26 C
Chennai
Sunday, February 5, 2023
Homeஆரோக்கியம்ஒரு நாளைக்கு எத்தனை லிட்டர் தண்ணீர் குடித்தால் நல்லது இதோ உங்களுக்கான ஆரோக்கிய தகவல்

ஒரு நாளைக்கு எத்தனை லிட்டர் தண்ணீர் குடித்தால் நல்லது இதோ உங்களுக்கான ஆரோக்கிய தகவல்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

2023 இல் ஆயுர்வேதத்தின்படி சரியாக சாப்பிடுவதற்கான உங்கள் வழிகாட்டி

ஆயுர்வேதத்தின் மையக் கொள்கைகளில் ஒன்று, எந்த இரண்டு நபர்களும் ஒரே மாதிரியாக...

மீதமான உணவுகளை சூடு பண்ணி சாப்பிடுவதால் ஏற்படும்...

பொதுவாகவே வீட்டில் மதியம் சமைத்த சாப்பாடுகளை இரவில் சூடு பண்ணி சாப்பிடுவதால்...

இரவில் படுத்தவுடன் தூக்கம் வரவில்லையா? அப்போ இத...

மனிதர்கள் மட்டுமின்றி விலங்குகள் என அனைத்திற்கும் தூக்கம் என்பது ஆரோக்கியமாக வாழ...

நீரிழிவு நோயை முற்றிலும் கட்டுப்படுத்தும் உணவு பொருட்களின் முழு...

இன்று நீரிழிவு நோயினால் பாதிக்கப்படும் மக்களின் எண்ணிக்கை நாளுக்கு நாள் அதிகமாகி...

காலை சோர்வை போக்க சூப்பரான டிப்ஸ் இதோ உங்களுக்காக

பொதுவாகவே காலையில் எழும்பவே சோம்பலாக இருக்கும். படுக்கையை விட்டு எழவும் மனமே...

ஒரு நபருக்கு இயல்பான உடல் வழக்கத்தை உறுதி செய்யும் வாழ்க்கையின் மிக இன்றியமையாத பகுதியாக நீர் உள்ளது. இயற்கையின் ஒரு எளிய கூறு என்றாலும், உயிர்வாழ்வதற்காக தண்ணீரை உட்கொள்வது அவ்வப்போது ஒரு அகநிலை தலைப்பு. ஒவ்வொரு நாளும் எட்டு கிளாஸ் தண்ணீர் குடிக்க வேண்டும் என்று விஞ்ஞானிகள் மற்றும் சுகாதார நிபுணர்கள் அடிக்கடி கூறியுள்ளனர். இருப்பினும், உடல் எடை மற்றும் ஒரு நபரின் மருத்துவ நிலையைப் பொறுத்து அளவு மாறுபடும் என வாதிடப்படுகிறது.

சமீபத்தில், புரூஸ் லீயின் மரணம் தலைப்புச் செய்தியாக இருந்தது, அவர் அதிக தண்ணீர் குடித்ததால் இறந்திருக்கலாம் என்று அறிக்கைகள் தெரிவிக்கின்றன, தற்காப்பு கலை ஐகான் ஹாங்காங்கில் 1973 கோடையில் 32 வயதில் இறந்து கிட்டத்தட்ட 50 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு மருத்துவர்கள் கூறியுள்ளனர்.

என்டர் தி டிராகன் நட்சத்திரம் பெருமூளை வீக்கம் அல்லது மூளை வீக்கத்தால் இறந்துவிட்டது. உலகின் மிகச்சிறந்த பிரபலங்களில் ஒருவராக அறியப்பட்ட அவரது மரணம் அனைவரையும் ஆச்சரியத்தில் ஆழ்த்தியது. வலி நிவாரணி மருந்தின் எதிர்வினையாக அவர் பெருமூளை வீக்கத்தால் இறந்தார் என்று மருத்துவர்கள் நம்பினாலும், இப்போது, ​​​​கிட்டத்தட்ட 50 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, கிளினிக்கல் கிட்னி ஜர்னல் அறிக்கையின்படி, அதிகப்படியான தண்ணீர் குடித்ததாலும், முந்தைய சிறுநீரகக் காயத்தாலும் அவர் மரணம் அடைந்ததாக ஆராய்ச்சியாளர்கள் கூறுகின்றனர்.

“முரண்பாடாக, ‘நீராக இருங்கள், என் நண்பரே’ என்ற மேற்கோளை லீ பிரபலப்படுத்தினார், ஆனால் அதிகப்படியான நீர் இறுதியில் அவரைக் கொன்றதாகத் தோன்றுகிறது” என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் தங்கள் ஆய்வில் எழுதினர்.

ஃபரிதாபாத்தில் உள்ள ஃபோர்டிஸ் எஸ்கார்ட்ஸ் மருத்துவமனையின் மூத்த சிறுநீரகவியல் ஆலோசகர் டாக்டர் தேஜேந்திர சிங் சௌஹான் IndiaToday.in கூறும்போது, ​​ஒரு ஆரோக்கியமான நபருக்கு 6-8 கிளாஸ் தண்ணீர் அடிப்படைத் தேவையாக இருந்தாலும், அதன் அதிகப்படியான அளவு மிகவும் தீங்கு விளைவிக்கும்.

சயின்ஸ் இதழில் வெளியிடப்பட்ட சமீபத்திய ஆய்வு, 23 நாடுகளில் இருந்து எட்டு நாட்கள் முதல் 96 வயது வரை உள்ள 5,604 பேரின் நீர் உட்கொள்ளலை மதிப்பீடு செய்தது. மனித உடலில் இயற்கையாகவே காணப்படும் டியூட்டீரியம் என்ற தனிமத்தின் நிலையான ஐசோடோப்பால் ஹைட்ரஜன் மூலக்கூறுகளுக்குப் பதிலாக நீர் கொடுக்கப்பட்டதால், வெப்பமான, ஈரப்பதத்தில் வாழும் மக்களில் விற்றுமுதல் விகிதம் அதிகமாக இருப்பதாக ஆராய்ச்சி கண்டறிந்துள்ளது. காலநிலை மற்றும் அதிக உயரத்தில். இதன் பொருள் அவர்கள் அதிக தண்ணீர் குடிக்க வேண்டும்.

ஆய்வின் இணை ஆசிரியரான அபெர்டீன் பல்கலைக்கழகத்தின் பேராசிரியர் ஜான் ஸ்பீக்மேன் தி கார்டியனிடம் கூறினார், “நாம் அனைவரும் எட்டு கிளாஸ் தண்ணீர் அல்லது ஒரு நாளைக்கு சுமார் இரண்டு லிட்டர் குடிக்க வேண்டும் என்ற பொதுவான பரிந்துரை மிகவும் அதிகமாக உள்ளது என்பதை இந்த ஆய்வு காட்டுகிறது. பெரும்பாலான சூழ்நிலைகளில் பெரும்பாலான மக்களுக்கு, மற்றும் தண்ணீர் உட்கொள்ளலுக்கான ‘ஒரே அளவு-அனைவருக்கும் பொருந்தக்கூடிய கொள்கை’ இந்தத் தரவுகளால் ஆதரிக்கப்படவில்லை.”

டாக்டர் தேஜேந்திர சிங் சௌஹான் கூறுகையில், ஒருவர் அதிகமாக தண்ணீர் குடித்தாலும், சிறுநீரகம் என்ற ஒரு உறுப்பு மூலம் அனைத்தையும் கவனித்துக் கொள்ள முடியும்.

“அதிகப்படியான நீரை வெளியேற்றுவதன் மூலம் சிறுநீரகங்கள் உடலில் ஒரு குறிப்பிடத்தக்க செயல்பாட்டைச் செய்கின்றன. உடலில் நீர் இழப்பு அதிகமாக இல்லாமலும், அதிகமாகத் தண்ணீர் குடித்தால், அது எப்போதும் மனிதனுக்குப் பயனளிக்காது. ஆனால் நமக்கு ஒரு பாதுகாப்பு இருக்கிறது. நமது சிறுநீரகம் நம்மிடம் உள்ள பொறிமுறையாகும். நாம் அதிகப்படியான தண்ணீரைக் குடித்தால், சிறுநீரகம் அதிகப்படியான அளவை நீக்குகிறது,” என்கிறார் டாக்டர் சௌஹான்.

டீப் ஹெல்த் பயிற்சியாளர், ஊட்டச்சத்து நிபுணர் மற்றும் சிம்முடன் நூரிஷ் நிறுவனர் சிம்ருன் சோப்ரா, ஒரு நபர் தனது சிறுநீரின் நிறத்தை சரிபார்த்து அவர்களுக்கு எவ்வளவு தண்ணீர் தேவைப்படுகிறது, எப்போது போதுமானது என்பதை அறிய வேண்டும் என்று அறிவுறுத்துகிறார். “உடல் எடையைத் தவிர, ஒருவரின் சிறுநீர் வெளிர் மஞ்சள் நிறத்தில் இருந்தால், உடலில் நீர்ச்சத்து நன்றாக இருக்கிறது என்று அர்த்தம். கருமை என்றால் அதிகப்படியான நீரிழப்பு” என்று அவர் கூறுகிறார்.

உண்மையில், நீங்கள் உடல் எடையில் ஒரு கிலோவிற்கு 50-60 மில்லிக்கு மேல் குடிக்கத் தொடங்கினால், நீங்கள் ஒரு குறிப்பிட்ட அளவு உடற்பயிற்சியை ஈடுசெய்யாவிட்டால், நீங்கள் தேவைப்படுவதை விட அதிகமாக இருக்கலாம். உடல் எடை மற்றும் அவர்கள் என்ன வகையான உடற்பயிற்சி செய்கிறார்கள் என்பதைப் பொறுத்து நீர் கையாளுதல் மற்றும் திரவம் தக்கவைத்தல் மிகவும் பொதுவானது என்று அவர் கூறினார்.

சிறுநீரகங்கள் சரியாகச் செயல்படாதபோது இந்தப் பிரச்னை எழுகிறது என்று டாக்டர் சௌஹான் விளக்குகிறார். “சில சூழ்நிலைகளில், சிறுநீரகங்களில் நீரிழிவு மற்றும் பிற சிறுநீரகம் தொடர்பான நோய்கள் இருந்தால், எட்டில் ஒருவருக்கு சிறுநீரக செயலிழப்பு இருந்தால், ஒரு நபர் தண்ணீர் போதைக்கு ஆளாக நேரிடும். இதன் பொருள் உடலில் நீர் தேங்கிவிடும். நீர் வீக்கம் மற்றும் சுவாசிப்பதில் சிரமத்திற்கு வழிவகுக்கும்,” என்று அவர் கூறினார்.

இங்கு கவனிக்க வேண்டிய முக்கியமான விஷயம் என்னவென்றால், உடலுக்கு குறிப்பிட்ட அளவு எலக்ட்ரோலைட்டுகள், குறிப்பாக சோடியம் தேவைப்படுகிறது. பொதுவாக உடலில் உள்ள சோடியத்தின் அளவு ஒரு லிட்டருக்கு 135-145 மில்லி ஈக்வெலண்ட்ஸ் ஆகும். தண்ணீர் போதை என்று அழைக்கப்படும் அதிகப்படியான தண்ணீரால், சோடியம் அளவு குறைந்து ஆபத்தானது.

“உங்கள் சிறுநீரகங்கள் சரியாகச் செயல்படவில்லை என்றால், இரத்தத்தில் சோடியம் குறைவாக இருக்கும் நீரின் நச்சுத்தன்மையை நீங்கள் சந்திக்க நேரிடும். சோடியம் உடலில் ஆஸ்மோடிக் பதற்றத்தை பராமரிக்கிறது. உடலில் உள்ள அனைத்து அமைப்புகளும் ஒருவித சவ்வூடுபரவல் பதற்றம் உள்ளதால் அவை வடிவத்தில் இருக்கும். அவர்களே,” என்கிறார் டாக்டர் சவுகான்.

டாக்டர் நிதி அகர்வால், நல்ல ஊட்டச்சத்தின் ஊட்டச்சத்து நிபுணர், அதிகப்படியான நீரேற்றத்தில், ஒரு நபர் குமட்டல், வாந்தி, தலைவலி மற்றும் குழப்பத்தை அனுபவிக்கலாம். இது உடலில் நீர்த்த சோடியம் அளவை ஏற்படுத்தும், இது ஹைபோநெட்ரீமியா எனப்படும் நிலை.

மூளை போன்ற சில பகுதிகள், மிகவும் இறுக்கமான பெட்டியில் உள்ளது, உடலில் ஏற்படும் விரைவான மாற்றங்களை சமாளிக்க முடியாது, எனவே ஒரு நோயாளி ஹைபோநெட்ரீமியாவை உருவாக்கலாம். மூளை செல்கள் இறக்கும் போது, ​​அது வலிப்பு மற்றும் மன குழப்பத்திற்கு வழிவகுக்கிறது. எனவே நீர் போதையால் ஏற்படும் ஹைபோநெட்ரீமியா மூளை வீக்கத்திற்கு வழிவகுக்கும் என்று டாக்டர் சௌஹான் கூறுகிறார்.

ப்ரூஸ் லீயின் மரணத்திற்கு, இரத்தத்தில் சோடியத்தின் குறைந்த செறிவு, அதிக தண்ணீர் இருப்பதால் ஏற்படும் ஹைபோநெட்ரீமியா, உண்மையான காரணமாக இருக்கலாம் என்று மருத்துவர்கள் தெரிவிக்கின்றனர்.

நீர் நச்சுத்தன்மையின் மற்றொரு அம்சம் என்னவென்றால், சில மருந்துகள் உடலில் அதிகப்படியான நீரேற்றத்தையும் ஏற்படுத்தக்கூடும், மேலும் சிறுநீரக செயலிழப்பு போன்ற காரணிகளும் ஒரு நபருக்கு நிச்சயமாக ஆபத்தானவை. பொழுதுபோக்கு மருந்துகள் தண்ணீர் போதையை ஏற்படுத்தும் என்று டாக்டர் சௌஹான் கூறினார்.

“ஒரு விருந்தின் சூழல், வெப்பம், நீங்கள் நீரிழப்பு உணர்கிறீர்கள், மேலும் மேலும் தண்ணீரைக் குடிப்பீர்கள். ஒரு கட்டத்தில், நீங்கள் அதிக அளவு தண்ணீரை உட்கொண்டீர்கள், மற்றொரு நேரத்தில், நீங்கள் பொழுதுபோக்கு மருந்துகளை உட்கொண்டீர்கள், இது சோடியம் அளவை ஏற்படுத்துகிறது. வியத்தகு முறையில் கீழே செல்கிறது,” என்று அவர் கூறினார்.

சிம்ரூன் சோப்ரா, உங்கள் நீர் தேக்கம் பிரச்சனையாக இல்லை என்பதைச் சரிபார்க்க, பிட்டிங் எடிமா பரிசோதனையைச் செய்ய பரிந்துரைக்கிறார்.

“ஒருவருக்கு பிட்டிங் எடிமா இருந்தால், அவருக்கு சிறுநீரகச் செயலிழப்பு அல்லது இதயப் பிரச்சனை உள்ளது என்று அர்த்தம். இதன் பொருள் நீரின் அளவு கணிசமாகக் குறைய வேண்டும். உங்கள் கணுக்கால் அருகே அழுத்தி சிறிது நேரம் இருந்தால், அது பிட்டிங் எடிமா என்று அர்த்தம். நீங்கள் இது பல மற்றும் மிகவும் ஆபத்தான சுகாதார நிலைகளின் குறிகாட்டியாக இருப்பதால், மருத்துவரிடம் பரிசோதிக்க வேண்டும். அந்த நிலைமைகளில், அதிகப்படியான நீர் இருந்தால், அது ஆபத்தானது,” என்று அவர் கூறுகிறார்.

விளையாட்டு வீரர்கள் மத்தியில், அவர்கள் மிகவும் கடுமையான உடற்பயிற்சி செய்கிறார்கள், குறிப்பாக ஈரப்பதமான காலநிலையில் அவர்கள் நிறைய தண்ணீரை இழக்கிறார்கள் என்றால், மற்ற நீர் நுகர்வுக்கு கூடுதலாக உடற்பயிற்சியின் ஒரு மணி நேரத்திற்கு சுமார் 600 மில்லி தண்ணீரை நீங்கள் நிரப்பலாம். எனவே இது ஒரு மணி நேரத்திற்கு 600 மிலி அதிகரிக்கிறது, இது மருத்துவ நிலை இல்லாதபோது பொதுவான விதி.

இருப்பினும், விளையாட்டு வீரர்கள் மற்றும் கடுமையான உடற்பயிற்சி செய்யும் நபர்கள் கூட சோடியம் அளவுகள் உட்பட குறைந்த எலக்ட்ரோலைட் அளவை அனுபவிக்கலாம். அவர்கள் சாதாரண நீரைக் குடிக்கும்போது சிக்கல் எழுகிறது, உப்பு மற்றும் சர்க்கரையை அவற்றின் எலக்ட்ரோலைட் அளவை அதிகரிக்க தண்ணீரில் கலக்க வேண்டும் என்று சிம்ரூன் சோப்ரா கூறுகிறார்.

“அதிகமாக உடற்பயிற்சி செய்பவர்களிடமோ அல்லது விளையாட்டு வீரர்களிடமோ, நீரிழப்பின் சில தெளிவான குறிகாட்டிகளும் உள்ளன. எலக்ட்ரோலைட் ஏற்றத்தாழ்வு இருந்தால், மக்கள் பிடிப்புகள் ஏற்படலாம். இது வைட்டமின் குறைபாட்டைக் குறிக்கலாம், ஆனால் பொதுவாக ஒரு நபர் தாதுக்கள் மற்றும் தாதுக்களை இழக்கிறார் என்பதைக் குறிக்கும். எலக்ட்ரோலைட்டுகள், நீங்கள் வியர்க்கும்போது, ​​நீங்கள் தாதுக்கள் மற்றும் எலக்ட்ரோலைட்டுகளை இழக்கிறீர்கள், ஆனால் நாங்கள் வெற்று நீரைக் குடிக்கிறோம், பெரும்பாலான மக்கள் சாதாரண நீரைக் குடிக்கிறார்கள், அதில் பல அத்தியாவசிய தாதுக்கள் இல்லை நிரப்புகிறது,” என்று சோப்ரா கூறுகிறார்.

எனவே, அதிகப்படியான தண்ணீரைக் குடிப்பதைத் தவிர்க்கவும், எலக்ட்ரோலைட் சமநிலையின்மையைத் தவிர்க்கவும், சிம்ரூன் சோப்ரா தேங்காய் நீர் அல்லது ORS ஐப் பரிந்துரைக்கிறார்.

இதன் முக்கிய அம்சம் என்னவென்றால், அதிகப்படியான தண்ணீரைக் கையாள்வதில் நமது சிறுநீரகங்களுக்கு குறிப்பிடத்தக்க ஆற்றல் உள்ளது என்று டாக்டர் சௌஹான் விளக்குகிறார். “நீங்கள் அதிகமாக தண்ணீர் குடித்தால், சிறுநீரகங்கள் அதை சமாளிக்க முடியும்,” என்று அவர் கூறுகிறார்.

தேவையில்லாத போது ஒரு நபர் ஏன் அதிகமாக தண்ணீர் குடிக்க வேண்டும் என்பதும் கொதித்தது. “இங்கிலாந்தில் உள்ள 40 மில்லியன் பெரியவர்கள் வழிகாட்டுதல்களைப் பின்பற்றி, அவர்கள் ஒவ்வொரு நாளும் தேவையானதை விட அரை லிட்டர் சுத்தமான தண்ணீரைக் குடித்தால், அது ஒவ்வொரு நாளும் 20 மில்லியன் லிட்டர் வீணாகும் நீராகும்” என்று ஆய்வின் இணை ஆசிரியர் பேராசிரியர் ஜான் ஸ்பீக்மேன் கூறினார். கூறியது.

சமீபத்திய கதைகள்