26 C
Chennai
Sunday, February 5, 2023
Homeஉலகம்இங்கிலாந்து, இத்தாலியுடன் இணைந்து ஜப்பான் புதிய போர் விமானத்தை உருவாக்க உள்ளது

இங்கிலாந்து, இத்தாலியுடன் இணைந்து ஜப்பான் புதிய போர் விமானத்தை உருவாக்க உள்ளது

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

மற்றொரு சீன உளவு பலூன் லத்தீன் அமெரிக்காவின் மீது...

அமெரிக்க அதிகாரிகள் இதேபோன்ற கண்காணிப்பு பலூனை அமெரிக்க வான்வெளியில் கடந்து செல்வதைக்...

அமெரிக்காவில் வேலை குறைப்பு, குறைந்த ஊதியம் ஆகியவற்றுக்கு எதிராக...

துணை ஒப்பந்தத் தொழிலாளர்களுக்கான வேலை நிலைமைகள் குறித்து கவனம் செலுத்தவும், சமீபத்தில்...

சீனாவின் உளவு பலூன் என சந்தேகிக்கப்படும் இரண்டாவது சம்பவத்தை...

கனடாவின் தேசிய பாதுகாப்பு திணைக்களம் வியாழன் அன்று (உள்ளூர் நேரம்) சீன...

மசூதியில் வெடிகுண்டு நடத்தியவர் போலீஸ் சீருடையில் இருந்ததாகவும், பாதுகாப்பை...

இந்த வாரம் பாகிஸ்தானின் பெஷாவரில் உள்ள போலீஸ் வளாகத்தில் உள்ள மசூதியில்...

‘சீனா மனநிலையை மாற்ற வேண்டும், பிராந்திய ஒருமைப்பாட்டை மதிக்க...

திபெத்தை ஆக்கிரமித்ததில் இருந்து, சீனா பொதுவாக ஒரு இராணுவ விரிவாக்க நாடாக...

டோக்கியோ தனது பாரம்பரிய கூட்டாளியான அமெரிக்காவிற்கு அப்பால் பாதுகாப்பு ஒத்துழைப்பை விரிவுபடுத்தும் நோக்கத்தில், தனது அடுத்த தலைமுறை போர் விமானத்தை இங்கிலாந்து மற்றும் இத்தாலியுடன் கூட்டாக உருவாக்குவதாக ஜப்பான் வெள்ளிக்கிழமை அறிவித்தது.

மிட்சுபிஷி எஃப்-எக்ஸ் போர் விமானம், ஜப்பான் முன்பு அமெரிக்காவுடன் இணைந்து உருவாக்கிய எஃப்-2 இன் வயதான கடற்படையை மாற்றும்.

யூரோஃபைட்டர் டைபூனின் வாரிசான ஜப்பானின் எஃப்-எக்ஸ் மற்றும் பிரிட்டனின் டெம்பஸ்ட் ஆகியவை 2035 ஆம் ஆண்டில் அடுத்த தலைமுறை போர் விமானமாக இணைக்கப்படும். சீனாவின் வளர்ந்து வரும் உறுதியை எதிர்கொள்வதில் ஜப்பானுக்கு இந்த ஒப்பந்தம் அதிக ஆதரவை அளிக்கும் மற்றும் பிரிட்டன் இந்தியாவில் ஒரு பெரிய இருப்பை அனுமதிக்கும். பசிபிக் பகுதி.

வெள்ளிக்கிழமை போர் விமான அறிவிப்பு, பிரதமர் ஃபுமியோ கிஷிடா, அடுத்த ஐந்து ஆண்டுகளில் பாதுகாப்புச் செலவினங்களில் பெரும் ஊக்கம் உட்பட, ஜப்பானின் இராணுவத் திறனை வளர்ப்பதை நோக்கமாகக் கொண்ட செலவின இலக்குகளை அறிவித்த நான்கு நாட்களுக்குப் பிறகு வந்தது. ஐந்தாண்டு செலவினமான 43 டிரில்லியன் யென் ($316 பில்லியன்) ஐச் சந்திக்க, அரசாங்கத்திற்கு ஆண்டுதோறும் கூடுதலாக 4 டிரில்லியன் யென் ($30 பில்லியன்) தேவைப்படும். அதில், நான்கில் ஒரு பங்கு வரி உயர்வு மூலம் நிதியளிக்கப்படும்.

திருத்தப்பட்ட தேசிய பாதுகாப்பு மூலோபாயம், இம்மாத இறுதியில் வெளியிடப்படும் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, இது நாட்டை முன்கூட்டியே தாக்கும் திறன் மற்றும் நீண்ட தூர ஏவுகணைகளை நிலைநிறுத்த அனுமதிக்கும் என்று கணிக்கப்பட்டுள்ளது. 1945 இல் ஜப்பானின் இரண்டாம் உலகப் போரின் தோல்விக்குப் பிறகு ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்ட தற்காப்பு மட்டுமே பாதுகாப்புக் கொள்கையிலிருந்து இது ஒரு பெரிய மற்றும் சர்ச்சைக்குரிய மாற்றமாகும்.

சீனா மற்றும் வட கொரியாவில் இருந்து வளர்ந்து வரும் அச்சுறுத்தல்களை எதிர்கொள்ள, ஜப்பான் தென்கிழக்கு ஆசிய நாடுகள் மற்றும் ஐரோப்பாவுடன் ஆஸ்திரேலியா உட்பட இந்தோ-பசிபிக் நாடுகளுடன் தனது பாதுகாப்பு கூட்டாண்மைகளை விரிவுபடுத்தி வருகிறது.

வெள்ளிக்கிழமை பிற்பகுதியில், ஜப்பானும் ஆஸ்திரேலியாவும் அக்டோபரில் புதிய இருதரப்பு பாதுகாப்பு ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்ட பிறகு, கிஷிடா மற்றும் ஆஸ்திரேலிய பிரதமர் அந்தோனி அல்பானீஸ் இராணுவ உறவுகளை மேலும் ஆழப்படுத்துவது குறித்து விவாதிக்க டோக்கியோவில் தங்கள் வெளியுறவு மற்றும் பாதுகாப்பு மந்திரிகளின் “2+2” பாதுகாப்பு பேச்சுவார்த்தைகளை நடத்தவிருந்தனர். இது சீனாவின் வளர்ந்து வரும் உறுதிக்கு மத்தியில் இராணுவம், உளவுத்துறை மற்றும் இணைய பாதுகாப்பு ஒத்துழைப்பை உள்ளடக்கியது.

ஜப்பானின் புதிய பாதுகாப்பு மூலோபாயம் இது ஒரு பெரிய வேலைநிறுத்த திறனை அனுமதிக்கிறது மற்றும் ஆஸ்திரேலியாவில் கூட்டு பயிற்சிகளை விரிவுபடுத்த நம்புகிறது, இது வீட்டில் நடத்த கடினமாக இருக்கும் துப்பாக்கி சூடு பயிற்சிகள் உட்பட, பாதுகாப்பு அமைச்சக அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

புதிய தணிக்கை மற்றும் நெட்வொர்க்கிங் கொண்ட F-35 மற்றும் Eurofighter ஐ விட உயர்ந்த மல்டி ரோல் ஸ்டெல்த் போர் விமானமாக இருக்கும் என்று பாதுகாப்பு அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது. ஜப்பானில் 94 எஃப்-2 போர் விமானங்கள், இங்கிலாந்தில் 144 யூரோஃபைட்டர்கள் மற்றும் இத்தாலியில் 94 யூரோஃபைட்டர்களுக்குப் பதிலாக புதிய போர் விமானம் இருக்கும் என்று ஜப்பானிய அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

உற்பத்தி இலக்குகள், மேம்பாட்டு செலவு மற்றும் விமான வடிவமைப்பு உள்ளிட்ட கூடுதல் விவரங்கள் இன்னும் விவாதிக்கப்படுகின்றன என்று அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

கிஷிடாவின் ஆளும் லிபரல் டெமாக்ரடிக் கட்சி ஜப்பானின் ஆயுத ஏற்றுமதி மற்றும் தொழில்நுட்ப பரிமாற்றங்கள் மீதான கட்டுப்பாடுகளை மேலும் தளர்த்த விரும்புகிறது, அதனால் கூட்டாக உருவாக்கப்பட்ட புதிய போர் விமானங்களை ஏற்றுமதி செய்யலாம்.

ஜப்பான் 2014 இல் ஆயுத ஏற்றுமதி தடையை தளர்த்தியது மற்றும் ஒரு வருடம் கழித்து அதன் சொந்த கையகப்படுத்தல், தொழில்நுட்பம் மற்றும் தளவாட ஏஜென்சியை உருவாக்கியது. அரசாங்கம், விற்பனையை ஊக்குவிப்பதற்குப் பதிலாக, அமெரிக்காவில் இருந்து பெரிய டிக்கெட் வாங்குதல்களை அதிகரித்ததால், அந்த உத்தி கொஞ்சம் கொஞ்சமாக முன்னேறியுள்ளது.

ஜப்பான் ஆரம்பத்தில் லாக்ஹீட் மார்ட்டினை அடுத்த தலைமுறை போர் விமானத்தை உருவாக்குவதற்கான தனது கூட்டாளியாக கருதியது. ஆனால் திருட்டுத்தனமான தொழில்நுட்பத்திற்கான நிபுணத்துவ திறவுகோலை பகிர்ந்து கொள்ள அமெரிக்க நிறுவனம் தயக்கம் காட்டுவதால், அது திட்டத்தை கைவிட்டது.

அதற்கு பதிலாக ஜப்பானும் அமெரிக்காவும் “தன்னாட்சி அமைப்பு திறன்களில் ஒத்துழைக்கும், இது ஜப்பானின் அடுத்த போர் திட்டத்தை பூர்த்தி செய்யும்” என்று இரு அரசாங்கங்களும் வெள்ளிக்கிழமை அறிவித்தன.

பழுதுபார்ப்புகளில் ஒவ்வொரு நாடும் அதன் சொந்த முடிவுகளை எடுக்க அனுமதிக்கும் முக்கிய தகவல்களை ஜப்பான் பகிர்ந்து கொள்வதை உறுதிசெய்த பின்னர் பிரிட்டனும் இத்தாலியும் கூட்டாளர்களாக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டன, அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர்.

போர் விமான ஒப்பந்தத்தின் கீழ், ஜப்பானின் மிட்சுபிஷி ஹெவி இண்டஸ்ட்ரீஸ் பிரிட்டிஷ் பாதுகாப்பு ஒப்பந்த நிறுவனமான பிஏஇ சிஸ்டம்ஸ் பிஎல்சியுடன் கூட்டு சேரும். இந்த திட்டத்தில் இத்தாலியின் லியோனார்டோ எஸ்.பி.ஏ முக்கிய பங்கு வகிக்கிறார். ஜப்பானின் IHI, பிரிட்டனின் ரோல்ஸ் ராய்ஸ் மற்றும் இத்தாலியின் அவியோ ஏரோ ஆகியவை அதன் இயந்திரத்திற்கு பொறுப்பாகும், அதே நேரத்தில் Mitsubishi Electric Co., Leonardo U.K. மற்றும் Leonardo S.p.A. ஏவியோனிக்ஸ் துறையில் வேலை செய்யும் என்று ஜப்பானிய தரப்பு தெரிவித்துள்ளது.

பிரதமர் ரிஷி சுனக் ஒரு அறிக்கையில், “எங்களுக்கு தீங்கு செய்ய முயல்பவர்களை” விஞ்ச பாதுகாப்பு தொழில்நுட்பங்களில் முன்னேற்றத்தின் விளிம்பில் இருக்க வேண்டியதன் அவசியத்தை இந்த கூட்டு போர் விமான வளர்ச்சி பிரதிபலிக்கிறது என்று கூறினார். யூரோ-அட்லாண்டிக் பகுதி மற்றும் இந்தோ-பசிபிக் பகுதியின் பாதுகாப்பு “பிரிக்க முடியாதது” என்று அவர் கூறினார்.

ஒரு ஜெட் விமானத்தை உருவாக்குவதே லட்சியம் என்று அவரது அலுவலகம் கூறியது, “படைக்கப்படாத விமானம், மேம்பட்ட சென்சார்கள், அதிநவீன ஆயுதங்கள் மற்றும் புதுமையான தரவு அமைப்புகள் போன்ற திறன்களின் நெட்வொர்க்கால் மேம்படுத்தப்பட்டது.” மூன்று நாடுகளின் தலைவர்கள் ஒரு கூட்டு அறிக்கையில், “உலகளாவிய போர் விமான திட்டம்” என்று அழைக்கப்படும் திட்டம், பாதுகாப்பு உறவுகள், அறிவியல் மற்றும் தொழில்நுட்ப ஒத்துழைப்பை ஆழப்படுத்தும், விநியோகச் சங்கிலிகளை ஒருங்கிணைக்க மற்றும் பாதுகாப்புத் துறையை மேலும் வலுப்படுத்த உதவும்.

சமீபத்திய கதைகள்