Friday, December 9, 2022
Homeஉலகம்பயங்கரவாதத்திற்கு எதிரான போரில் அமெரிக்கா 'வாடகை துப்பாக்கியாக' பாகிஸ்தானை பயன்படுத்தியது: இம்ரான்

பயங்கரவாதத்திற்கு எதிரான போரில் அமெரிக்கா ‘வாடகை துப்பாக்கியாக’ பாகிஸ்தானை பயன்படுத்தியது: இம்ரான்

Date:

Related stories

ஷ்ரத்தா வழக்கு: ஆப்தாபின் நீதிமன்ற காவலை 14 நாட்களுக்கு நீட்டித்து நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது

அஃப்தாப் அமின் பூனாவாலாவின் நீதிமன்ற காவலை 14 நாட்களுக்கு நீட்டித்து சாகேத்...

வைகை புயல் வடிவேலு நடித்த நாய் சேகர் ரீட்டன்ஸ் படத்தின் விமர்சனம் இதோ !!

நாய் சேகர் ரிட்டர்ன்ஸ் தமிழ்த் திரைப்படம் 9 டிசம்பர் 2022 அன்று...

ஜிகர்தண்டா 2 படத்தை பற்றிய லேட்டஸ்ட் அப்டேட் இதோ

கார்த்திக் சுப்புராஜின் அடுத்த படம் ஜிகர்தண்டா 2 ஆகும், மேலும் இயக்குனர்...

மாண்டூஸ் புயல் இன்று இரவு சென்னை அருகே கரையை கடக்க வாய்ப்புள்ளது

வங்கக்கடலில் உருவாகியுள்ள 'மண்டூஸ்' புயல், தீவிர புயலாக வலுப்பெற்று, படிப்படியாக வலுவிழந்து...
spot_imgspot_img

பயங்கரவாதத்திற்கு எதிரான போரில் அமெரிக்கா பாகிஸ்தானை ‘வாடகை துப்பாக்கியாக’ பயன்படுத்துகிறது என்றும், தனது நாட்டுடனான அமெரிக்காவின் உறவுகள் மிகவும் ‘நாகரீகமான உறவை’ ஒப்பிடும்போது ‘மிகவும் கண்ணியமற்றது’ என்றும் முன்னாள் பிரதமர் இம்ரான் கான் வருத்தம் தெரிவித்துள்ளார். இந்தியாவுடன்.

ஏப்ரலில் அவரை அதிகாரத்தில் இருந்து அகற்ற வாஷிங்டன் சதி செய்ததாக மீண்டும் மீண்டும் குற்றம் சாட்டிய பின்னர், அமெரிக்காவுடன் உறவுகளை சரிசெய்ய கான் தயாராக இருப்பதாக கான் தெரிவித்த சில நாட்களுக்குப் பிறகு அவரது கருத்துக்கள் வந்தன.

அமெரிக்காவின் பொது ஒளிபரப்பாளரான பப்ளிக் பிராட்காஸ்டிங் சர்வீஸிடம் அவரது சமீபத்திய யு-டர்ன் மற்றும் அமெரிக்கா பாகிஸ்தானை அடிமை போல் நடத்துகிறது என்ற அவரது கடந்தகால கருத்துகள் பற்றி கேட்டபோது, ​​கான் கூறினார்: “முதலில், அதாவது, இது ஒரு உண்மை. பாகிஸ்தான்-அமெரிக்க உறவு முறிந்துவிட்டது.” ”உதாரணத்திற்கு, நான் மிகவும் நாகரீகமான உறவு, கண்ணியமான உறவு என்று அழைக்கும் அமெரிக்க-இந்தியா உறவு அல்ல. பாகிஸ்தானில், பயங்கரவாதத்திற்கு எதிரான போரில், நாங்கள் வாடகைக்கு எடுக்கப்பட்ட துப்பாக்கி போல இருந்தோம். மேலும் இது மிகவும் கண்ணியமற்ற உறவு என்று நான் நினைக்கிறேன்,” என்றார்.

நம்பிக்கையில்லா வாக்கெடுப்பில் ஏப்ரலில் வெளியேற்றப்பட்ட 70 வயதான கான், இந்த மாதம் பைனான்சியல் டைம்ஸுக்கு அளித்த பேட்டியில், மீண்டும் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டால் அமெரிக்காவுடனான உறவை சீர்படுத்த விரும்புவதாகவும், பாகிஸ்தான் பிரதமர் பதவியில் இருந்து நீக்கப்பட்டதற்கு இனி குற்றம் சாட்டுவதில்லை என்றும் கூறினார். .

அவர் அமெரிக்காவுடன் நல்ல பணி உறவை வைத்திருக்க முடியும் என்று நம்புகிறீர்களா என்று கேட்டபோது, ​​கான் கூறினார்: ”அமெரிக்கா ஒரு ஜனநாயக நாடு. ஜனநாயகம் விமர்சனத்தை ஏற்றுக்கொள்கிறது. ஜனநாயகம் மற்றவர்களின் பார்வையை ஏற்றுக்கொள்கிறது. தலையாய அடிமைகள் வேண்டாம்.” ”அமெரிக்காவுடனான பாகிஸ்தானின் உறவு எங்களுக்கு மிகவும் முக்கியமானது. எனவே, ஆட்சி மாற்றத்தின் காரணமாக, நான் அமெரிக்காவுடன் எதிர்கால உறவை கொண்டிருக்கக் கூடாது என்று அர்த்தம் இல்லை. மேலும், ஆம், விமர்சிக்க எனக்கு உரிமை உண்டு,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

கான் முன்னதாக கான் பிரதம மந்திரி ஷெஹ்பாஸ் ஷெரீப்புக்கும், பாகிஸ்தானின் உயர்மட்ட பாதுகாப்பு பங்காளியான அமெரிக்காவிற்கும் இடையேயான சதித்திட்டத்தின் விளைவாக நாட்டிற்கு பில்லியன் கணக்கான டாலர்களை இராணுவ உதவியாக வழங்கியதாக கூறி வந்தார்.

அமெரிக்க இராஜாங்கத் திணைக்களத்தில் தெற்காசியாவைக் கையாளும் அமெரிக்க உயர்மட்ட அதிகாரியான டொனால்ட் லூ தனது அரசாங்கத்தை கவிழ்க்க ஒரு ‘வெளிநாட்டு சதி’யில் ஈடுபட்டதாக கான் மீண்டும் மீண்டும் கூறினார்.

பாகிஸ்தான் தெஹ்ரீக்-இ-இன்சாஃப் (PTI) கட்சியின் தலைவரான கான், இந்த மாத தொடக்கத்தில், வாஜிராபாத் பகுதியில் கண்டெய்னரில் ஏற்றப்பட்ட டிரக்கில் நின்று கொண்டிருந்த அவர் மீதும், மற்றவர்கள் மீதும் துப்பாக்கி ஏந்திய இருவர் சரமாரியாக துப்பாக்கியால் சுட்டதில் வலது காலில் புல்லட் காயம் ஏற்பட்டது. , அங்கு அவர் அரசாங்கத்திற்கு எதிரான அணிவகுப்புக்கு தலைமை தாங்கி, உடனடித் தேர்தலுக்கு அழுத்தம் கொடுத்தார்.

பிரதமர் ஷெஹ்பாஸ் ஷெரீப், உள்துறை அமைச்சர் ராணா சனாவுல்லா மற்றும் மேஜர் ஜெனரல் பைசல் நசீர் ஆகியோர் தன்னை படுகொலை செய்ய சதித்திட்டம் தீட்டியதாக அவர் குற்றம் சாட்டியுள்ளார்.

”சரி, நான் மிகவும் அதிர்ஷ்டசாலி. எனது வலது காலில் மூன்று தோட்டாக்களும், இடது காலில் சில துண்டுகளும் இருந்தன,” என்றார்.

”எனவே, இரண்டு – சதை காயங்கள் நன்றாக ஆறி வருகின்றன. ஆனால் மூன்றாவது தோட்டாவால் எனது எலும்பில் விரிசல் ஏற்பட்டது, அது எனக்கு சற்று அசௌகரியத்தை ஏற்படுத்துகிறது. ஆனால், அடுத்த இரண்டு, மூன்று வாரங்களில், என் காலில் எடை போட்டுக்கொண்டு நடக்க வேண்டும் என்று எதிர்பார்க்கிறேன்,” என்றார் கான்.

அடுத்த ஆண்டு ஆகஸ்டில் கலைக்கப்படும் தேசிய சட்டமன்றம் கலைக்கப்பட்ட 60 நாட்களுக்குள் பாகிஸ்தானில் பொதுத் தேர்தல்கள் நடத்தப்பட வேண்டும்.

அரசாங்கத்திற்கு எதிரான அவரது கண்டன அணிவகுப்பு மற்றும் அவரது கட்சி ஏன் முன்கூட்டியே தேர்தலுக்கு அழுத்தம் கொடுக்கிறது என்று கேட்டபோது, ​​கான் கூறினார்: “இந்த நாட்டில் நடக்கும் அநீதியைப் பற்றி நாங்கள் பேசுகிறோம், இந்த – இந்த மோசடி கும்பல் எங்கள் மீது ஏவப்பட்டுள்ளது. . மேலும், இரண்டாவதாக, பொருளாதாரம் தரைமட்டமாகிவிட்டது. பாகிஸ்தானுக்கு வெளியேயும், நாட்டிற்குள்ளும் உள்ள நிதிச் சந்தைகள் இந்த அரசாங்கத்தின் மீதான நம்பிக்கையை இழந்துவிட்டன.” ”அனைத்து பொருளாதார குறிகாட்டிகளும் வீழ்ச்சியடைந்து வருகின்றன. எனவே, அவர்கள் உடனடியாக தேர்தலை நடத்தவில்லை என்றால், அது எனது கட்சியை பாதிக்காது, ஏனென்றால் நாங்கள் எல்லா நேரத்திலும் ஆதாயம் அடைகிறோம். ஆனால், யாருடைய கட்டுப்பாட்டையும் மீறி நாட்டை விட்டு வெளியேறிவிடுவார்கள் என்பதுதான் எங்களின் கவலை,” என்றார்.

Subscribe

- Never miss a story with notifications

- Gain full access to our premium content

- Browse free from up to 5 devices at once

Latest stories