27.2 C
Chennai
Tuesday, March 21, 2023
Homeதமிழகம்சென்னை-பெங்களூரு வேகத்தை மணிக்கு 160 கிமீ ஆக அதிகரிப்பது குறித்து எஸ் ஆர்லை அறிக்கை சமர்ப்பித்தது

சென்னை-பெங்களூரு வேகத்தை மணிக்கு 160 கிமீ ஆக அதிகரிப்பது குறித்து எஸ் ஆர்லை அறிக்கை சமர்ப்பித்தது

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

தமிழக பட்ஜெட்: முதல்வரின் காலை உணவு திட்டத்திற்கு ரூ.500...

தமிழக நிதியமைச்சர் டாக்டர் பி.டி.ஆர். தியாகராஜன் திங்கள்கிழமை மாநிலத்தில் உள்ள அரசுப்...

தமிழக அரசு பட்ஜெட்டை தாக்கல் செய்கிறது, வருவாய் பற்றாக்குறை...

பேரறிஞர் அண்ணா பிறந்தநாளான செப்டம்பர் முதல் தகுதி வாய்ந்த குடும்பத்தலைவிகளுக்கு மகளிர்...

1.5 கிலோ தங்கம், ரூ.6 லட்சம் ரொக்கம் ஆகியவற்றை...

நகைக்கடைக்காரரை வழிமறித்து அவரிடமிருந்து 1.5 கிலோ தங்கம் மற்றும் ரூ.6.25 லட்சம்...

சென்னையில் 301வது நாளாக பெட்ரோல், டீசல் விலையில் எந்த...

சென்னையில் கடந்த 300 நாட்களாக ஒரு லிட்டர் பெட்ரோல், டீசல் விலை...

தமிழகத்தில் புதிய அரசியல் சக்தியாக சீமான் உருவாகி வருகிறார்...

நாம் தமிழர் கட்சி தலைவரும், முன்னாள் இயக்குநருமான சீமான் தமிழக அரசியலில்...

சென்னை-பெங்களூரு இடையே வேகத்தை மணிக்கு 160 கிமீ வேகத்தில் அதிகரிக்க தெற்கு ரயில்வே (எஸ்ஆர்) விரிவான திட்ட அறிக்கையை (டிபிஆர்) சமர்ப்பித்துள்ளது. சென்னை-கூடூர், சென்னை-ரேணிகுண்டா பிரிவுகளில் வேகத்தை மணிக்கு 160 கிமீ வேகத்தில் அதிகரிக்க மண்டல ரயில்வே மற்றொரு டிபிஆரை சமர்ப்பித்தது.

வேகம் மேம்படுத்தப்பட்டதன் மூலம், சென்னை மற்றும் மைசூரு இடையே வந்தே பாரத் விரைவு ரயில் குறைந்தபட்சம் பெங்களூரு வரை மணிக்கு 160 கிமீ வேகத்தை அடைய உதவும். தற்போது, ​​உள்கட்டமைப்பு வசதிகளை மேம்படுத்த வேண்டும் என்பதற்காக, சதாபதி எக்ஸ்பிரஸுடன் ஒப்பிடும் போது, ​​ரயில் பயண நேரத்தை 20 நிமிடங்கள் மட்டுமே குறைக்கிறது. வேகத்தை மேம்படுத்தும் திட்டத்திற்கு ஒப்புதல் அளிக்கப்பட்டு, முடிவடைந்தவுடன், சென்னை மற்றும் பெங்களூரு இடையே ரயிலின் சராசரி வேகம் மணிக்கு 115 கிமீ வேகத்தில் அதிகரிக்கும் என்று மூத்த ரயில்வே அதிகாரி ஒருவர் டிடி நெக்ஸ்ட் இடம் தெரிவித்தார்.

சிவில், எலக்ட்ரிக்கல் இன்ஜினியரிங், சிக்னல் மற்றும் டெலிகாம் மற்றும் மெக்கானிக்கல் துறைகளால் கவனிக்கப்படும் நான்கு அம்சங்களை டிபிஆர் மதிப்பிடும் என்று மற்றொரு அதிகாரி கூறினார். அவை, வழித்தடத்தில் உள்ள லெவல் கிராசிங் (LC) வாயில்களின் எண்ணிக்கை, நிரந்தர வேகக் கட்டுப்பாடுகள், ஓட்டு எண்ணிக்கை, உருவாக்கத்தின் வலிமை, பாதை மற்றும் பொருத்துதல்களின் நிலைமைகள், பாலத்தின் வலிமை மற்றும் வேலியின் தேவை. மேலும், தற்போதுள்ள மின்சாரம் வழங்கல் திறன் மற்றும் பற்றாக்குறை ஏதேனும் இருந்தால், தற்போதுள்ள இழுவை துணை மின்நிலையங்களின் எண்ணிக்கை (TSS), நடுநிலை பிரிவு மற்றும் பிற இழுவை பொருத்துதல்கள் மற்றும் உள்கட்டமைப்பு ஆகியவற்றின் நிலையும் மதிப்பிடப்படும்.

சிக்னல் மற்றும் டெலிகாம் துறையானது தற்போதுள்ள சிக்னலிங் அமைப்பு, எல்சி கேட்களின் இன்டர்லாக், ரயில் பாதுகாப்பு மற்றும் எச்சரிக்கை அமைப்பு (TPWS) ஆகியவற்றின் வேகத்தை மேம்படுத்துவதற்கான தேவைகளை ஆய்வு செய்யும்.

டிபிஆர், ரோலிங் ஸ்டாக்கின் தற்போதைய பராமரிப்பு வசதிகள் மற்றும் பராமரிப்பு மற்றும் பிற மேம்பட்ட பராமரிப்பு வசதிகளை வழங்குவதற்கான தானியங்கு மற்றும் கருவி கண்டறியும் அமைப்புகளுக்கான பரிந்துரைகளை பகுப்பாய்வு செய்யும். “டிபிஆரின் பார்வையில், பின்தொடர்தல் ஆய்வுகள் மற்றும் பிற நெறிமுறைகள் கண்டிப்பாக கடைபிடிக்கப்பட வேண்டும்,” என்று அந்த அதிகாரி மேலும் கூறினார்.

ரயில்வே அமைச்சகம் வழித்தடங்களை குரூப் ஏ மற்றும் பி என வகைப்படுத்துகிறது, இதில் வேகத்தை முறையே 160 கிமீ மற்றும் 130 கிமீ என அதிகரிக்கலாம். அக்டோபரில், சென்னை – கூடூர் பிரிவு (134.3 கிமீ) பிரிவு, குரூப் ஏ தங்க நாற்கர பாதையாக வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளது, தெற்கு ரயில்வேயின் முதல் பிரிவாக மணிக்கு 130 கிமீ வேகத்தில் ரயில்களைக் கையாளும் திறன் கொண்டது.

சென்னை-ரேணிகுண்டா பிரிவில் (134.78 கி.மீ.) குரூப் பி-யின் கீழ் வரும், தங்க நாற்கர பாதை, மணிக்கு 110 கி.மீ முதல் 130 கி.மீ வரை வேகத்தை மேம்படுத்துவதற்கான பணிகள் ஏற்கனவே முடிக்கப்பட்டுள்ளன. ரயில்வே பாதுகாப்பு ஆணையரின் அனுமதியைப் பெற்ற பிறகு, நடப்பு நிதியாண்டிலேயே வேகத்தை மேம்படுத்தும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

சமீபத்திய கதைகள்