Friday, December 9, 2022
Homeபொதுபழம்பெரும் திரைக்கதை எழுத்தாளர் ஆரூர் தாஸ் சென்னையில் காலமானார் !!

பழம்பெரும் திரைக்கதை எழுத்தாளர் ஆரூர் தாஸ் சென்னையில் காலமானார் !!

Date:

Related stories

ஷ்ரத்தா வழக்கு: ஆப்தாபின் நீதிமன்ற காவலை 14 நாட்களுக்கு நீட்டித்து நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது

அஃப்தாப் அமின் பூனாவாலாவின் நீதிமன்ற காவலை 14 நாட்களுக்கு நீட்டித்து சாகேத்...

வைகை புயல் வடிவேலு நடித்த நாய் சேகர் ரீட்டன்ஸ் படத்தின் விமர்சனம் இதோ !!

நாய் சேகர் ரிட்டர்ன்ஸ் தமிழ்த் திரைப்படம் 9 டிசம்பர் 2022 அன்று...

ஜிகர்தண்டா 2 படத்தை பற்றிய லேட்டஸ்ட் அப்டேட் இதோ

கார்த்திக் சுப்புராஜின் அடுத்த படம் ஜிகர்தண்டா 2 ஆகும், மேலும் இயக்குனர்...

மாண்டூஸ் புயல் இன்று இரவு சென்னை அருகே கரையை கடக்க வாய்ப்புள்ளது

வங்கக்கடலில் உருவாகியுள்ள 'மண்டூஸ்' புயல், தீவிர புயலாக வலுப்பெற்று, படிப்படியாக வலுவிழந்து...
spot_imgspot_img

பழம்பெரும் திரைக்கதை எழுத்தாளர் ஆரூர் தாஸ் நவம்பர் 20, ஞாயிற்றுக்கிழமை சென்னையில் காலமானார். அவருக்கு வயது 91. தமிழ் சினிமாவுக்கு ஆரூர் தாஸின் பங்களிப்பு ஈடு இணையற்றது. அவரது மறைவு தற்போது கோலிவுட்டில் ஒரு வெற்றிடத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளது. அவரது வாழ்க்கையில், அவர் 1,000 க்கும் மேற்பட்ட படங்களில் பணியாற்றினார், முக்கியமாக தமிழ் சினிமாவில். ஆரூர் தாஸ் மறைவுக்கு தமிழக முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் இரங்கல் தெரிவித்துள்ளார்.

ஆரூர் தாஸ் தமிழ்நாட்டில் உள்ள திருவாரூரில் யேசுதாஸ் என்ற பெயரில் பிறந்தார். தன் பெயரை மாற்றிக் கொள்ள முடிவு செய்து, சொந்த ஊரின் கடைசிப் பகுதியை தன் பெயருடன் சேர்த்துக் கொண்டார்.

நவம்பர் 20, ஞாயிற்றுக்கிழமை, சென்னையில் ஆரூர் தாஸ் காலமானார். பிரபலங்கள், நண்பர்கள், குடும்பத்தினர் என பலரும் அவருக்கு இறுதி அஞ்சலி செலுத்தி வருகின்றனர்.

தமிழக முதல்வர் மு.க.ஸ்டாலின் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில், “பாசமலர் வசனத்தின் மூலம் பொதுமக்களின் மனதை கொள்ளை கொண்டவர். தி.நகரில் உள்ள அவரது இல்லத்தில் மூத்த திரைக்கதை எழுத்தாளருக்கு கலைஞர் கலைத்துரை வித்தகர் விருதை வழங்கிய பெருமை எனக்கு கிடைத்தது. இந்த வருடம்.”

ஆரூர் தாஸ் தனது சிறு வயதிலிருந்தே எழுதுவதில் ஆர்வம் கொண்டிருந்தார். 16 வயதில் நாடகக் குழுவைத் தொடங்கி நாடகங்கள் எழுதும் பணியில் ஈடுபட்டார். அவர் டப்பிங் உதவியாளராக திரையுலகில் நுழைந்தார், பின்னர் இந்தி திரைப்படமான கைதியின் டப்பிங் பதிப்பிற்கு வசனம் எழுதினார். ஜெமினி கணேசன் மற்றும் சரோஜா தேவியின் வாழ வைத்த தெய்வம் என்ற திரைப்படம் முழுக்க முழுக்க கதை மற்றும் உரையாடல் எழுத்தாளராக அவரது முதல் திட்டம்.

எம்ஜிஆர் ஏகே எம்ஜி ராமச்சந்திரன், சிவாஜி கணேசன் உள்ளிட்ட முன்னணி நட்சத்திரங்களுடன் ஆரூர் தாஸ் பணியாற்றினார். குறிப்பாக, சிவாஜி கணேசனின் பாசமலர் படத்தில் இருந்து அவரது வசனங்கள் இன்னும் மேற்கோள் காட்டப்படுகின்றன. தாய் சொல்லைத் தட்டாதே, பார்த்தாள் பசி தீரும், வேட்டைக்காரன், தெய்வமகன் மற்றும் பெண் என்றாள் பெண் ஆகியவை அவரது பிரபலமான படங்களில் சில.

Subscribe

- Never miss a story with notifications

- Gain full access to our premium content

- Browse free from up to 5 devices at once

Latest stories