Sunday, November 27, 2022
Homeதமிழகம்அம்பேத்கர் ஆய்வுத் துறைக்கு நிதி இல்லை: தமிழக அரசு

அம்பேத்கர் ஆய்வுத் துறைக்கு நிதி இல்லை: தமிழக அரசு

Date:

Related stories

நந்தம்பாக்கம் நீர்நிலை மறுவகைப்படுத்தலுக்கு CMDA ஒப்புதல்?

கடந்த 2 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக நந்தம்பாக்கம், அடையாறு ஆற்றுக்கு அருகில் உள்ள...

செம்ம ஜாலியாக ஷாலினியுடன் ரொமான்ஸ் மூடில் அஜித்!! ரோமியோ ஜூலியட் போல !! வைரலாகும் புதிய புகைப்படம் இதோ !!

அஜீத் குமார் நடிப்பில் உருவாகியுள்ள துணிவு திரைப்படம் வரும் பொங்கலுக்கு திரைக்கு...

மோப்ப நாய்களை அனுப்புமாறு கூரியர் நிறுவனங்களை தமிழ்நாடு காவல்துறை கேட்டுக் கொண்டுள்ளது

தமிழகத்தில் உள்ள கூரியர் நிறுவனங்கள் மற்றும் பார்சல் சர்வீஸ் நிறுவனங்களுக்கு, பயிற்சி...

இணையத்தில் வைரலாகும் ஹன்ஷிகாவின் லேட்டஸ்ட் புகைப்படம் இதோ !!

ஹன்சிகா மோத்வானி விரைவில் ஊரில் புதிய மணமகளாக வரவுள்ளார். தனது வருங்கால...

இணையத்தில் வைரலாகும் ஸ்ருதி ஹாசனின் லேட்டஸ்ட் புகைப்படம் இதோ !!

தற்போது கிரீஸில் தனது சர்வதேச படமான 'தி ஐ' படப்பிடிப்பில் இருக்கும்...
spot_imgspot_img

டாக்டர் பி.ஆர்.அம்பேத்கரின் பிறந்தநாளை சமத்துவ நாள் (சமத்துவ நாள்) என்று அறிவித்த திமுக அரசு, திருவள்ளுவர் பல்கலைக்கழகத்தில் (டி.யு.) டாக்டர் பி.ஆர்.அம்பேத்கர் ஆய்வுத் துறையை நிறுவ நிதி பற்றாக்குறையை மேற்கோள் காட்டியது. ஒன்றரை தசாப்தத்திற்கும் மேலாக பேக்பர்னர்.

2007-08 கல்வியாண்டிலிருந்து துறையை உருவாக்க பல்கலைக்கழகத்தின் சிண்டிகேட் டிசம்பர் 2006 இல் ஒருமனதாக தீர்மானித்தது. இதற்கு ஆளுநர் ஏப்ரல் 24, 2008 அன்று ஒப்புதல் அளித்தார்.

“2002-ல் பல்கலைக்கழகம் தொடங்கப்பட்டபோது இரண்டு துறைகள் மட்டுமே இருந்தன. இப்போது 13 துறைகள் உள்ளன. ஆனால், மூன்றாவது துறையாக முன்மொழியப்பட்ட டாக்டர் அம்பேத்கர் ஆய்வுத் துறை, இது வரை வெளிச்சத்தைக் காணவில்லை,” என, சிண்டிகேட் மற்றும் கல்வி கவுன்சில் முன்னாள் உறுப்பினர் ஐ.இளங்கோவன் கூறினார்.

பல்கலைக்கழகத்தை அமைப்பதன் பின்னணியில் உள்ள நோக்கத்தை நினைவுகூர்ந்த அவர், தலித் கலை மற்றும் இலக்கியத்திற்கான ஆராய்ச்சி நிறுவனங்களை பராமரித்தல் மற்றும் நிர்வகிப்பது மற்றும் BC, MBC, அறிவிக்கப்படாத சமூகங்களைச் சேர்ந்தவர்களால் இலக்கியப் படைப்புகளுக்கான வெளியீட்டுப் பிரிவை அமைப்பது ஒரு முக்கிய நோக்கமாகும் என்றார். எஸ்சி/எஸ்டி. “ஆனால் பல்கலைக்கழகம் அதன் நோக்கத்தில் முற்றிலும் தோல்வியடைந்துள்ளது,” என்று அவர் விமர்சித்தார்.

ஓய்வு பெற்ற பேராசிரியர், முதல்வர், உயர்கல்வித்துறை அமைச்சர், இடஒதுக்கீடு தொகுதி எம்.எல்.ஏ.க்கள், தலைமைச் செயலர் ஆகியோருக்கு பலமுறை கடிதம் எழுதி, துறை அமைப்பதில் தாமதம் ஏற்படுவதாகக் கொடியேற்றினார்.

எந்த பதிலும் கிடைக்காததால், சென்னை உயர்நீதிமன்றத்தில் பொதுநல வழக்கு தொடர்ந்தார். நீதிமன்றத்திற்கு அளித்த பதிலில், ஜூன் 29, 2022 அன்று நடைபெற்ற நிதிக் குழு கூட்டத்தில், அரசாங்க கருவூலத்திற்கு கூடுதல் நிதிப் பொறுப்பை ஏற்படுத்தும் ஆசிரியர் மற்றும் ஆசிரியர் அல்லாத பணியிடங்களை உருவாக்குவது சம்பந்தப்பட்ட துறையை அமைப்பதை ஒத்திவைத்ததாக அரசாங்கம் கூறியது.

எனவே, இத்துறையை தொடங்குவதற்கான முன்மொழிவு அடுத்த கல்வியாண்டில் (2023-24) மாநில அரசின் நிதிநிலைக்கு உட்பட்டு பரிசீலிக்கப்படும் என்றும் அதில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

“அரசாங்கம் அதன் இலட்சியங்கள் மற்றும் வாக்குறுதிகளை நிறைவேற்றத் தவறிவிட்டது. புதிதாக 10 துறைகள் தொடங்கப்படும்போது, ​​இந்தத் துறை ஏன் இல்லை” என்று இளங்கோவன் கேள்வி எழுப்பினார், இது “சுத்த சாதிவெறி” என்று குற்றம் சாட்டினார்.

“இங்கு டாக்டர் அம்பேத்கர் சாதி அடையாளமாக பார்க்கப்படுகிறார். அவர்கள் அவரை பொருளாதாரம் மற்றும் தத்துவம், மதம் மற்றும் அரசியல் அறிவியல் ஆகியவற்றில் ஒரு நிபுணராக பார்க்கத் தவறிவிட்டனர்,” என்று பேராசிரியர் மேலும் கூறினார். அம்பேத்கரின் படைப்புகளை தமிழில் மொழிபெயர்ப்பதாக முதலமைச்சரின் வாக்குறுதியை நினைவுகூர்ந்த அவர், துறையை நிறுவுவதன் மூலம் அதை அரசாங்கம் தொடங்கலாம் என்றும் கூறினார்.

Subscribe

- Never miss a story with notifications

- Gain full access to our premium content

- Browse free from up to 5 devices at once

Latest stories