Thursday, December 1, 2022
Homeஉலகம்நீண்ட காலமாக இத்தாலிய அரசியல்வாதியாக இருந்த ராபர்டோ மரோனி 67 வயதில் காலமானார்

நீண்ட காலமாக இத்தாலிய அரசியல்வாதியாக இருந்த ராபர்டோ மரோனி 67 வயதில் காலமானார்

Date:

Related stories

நயன்தாராவின் ‘கனெக்ட்’ படத்தை பற்றிய லேட்டஸ்ட் அப்டேட் இதோ

இயக்குனர் அஷ்வின் சரவணனுடன் நடிகை நயன்தாரா நடிக்கும் 'கனெக்ட்' திரைப்படம் டிசம்பர்...

விரைவில், மின் இணைப்புடன் உங்கள் ஆதாரை இணைக்கவும்

மின் இணைப்புடன் இணைப்பதற்காக முகமூடி இல்லாத ஆதார் புகைப்பட நகலைப் பகிர்வது...

ஷங்கர்-ராம் சரண் நடிக்கும் ‘RC15’ படத்தை பற்றிய லேட்டஸ்ட் அப்டேட் இதோ

இயக்குனர் ஷங்கர் தனது அடுத்த படமான 'ஆர்சி 15' படப்பிடிப்பில் கடந்த...

பிரதமரின் பாதுகாப்பு குறைபாடு: அண்ணாமலையின் கருத்துக்கு சைலேந்திர பாபு மறுப்பு

பிரதமர் நரேந்திர மோடியின் சென்னை வருகையின் போது பாதுகாப்புக் குறைபாடு எதுவும்...

ஒரு நாளைக்கு எத்தனை லிட்டர் தண்ணீர் குடித்தால் நல்லது இதோ உங்களுக்கான ஆரோக்கிய தகவல்

ஒரு நபருக்கு இயல்பான உடல் வழக்கத்தை உறுதி செய்யும் வாழ்க்கையின் மிக...
spot_imgspot_img

வலதுசாரி வடக்கு லீக் கட்சியின் நீண்டகால தலைவரும், முன்னாள் பிரதமர் சில்வியோ பெர்லுஸ்கோனியின் மூன்று அரசாங்கங்களில் அமைச்சரவை அமைச்சருமான ராபர்டோ மரோனி 67 வயதில் இறந்துவிட்டார் என்று லீக் தலைவர்களும் பிரதமரும் செவ்வாயன்று தெரிவித்தனர்.

அரசு நடத்தும் RAI தொலைக்காட்சியானது, நீண்ட கால நோய்க்கு பிறகு மரோனி அதிகாலை 4 மணிக்கு இறந்துவிட்டதாக குடும்ப அறிக்கையை மேற்கோளிட்டுள்ளது.

மரோனி நார்தர்ன் லீக் நிறுவனர் உம்பெர்டோ போஸ்ஸியின் நீண்டகால கூட்டாளியாக இருந்தார் மற்றும் கட்சியின் செயலாளராக இருந்தார், ஏனெனில் அது வடக்கு பிரிவினைவாத இயக்கத்திலிருந்து அடுத்தடுத்த பழமைவாத அரசாங்கங்களில் ஒரு முக்கிய கூட்டாளியாக வளர்ந்தது, 1990 களில் பெர்லுஸ்கோனியின் அரசியலின் எழுச்சியிலிருந்து.

தற்போதைய தலைவர் மேட்டியோ சால்வினியின் கீழ் உள்ள கட்சி அதன் புவியியல் முறையீட்டை விரிவுபடுத்தும் முயற்சியில் “வடக்கு” என்ற பெயரைக் கைவிட்டது மற்றும் இத்தாலியின் ஏழ்மையான தெற்கில் பாகுபாடு காட்டுவதாக பலர் பார்த்த கடந்த காலத்தை குறைத்து மதிப்பிடுகிறோம், இப்போது பிரீமியர் ஜியோர்ஜியா மெலோனியின் வலதுசாரி அரசாங்கத்தில் ஒரு கூட்டணி பங்காளியாக உள்ளது. .

ஒரு வழக்கறிஞர், மரோனி பெர்லுஸ்கோனியின் 1994-1995 அரசாங்கத்தில் உள்துறை அமைச்சராகவும், 2001 இல் அவரது இரண்டாவது அரசாங்கத்தில் தொழிலாளர் அமைச்சராகவும், 2008-2011 இல் மூன்றாவது மற்றும் இறுதி அரசாங்கத்தில் உள்துறை அமைச்சராகவும் பணியாற்றினார்.

அவரது வர்த்தக முத்திரையான சிவப்பு-விளிம்புக் கண்ணாடியுடன் மிகவும் தெரியும், அவர் ஒரு திறமையான பியானோ கலைஞர் மற்றும் அவரது சொந்த ஊரான வரீஸில் ஒரு இசைக்குழுவில் வாசித்தார்.

செவ்வாயன்று ஒரு அறிக்கையில், மெலோனி மரோனியை “நல்ல உணர்வு மற்றும் உறுதியுடன்” நாட்டுக்கு சேவை செய்த நண்பர் என்று பாராட்டினார். மரோனி கட்சியின் மையப் பிரிவை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தினார், அது சில சமயங்களில் சல்வினியின் தீக்குளிக்கும் தலைமைத்துவத்துடன் முரண்பட்டது, ஆனால் செவ்வாயன்று லீக் தலைவர் கட்சி மற்றும் நாட்டிற்கான அவரது வாழ்நாள் சேவையை பாராட்டினார்.

“ஒரு சிறந்த செயலாளர், சூப்பர் அமைச்சர், சிறந்த கவர்னர் மற்றும் லீக் உறுப்பினர் என்றென்றும்” என்று சல்வினி ட்வீட் செய்துள்ளார்.

“அவர் நாட்டிற்கும், இத்தாலிக்கும், லீக்கிற்கும், அவரது சமூகத்திற்கும் இவ்வளவு கொடுத்த ஒருவர்” என்று சல்வினி RTL வானொலியிடம் கூறினார்.

அரசியல் ஸ்பெக்ட்ரம் முழுவதிலும் இருந்து பாராட்டுக்கள் குவிந்தன, முன்னாள் மத்திய-இடது பிரீமியர் பாவ்லோ ஜென்டிலோனி, இப்போது ஐரோப்பிய பொருளாதார ஆணையர், மரோனியின் ஆர்வம், திறமை மற்றும் விசுவாசத்தைப் பாராட்டினார். “ஒரு விசுவாசமான, கனிவான மற்றும் அர்ப்பணிப்புள்ள மனிதர்” என்று அவர் ட்வீட் செய்துள்ளார்.

Subscribe

- Never miss a story with notifications

- Gain full access to our premium content

- Browse free from up to 5 devices at once

Latest stories