Friday, February 23, 2024 1:45 pm

போலீசாரின் நடவடிக்கையை விசாரித்ததற்காக 2 பேருக்கு ரூ.35 ஆயிரம் கட்டணம் விதிக்கப்பட்டது

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

பகுதி நேரமாக ஆட்டோ ஓட்டும் ஐடி ஊழியரின் பாராட்டத்தக்க செயல்!

வங்கதேச நாட்டிலிருந்து சிகிச்சைக்காகச் சென்னை வந்தவர்கள் ஆட்டோவில் தவறவிட்ட பாஸ்போர்ட் மற்றும்...

டிசம்பர் 4ம் தேதி சென்னை உட்பட 6 மாவட்டங்களுக்கு ஆரஞ்சு அலர்ட்!

சென்னை வானிலை ஆய்வு மையம் வெளியிட்ட அறிவிப்பில், டிசம்பர் 4ம் தேதி...

டிசம்பர் 3ம் தேதி புயல் உருவாக வாய்ப்பு : வானிலை ஆய்வு மையத்தின் தென் மண்டல தலைவர் பாலச்சந்திரன்

தென் கிழக்கு வங்கக்கடலில் நிலவும் ஆழ்ந்த காற்றழுத்த தாழ்வுப் பகுதி, அடுத்த...

அதிமுக கட்சியின் கொடி, சின்னத்தை பயன்படுத்த மாட்டோம் : ஓ.பன்னீர்செல்வம் தரப்பு பதில்

அதிமுகவில் ஒற்றை தலைமை விவகாரத்தில் எடப்பாடி பழனிசாமி மற்றும் ஓ.பன்னீர்செல்வம் ஆகியோர்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

குற்றவாளிகள் மீது வழக்குப் பதிவு செய்ததற்காக காவல்துறையினரைக் குற்றம் சாட்டுவது அதிகரித்து வருவதைக் கவனித்த சென்னை உயர்நீதிமன்றம், மனுதாரர்களின் ஆதரவற்றோர் இல்லத்தின் மீது நடவடிக்கை எடுப்பதற்காக ஏழு காவல்துறை அதிகாரிகளை இழுத்து மனு தாக்கல் செய்ய இரண்டு வழக்குரைஞர்களுக்கு ரூ.35,000 செலவு விதித்தது. .

காவல்துறையினருக்கு எதிராக மக்கள் செய்யும் இத்தகைய செயல்களை நீதிமன்றத்தால் எந்த சூழ்நிலையிலும் பொறுத்துக் கொள்ள முடியாது என்று நீதிபதி எஸ்.எம்.சுப்பிரமணியம் குறிப்பிட்டார். “சமீப நாட்களாக எந்த பொருளும் இல்லாமல் போலீஸ் அதிகாரிகளுக்கு எதிராக ரிட் மனுக்களை தாக்கல் செய்யும் நடைமுறை அதிகரித்து வருகிறது,” என்று நீதிபதி சுப்ரமணியம் கூறினார்.

மேலும், காவல்துறை அதிகாரிகள் சட்டத்தின் பிடியில் இருந்து தப்பிக்க, சட்டத்தின் கீழ் நடவடிக்கை எடுக்கும்போதும், நடைமுறைகளைப் பின்பற்றி நடவடிக்கை எடுக்கும்போதும், இந்த குற்றவாளிகள் காவல்துறை அதிகாரிகளுக்கு எதிராக பொய்யான குற்றச்சாட்டுகளுடன் ரிட் மனு தாக்கல் செய்கின்றனர். தவறானது அல்லது ஆதாரமற்றது அல்லது நிரூபிக்கப்பட்டால், கடுமையான நடவடிக்கைகள் தேவை.

இதுபோன்ற மனுக்களை பல ஆண்டுகளாகத் தேவையில்லாமல் நிலுவையில் வைத்திருப்பது, காவல் துறை அதிகாரிகளுக்கு மன வேதனையை ஏற்படுத்துவதாகவும், அவர்களின் சட்டப்பூர்வ கடமைகளை அமைதியாகச் செய்வதற்கு இடையூறாக இருப்பதாகவும் நீதிபதி கருத்து தெரிவித்தார். தனியார் அனாதை இல்லம் நடத்தி வந்த எம்.கலா மற்றும் ஆர்.முத்துக்குமார் ஆகியோர் தாக்கல் செய்த மனுவை தள்ளுபடி செய்து நீதிபதி சுப்பிரமணியம் மேற்கண்டவாறு கூறினார்.

7 போலீசார் மீது நடவடிக்கை எடுக்க டிஜிபிக்கு உத்தரவிட வேண்டும் என்று மனுதாரர்கள் கோரியிருந்தனர். எவ்வாறாயினும், நிவாரணத்தை பரிசீலிக்கும் நோக்கத்திற்காக மனுதாரர்கள் சட்டப்பூர்வ உரிமையின் சாயலைக் கூட நிறுவவில்லை என்பதைக் கண்டறிந்த நீதிபதி மனுவை நிராகரித்தார். மேலும் மனுதாரர்கள் ஏழு போலீசாருக்கும் தலா ரூ.5000 வழங்க உத்தரவிட்டார். “மனுதாரர்கள் மொத்தத் தொகையான 35,000 ரூபாயை ஜி.சி.சி போலீஸ் கமிஷனரிடம் டெபாசிட் செய்யுமாறு உத்தரவிடப்படுகிறார்கள், மேலும் இந்த மனுவால் பாதிக்கப்பட்ட காவல்துறையினருக்கு கமிஷனர் தொகையை விநியோகிக்க வேண்டும்” என்று நீதிபதி உத்தரவிட்டார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்