Tuesday, April 23, 2024 1:10 am

நீண்ட காலமாக இத்தாலிய அரசியல்வாதியாக இருந்த ராபர்டோ மரோனி 67 வயதில் காலமானார்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

புகையிலை தொடர்பாக விதிக்கப்பட்ட தடைகளை நீக்க நியூசிலாந்து அரசாங்கம் முடிவு!

புதிய நியூசிலாந்து அரசாங்கம், முந்தைய அரசாங்கம் விதித்த புகையிலை கட்டுப்பாடுகளை ரத்து...

ஹமாஸ் அமைப்பினர் தாக்குதல் நடத்திய இடங்களை பிரதமருடன் சென்று பார்வையிட்டார் எலன் மஸ்க்!

இஸ்ரேலில் ஹமாஸ் அமைப்பினர் நடத்திய தாக்குதல்களுக்குப் பிறகு, அந்த இடங்களை இஸ்ரேலின்...

உலக நாடுகளின் கோரிக்கையால் இஸ்ரேல் – ஹமாஸ் இடையேயான போர் நிறுத்தம் நீட்டிப்பு!

கடந்த மாதம் முதல் நடந்து வந்த இஸ்ரேல் - ஹமாஸ் இடையேயான போர் சில...

இனி விசா இன்றி மலேசியாவுக்கு வரலாம் : அரசு அதிரடி அறிவிப்பு

மலேசிய பிரதமர் அன்வர் இப்ராஹிம், இந்தியா மற்றும் சீனா குடிமக்களுக்கு மலேசியாவில் விசா இல்லாமல் பயணம்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

வலதுசாரி வடக்கு லீக் கட்சியின் நீண்டகால தலைவரும், முன்னாள் பிரதமர் சில்வியோ பெர்லுஸ்கோனியின் மூன்று அரசாங்கங்களில் அமைச்சரவை அமைச்சருமான ராபர்டோ மரோனி 67 வயதில் இறந்துவிட்டார் என்று லீக் தலைவர்களும் பிரதமரும் செவ்வாயன்று தெரிவித்தனர்.

அரசு நடத்தும் RAI தொலைக்காட்சியானது, நீண்ட கால நோய்க்கு பிறகு மரோனி அதிகாலை 4 மணிக்கு இறந்துவிட்டதாக குடும்ப அறிக்கையை மேற்கோளிட்டுள்ளது.

மரோனி நார்தர்ன் லீக் நிறுவனர் உம்பெர்டோ போஸ்ஸியின் நீண்டகால கூட்டாளியாக இருந்தார் மற்றும் கட்சியின் செயலாளராக இருந்தார், ஏனெனில் அது வடக்கு பிரிவினைவாத இயக்கத்திலிருந்து அடுத்தடுத்த பழமைவாத அரசாங்கங்களில் ஒரு முக்கிய கூட்டாளியாக வளர்ந்தது, 1990 களில் பெர்லுஸ்கோனியின் அரசியலின் எழுச்சியிலிருந்து.

தற்போதைய தலைவர் மேட்டியோ சால்வினியின் கீழ் உள்ள கட்சி அதன் புவியியல் முறையீட்டை விரிவுபடுத்தும் முயற்சியில் “வடக்கு” என்ற பெயரைக் கைவிட்டது மற்றும் இத்தாலியின் ஏழ்மையான தெற்கில் பாகுபாடு காட்டுவதாக பலர் பார்த்த கடந்த காலத்தை குறைத்து மதிப்பிடுகிறோம், இப்போது பிரீமியர் ஜியோர்ஜியா மெலோனியின் வலதுசாரி அரசாங்கத்தில் ஒரு கூட்டணி பங்காளியாக உள்ளது. .

ஒரு வழக்கறிஞர், மரோனி பெர்லுஸ்கோனியின் 1994-1995 அரசாங்கத்தில் உள்துறை அமைச்சராகவும், 2001 இல் அவரது இரண்டாவது அரசாங்கத்தில் தொழிலாளர் அமைச்சராகவும், 2008-2011 இல் மூன்றாவது மற்றும் இறுதி அரசாங்கத்தில் உள்துறை அமைச்சராகவும் பணியாற்றினார்.

அவரது வர்த்தக முத்திரையான சிவப்பு-விளிம்புக் கண்ணாடியுடன் மிகவும் தெரியும், அவர் ஒரு திறமையான பியானோ கலைஞர் மற்றும் அவரது சொந்த ஊரான வரீஸில் ஒரு இசைக்குழுவில் வாசித்தார்.

செவ்வாயன்று ஒரு அறிக்கையில், மெலோனி மரோனியை “நல்ல உணர்வு மற்றும் உறுதியுடன்” நாட்டுக்கு சேவை செய்த நண்பர் என்று பாராட்டினார். மரோனி கட்சியின் மையப் பிரிவை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தினார், அது சில சமயங்களில் சல்வினியின் தீக்குளிக்கும் தலைமைத்துவத்துடன் முரண்பட்டது, ஆனால் செவ்வாயன்று லீக் தலைவர் கட்சி மற்றும் நாட்டிற்கான அவரது வாழ்நாள் சேவையை பாராட்டினார்.

“ஒரு சிறந்த செயலாளர், சூப்பர் அமைச்சர், சிறந்த கவர்னர் மற்றும் லீக் உறுப்பினர் என்றென்றும்” என்று சல்வினி ட்வீட் செய்துள்ளார்.

“அவர் நாட்டிற்கும், இத்தாலிக்கும், லீக்கிற்கும், அவரது சமூகத்திற்கும் இவ்வளவு கொடுத்த ஒருவர்” என்று சல்வினி RTL வானொலியிடம் கூறினார்.

அரசியல் ஸ்பெக்ட்ரம் முழுவதிலும் இருந்து பாராட்டுக்கள் குவிந்தன, முன்னாள் மத்திய-இடது பிரீமியர் பாவ்லோ ஜென்டிலோனி, இப்போது ஐரோப்பிய பொருளாதார ஆணையர், மரோனியின் ஆர்வம், திறமை மற்றும் விசுவாசத்தைப் பாராட்டினார். “ஒரு விசுவாசமான, கனிவான மற்றும் அர்ப்பணிப்புள்ள மனிதர்” என்று அவர் ட்வீட் செய்துள்ளார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்