Thursday, November 30, 2023 5:28 pm

பாஜக இல்லாத மாநிலங்களில் ஆளுநர்களின் சட்டம் அரசியலாக்கப்படுகிறது: தமிழிசை

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

உலகின் மிக நீண்ட கூந்தல் கொண்ட பெண் கின்னஸ் சாதனை படைப்பு..!

உத்தரப்பிரதேசத்தைச் சேர்ந்த ஸ்மிதா ஸ்ரீவஸ்தவா உலகின் மிக நீளமான தலைமுடி கொண்ட...

தேர்தல் நடத்தை விதியை மீறிய பி.ஆர்.எஸ் எம்எல்சி கவிதா : காங்கிரஸ் கட்சி புகார்!

தெலங்கானா மாநில சட்டமன்ற தேர்தல் வாக்குப்பதிவு நடைபெற்று வரும் சூழலில், வாக்களிக்க...

ஆளுநர் ஆரிஃப் கான் 2 ஆண்டுகளாக என்ன செய்து கொண்டிருந்தார்? : கேரள ஆளுநருக்கு உச்ச நீதிமன்றம் சரமாரி கேள்வி

கேரள சட்டப்பேரவை நிறைவேற்றிய 7 மசோதாக்களுக்கு ஆளுநர் ஒப்புதல் வழங்காமல், இரண்டு ஆண்டுகளாகத் தாமதப்படுத்தியதற்கு...

இஸ்ரோ விஞ்ஞானிக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின் உயரிய விருது

இஸ்ரோவின் ககன்யான் திட்ட முன்னாள் இயக்குநரான விஞ்ஞானி வி.ஆர்.லலிதாம்பிகாவுக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

புதுச்சேரி துணைநிலை ஆளுநரும், தெலுங்கானா ஆளுநருமான தமிழிசை சௌந்தரராஜன் டிடி நெக்ஸ்ட்க்கு அளித்த பிரத்யேகப் பேட்டியில், பாஜக அல்லாத ஆளும் மாநிலங்களில் உள்ள மாநில அரசுகள் ஆளுநர் பதவிக்கு அரசியல் சாயம் பூசுகின்றன.

சனாதன தர்மம் குறித்த தனது இணையான ஆர்.என்.ரவியின் கருத்துகளையும் சொற்பொழிவையும் அவர் ஆதரித்தார்.

ஒரு தமிழச்சி (தமிழ்நாட்டின் பூர்வீகம்) என்ற முறையில் தமிழகம் குறித்த தனது கருத்தைத் தொடர்ந்து வெளிப்படுத்துவேன் என்றும், தனது கருத்தை வெளிப்படுத்துவதை யாராலும் தடுக்க முடியாது என்றும் அவர் குறிப்பிட்டார்.

தமிழக ஆளுநர் அரசியலமைப்புச் சட்டம் மற்றும் மதச்சார்பின்மைக்கு எதிராகச் செயல்படுகிறார் என்று விமர்சிக்கும் பல நிகழ்ச்சிகளில் சனாதன தர்மத்தை மீண்டும் வலியுறுத்துவதை எப்படிப் பார்க்கிறீர்கள்?

அதுதான் அவருடைய பார்வை, அதைப் பற்றிய அடிப்படைப் புரிதல் அவருக்கு (சனாதன தர்மம்) இருக்கிறது. அவர் பாஜகவின் பார்வையை பிரதிபலிக்கிறார் என்று ஏன் எல்லோரும் நினைக்கிறார்கள்? அவர் அரசியல் சாசனத்துக்கு எதிராகப் பேசியதில்லை, பிரித்தாளும் அரசியலையும் செய்யவில்லை. கருத்துச் சுதந்திரத்தின் கீழ் அரசியலமைப்புச் சட்டத்தால் உத்தரவாதம் அளிக்கப்பட்ட தனது கருத்துக்களை அவர் வெளிப்படுத்தினார். இது அரசியலாக்கப்பட்டுள்ளது. முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின், இந்துக்களுக்கு தீபாவளி வாழ்த்துக்களைத் தெரிவிக்கக் கூடாது என்ற நிலைப்பாட்டில் இருக்கும் போது, ​​ஆளுநரின் கருத்து வேறுபாடுகளில் என்ன தவறு.

அரசியல்வாதிகள் போலல்லாமல் அரசியல் சாசனப் பதவியை ஆளுநர் வகிக்கிறாரா அல்லது அவரது கட்சிக் கொள்கையைப் பிரதிபலிக்கும் முதல்வர் பதவி வகிக்கிறாரா? பாஜகவின் சித்தாந்தத்தை கவர்னர் கடுமையாக பிரதிபலிக்கிறாரா?

ஆளுநர் எந்த ஒரு சித்தாந்தத்தையும் பரப்பவில்லை, ஆளுநர்கள் தங்கள் கருத்துக்களை தெரிவிக்க அரசியலமைப்பில் எந்த தடையும் இல்லை. ஆனால் அது ஆளுநரை மோசமாக முன்னிறுத்தி விமர்சனத்திற்கு உள்ளாகியுள்ளது. முரசொலி (திமுகவின் அதிகாரபூர்வ ஊதுகுழல்) ஆளுநரை அவதூறாகப் பல கட்டுரைகளை சுமந்து வருகிறது. தி.மு.க.வில் உரசல்களை உருவாக்கி ஆளுநரை தரம் தாழ்த்திக் கொண்டே இருக்கிறது.

பாஜக அல்லாத ஆளும் மாநிலங்களில் ஆளுநர்கள் தங்கள் அரசியல் எஜமானர்களை மகிழ்விப்பதற்காக அரசாங்கத்தை சீர்குலைக்க முயற்சிப்பதாக அரசியல் விமர்சகர்கள் கருத்து தெரிவிக்கின்றனர்.

இது அனைத்தும் உணர்வைப் பொறுத்தது. உ.பி., கவர்னர் ஆனந்திபென் படேல், காசநோயை ஒழிப்பதற்காக பிரசாரம் செய்ய இடங்களுக்குச் செல்கிறார், மற்றும் கோவா கவர்னர் பி.எஸ். ஸ்ரீதரன் பிள்ளை, ‘உங்கள் கோவாவைப் பற்றி தெரிந்து கொள்ளுங்கள்’ திட்டத்தில் தீவிரமாக ஈடுபட்டு, பஞ்சாயத்து தலைவர்களுடன் உரையாடினார். தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட அரசாங்கங்களும் உள்ளன. ஆளுநர்களின் செயல்பாடுகள் ஒன்றுதான், ஆனால் மாநிலத்திற்கு மாநிலம் கருத்து மாறி வருகிறது.

பாரதிய ஜனதா கட்சியின் தமிழக தலைவராக இருந்ததை விட கவர்னர் தமிழிசை ஆக்ரோஷ அரசியலில் ஈடுபட்டு வருகிறார் என்ற கருத்து நிலவுகிறது. அப்படியா அல்லது மீண்டும் அரசியலுக்கு வருவீர்களா?

நான் ஆளுநராக இருந்தாலும், நான் இன்னும் தமிழச்சி மற்றும் மாநிலத்தை பூர்வீகமாகக் கொண்டவன். ஒரு வாக்காளருக்கு தனது பார்வையை வெளிப்படுத்த உரிமை இருக்கும்போது. எனது பார்வையை வெளியிடுவதை எது மறுக்கும். மேலும், எனக்கு எதிராக முரசொலியில் வந்த கட்டுரைகளை எதிர்க்கிறேன். என்னை தற்காத்துக் கொள்வது என் உரிமை. நான் அரசியலில் ஈடுபடுகிறேன் என்று அர்த்தம் இல்லை. எனது அரசியல் மறு பிரவேசம் குறித்து, எதிர்காலத்தில் என்ன நடக்கப் போகிறது என்பது குறித்து என்னால் கருத்து தெரிவிக்க முடியாது.

தமிழகத்தை பூர்வீகமாகக் கொண்டவர் என்பதால், கவர்னர் ஆர்.என்.ரவி அலுவலகத்தில் கிட்டத்தட்ட 20 பில்கள் நிலுவையில் இருப்பது உங்களுக்குத் தெரியும். இதை எப்படி பார்க்கிறீர்கள்?

நான் விவரங்களுக்கு செல்ல விரும்பவில்லை. ஆனால் ஒரு மசோதாவுக்கு ஆளுநர் ஒப்புதல் அளிக்க கால அவகாசம் இல்லை. அரசியலமைப்புச் சட்டம் ஒரு மசோதாவுக்கு ஒப்புதல் அளிக்கவோ, ஏற்காமல் இருக்கவோ ஆளுநருக்கு அதிகாரம் அளிக்கிறது.

பாஜக அல்லாத ஆளும் மாநிலங்களில் ஆளுநர்கள் ஆக்ரோஷமானவர்கள் என்றும், பாஜகவின் ஊடுருவலுக்கு உதவும் வகையில் எதிர்க்கட்சித் தலைவர்கள் போல் செயல்படுவதாகவும் கருத்து நிலவுகிறது, உங்கள் கருத்து?

இது கவர்னர்களின் செயலை வேண்டுமென்றே அரசியலாக்குவதைத் தவிர வேறில்லை. உதாரணமாக, எனது மாநிலத்தில் (தெலுங்கானா) அரசாங்கம் மத்திய அரசுக்கு எதிராக வலுவான நிலைப்பாட்டை எடுத்துள்ளது. எனவே, அவர்கள் அரசியலமைப்பு அதிகாரத்தையோ, கவர்னரையோ, நெறிமுறைகளையோ மதிக்கவில்லை. இது சரியா? அவர்கள் நடுநிலையான தளத்தில் நின்று தங்கள் நிலைப்பாட்டை பின்னோக்கிப் பார்க்கட்டும்.

உதாரணமாக, தமிழக ஆளுநர் (ஆர் என் ரவி) சில கருத்துக்களைத் தெரிவித்தார். ஆளுநரின் கருத்தை திமுக ஏற்கலாம் அல்லது கருத்து வேறுபாடு கொள்ளலாம் ஆனால் ஆளுநரை விமர்சிக்க அவர்களுக்கு உரிமை இல்லை என்றும் அவரை திரும்பப் பெற வேண்டும் என்றும் கோருவது நியாயமற்றது.

ஆர்எஸ்எஸ் பேரணிகளை தடை செய்கிறீர்கள், ஆனால் விசிகே தலைவர் தொல் திருமாவளவனை மனுஸ்மிருதி பற்றிய துண்டு பிரசுரங்களை விநியோகிக்க அனுமதிக்கிறீர்கள். என்னைப் போன்ற “கடுமையான இந்துக்கள்” புத்தகத்தைப் பார்க்கவே இல்லை. எனவே, இது தேவையற்ற பரபரப்புகளை உருவாக்குகிறது.

புதுச்சேரி முன்னாள் முதல்வர் நாராயணசாமி உங்களை புதுச்சேரியின் சூப்பர் முதல்வர் என்று அழைக்கிறார். அப்படியா?

ஆதாரமற்ற குற்றச்சாட்டை அவர் கூறுகிறார். தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட அரசின் முதல்வருக்கும் எனக்கும் சுமூகமான உறவு உள்ளது. முதல்வர் எடுத்த முடிவை நான் ஆமோதிக்கிறேன். அவருக்கும் (முதலமைச்சராக இருந்த) அப்போதைய லெப்டினன்ட் கவர்னருக்கும் என்ன வகையான உறவு இருந்தது என்பது அனைவருக்கும் தெரியும். எனவே, தற்போதைய அரசாங்கத்தின் சுமுகமான நிர்வாகத்திற்கு தேவையற்ற அரசியல் சாயம் பூசி வருகிறார். இன்றும், ஒவ்வொரு பில்லையும் மதிப்பிட்டு ஒரு பில் கிளியர் செய்தேன்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்