆட்சியில் இருந்தாலும், அது ஒருபோதும் முற்போக்கானதாக இல்லை என்றும், மதத்தின் பெயரால் அது ஆட்சிக்கு வந்துள்ளது என்றும் கூறினார்.

மதத்தின் பெயரால் ஆட்சிக்கு வருவது வேறு, ஆனால் ஜனநாயகத்தில் கொள்கை, திட்டம், கொள்கை அடிப்படையில் அரசியல் செய்வது நாட்டில் நடக்க வேண்டிய மற்றொரு விஷயம்,” என்றார்.

இந்த மாநாட்டில் கலந்து கொண்ட காங்கிரஸ் பொதுச் செயலாளர் ஜெய்ராம் ரமேஷ், பிரதமர் மோடியின் வரையறையை மாற்றிவிட்டார். ”பிரதமர் என்றால் பிரதமர் அல்ல, பிரதமர் என்றால் பேக்கேஜிங் மற்றும் மார்க்கெட்டிங்” என்று அவர் கூறினார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்