Thursday, June 13, 2024 2:59 pm

டி20 க்கு ஹர்திக் பொருத்தமான இந்திய அணிக்கு கேப்டன் !! லக்ஷ்மன் புகழாரம்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

இந்தியாவின் நியூசிலாந்தின் வெள்ளைப் பந்து சுற்றுப்பயணத்திற்கு ராகுல் டிராவிட்டிற்கு தலைமைப் பயிற்சியாளராக களமிறங்கிய VVS லக்ஷ்மண், ஸ்டாண்ட்-இன் கேப்டன் ஹர்திக் பாண்டியாவின் தலைமைத் திறன்களைப் பற்றி பெரிதும் பாராட்டினார், அவரை ‘ஒரு அற்புதமான தலைவர்’ என்று அழைத்தார். ‘.

ஐபிஎல் 2022 போட்டியின் முதல் சீசனில் குஜராத் டைட்டன்ஸ் அணியை ஹர்திக் வெல்வதற்கு வழிவகுத்தார். பின்னர், லக்ஷ்மனின் பயிற்சியின் கீழ், அவர் இந்தியாவை அயர்லாந்திற்கு எதிரான தொடரை 2-0 என கைப்பற்றினார். அவர் முடிவெடுப்பது மற்றும் ஒரு தலைவராக அழுத்தத்தின் கீழ் அமைதியுடன், 2024 ஆண்கள் டி20 உலகக் கோப்பை வரை அவரை கேப்டனாக நியமிப்பது குறித்து இந்திய கிரிக்கெட் வட்டாரத்தில் பெரும் பேச்சு உள்ளது.

“அவர் ஒரு அற்புதமான தலைவர். ஐபிஎல்லில் குஜராத்தில் அவர் செய்ததை நாங்கள் பார்த்தோம். முதல் வருடத்திலேயே ஒருவர் தலைமைப் பொறுப்பை ஏற்று கோப்பையை வெல்வது சாதாரண சாதனை அல்ல. ஆனால் நான் அயர்லாந்தில் இருந்து அவருடன் நேரத்தை செலவிட்டேன். அவர் தந்திரோபாயத்தில் சிறந்தவர் மட்டுமல்ல, களத்தில் மிகவும் அமைதியாகவும் இருக்கிறார்.”

“நீங்கள் மிக உயர்ந்த மட்டத்தில் விளையாடும்போது இது மிகவும் முக்கியமானது, ஏனென்றால் நீங்கள் அழுத்தத்திற்கு உள்ளாகும் சூழ்நிலைகள் இருக்கும். அப்போதுதான் ஒரு தலைவராக நீங்கள் அமைதியாக இருக்க வேண்டும். ஆனால், ஆடை அறையில் அவர் இருப்பது மற்றும் அவரது பணி நெறிமுறைகள் முன்னுதாரணமாக உள்ளன.”

“ஆடுகளத்திற்கு உள்ளேயும் வெளியேயும் அவர் பக்கத்தை வழிநடத்தும் விதம் அற்புதமானது. அவர் ஒரு வீரர்களின் கேப்டன்; அவர் மிகவும் அணுகக்கூடியவர். அனைத்து வீரர்களும் சென்று அவரிடம் நம்பிக்கை வைத்துள்ளனர், அது அவரை கேப்டனாக நான் மிகவும் விரும்புகிறேன். அவர் வழிநடத்துகிறார். உதாரணமாக, களத்திற்கு உள்ளேயும் வெளியேயும்,” என்று லக்ஷ்மண் முதல் T20Iக்கு முன்னதாக செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

16 பேர் கொண்ட டி20 அணியில் தொடக்க ஆட்டக்காரர் ஷுப்மான் கில் மட்டுமே ஆட்டமிழக்காத வீரர். நியூசிலாந்தில் நடந்த 2018 U19 உலகக் கோப்பையில் இந்தியாவின் வெற்றிகரமான போட்டியின் ஆட்டநாயகன் விருதை வென்ற கில், ஒரு வருடம் கழித்து நாட்டில் தனது ODI அறிமுகமானார்.

இப்போது, ​​கேப்டன் ரோஹித் ஷர்மா, விராட் கோலி மற்றும் கேஎல் ராகுல் இல்லாததால், கில் ஒரு டாப்-ஆர்டர் பேட்டராக டி20 ஐ அறிமுகம் செய்ய முனைகிறார். ஐபிஎல் 2022 கோப்பைக்கான குஜராத் ஓட்டத்தில், கில் 16 இன்னிங்ஸில் 483 ரன்கள் எடுத்தார், சராசரியாக 34.5 மற்றும் 132.32 ஸ்ட்ரைக் ரேட்.

“இந்தியாவுக்குக் கிடைத்த மிகவும் திறமையான வீரர்களில் அவர் ஒருவர் என்பது மிகவும் தெளிவாகத் தெரிகிறது. அவருக்குக் கிடைத்த வாய்ப்புகளில், அவர் என்ன ஒரு கிளாஸ் பிளேயர் என்பதை அவர் காட்டினார். மெதுவாகவும் படிப்படியாகவும், அவர் மிகவும் நிலையான ஆட்டக்காரராக மாறி வருகிறார்; அவர் ஒரு மேட்ச் வின்னர், அவருக்கு ஒரு சிறந்த எதிர்காலம் உள்ளது,” என்று லக்ஷ்மன் மேலும் கூறினார்.

சர்வதேச அளவில் பரபரப்பான கிரிக்கெட் அட்டவணையுடன், டிராவிட் மற்றும் மற்ற பயிற்சியாளர்களுக்கு நியூசிலாந்து சுற்றுப்பயணத்தில் இருந்து ஓய்வு அளிக்கப்பட்டுள்ளது, குறிப்பாக டிசம்பரில் வங்கதேசத்தில் மூன்று ஒருநாள் மற்றும் இரண்டு டெஸ்ட் சுற்றுப்பயணம் வரவுள்ளது. நியூசிலாந்தில் இது போன்ற குறுகிய பயிற்சிகள் இளைஞர்களுடன் தனது அனுபவங்களை பகிர்ந்து கொள்ள உதவுவதாக லக்ஷ்மன் உணர்கிறார்.

“இதுவரை எனக்கு இது ஒரு மகிழ்ச்சியான சவாரி. நான் NCA இல் சேர்ந்தபோது, ​​அது இந்திய கிரிக்கெட்டுக்கு பங்களிப்பதாக இருந்தது, இது நேரத்தை செலவிடுவதற்கும் எனது அறிவை இளைஞர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்வதற்கும் ஒரு வாய்ப்பு, அது நிறைவேறியது. உடனடியாக என்னைத் தாக்கியது. அயர்லாந்தில், இந்த இளைஞர்கள் மிகவும் திறமையானவர்கள், ஆனால் அதே நேரத்தில், அவர்கள் எப்போதும் கிரிக்கெட் வீரர்களாக கற்றுக் கொள்ளவும் வளரவும் விரும்புகிறார்கள், அது எனக்கு மிகவும் உற்சாகமாக இருக்கிறது.”

“நான் எந்த சவாலையும் பார்க்கவில்லை. நான் ஒரு மூத்த வீரராக இருந்தபோதும், எனது அறிவு, அனுபவத்தைப் பகிர்ந்துகொள்வது மற்றும் வீரர்களுடன் நான் பேசும் எந்த உரையாடல்களிலும் நான் மிகவும் நேர்மையாக இருப்பதை உறுதிசெய்வதுதான். இந்த குறுகிய காலத்திலும் அதேதான். எனது அனுபவங்களை அவர்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ள இது ஒரு சிறந்த வாய்ப்பு. இந்தியாவைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்துபவர்கள் நாட்டிற்காக விளையாடுவதில் பெருமைப்பட வேண்டும் என நேர்மையான உரையாடல்களை நான் கொண்டுள்ளேன். பணி நெறிமுறைகள் போன்ற பேச்சுவார்த்தைக்கு இடமில்லாத சில விஷயங்கள் உள்ளன. , மற்றும் இந்த உரையாடல்கள் அனைத்தும் நான் வீரர்களுடன் நடத்துகிறேன்.”

கேன் வில்லியம்சன் தலைமையிலான உயர்தர நியூசிலாந்திற்கு எதிராக திட்டமிடுவதற்கு விரிவான தரவு மற்றும் பகுப்பாய்வு பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்று கூறி லக்ஷ்மன் கையெழுத்திட்டார். “விளையாட்டின் பரிணாம வளர்ச்சியில் இது ஒரு பெரிய பங்கைக் கொண்டுள்ளது. உங்களிடம் அதிக தரவு இருந்தால், நீங்கள் முன்பு விளையாடாத ஒரு வீரருக்கு எதிராக உத்திகளைச் செய்யலாம். ஆனால் இது எங்களிடம் உள்ள திட்டங்களைச் செயல்படுத்துவதும் ஆகும்.”

“பகுப்பாய்வு மிகவும் முக்கியமானது மற்றும் தரவைப் பெறுவது, அதை உடைப்பது மற்றும் அதைப் பயன்படுத்துவது நாங்கள் முன்னோக்கிச் செல்லும் ஒன்று. மேலும் எந்த வீரருக்கு எதிராக விளையாடியிருந்தாலும் அல்லது அவர்களுடன் விளையாடியிருந்தாலும் அவர்களுக்கு எதிராக வியூகம் வகுக்கும் நல்ல நிலையில் இருக்கிறோம். “

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்