Friday, December 8, 2023 3:18 pm

மோடி ஆட்சியில் தீவிரவாத நடவடிக்கைகள் கணிசமாக குறைந்துள்ளது: என்ஐஏ டிஜி

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

உலகின் மிக நீண்ட கூந்தல் கொண்ட பெண் கின்னஸ் சாதனை படைப்பு..!

உத்தரப்பிரதேசத்தைச் சேர்ந்த ஸ்மிதா ஸ்ரீவஸ்தவா உலகின் மிக நீளமான தலைமுடி கொண்ட...

தேர்தல் நடத்தை விதியை மீறிய பி.ஆர்.எஸ் எம்எல்சி கவிதா : காங்கிரஸ் கட்சி புகார்!

தெலங்கானா மாநில சட்டமன்ற தேர்தல் வாக்குப்பதிவு நடைபெற்று வரும் சூழலில், வாக்களிக்க...

ஆளுநர் ஆரிஃப் கான் 2 ஆண்டுகளாக என்ன செய்து கொண்டிருந்தார்? : கேரள ஆளுநருக்கு உச்ச நீதிமன்றம் சரமாரி கேள்வி

கேரள சட்டப்பேரவை நிறைவேற்றிய 7 மசோதாக்களுக்கு ஆளுநர் ஒப்புதல் வழங்காமல், இரண்டு ஆண்டுகளாகத் தாமதப்படுத்தியதற்கு...

இஸ்ரோ விஞ்ஞானிக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின் உயரிய விருது

இஸ்ரோவின் ககன்யான் திட்ட முன்னாள் இயக்குநரான விஞ்ஞானி வி.ஆர்.லலிதாம்பிகாவுக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

பிரதமர் நரேந்திர மோடியின் தலைமையில் கடந்த 8 ஆண்டுகளில் நாட்டில் பயங்கரவாத நடவடிக்கைகள் கணிசமாக குறைந்துள்ளதாக தேசிய புலனாய்வு முகமை (என்ஐஏ) இயக்குநர் ஜெனரல் தினகர் குப்தா வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்தார்.

“பிரதமர் நரேந்திர மோடியை வரவேற்பதில் எனக்குக் கிடைத்த கவுரவம். ஐயா, பயங்கரவாதத்திற்கு உங்களின் பூஜ்ஜிய சகிப்புத்தன்மை கொள்கை, ஒட்டுமொத்த அரசாங்க அணுகுமுறை, நீங்கள் வழங்கிய வலுவான மற்றும் உறுதியான தலைமையுடன் பாதுகாப்பு சூழ்நிலையில் குறிப்பிடத்தக்க மாற்றத்தை கொண்டு வந்துள்ளது. நாடு,” பயங்கரவாதத்திற்கு நிதியளிப்பதை எதிர்ப்பதற்கான 3வது அமைச்சர்கள் மாநாட்டில் உரையாற்றும் போது NIA DG கூறினார்.

பயங்கரவாதத்திற்கு மத்திய அரசின் பூஜ்ஜிய சகிப்புத்தன்மை கொள்கையை பாராட்டிய தினகர் குப்தா, “நாட்டின் பாதுகாப்பு சூழ்நிலையில் இது “குறிப்பிடத்தக்க மாற்றத்தை” கொண்டு வந்துள்ளது” என்றார். அரசாங்கத்தின் கொள்கைகள் பயங்கரவாத நடவடிக்கைகளுக்கு வழங்கப்படும் நிதி மற்றும் பிற வகையான ஆதரவை துண்டித்துவிட்டதாக அவர் மேலும் வலியுறுத்தினார்.

“கடந்த எட்டு ஆண்டுகளில் பிரதமர் மோடியின் தலைமையின் போது இந்தியாவில் பயங்கரவாத நடவடிக்கைகள் குறிப்பிடத்தக்க அளவில் குறைந்துள்ளன. இந்த காலகட்டத்தில் இந்தியாவில் பயங்கரவாதத்தின் ஒட்டுமொத்த பொருளாதார தாக்கமும் பெரிய அளவில் குறைந்துள்ளது,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

பயங்கரவாத எதிர்ப்பு நிதியுதவியில் தற்போதைய சர்வதேச ஆட்சியின் செயல்திறன் மற்றும் வளர்ந்து வரும் சவால்களை எதிர்கொள்வதற்கு தேவையான நடவடிக்கைகள் குறித்து விவாதிக்க, பங்கேற்கும் நாடுகள் மற்றும் அமைப்புகளுக்கு இந்த மாநாடு ஒரு தனித்துவமான தளத்தை வழங்குகிறது. பிரதமர் நரேந்திர மோடி இரண்டு நாள் மாநாட்டை தொடங்கி வைத்து, “பயங்கரவாதத்திற்கு நிதியுதவி செய்வதற்கான ஆதாரங்களில் ஒன்று ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றங்கள்” என்று குறிப்பிட்டு, ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றங்களில் கவனம் செலுத்த வேண்டியதன் அவசியத்தை வலியுறுத்தினார்.

“பயங்கரவாதத்திற்கு நிதியளிப்பதற்கான ஆதாரங்களில் ஒன்று ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றமாகும். ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றங்களை தனித்தனியாகப் பார்க்கக்கூடாது,” என்று பிரதமர் மோடி இங்கு ‘பயங்கரவாதத்திற்கு பணம் இல்லை’ அமைச்சர்கள் மாநாட்டின் இரண்டு நாள் 3வது பதிப்பில் உரையாற்றினார். “இந்த கும்பல்களுக்கு பெரும்பாலும் பயங்கரவாத அமைப்புகளுடன் ஆழமான தொடர்பு உள்ளது. துப்பாக்கி ஓட்டுதல், போதைப்பொருள் மற்றும் கடத்தல் ஆகியவற்றில் சம்பாதிக்கும் பணம் பயங்கரவாதத்தில் செலுத்தப்படுகிறது. இந்த குழுக்கள் தளவாடங்கள் மற்றும் தகவல் தொடர்புக்கும் உதவுகின்றன,” என்று பிரதமர் கூறினார்.

பயங்கரவாதத்திற்கு எதிரான போராட்டத்தில், உலக அளவில் ஒத்துழைப்பைக் கோரும் வகையில், திட்டமிட்ட குற்றங்களுக்கு எதிரான நடவடிக்கை மிக முக்கியமான நடவடிக்கை என்றும் பிரதமர் வலியுறுத்தினார்.

“பயங்கரவாதத்திற்கு எதிரான போராட்டத்தில் ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றங்களுக்கு எதிரான நடவடிக்கை மிகவும் முக்கியமானது. சில சமயங்களில், பணமோசடி மற்றும் நிதிக் குற்றங்கள் போன்ற நடவடிக்கைகள் கூட பயங்கரவாத நிதிக்கு உதவுவதாக அறியப்படுகிறது. அதை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கு உலகளாவிய ஒத்துழைப்பு தேவை” என்று பிரதமர் மோடி கூறினார்.

இத்தகைய சிக்கலான சூழலில், ஐக்கிய நாடுகளின் பாதுகாப்பு கவுன்சில், நிதி நடவடிக்கை பணிக்குழு, நிதிப் புலனாய்வுப் பிரிவுகள் மற்றும் எக்மாண்ட் குழு ஆகியவை சட்டவிரோத நிதிப் புழக்கத்தைத் தடுப்பதிலும், கண்டறிவதிலும், வழக்குத் தொடுப்பதிலும் ஒத்துழைப்பை அதிகரித்து வருவதாக பிரதமர் கூறினார்.

“கடந்த இரண்டு தசாப்தங்களாக பயங்கரவாதத்திற்கு எதிரான போருக்கு இது பல வழிகளில் உதவுகிறது. இது பயங்கரவாத நிதி அபாயங்களைப் புரிந்து கொள்ளவும் உதவுகிறது,” என்று அவர் கூறினார்.

அமைச்சர்கள், பலதரப்பு நிறுவனங்களின் தலைவர்கள் மற்றும் நிதி நடவடிக்கை பணிக்குழு (FATF) பிரதிநிதிகள் குழுத் தலைவர்கள் உட்பட உலகம் முழுவதிலுமிருந்து சுமார் 450 பிரதிநிதிகள் இதில் கலந்து கொள்கின்றனர். மாநாட்டின் போது, ​​’பயங்கரவாதம் மற்றும் பயங்கரவாத நிதியுதவிக்கான உலகளாவிய போக்குகள்’, ‘பயங்கரவாதத்திற்கான முறையான மற்றும் முறைசாரா நிதிகளின் பயன்பாடு’, ‘வளர்ந்து வரும் தொழில்நுட்பங்கள் மற்றும் பயங்கரவாத நிதி’ மற்றும் ‘சர்வதேச கூட்டுறவு’ ஆகிய நான்கு அமர்வுகளில் விவாதங்கள் நடைபெறும். பயங்கரவாத நிதியுதவியை எதிர்ப்பதில் உள்ள சவால்களை எதிர்கொள்ளும் நடவடிக்கை.

“பயங்கரவாதத்தின் இயக்கவியல் இப்போது மாறி வருகிறது” என்றும், “தொழில்நுட்பம் வேகமாக முன்னேறுவது ஒரு சவாலாகவும் தீர்வாகவும் உள்ளது” என்றும் பிரதமர் மேலும் கூறினார்.

“பயங்கரவாத நிதியுதவி மற்றும் ஆட்சேர்ப்புக்கு புதிய வகையான தொழில்நுட்பங்கள் பயன்படுத்தப்படுகின்றன. டார்க் நெட், தனியார் கரன்சிகள் மற்றும் பலவற்றில் இருந்து சவால்கள் உருவாகி வருகின்றன. புதிய நிதி தொழில்நுட்பங்களைப் பற்றி ஒரே மாதிரியான புரிதல் தேவை. தனியார் துறையை ஈடுபடுத்துவதும் முக்கியம். இந்த முயற்சிகள், ஒரு சீரான புரிதலில் இருந்து, காசோலைகள், இருப்புக்கள் மற்றும் ஒழுங்குமுறைகளின் ஒரு ஒருங்கிணைந்த அமைப்பு உருவாகலாம், ஆனால் நாம் ஒரு விஷயத்தில் கவனமாக இருக்க வேண்டும். பதில் தொழில்நுட்பத்தை பேய்பிடிப்பது அல்ல, அதற்கு பதிலாக, தொழில்நுட்பத்தை கண்காணிக்கவும், கண்டுபிடிக்கவும் மற்றும் சமாளிக்கவும் பயன்படுத்த வேண்டும். பயங்கரவாதம்” என்று பிரதமர் கூறினார்.

தேசிய தலைநகரில் நவம்பர் 18 மற்றும் நவம்பர் 19 ஆகிய தேதிகளில் ஏற்பாடு செய்யப்படும் இரண்டு நாள் மாநாட்டில் மொத்தம் 78 நாடுகள் மற்றும் 20 நாடுகளைச் சேர்ந்த அமைச்சர்கள் உட்பட பலதரப்பு நிறுவனங்கள் பங்கேற்கின்றன.

ஏப்ரல் 2018 இல் பாரிஸில் மற்றும் நவம்பர் 2019 இல் மெல்போர்னில் நடைபெற்ற முந்தைய இரண்டு மாநாடுகளின் ஆதாயங்கள் மற்றும் கற்றல்களின் அடிப்படையில் இந்த மாநாடு கட்டமைக்கப்படும். பயங்கரவாதிகளுக்கு நிதி வழங்குவதை மறுப்பதற்கும், செயல்பட அனுமதிக்கும் அதிகார வரம்புகளை அணுகுவதற்கும் உலகளாவிய ஒத்துழைப்பை மேம்படுத்துவதற்கும் இது செயல்படும்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்