31.7 C
Chennai
Saturday, March 25, 2023

ராணுவத்தில் ‘போலி ஆட்சேர்ப்பு’க்கு எதிராக விசாரணை

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

காங். சட்டசபை தேர்தலில் போட்டியிடும் 124 பேர் கொண்ட...

கர்நாடகாவில் நடைபெறவுள்ள சட்டப்பேரவைத் தேர்தலில் 124 பேர் கொண்ட முதல் வேட்பாளர்...

ராகுல் காந்தியின் சிறை தண்டனைக்கு எதிராக காங்கிரஸின் ஒற்றுமை...

2019 ஆம் ஆண்டு ராகுல் காந்தியின் 'மோடி குடும்பப்பெயர்' குறித்து அவதூறு...

காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி நாடாளுமன்றத்தில் இருந்து தகுதி...

காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி லோக்சபாவில் இருந்து தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டதாக...

பிரதமர் மோடி இன்று வாரணாசியில் ‘ஒரு உலக காசநோய்...

வாரணாசியில் உள்ள ருத்ரகாஷ் கன்வென்ஷன் சென்டரில் வெள்ளிக்கிழமை நடைபெறும் உலக காசநோய்...

அருணாச்சல பிரதேசத்தில் புதிய கெளுத்தி மீன் இனம் கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளது

அருணாச்சலப் பிரதேசத்தில் உள்ள இந்திய விலங்கியல் ஆய்வு மையத்தின் (ZSI) விஞ்ஞானிகளால்...

பதான்கோட் 272 ட்ரான்சிட் கேம்பில் உள்ள 108 காலாட்படை பட்டாலியன் TA (பிராந்திய இராணுவம்) ‘மஹர்’ இல் இந்த ஆண்டு ஜூலை முதல் அக்டோபர் வரை போலி ஆட்சேர்ப்பு செய்யப்பட்டதாகக் கூறப்படும் பாதுகாப்பு மீறல் குறித்து உள் விசாரணைக்கு உத்தரவிடப்பட்டுள்ளது.

பாதுகாப்பு மீறலுக்கு வழிவகுத்த குளறுபடிகள், போலி ஆட்சேர்ப்புக்கு மாதம் ரூ.12,500 சம்பளம் எப்படி வழங்கப்பட்டது, உயர் பாதுகாப்பு வலயத்தில் இவ்வளவு காலம் அவர் எப்படிக் கண்டுபிடிக்கப்படாமல் இருந்தார், அவர் எப்படி இருந்தார் என்பது குறித்து விசாரணை நடத்தப்படும் என்று ராணுவ அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர். இன்சாஸ் துப்பாக்கி அணுகல் கிடைத்தது.

இந்த விசாரணையில், அந்த வரிசையில் உள்ள மற்ற பணியாளர்களும் இந்த மோசடியில் ஈடுபடுவதற்கான சாத்தியக்கூறுகள் குறித்தும் ஆராயப்படும்.

108 காலாட்படை பட்டாலியனின் முன்னாள் காவலர் ராகுல் சிங் மற்றும் அவரது இரண்டு கூட்டாளிகளில் ஒருவரான பிட்டு சிங் ஆகியோர் மீரட்டில் இருந்து கைது செய்யப்பட்டதற்கு இராணுவ உளவுத்துறையின் (MI) உள்ளீடுகள் வழிவகுத்த ஒரு நாளுக்குப் பிறகு இந்த வளர்ச்சி ஏற்பட்டுள்ளது.

காஜியாபாத்தைச் சேர்ந்த ராணுவ ஆர்வலர் மனோஜ் குமாருக்கு ராணுவத்தில் வேலை வழங்க உதவுவதாக உறுதியளித்து அவரிடம் இருந்து 16 லட்சம் ரூபாயை ராகுல் வாங்கியதாக கூறப்படுகிறது.

பதான்கோட்டை தளமாகக் கொண்ட 272 ட்ரான்சிட் முகாமில் காவலாளியாக ‘போஸ்ட்’ செய்யப்பட்ட குற்றவாளி, மனோஜை மையத்திற்குள் அழைத்துச் சென்று, அவருக்கு சீருடை வழங்கியதுடன், ‘பின்தொடர்பவர்’, சமையல்காரர் மற்றும் காவலாளி உள்ளிட்ட பல்வேறு செயல்பாடுகளை அவருக்கு வழங்கினார். அவர் உண்மையிலேயே ‘ஆட்சேர்ப்பு’ செய்யப்பட்டார் என்று மனோஜை நம்ப வைக்க, ப்ராக்ஸி மூலம் பணி செய்ய வழங்கப்பட்ட இன்சாஸ் துப்பாக்கியை அவரிடம் ஒப்படைக்கும் அளவிற்கு ராகுல் சென்றார்.

ராகுலின் கூட்டாளியான பிட்டு தன்னை ஒரு மூத்த ராணுவ அதிகாரியாக மனோஜ் முன் காட்டினார், பெரும்பாலும் முழு ராணுவ சீருடையில், பதக்கங்களுடன் வீடியோ அழைப்பில். பிட்டுதான் மனோஜின் ‘ஆட்சேர்ப்பை’ உறுதி செய்தார்.

எஸ்பி நகர பியூஷ் சிங் கூறியதாவது: “கைது செய்யப்பட்டவர்களிடம் இருந்து சீருடை, அனைத்து போலி ஆவணங்கள், சில முத்திரைகள் மற்றும் நாட்டுத் துப்பாக்கியையும் மீட்டுள்ளோம். மூன்றாவது குற்றவாளியான ராஜா சிங் இன்னும் தலைமறைவாக உள்ளார். குற்றம் சாட்டப்பட்ட 3 பேர் மீதும் வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. மீரட்டில் உள்ள தௌராலா காவல் நிலையத்தில் மனோஜ் குமார் தாக்கல் செய்த எஃப்ஐஆர் அடிப்படையில்.”

சமீபத்திய கதைகள்