Tuesday, November 29, 2022
Homeஇந்தியாமங்களூரு ஆட்டோ குண்டுவெடிப்பு: போலீசார் சோதனை நடத்தி 4 பேரை கைது செய்தனர்

மங்களூரு ஆட்டோ குண்டுவெடிப்பு: போலீசார் சோதனை நடத்தி 4 பேரை கைது செய்தனர்

Date:

Related stories

டர்பன் சூப்பர் ஜெயண்ட்ஸ் குயின்டன் டி காக்கை SA20 க்கு கேப்டனாக நியமித்தது

டர்பன் சூப்பர் ஜெயண்ட்ஸ் (DSG) தொடக்க SA20 க்கு முன்னதாக, விக்கெட்...

இன்றைய ராசி பலன்கள்

மேஷம் தினசரி ராசிபலன்: நிர்வாகப் பாடங்களில் கவனம் செலுத்தப்படும். சுறுசுறுப்பு அதிகரிக்கும். வேலை...

தொரைப்பாக்கம் பகுதிவாசிகள் குப்பை கொட்டுவதால் மூச்சுத்திணறல் ஏற்படுவதாக புகார்

பல ஆண்டுகளாகத் தாங்க முடியாத துர்நாற்றம் வீசுவதால், பெருங்குடி குப்பை கிடங்கை...

சும்மா நெருப்பு மாதிரி இருக்காரு 🔥 இணையத்தில் படு வைரலாகும் துணிவு படத்தின் புதிய போஸ்டர் இதோ !!

அஜீத் குமாரின் திரையுலக வாழ்க்கையின் மிகப்பெரிய படங்களில் ஒன்றான துணிவு படத்தின்...

‘லவ் டுடே’ தனது டிஜிட்டல் பிரீமியரை டிசம்பர் 2 ஆம் தேதி வெளியிட உள்ளது

தமிழ் திரைப்படமான ‘லவ் டுடே’ நவம்பர் 4ஆம் தேதி திரையரங்குகளில் வெளியாகி...
spot_imgspot_img

மங்களூரு ஆட்டோரிக்‌ஷா குண்டுவெடிப்பு தொடர்பாக சிவமொக்கா, மைசூர், மங்களூரு ஆகிய இடங்களில் போலீஸார் திங்கள்கிழமை தேடுதல் வேட்டை நடத்தினர்.

விசாரணையின் ஒரு பகுதியாக நான்கு இளைஞர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர் – மைசூரைச் சேர்ந்த இருவர், மங்களூரைச் சேர்ந்த ஒருவர் மற்றும் தமிழ்நாட்டில் உள்ள ஊட்டியைச் சேர்ந்தவர்.

குண்டுவெடிப்பு வழக்கில் குற்றம் சாட்டப்பட்ட முகமது ஷாரிக், உலகளாவிய பயங்கரவாத அமைப்பால் ஈர்க்கப்பட்டவர் என்று ஏடிஜிபி (சட்டம் மற்றும் ஒழுங்கு) அலோக் குமார் செய்தியாளர்களிடம் தெரிவித்தார்.

ஷாரிக், டெட்டனேட்டர் பொருத்தப்பட்ட பிரஷர் குக்கருடன் ஆட்டோவில் பயணம் செய்தபோது, குறைந்த தீவிரம் கொண்ட வெடி விபத்து ஏற்பட்டது. 45% தீக்காயம் அடைந்த அவர் மங்களூரு மருத்துவமனையில் சிகிச்சை பெற்று வருகிறார்.

ஷாரிக் தங்கியிருந்த மைசூரில் உள்ள வாடகை வீட்டில் என்ஐஏ குழுவினர் திங்கள்கிழமை ஆய்வு செய்தனர். தடயவியல் குழுவினர் மாதிரிகள் மற்றும் ஆதாரங்களை சேகரித்தனர். வெடிகுண்டு தயாரிப்பில் பயன்படுத்தப்படும் ரசாயனங்கள் மற்றும் சர்க்யூட்களையும் போலீசார் கைப்பற்றினர். ஆதார் அட்டை மற்றும் ஏகே 47 போன்ற பொம்மை துப்பாக்கியும் கண்டெடுக்கப்பட்டது.

“ஷாரிக் உலகளாவிய இருப்பைக் கொண்ட ஒரு பயங்கரவாத அமைப்பால் ஈர்க்கப்பட்டார். அவருக்கு அடைக்கலம் அளித்தது மற்றும் பயங்கரவாதச் செயலுக்கு நிதியளித்தது யார் என்பது குறித்து விசாரணை நடத்தி வருகிறோம்” என்று ஏடிஜிபி குமார் கூறினார்.

கல்லூரி படிப்பை பாதியில் நிறுத்திய ஷாரிக், பிஇ பட்டதாரியான சையத் யாசினுடன் ஷிவமொக்காவில் வெடிகுண்டு சோதனை நடத்தினார். ஆகஸ்ட் மாதம் துங்கா நதிக்கரையில் குருபுரா அருகே வெடிகுண்டு சோதனை நடத்தியதாக போலீசார் தெரிவித்தனர்.

பயங்கரவாத அமைப்பான ஐஎஸ் அமைப்பிடம் இருந்து வெடிகுண்டு தயாரிப்பு குறித்த தகவல்களை இளைஞர்கள் பெற்றதாக போலீசார் தெரிவித்தனர். அவர்கள் வாட்ஸ்அப்பை பயன்படுத்தவில்லை. அதற்கு பதிலாக, அவர்கள் டெலிகிராம், இன்ஸ்டாகிராம், வயர், எலிமெண்ட் மற்றும் விக்ர் ஆப் மூலம் தொடர்பு கொண்டனர்.

ஷாரிக் – செப்டம்பரில் மைசூருவில் ஒரு வீட்டை வாடகைக்கு எடுத்திருந்தார் – நவம்பர் 10 ஆம் தேதி மங்களூருக்கு விஜயம் செய்தார், அநேகமாக ஒரு ஓய்வு நேரத்தில், ஏடிஜிபி குமார் கூறினார். நவம்பர் 19ம் தேதி மீண்டும் மைசூரிலிருந்து மங்களூருவுக்கு பேருந்தில் பயணம் செய்தார். அவர் ஆட்டோவில் மஹாவீர் சர்க்கிளுக்கு சென்று கொண்டிருந்த போது வெடி விபத்து ஏற்பட்டது.

போலீசார் டிஜிட்டல் ஆதாரங்களை சேகரித்து பல்வேறு நபர்களின் வங்கி கணக்குகளை சரிபார்த்து வருகின்றனர் என ஏடிஜிபி தெரிவித்தார். “குறைந்த தீவிரம் கொண்ட குண்டுவெடிப்பு என்பதால் பெரும் சோகம் தவிர்க்கப்பட்டது. ஷாரிக்கின் அனைத்து தொடர்புகளும் விசாரிக்கப்பட்டு வருகின்றன,” என்று அவர் கூறினார்.

சந்தேக நபர் போலி அடையாள அட்டை மற்றும் முகவரிச் சான்று தயாரித்து வீட்டை வாடகைக்கு விட்டதாக கிடைத்த தகவலை அடுத்து, மைசூரு போலீசார், சமீபத்தில் நகரின் புறநகரில் குறுகிய கால வாடகைக்கு வீடு எடுத்த அனைவரையும் அடையாளம் காணும் முயற்சியில் ஈடுபட்டனர். ஓட்டல்கள், லாட்ஜ்களில் தங்கியிருப்பவர்களும் கண்காணிப்பில் உள்ளனர்.

ஆதார் அட்டை தொலைந்து போவதை சாதாரணமாக எடுத்துக் கொள்ள வேண்டாம் என ஏடிஜிபி அலோக் குமார் குடிமக்களுக்கு வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளார். இந்த ஆவணம் மங்களூரு குண்டுவெடிப்பு வழக்கைப் போன்று சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளுக்கு பயன்படுத்தப்படலாம். ஆதார் அட்டை தொலைந்து போனால் உடனடியாக காவல்துறைக்கு தகவல் தெரிவிக்க வேண்டும் என்றார்.

Subscribe

- Never miss a story with notifications

- Gain full access to our premium content

- Browse free from up to 5 devices at once

Latest stories