31.7 C
Chennai
Saturday, March 25, 2023

நீண்ட காலமாக இத்தாலிய அரசியல்வாதியாக இருந்த ராபர்டோ மரோனி 67 வயதில் காலமானார்

Date:

தொடர்புடைய கதைகள்

பிரேசில் பயிற்சியாளர் வேலையைப் பற்றிய வதந்திகளுக்கு முற்றுப்புள்ளி வைக்குமாறு...

ரியல் மாட்ரிட் தலைவரான கார்லோ அன்செலோட்டியை பிரேசிலின் காலியான நிர்வாகப் பதவியுடன்...

டிரம்ப் கைது? புடின் சிறையில் அடைக்கப்பட்டாரா? வைரலாகும் புகைப்படம்

முன்னாள் அதிபர் டொனால்ட் ட்ரம்ப், நியூயார்க் நகர காவல்துறை அதிகாரிகளால் கலவரக்...

உக்ரேனியர்களுக்கு தாராளமாக நடந்துகொண்டதற்காக போலந்துக்கு இளவரசர் வில்லியம் நன்றி...

பிரிட்டனின் இளவரசர் வில்லியம் வியாழன் அன்று கடந்த காலப் போர்களில் உயிரிழந்த...

காலிஸ்தானி எதிர்ப்பாளர்கள் மை மற்றும் முட்டைகளை வீசியதால் லண்டனில்...

லண்டனில் உள்ள இந்திய உயர் ஸ்தானிகராலயத்திற்கு புதன்கிழமை காலிஸ்தான் எதிர்ப்பாளர்கள் கட்டிடத்திற்கு...

அமெரிக்க மத்திய வங்கியின் தொடர் வட்டி விகித உயர்வால்...

வியாழன் காலை வர்த்தகத்தின் போது அமெரிக்க சந்தைகளின் பலவீனத்திற்கு ஏற்ப இந்திய...

வலதுசாரி வடக்கு லீக் கட்சியின் நீண்டகால தலைவரும், முன்னாள் பிரதமர் சில்வியோ பெர்லுஸ்கோனியின் மூன்று அரசாங்கங்களில் அமைச்சரவை அமைச்சருமான ராபர்டோ மரோனி 67 வயதில் இறந்துவிட்டார் என்று லீக் தலைவர்களும் பிரதமரும் செவ்வாயன்று தெரிவித்தனர்.

அரசு நடத்தும் RAI தொலைக்காட்சியானது, நீண்ட கால நோய்க்கு பிறகு மரோனி அதிகாலை 4 மணிக்கு இறந்துவிட்டதாக குடும்ப அறிக்கையை மேற்கோளிட்டுள்ளது.

மரோனி நார்தர்ன் லீக் நிறுவனர் உம்பெர்டோ போஸ்ஸியின் நீண்டகால கூட்டாளியாக இருந்தார் மற்றும் கட்சியின் செயலாளராக இருந்தார், ஏனெனில் அது வடக்கு பிரிவினைவாத இயக்கத்திலிருந்து அடுத்தடுத்த பழமைவாத அரசாங்கங்களில் ஒரு முக்கிய கூட்டாளியாக வளர்ந்தது, 1990 களில் பெர்லுஸ்கோனியின் அரசியலின் எழுச்சியிலிருந்து.

தற்போதைய தலைவர் மேட்டியோ சால்வினியின் கீழ் உள்ள கட்சி அதன் புவியியல் முறையீட்டை விரிவுபடுத்தும் முயற்சியில் “வடக்கு” என்ற பெயரைக் கைவிட்டது மற்றும் இத்தாலியின் ஏழ்மையான தெற்கில் பாகுபாடு காட்டுவதாக பலர் பார்த்த கடந்த காலத்தை குறைத்து மதிப்பிடுகிறோம், இப்போது பிரீமியர் ஜியோர்ஜியா மெலோனியின் வலதுசாரி அரசாங்கத்தில் ஒரு கூட்டணி பங்காளியாக உள்ளது. .

ஒரு வழக்கறிஞர், மரோனி பெர்லுஸ்கோனியின் 1994-1995 அரசாங்கத்தில் உள்துறை அமைச்சராகவும், 2001 இல் அவரது இரண்டாவது அரசாங்கத்தில் தொழிலாளர் அமைச்சராகவும், 2008-2011 இல் மூன்றாவது மற்றும் இறுதி அரசாங்கத்தில் உள்துறை அமைச்சராகவும் பணியாற்றினார்.

அவரது வர்த்தக முத்திரையான சிவப்பு-விளிம்புக் கண்ணாடியுடன் மிகவும் தெரியும், அவர் ஒரு திறமையான பியானோ கலைஞர் மற்றும் அவரது சொந்த ஊரான வரீஸில் ஒரு இசைக்குழுவில் வாசித்தார்.

செவ்வாயன்று ஒரு அறிக்கையில், மெலோனி மரோனியை “நல்ல உணர்வு மற்றும் உறுதியுடன்” நாட்டுக்கு சேவை செய்த நண்பர் என்று பாராட்டினார். மரோனி கட்சியின் மையப் பிரிவை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தினார், அது சில சமயங்களில் சல்வினியின் தீக்குளிக்கும் தலைமைத்துவத்துடன் முரண்பட்டது, ஆனால் செவ்வாயன்று லீக் தலைவர் கட்சி மற்றும் நாட்டிற்கான அவரது வாழ்நாள் சேவையை பாராட்டினார்.

“ஒரு சிறந்த செயலாளர், சூப்பர் அமைச்சர், சிறந்த கவர்னர் மற்றும் லீக் உறுப்பினர் என்றென்றும்” என்று சல்வினி ட்வீட் செய்துள்ளார்.

“அவர் நாட்டிற்கும், இத்தாலிக்கும், லீக்கிற்கும், அவரது சமூகத்திற்கும் இவ்வளவு கொடுத்த ஒருவர்” என்று சல்வினி RTL வானொலியிடம் கூறினார்.

அரசியல் ஸ்பெக்ட்ரம் முழுவதிலும் இருந்து பாராட்டுக்கள் குவிந்தன, முன்னாள் மத்திய-இடது பிரீமியர் பாவ்லோ ஜென்டிலோனி, இப்போது ஐரோப்பிய பொருளாதார ஆணையர், மரோனியின் ஆர்வம், திறமை மற்றும் விசுவாசத்தைப் பாராட்டினார். “ஒரு விசுவாசமான, கனிவான மற்றும் அர்ப்பணிப்புள்ள மனிதர்” என்று அவர் ட்வீட் செய்துள்ளார்.

சமீபத்திய கதைகள்