Saturday, June 22, 2024 11:01 am

டிரம்பை மீண்டும் கொண்டு வரலாமா என்பது குறித்த ட்விட்டர் கருத்துக்கணிப்பை எலோன் மஸ்க் தொடங்கினார்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

புகையிலை தொடர்பாக விதிக்கப்பட்ட தடைகளை நீக்க நியூசிலாந்து அரசாங்கம் முடிவு!

புதிய நியூசிலாந்து அரசாங்கம், முந்தைய அரசாங்கம் விதித்த புகையிலை கட்டுப்பாடுகளை ரத்து...

ஹமாஸ் அமைப்பினர் தாக்குதல் நடத்திய இடங்களை பிரதமருடன் சென்று பார்வையிட்டார் எலன் மஸ்க்!

இஸ்ரேலில் ஹமாஸ் அமைப்பினர் நடத்திய தாக்குதல்களுக்குப் பிறகு, அந்த இடங்களை இஸ்ரேலின்...

உலக நாடுகளின் கோரிக்கையால் இஸ்ரேல் – ஹமாஸ் இடையேயான போர் நிறுத்தம் நீட்டிப்பு!

கடந்த மாதம் முதல் நடந்து வந்த இஸ்ரேல் - ஹமாஸ் இடையேயான போர் சில...

இனி விசா இன்றி மலேசியாவுக்கு வரலாம் : அரசு அதிரடி அறிவிப்பு

மலேசிய பிரதமர் அன்வர் இப்ராஹிம், இந்தியா மற்றும் சீனா குடிமக்களுக்கு மலேசியாவில் விசா இல்லாமல் பயணம்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

எலோன் மஸ்க் வெள்ளிக்கிழமை பிற்பகுதியில் ஒரு ட்விட்டர் வாக்கெடுப்பைத் தொடங்கினார், முன்னாள் அமெரிக்க ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்பின் கணக்கை மேடையில் மீண்டும் நிறுவ வேண்டுமா என்று பின்தொடர்பவர்களை வாக்களிக்குமாறு கேட்டுக்கொண்டார், ஆரம்ப முடிவுகள் ஏறக்குறைய 60% ஆம் என்று வாக்களித்தன.

“Vox Populi, Vox Dei,” மஸ்க் ட்வீட் செய்துள்ளார், ஒரு லத்தீன் சொற்றொடர் “மக்களின் குரல் கடவுளின் குரல்” என்று பொருள்படும். வாக்கெடுப்பு 24 மணி நேரமும் திறந்திருந்தது.

ட்விட்டரின் புதிய உரிமையாளரான மஸ்க், கடந்த ஆண்டு அமெரிக்க தலைநகர் மீதான தாக்குதலுக்குப் பிறகு அவரது கணக்கு இடைநிறுத்தப்பட்ட டிரம்ப் மீதான ட்விட்டரின் தடையை மாற்றுவதாக மே மாதம் கூறினார்.

டிரம்பின் கணக்கை திரும்பப் பெறுவதற்கான முடிவு இன்னும் எடுக்கப்படவில்லை என்றும், நையாண்டி வலைத்தளமான பாபிலோன் பீ மற்றும் நகைச்சுவை நடிகர் கேத்தி கிரிஃபின் உட்பட தடைசெய்யப்பட்ட அல்லது இடைநிறுத்தப்பட்ட சில சர்ச்சைக்குரிய கணக்குகளை ட்விட்டர் மீட்டெடுத்துள்ளதாகவும் மஸ்க் முந்தைய நாள் கூறினார்.

ட்விட்டர் பயனர்களிடம் யார் மேடையில் இருக்க வேண்டும் என்பதற்கான வழிகாட்டுதலைக் கேட்கும் மஸ்க்கின் முடிவு, பாரிய பணிநீக்கங்கள் உட்பட நிறுவனத்தின் மிகப்பெரிய மறுசீரமைப்பின் ஒரு பகுதியாகும்.

ராய்ட்டர்ஸால் காணப்பட்ட மீதமுள்ள ஊழியர்களுக்கு வெள்ளிக்கிழமை ஒரு குறிப்பில், மென்பொருள் குறியீட்டை எழுதுபவர்களை சான் பிரான்சிஸ்கோவில் உள்ள ட்விட்டரின் தலைமையகத்தின் 10 வது மாடிக்கு பிற்பகலில் தெரிவிக்குமாறு மஸ்க் கேட்டுக் கொண்டார்.

கோடீஸ்வரர் ஒரு பின்தொடர்தல் மின்னஞ்சலில் கூறினார்: “முடிந்தால், நீங்கள் SF-க்கு நேரில் ஆஜராக முடிந்தால் நான் அதைப் பாராட்டுகிறேன்,” அவர் நள்ளிரவு வரை அலுவலகத்தில் இருப்பார் என்றும் சனிக்கிழமை காலை திரும்புவார் என்றும் கூறினார்.

கடந்த ஆறு மாதங்களில் “சாஃப்ட்வேர் குறியீடு என்ன சாதித்துள்ளது” என்பதன் சுருக்கத்தை, “மிக முக்கியமான குறியீடுகளின் 10 ஸ்கிரீன்ஷாட்களுடன்” தனக்கு மின்னஞ்சல் அனுப்புமாறு ஊழியர்களைக் கேட்டுக் கொண்டார்.

“ட்விட்டர் தொழில்நுட்ப அடுக்கை நன்கு புரிந்து கொள்ள அனுமதிக்கும் குறுகிய, தொழில்நுட்ப நேர்காணல்கள் இருக்கும்,” என்று மஸ்க் மின்னஞ்சல் ஒன்றில் எழுதினார், மேலும் பொறியாளர்களை பிற்பகல் 2 மணிக்கு தெரிவிக்குமாறு கேட்டுக் கொண்டார். வெள்ளிக்கிழமை அன்று.

நூற்றுக்கணக்கான ட்விட்டர் ஊழியர்கள் முற்றுகையிடப்பட்ட சமூக ஊடக நிறுவனத்தை விட்டு வெளியேற முடிவு செய்ததாக மதிப்பிடப்பட்ட ஒரு நாளுக்குப் பிறகு மின்னஞ்சல்கள் வந்தன, வியாழனன்று மஸ்க்கின் காலக்கெடுவைத் தொடர்ந்து ஊழியர்கள் “உயர் தீவிரத்தில் நீண்ட நேரம்” பதிவு செய்கிறார்கள்.

ட்விட்டரின் உரிமையாளராக மஸ்க் முதல் மூன்று வாரங்களைக் குறிக்கும் மாற்றத்தையும் குழப்பத்தையும் இந்த வெளியேற்றம் சேர்க்கிறது. அவர் முன்னாள் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி பராக் அகர்வால் மற்றும் பாதுகாப்பு மற்றும் தனியுரிமைக்கு பொறுப்பான மூத்த அதிகாரிகள் உட்பட உயர் நிர்வாகத்தை பணிநீக்கம் செய்துள்ளார், ஒரு கட்டுப்பாட்டாளரிடம் இருந்து ஆய்வு செய்தார்.

ஒரு வெள்ளை மாளிகை அதிகாரியும் எடைபோட்டார், நிறுவனம் தங்கள் தரவை எவ்வாறு பாதுகாக்கிறது என்பதை ட்விட்டர் அமெரிக்கர்களுக்கு சொல்ல வேண்டும் என்று கூறினார்.

டெக் இணையதளமான பிளாட்ஃபார்மர், நிறுவனத்தின் உயர்மட்ட விளம்பர விற்பனை நிர்வாகி ராபின் வீலர் பணிநீக்கம் செய்யப்பட்டதாக வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்தது.

கடந்த வாரம் ஊழியர்களிடம் தான் தங்கியிருப்பதாக மெமோவில் கூறிய வீலர், வெள்ளியன்று ட்வீட் செய்தார்: “அணி மற்றும் எனது வாடிக்கையாளர்களுக்கு…எப்போதும் நீங்கள்தான் எனது முதல் மற்றும் ஒரே முன்னுரிமை”, ஒரு சல்யூட் ஈமோஜியுடன் அனுப்பப்பட்டது. புறப்படும் ஊழியர்கள்.

இரண்டு ஆதாரங்களின்படி, ட்விட்டர் வியாழக்கிழமை ஊழியர்களிடம் தனது அலுவலகங்களை மூடுவதாகவும், திங்கள்கிழமை வரை பேட்ஜ் அணுகலைக் குறைக்கும் என்றும் கூறியது. தலைமையகம் மீண்டும் திறக்கப்பட்டதா என்பதை ராய்ட்டர்ஸால் உடனடியாக உறுதிப்படுத்த முடியவில்லை.

வெள்ளிக்கிழமை பிற்பகலில், மஸ்க்கின் சலுகையை ஏற்க மறுத்த சில ஊழியர்களுக்கு நிறுவன அமைப்புகளுக்கான அணுகலை நிறுவனம் துண்டிக்கத் தொடங்கியது, மூன்று பேர் ராய்ட்டர்ஸிடம் தெரிவித்தனர்.

மற்றொரு ஆதாரம் நிறுவனம், ட்விட்டரின் மூன்று முக்கிய அமெரிக்க தரவு மையங்களில் ஒன்றை, சேக்ரமெண்டோவிற்கு அருகிலுள்ள SMF1 வசதியில், செலவுகளை மிச்சப்படுத்த திட்டமிட்டுள்ளது.

இந்த மாதம் ட்விட்டர் ஊழியர்களுக்கு தனது முதல் மின்னஞ்சலில், மஸ்க் ட்விட்டர் “வரவிருக்கும் பொருளாதார வீழ்ச்சியைத் தக்கவைக்க முடியாது” என்று எச்சரித்தார். மேலும், “குறிப்பிட்ட விதிவிலக்கு இல்லாவிட்டால், தொலைதூர பணி இனி அனுமதிக்கப்படாது என்ற ட்விட்டர் கொள்கையையும் நாங்கள் மாற்றுகிறோம்” என்று அவர் கூறினார்.

மாற்றங்களுக்கு மத்தியில், ட்விட்டருக்கான பி1 கிரெடிட் மதிப்பீட்டை மூடிஸ் திரும்பப் பெற்றது, மதிப்பீட்டை பராமரிக்க போதுமான தகவல்கள் இல்லை என்று கூறினர்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்