Saturday, February 24, 2024 9:39 pm

பாலின அடிப்படையிலான வன்முறைக்கு எதிராக ஒரு மாத கால பிரச்சாரத்தைத் தொடங்க மையம்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

உலகின் மிக நீண்ட கூந்தல் கொண்ட பெண் கின்னஸ் சாதனை படைப்பு..!

உத்தரப்பிரதேசத்தைச் சேர்ந்த ஸ்மிதா ஸ்ரீவஸ்தவா உலகின் மிக நீளமான தலைமுடி கொண்ட...

தேர்தல் நடத்தை விதியை மீறிய பி.ஆர்.எஸ் எம்எல்சி கவிதா : காங்கிரஸ் கட்சி புகார்!

தெலங்கானா மாநில சட்டமன்ற தேர்தல் வாக்குப்பதிவு நடைபெற்று வரும் சூழலில், வாக்களிக்க...

ஆளுநர் ஆரிஃப் கான் 2 ஆண்டுகளாக என்ன செய்து கொண்டிருந்தார்? : கேரள ஆளுநருக்கு உச்ச நீதிமன்றம் சரமாரி கேள்வி

கேரள சட்டப்பேரவை நிறைவேற்றிய 7 மசோதாக்களுக்கு ஆளுநர் ஒப்புதல் வழங்காமல், இரண்டு ஆண்டுகளாகத் தாமதப்படுத்தியதற்கு...

இஸ்ரோ விஞ்ஞானிக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின் உயரிய விருது

இஸ்ரோவின் ககன்யான் திட்ட முன்னாள் இயக்குநரான விஞ்ஞானி வி.ஆர்.லலிதாம்பிகாவுக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

குறிப்பாக கிராமப்புறங்களில் உள்ள பெண்களுக்கு பாலின அடிப்படையிலான வன்முறை குறித்து விழிப்புணர்வு ஏற்படுத்தவும், அவர்களுக்கு உதவ பல்வேறு நிறுவன வழிமுறைகள் குறித்து அவர்களுக்கு விழிப்புணர்வு ஏற்படுத்தவும் நாடு தழுவிய பிரச்சாரத்தை மத்திய அரசு வெள்ளிக்கிழமை மேற்கொள்ள உள்ளது.

பெண்கள் மற்றும் சிறுமிகளுக்கு எதிரான வன்கொடுமைகளை ஒழிப்பதற்கான சர்வதேச தினத்தைக் குறிக்கும் வகையில், ‘நை சேத்னா’, ஒரு மாத காலப் பிரச்சாரத்தை, ‘ஜன் அந்தோலன்’ (மக்கள் இயக்கம்) என, மத்திய ஊரக வளர்ச்சித் துறை அமைச்சர் கிரிராஜ் சிங் தொடங்கி வைக்கிறார்.

“பெரும்பாலான ஆண்களும் பெண்களும் இன்னும் பாலின அடிப்படையிலான வன்முறையை சாதாரணமாகக் கருதுவது வருத்தமளிக்கிறது. அத்தகைய முன்னோக்கு மாற்றப்பட வேண்டும்.

“மாற்றத்தை கொண்டு வர, கிராமப்புறங்களை மையமாகக் கொண்டு பாலின அடிப்படையிலான பாகுபாடு மற்றும் வன்முறைக்கு எதிராக ஒரு மாத கால பிரச்சாரத்தைத் தொடங்க உள்ளோம்” என்று ஊரக வளர்ச்சி அமைச்சகத்தின் செயலாளர் நாகேந்திர நாத் சின்ஹா ​​வியாழக்கிழமை செய்தியாளர்களிடம் தெரிவித்தார்.

“இது (யூனியன்) அரசாங்கத்தால் தூண்டப்பட்ட மற்றும் அணிதிரட்டப்பட்ட ஒரு மக்கள் பிரச்சாரமாகும். பாலின அடிப்படையிலான வன்முறை பிரச்சினையை கவனத்தில் கொண்டு, பெண்களுக்கு அவர்களின் உரிமைகள் மற்றும் அவர்களின் குறைகளை நிவர்த்தி செய்ய கிடைக்கக்கூடிய வழிமுறைகள் குறித்து விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்துவதே இதன் யோசனை” என்று அவர் மேலும் கூறினார். .

பாகுபாடு மற்றும் வன்முறையை இயல்பாக்குவதால், பெண்கள் தங்களுக்கு ஏற்படும் வன்முறையை அடிக்கடி அடையாளம் காண முடிவதில்லை, எனவே அவர்கள் ஆதரவை அரிதாகவே தேடுகிறார்கள் மற்றும் தொடர்ந்து அமைதியாக துன்பப்படுகிறார்கள் என்று சின்ஹா ​​கூறினார்.

அவர்கள் ஆதரவைப் பெற விரும்பினாலும், அவர்கள் பரிகார வழிமுறைகள் மற்றும் சேவை வழங்குநர்களைப் பற்றி அதிகம் அறிந்திருக்கவில்லை, மேலும் சட்ட விழிப்புணர்வு இல்லாதவர்கள், என்றார்.

ஒரு மாத காலப் பிரச்சாரம், பாலின அடிப்படையிலான வன்முறையை பெண்கள் ஒப்புக்கொள்ளவும், அதற்கு எதிராகக் குரல் எழுப்பவும் அவர்களைத் தயார்படுத்தவும், அவர்களுக்குக் கிடைக்கும் பல்வேறு நிறுவனப் பொறிமுறைகளின் ஆதரவைப் பெறவும் அவர்களுக்கு வழிகாட்டுகிறது.

“நாங்கள் ஏற்கனவே பல பணிகளைச் செய்துள்ளோம். நாடு முழுவதும் 1,200 பாலின வள மையங்கள் அமைக்கப்பட்டுள்ளன. மொத்தம் 160 மையங்கள் நாளை தொடங்கப்படும். பாலின வன்முறையை எதிர்கொள்ளும் பெண்கள் இந்த மையங்களில் உதவி பெறலாம்,” என்று அவர் கூறினார்.

அடுத்த ஐந்து ஆண்டுகளில், அமைச்சகத்தின் கூற்றுப்படி, சமூக நிறுவனங்கள், கிராமப்புற சமூகங்கள் மற்றும் அரசாங்கத் துறைகள் மத்தியில் பாலின குறைபாடுகள் மற்றும் பாகுபாடுகளின் பொதுவான புரிதலையும் அங்கீகாரத்தையும் உருவாக்க முயற்சிக்கிறது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்