Friday, December 1, 2023 6:24 pm

நீலகிரி மாவட்டத்தின் பல பகுதிகளில் தாஹ்ர் படிப்படியாக மீண்டும் வருகிறார்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

பகுதி நேரமாக ஆட்டோ ஓட்டும் ஐடி ஊழியரின் பாராட்டத்தக்க செயல்!

வங்கதேச நாட்டிலிருந்து சிகிச்சைக்காகச் சென்னை வந்தவர்கள் ஆட்டோவில் தவறவிட்ட பாஸ்போர்ட் மற்றும்...

டிசம்பர் 4ம் தேதி சென்னை உட்பட 6 மாவட்டங்களுக்கு ஆரஞ்சு அலர்ட்!

சென்னை வானிலை ஆய்வு மையம் வெளியிட்ட அறிவிப்பில், டிசம்பர் 4ம் தேதி...

டிசம்பர் 3ம் தேதி புயல் உருவாக வாய்ப்பு : வானிலை ஆய்வு மையத்தின் தென் மண்டல தலைவர் பாலச்சந்திரன்

தென் கிழக்கு வங்கக்கடலில் நிலவும் ஆழ்ந்த காற்றழுத்த தாழ்வுப் பகுதி, அடுத்த...

அதிமுக கட்சியின் கொடி, சின்னத்தை பயன்படுத்த மாட்டோம் : ஓ.பன்னீர்செல்வம் தரப்பு பதில்

அதிமுகவில் ஒற்றை தலைமை விவகாரத்தில் எடப்பாடி பழனிசாமி மற்றும் ஓ.பன்னீர்செல்வம் ஆகியோர்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

தமிழ்நாட்டின் மாநில விலங்கான நீலகிரி தஹ்ர், நீலகிரி மாவட்டத்தின் பல பகுதிகளிலும் படிப்படியாக மீண்டும் வந்து கொண்டிருக்கிறது.

ஐ.யு.சி.என்-ல் அழியும் அபாயத்தில் உள்ளதாக பட்டியலிடப்பட்ட மற்றும் வனவிலங்கு (பாதுகாப்பு) சட்டத்தின் அட்டவணை I இன் கீழ் பாதுகாக்கப்பட்ட ஏராளமான விலங்குகள் நீலகிரியில் உள்ள கிளென்மார்கன் மற்றும் பக்கசூரன் மலைகள், வெள்ளிங்கிரி மற்றும் கோவையில் உள்ள குருடி மலைகள், பஞ்சந்தாங்கி போன்ற பகுதிகளில் இருந்து முற்றிலும் அழிக்கப்பட்டன. மொட்டை’ களக்காடு முண்டந்துறை புலிகள் காப்பகத்தில் (KMTR).

“அரசு விலங்குகளின் இருப்பு ஐந்து தசாப்தங்களுக்கு முன்னர் இந்த பகுதிகளில் ஆவணப்படுத்தப்பட்டது. காணாமல் போன பிறகு, சமீப ஆண்டுகளில் இந்த இடங்களில் தஹ்ரின் இருப்பு மீண்டும் ஒருமுறை காணப்பட்டது. மேலும், விலங்கின் சில வரம்பு விரிவாக்கங்கள் நடந்துள்ளன, மேலும் அவை ஆவணப்படுத்தப்பட்டுள்ளன” என்று WWF-இந்தியாவின் மேற்குத் தொடர்ச்சி மலைகள்-நீலகிரிஸ் லேண்ட்ஸ்கேப், நீலகிரி தஹ்ர் திட்டத்தின் இணை ஒருங்கிணைப்பாளர் எம்.ஏ.பிரெடிட் கூறினார்.

மேலும், கல்ஹட்டி போன்ற சில தடைகளைத் தவிர, கோடநாடு வரை ஓடும் க்ளென்மோர்கனின் சரிவுகள் மற்றும் பாறைகள் 200 பேர் வரை வசிக்கும் சிறந்த வாழ்விடமாக இருக்கும் என்று அவர் கூறினார். இதேபோல், பக்காசுரன் மலைகள் தஹ்ர் வாழ்விடமாக உள்ளன.

வனவிலங்கு ஆர்வலர்கள் இந்த இடங்களில் மீண்டும் தோன்றியதற்கு ஆண் தஹ்ரின் ஆய்வுப் போக்குதான் காரணம்.

“அவை குழுக்களாக வாழ்கின்றன, ஆனால் ஜூன், ஜூலை மற்றும் ஆகஸ்ட் மாதங்களில் அதன் இனச்சேர்க்கை காலத்தில் மட்டுமே ஒரு ஆண் மந்தையுடன் இணைகிறது. இல்லையெனில், புதிய வாழ்விடங்களை ஆராயும்போது அது தனிமையாகவோ அல்லது அனைத்து ஆண் குழுக்களாகவோ இருக்கும். அவர்கள் ஒரு பொருத்தமான வாழ்விடத்தைக் கண்டால், அது மற்றவர்களை தனது குடும்பத்துடன் அழைத்து வந்து காலனித்துவப்படுத்தும். ஒரு காலத்தில் காணாமல் போன அந்த இடங்களை மீண்டும் காலனித்துவப்படுத்த இது தஹ்ருக்கு நம்பிக்கை அளிக்கிறது,” என்று ப்ரெடிட் கூறினார்.

வாழ்விட மறுசீரமைப்பு அல்லது வனத் துறையால் அவற்றின் நடமாட்டத்தை எளிதாக்குவதன் மூலம் அவை ஒரு காலத்தில் இருந்த பகுதிகளில் மீண்டும் காலனித்துவப்படுத்துவதற்கான வாய்ப்புகள் உள்ளன.

WWF-இந்தியாவின் 2015 ஆய்வின்படி, தமிழ்நாடு மற்றும் கேரளாவின் மேற்குத் தொடர்ச்சி மலைகளில் 3,122 தனிநபர்கள் தஹ்ர் மக்கள்தொகையைக் கணக்கிடுகின்றனர்.

வனவிலங்கு ஆர்வலர்கள், மானுடவியல் அழுத்தங்கள், பிராந்தியத்தின் பல பகுதிகளில் இருந்து அவர்களின் வாழ்விடத்தை அகற்றுவதற்கு காரணமாக இருந்தன. “பைக்காரா நீர்மின்சாரத் திட்டம் வந்தபோது, ​​தேயிலைத் தோட்டங்கள் தங்கள் பகுதிகளில் விரிவாக்கப் பாதையில் சென்றபோது தஹ்ர் வாழ்விடங்கள் சீர்குலைந்தன. வேட்டையாடுதல் அதன் எண்ணிக்கையில் கடுமையான வீழ்ச்சிக்கு வழிவகுத்தது,” என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், ‘நீலகிரி தஹ்ர் திட்டம்’ விலங்குகளின் எண்ணிக்கையை பாதுகாப்பதற்கும், புத்துயிர் பெறுவதற்கும் உதவியாக இருக்கும் என்று வன அதிகாரிகள் நம்புகின்றனர்.

“ஒரு அறிவிப்பு மட்டுமே வெளியிடப்பட்டுள்ளது மற்றும் திட்டம் இன்னும் வடிவம் பெறவில்லை. ஆனால், விலங்குகள் புல்வெளிகளை விரும்புவதால், ஆக்கிரமிப்பு தாவர இனங்களை அகற்ற மாநில அரசு எடுத்துள்ள முயற்சிகள் அவற்றின் மக்கள்தொகையை மேம்படுத்த உதவும்,” என்று வனத்துறையின் மூத்த அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்