Tuesday, April 16, 2024 10:11 am

இந்திரா காந்தியின் பிறந்தநாளை முன்னிட்டு காங்., தலைவர்கள் அஞ்சலி செலுத்தினர்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

உலகின் மிக நீண்ட கூந்தல் கொண்ட பெண் கின்னஸ் சாதனை படைப்பு..!

உத்தரப்பிரதேசத்தைச் சேர்ந்த ஸ்மிதா ஸ்ரீவஸ்தவா உலகின் மிக நீளமான தலைமுடி கொண்ட...

தேர்தல் நடத்தை விதியை மீறிய பி.ஆர்.எஸ் எம்எல்சி கவிதா : காங்கிரஸ் கட்சி புகார்!

தெலங்கானா மாநில சட்டமன்ற தேர்தல் வாக்குப்பதிவு நடைபெற்று வரும் சூழலில், வாக்களிக்க...

ஆளுநர் ஆரிஃப் கான் 2 ஆண்டுகளாக என்ன செய்து கொண்டிருந்தார்? : கேரள ஆளுநருக்கு உச்ச நீதிமன்றம் சரமாரி கேள்வி

கேரள சட்டப்பேரவை நிறைவேற்றிய 7 மசோதாக்களுக்கு ஆளுநர் ஒப்புதல் வழங்காமல், இரண்டு ஆண்டுகளாகத் தாமதப்படுத்தியதற்கு...

இஸ்ரோ விஞ்ஞானிக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின் உயரிய விருது

இஸ்ரோவின் ககன்யான் திட்ட முன்னாள் இயக்குநரான விஞ்ஞானி வி.ஆர்.லலிதாம்பிகாவுக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

முன்னாள் பிரதமர் இந்திரா காந்தியின் பிறந்தநாளை முன்னிட்டு சோனியா காந்தி, ராகுல் காந்தி, அக்கட்சியின் தலைவர் மல்லிகார்ஜுன் கார்கே உள்ளிட்ட பல்வேறு காங்கிரஸ் தலைவர்கள் சனிக்கிழமை அவருக்கு அஞ்சலி செலுத்தினர். மகாராஷ்டிராவில் நடந்து வரும் ‘பாரத் ஜோடோ யாத்திரை’யின் போது ராகுல் காந்தி சனிக்கிழமை தனது பாட்டி இந்திரா காந்திக்கு அஞ்சலி செலுத்தினார்.

மேலும், ஐக்கிய முற்போக்குக் கூட்டணியின் தலைவர் சோனியா காந்தி மற்றும் காங்கிரஸ் தலைவர் மல்லிகார்ஜுன் கார்கே ஆகியோர் முன்னாள் பிரதமரின் பிறந்தநாளை முன்னிட்டு டெல்லியில் உள்ள சக்தி ஸ்தாலில் மலர் தூவி மரியாதை செலுத்தினர். இன்று முன்னதாக, ராஜஸ்தான் முதல்வர் அசோக் கெலாட் மற்றும் காங்கிரஸ் மூத்த தலைவர் பூபிந்தர் ஹூடா ஆகியோரும் சக்தி ஸ்தலத்தில் முன்னாள் பிரதமருக்கு மலர் தூவி மரியாதை செலுத்தினர்.

முன்னாள் பிரதமர் இந்திரா காந்தியின் பிறந்தநாளை முன்னிட்டு பிரதமர் நரேந்திர மோடியும் அவருக்கு அஞ்சலி செலுத்தினார். “நமது முன்னாள் பிரதமர் திருமதி இந்திரா காந்தி ஜியின் பிறந்தநாளில் அவருக்கு அஞ்சலிகள்” என்று பிரதமர் மோடி ட்வீட் செய்துள்ளார்.

இதற்கிடையில், பாரத் ஜோடோ யாத்ரா தற்போது அதன் மகாராஷ்டிரா காலடியில் உள்ளது. மகாராஷ்டிராவிற்குள் நுழைவதற்கு முன்பு, யாத்திரை ஏற்கனவே தமிழ்நாடு, கேரளா, கர்நாடகா, ஆந்திரப் பிரதேசம் மற்றும் தெலுங்கானாவின் சில பகுதிகளை உள்ளடக்கியது. கன்னியாகுமரியில் இருந்து செப்டம்பர் 7ஆம் தேதி தொடங்கிய பாரத் ஜோடோ யாத்திரை, 3,570 கிலோமீட்டர் நடைப்பயணத்தில் மேலும் 2,355 கிலோமீட்டர் தூரத்தை கடக்கும். இது அடுத்த ஆண்டு காஷ்மீரில் முடிவடையும். இதன் கீழ், மகாராஷ்டிராவின் 5 மாவட்டங்களில் உள்ள 15 சட்டமன்ற மற்றும் 6 நாடாளுமன்றத் தொகுதிகள் வழியாக ராகுல் காந்தி பயணம் செய்து 382 கிமீ தூரம் பயணிப்பார்.

இந்திய வரலாற்றில் எந்த ஒரு இந்திய அரசியல்வாதியும் நடைப்பயணம் மேற்கொண்ட மிக நீண்ட நடைப்பயணம் இது என்று காங்கிரஸ் முன்னதாக ஒரு அறிக்கையில் கூறியது. பாரத் ஜோடோ யாத்திரைக்கு நாடு முழுவதும் பல்வேறு அரசியல் கட்சிகள் மற்றும் சமூக அமைப்புகள் ஆதரவு அளித்து வருகின்றன. ராகுல் காந்தியுடன் அனைத்து கட்சி எம்பிக்கள், தலைவர்கள் மற்றும் தொண்டர்கள் கண்டெய்னர்களில் இருப்பது குறிப்பிடத்தக்கது. சில கன்டெய்னர்களில் தூங்கும் படுக்கைகள், கழிப்பறைகள் மற்றும் ஏசிகளும் பொருத்தப்பட்டுள்ளன. இடமாற்றத்துடன் கூடிய கடும் வெப்பம் மற்றும் ஈரப்பதத்தை கருத்தில் கொண்டு இந்த ஏற்பாடுகள் செய்யப்பட்டுள்ளன.

இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் நடைபெற்ற சட்டமன்றத் தேர்தலில் காங்கிரஸ் படுதோல்வியைச் சந்தித்தது, மேலும் இந்த யாத்திரை வரவிருக்கும் தேர்தல் போர்களுக்கு கட்சி தரவரிசை மற்றும் கோப்புகளை ஊக்குவிக்கும் முயற்சியாகக் கருதப்படுகிறது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்