Sunday, December 3, 2023 1:00 pm

பாஜக, ஆர்எஸ்எஸ், பயத்தை வெறுப்பாக மாற்றுகிறது என்று ராகுல் காந்தி கூறுகிறார்.

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

உலகின் மிக நீண்ட கூந்தல் கொண்ட பெண் கின்னஸ் சாதனை படைப்பு..!

உத்தரப்பிரதேசத்தைச் சேர்ந்த ஸ்மிதா ஸ்ரீவஸ்தவா உலகின் மிக நீளமான தலைமுடி கொண்ட...

தேர்தல் நடத்தை விதியை மீறிய பி.ஆர்.எஸ் எம்எல்சி கவிதா : காங்கிரஸ் கட்சி புகார்!

தெலங்கானா மாநில சட்டமன்ற தேர்தல் வாக்குப்பதிவு நடைபெற்று வரும் சூழலில், வாக்களிக்க...

ஆளுநர் ஆரிஃப் கான் 2 ஆண்டுகளாக என்ன செய்து கொண்டிருந்தார்? : கேரள ஆளுநருக்கு உச்ச நீதிமன்றம் சரமாரி கேள்வி

கேரள சட்டப்பேரவை நிறைவேற்றிய 7 மசோதாக்களுக்கு ஆளுநர் ஒப்புதல் வழங்காமல், இரண்டு ஆண்டுகளாகத் தாமதப்படுத்தியதற்கு...

இஸ்ரோ விஞ்ஞானிக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின் உயரிய விருது

இஸ்ரோவின் ககன்யான் திட்ட முன்னாள் இயக்குநரான விஞ்ஞானி வி.ஆர்.லலிதாம்பிகாவுக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

ஆளும் பாரதிய ஜனதா மற்றும் ராஷ்ட்ரீய ஸ்வயம்சேவக் சங்கத்தின் (ஆர்எஸ்எஸ்) செயல்திட்டம், பாகுபாட்டின் அடிப்படையில் மக்கள் மனதில் பயத்தை உருவாக்கி, அந்த அச்சத்தை மதங்கள் மற்றும் சாதிகளுக்கு இடையே வெறுப்பாக மாற்றுவது என்று காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி செவ்வாய்க்கிழமை குற்றம் சாட்டினார்.

பாரத் ஜோடோ யாத்திரையின் போது மகாராஷ்டிராவின் நாந்தேட் மாவட்டத்தில் மக்கள் மத்தியில் உரையாற்றிய காங்கிரஸ் எம்.பி., “பாஜக மற்றும் ஆர்எஸ்எஸ் நிகழ்ச்சி நிரல் நிலையானது, முதலில் மக்கள் மனதில் பயத்தை வளர்த்து, பின்னர் அந்த அச்சத்தை மதங்கள் மற்றும் சாதிகளுக்கு இடையே வெறுப்பாக மாற்றுவோம். நாங்கள் தொடர்வோம். எங்கள் பாரத் ஜோடோ யாத்திரை ஜம்மு காஷ்மீரில் ஸ்ரீநகரில் முடிவடையும்.

பணமதிப்பிழப்பு விவகாரத்தில் மத்திய அரசை கடுமையாக சாடிய ராகுல் காந்தி, பாஜக அரசின் முடிவு ஏழை விவசாயிகள், சிறு வணிகர்கள், கடை உரிமையாளர்கள் மற்றும் பலரை அழித்துவிட்டது என்று கூறினார்.

“இந்த தேதியில், பிரதமர் நரேந்திர மோடி இரவு 8 மணியளவில் தொலைக்காட்சியில் வந்து, தனது அரசாங்கம் பணமதிப்பிழப்பு நடவடிக்கையை மேற்கொள்கிறது என்று கூறினார். பொதுமக்களிடம் இது அவர்களின் வாழ்க்கையின் முன்னேற்றத்திற்காக என்று அவர் கூறினார், ஆனால் பணமதிப்பு நீக்கம் விவசாயிகள், ஏழைகள் மற்றும் சிறு வணிகர்களின் வாழ்க்கையை அழித்துவிட்டது” அவன் சொன்னான்.

பணமதிப்பிழப்பு நடவடிக்கையில் பிரதமர் மோடி தோல்வியடைந்து ஏழை விவசாயிகள் மற்றும் சிறு சிறு சிறு நடுத்தரத் தொழிலாளர்களின் வாழ்க்கையை அழித்தார் என்று காங்கிரஸ் தலைவர் மேலும் கூறினார். மேலும் அவர் கூறுகையில், மக்களுக்கு தொழில்கள், வணிகங்கள் மற்றும் பிற வேலைவாய்ப்பு ஆதாரங்களை பாஜக மூடியது.

“இன்று சில மாணவர்கள் வந்து, தங்களுக்கு இந்தியாவில் வேலை மற்றும் சிறந்த வேலைவாய்ப்பு வேண்டும் என்று என்னிடம் சொன்னார்கள். அவர்கள் (பாஜக) தொழில்கள், வணிகங்கள் மற்றும் பிற வேலைவாய்ப்பு ஆதாரங்களை மூடிவிட்டதாக என்னிடம் சொன்னார்கள், அவர்கள் ஜிஎஸ்டியையும் போட்டனர்,” என்று ராகுல் காந்தி கூறினார்.

“நான் ஒரு விவசாயியிடம் பேசினேன், அவர் பிரதான் மந்திரி ஜீவன் ஜோதி பீமா பற்றி என்னிடம் கூறினார், நாங்கள் பீமா யோஜனாவில் பணத்தை வைத்தோம், அந்த பணம் பணக்காரர்களின் பாக்கெட்டில் செல்கிறது, அவர்கள் எங்களுக்கு எதையும் கொடுக்க மாட்டார்கள்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

மகாராஷ்டிராவில் பாரத் ஜோடோ யாத்திரையின் 62வது நாளில் பங்கேற்று உயிரிழந்த காங்கிரஸ் சேவா தள தலைவர் கிருஷ்ண குமார் பாண்டேவை நினைவு கூர்ந்த ராகுல் காந்தி, “இந்த பாரத் ஜோடோ யாத்திரையில் நீங்கள் அனைவரும் உங்கள் அன்பைக் கொடுத்த நாள் முழுவதும் எங்களுடன் சேர்ந்து நடக்கிறீர்கள். அதற்கு யாத்ரா நன்றி. எனக்குப் பின்னால் கிருஷ்ண குமார் பாண்டேயின் உருவம் உள்ளது, அவர் பாரத் ஜோடோ யாத்ராவுக்கு தனது உயிரைக் கொடுத்தார், அவரது உடல் ஸ்ரீநகருக்கு வராது, ஆனால் அவரது ஆன்மா அவசியம்.”

பாரத் ஜோடோ யாத்ரா திங்கள்கிழமை மாலை மகாராஷ்டிராவில் நுழைந்தது. இந்த யாத்திரை ஏற்கனவே கேரளா, கர்நாடகா, ஆந்திரா, தமிழ்நாடு மற்றும் தெலுங்கானா ஆகிய மாநிலங்களின் சில பகுதிகளை சென்றடைந்துள்ளது. மகாராஷ்டிராவின் 5 மாவட்டங்களில் உள்ள 15 சட்டமன்ற மற்றும் 6 நாடாளுமன்றத் தொகுதிகளில் 15 நாட்களில் ராகுல் காந்தி பயணம் செய்து 382 கி.மீ.

கன்னியாகுமரியில் இருந்து செப்டம்பர் 7 ஆம் தேதி தொடங்கிய பாரத் ஜோடோ யாத்திரை, அதன் 3,570 கிமீ அணிவகுப்பில் மேலும் 2,355 கிமீ தூரத்தை கடக்கும். இது அடுத்த ஆண்டு காஷ்மீரில் முடிவடையும். இந்திய வரலாற்றில் எந்த ஒரு இந்திய அரசியல்வாதியும் நடைப்பயணம் மேற்கொண்ட மிக நீண்ட நடைப்பயணம் இது என்று காங்கிரஸ் முன்னதாக ஒரு அறிக்கையில் கூறியது.

பாரத் ஜோடோ யாத்ராவுக்கு நாடு முழுவதும் பல்வேறு அரசியல் கட்சிகள் மற்றும் சமூக அமைப்புகள் ஆதரவு அளித்து வருவதுடன், நாளுக்கு நாள் வரவேற்பு அதிகரித்து வருகிறது.

ராகுல் காந்தியுடன் அனைத்து கட்சி எம்பிக்கள், தலைவர்கள் மற்றும் தொண்டர்கள் கண்டெய்னர்களில் தங்கியுள்ளனர் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. சில கன்டெய்னர்களில் தூங்கும் படுக்கைகள், கழிப்பறைகள் மற்றும் ஏசிகளும் பொருத்தப்பட்டுள்ளன.

இடமாற்றத்துடன் கூடிய கடும் வெப்பம் மற்றும் ஈரப்பதத்தை கருத்தில் கொண்டு இந்த ஏற்பாடுகள் செய்யப்பட்டுள்ளன. இந்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் நடைபெற்ற சட்டமன்றத் தேர்தலில் காங்கிரஸ் படுதோல்வியைச் சந்தித்தது, மேலும் இந்த யாத்திரை வரவிருக்கும் தேர்தல் போர்களுக்கு கட்சித் தரவரிசை மற்றும் கோப்புகளை அணிதிரட்டும் முயற்சியாகக் கருதப்படுகிறது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்