Sunday, April 14, 2024 3:31 am

ஃபோர்டு உலகம் முழுவதும் 634,000 வாகனங்கள் தீ அபாயங்கள் காரணமாக திரும்பப் பெறுகிறது

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

புகையிலை தொடர்பாக விதிக்கப்பட்ட தடைகளை நீக்க நியூசிலாந்து அரசாங்கம் முடிவு!

புதிய நியூசிலாந்து அரசாங்கம், முந்தைய அரசாங்கம் விதித்த புகையிலை கட்டுப்பாடுகளை ரத்து...

ஹமாஸ் அமைப்பினர் தாக்குதல் நடத்திய இடங்களை பிரதமருடன் சென்று பார்வையிட்டார் எலன் மஸ்க்!

இஸ்ரேலில் ஹமாஸ் அமைப்பினர் நடத்திய தாக்குதல்களுக்குப் பிறகு, அந்த இடங்களை இஸ்ரேலின்...

உலக நாடுகளின் கோரிக்கையால் இஸ்ரேல் – ஹமாஸ் இடையேயான போர் நிறுத்தம் நீட்டிப்பு!

கடந்த மாதம் முதல் நடந்து வந்த இஸ்ரேல் - ஹமாஸ் இடையேயான போர் சில...

இனி விசா இன்றி மலேசியாவுக்கு வரலாம் : அரசு அதிரடி அறிவிப்பு

மலேசிய பிரதமர் அன்வர் இப்ராஹிம், இந்தியா மற்றும் சீனா குடிமக்களுக்கு மலேசியாவில் விசா இல்லாமல் பயணம்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

உலகளவில் 634,000 ஸ்போர்ட் யூட்டிலிட்டி வாகனங்களை (SUV) திரும்பப் பெறுகிறது, இது சாத்தியமான விரிசல் எரிபொருள் உட்செலுத்திகளால் ஏற்படும் தீ அபாயங்கள் மற்றும் உரிமையாளர்களை தங்கள் கார்களை பரிசோதிக்கும்படி வலியுறுத்துகிறது.

விற்பனையில் அமெரிக்காவின் நம்பர்.2 வாகன உற்பத்தியாளர் கூறுகையில், 2020-2023 மாடல் ஆண்டு பிரான்கோ ஸ்போர்ட் மற்றும் 3 சிலிண்டர், 1.5 லிட்டர் எஞ்சின்கள் கொண்ட எஸ்கேப் எஸ்யூவிகளை திரும்பப் பெறுவதாகக் கூறியது, இதில் பல ஏப்ரலில் திரும்ப அழைக்கப்பட்டன, ஏனெனில் எண்ணெய் பிரிப்பான் வீடுகளில் விரிசல் ஏற்பட்டு கசிவு ஏற்படலாம். இயந்திர தீ. முந்தைய திரும்பப்பெறுதலின் கீழ் பழுதுபார்க்கப்பட்ட வாகனங்களுக்கு இன்னும் புதிய ரீகால் திருத்தம் தேவைப்படும் என்று தேசிய நெடுஞ்சாலை போக்குவரத்து பாதுகாப்பு நிர்வாகம் தெரிவித்துள்ளது.

சமீபத்திய ரீகால் மூலம் மூடப்பட்ட SUV களில் உள்ள என்ஜின்கள் இயங்கும் போது, ​​கிராக் செய்யப்பட்ட ஃப்யூவல் இன்ஜெக்டரால் எரிபொருள் அல்லது எரிபொருள் நீராவி சூடான மேற்பரப்புகளுக்கு அருகில் குவிந்து, பேட்டைக்கு அடியில் தீ ஏற்படக்கூடும் என்று ஃபோர்டு கூறியது.

பழுதுபார்ப்பு கிடைத்ததும், டீலர்கள் வாகன மென்பொருளைப் புதுப்பித்து, எரிபொருள் உட்செலுத்தியில் விரிசல் உள்ளதா என்பதைக் கண்டறிந்து, ஓட்டுனர்களை எச்சரிக்க டாஷ்போர்டு செய்தியை வழங்குவார்கள்.

“எரிபொருள் ரயிலில் அழுத்தம் குறைவது கண்டறியப்பட்டால், எந்தவொரு ஆபத்தையும் குறைக்க இயந்திர சக்தி தானாகவே குறைக்கப்படும், அதே நேரத்தில் வாடிக்கையாளர்கள் பாதுகாப்பான இடத்திற்கு ஓட்டவும், வாகனத்தை நிறுத்தவும் மற்றும் சேவைக்கு ஏற்பாடு செய்யவும் அனுமதிக்கிறது,” ஃபோர்டு மேலும் கூறினார்.

டீலர்கள் சிலிண்டர் ஹெட் மற்றும் சூடான பரப்புகளில் இருந்து எரிபொருளை வெளியேற்றும் குழாயை நிறுவி, இயந்திரத்தின் மேற்பகுதிக்கு அருகில் அதிக எரிபொருள் நாற்றத்தை சரிபார்ப்பார்கள்.

அமெரிக்காவில் சுமார் 520,000 வாகனங்களும் மற்ற நாடுகளில் சுமார் 114,000 வாகனங்களும் திரும்பப் பெறப்பட்டுள்ளன.

1.5 லிட்டர் அண்டர்-ஹூட் தீ பற்றிய 54 அறிக்கைகள் இருப்பதாக ஃபோர்டு கூறியது, இதில் நான்கு கிராக் செய்யப்பட்ட ஃப்யூவல் இன்ஜெக்டர்கள் அடங்கும். சுமார் 13 பேர் எரிபொருள் உட்செலுத்தி கசிவு காரணமாக ஏற்பட்டிருக்கலாம்.

நினைவுகூருதலுடன் தொடர்புடைய இறப்புகள் எதுவும் இல்லை.

இந்த ரீகால் கீழ் வாகனங்களை ஓட்டுவதை நிறுத்துமாறு உரிமையாளர்களிடம் கூறவில்லை என்று ஃபோர்டு தெரிவித்துள்ளது. வெளிப்புற கசிவை அனுபவிக்கும் எரிபொருள் உட்செலுத்திகளுக்கு குறைந்த தோல்வி விகிதத்தை நிறுவனம் திட்டமிடுகிறது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்