Tuesday, April 16, 2024 11:12 pm

அதிகரித்து வரும் மாசு காரணமாக டெல்லி-என்சிஆர் பகுதியில் காற்று சுத்திகரிப்பு இயந்திர விற்பனை அதிகரித்துள்ளது

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

உலகின் மிக நீண்ட கூந்தல் கொண்ட பெண் கின்னஸ் சாதனை படைப்பு..!

உத்தரப்பிரதேசத்தைச் சேர்ந்த ஸ்மிதா ஸ்ரீவஸ்தவா உலகின் மிக நீளமான தலைமுடி கொண்ட...

தேர்தல் நடத்தை விதியை மீறிய பி.ஆர்.எஸ் எம்எல்சி கவிதா : காங்கிரஸ் கட்சி புகார்!

தெலங்கானா மாநில சட்டமன்ற தேர்தல் வாக்குப்பதிவு நடைபெற்று வரும் சூழலில், வாக்களிக்க...

ஆளுநர் ஆரிஃப் கான் 2 ஆண்டுகளாக என்ன செய்து கொண்டிருந்தார்? : கேரள ஆளுநருக்கு உச்ச நீதிமன்றம் சரமாரி கேள்வி

கேரள சட்டப்பேரவை நிறைவேற்றிய 7 மசோதாக்களுக்கு ஆளுநர் ஒப்புதல் வழங்காமல், இரண்டு ஆண்டுகளாகத் தாமதப்படுத்தியதற்கு...

இஸ்ரோ விஞ்ஞானிக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின் உயரிய விருது

இஸ்ரோவின் ககன்யான் திட்ட முன்னாள் இயக்குநரான விஞ்ஞானி வி.ஆர்.லலிதாம்பிகாவுக்கு பிரான்ஸ் நாட்டின்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

நவம்பரில் தில்லி என்சிஆர் மற்றும் அதைச் சுற்றியுள்ள பகுதியின் காற்றின் தரம் ஆபத்தான நிலைகளைத் தொடுவதால், சடங்காக காற்று சுத்திகரிப்பாளர்களின் விற்பனையும் அதிகரித்து வருகிறது, மேலும் சில தயாரிப்பாளர்கள் இந்த பருவத்தில் இரட்டை இலக்க வளர்ச்சியை எதிர்பார்க்கின்றனர்.

500 கோடி ரூபாய்க்கும் குறைவான சந்தை அளவைக் கொண்ட காற்று சுத்திகரிப்பு இயந்திரம் பெரும்பாலும் பெருநகரங்களில் விற்கப்படுகிறது. காற்றுத் தரக் குறியீடு (AQI) ஆபத்தான அளவைத் தொடும் போது நவம்பர் மற்றும் டிசம்பர் மாதங்களில் மட்டுமே அதன் தேவை அதிகரிக்கிறது.

ஏர் ப்யூரிஃபையரின் வணிகம் சுமார் எட்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு டெல்லி என்சிஆர் மற்றும் அதை ஒட்டிய பகுதியின் AQI நிலை நவம்பர் மற்றும் டிசம்பர் மாதங்களில் ஆபத்தான நிலைகளைத் தாக்கத் தொடங்கியபோது கவனத்திற்கு வந்தது. அதன் பிறகு பல நிறுவனங்கள் இந்த பிரிவில் குதித்தன.

“கடந்த நான்கு ஆண்டுகளில், டெல்லியில் புகை மூட்டத்தின் போது காற்று சுத்திகரிப்பு தேவை திடீரென அதிகரித்ததை நாங்கள் காண்கிறோம். குளிர்காலத்தின் தொடக்கமானது காற்றின் தரத்தை மேலும் மோசமாக்குகிறது மற்றும் காற்று சுத்திகரிப்பாளர்களுக்கான விற்பனையைத் தூண்டுவதற்கு ஒரு ஊக்கியாக செயல்படுகிறது,” என்று KENT RO சிஸ்டம்ஸ் CMD டாக்டர் மகேஷ் குப்தா PTI இடம் கூறினார்.

LG India VP வீட்டு உபயோக பொருட்கள் மற்றும் குளிரூட்டிகள் தீபக் பன்சால் கூறுகையில், தற்போதைய சூழ்நிலை காற்று சுத்திகரிப்பு விற்பனையை அதிகரித்து வருகிறது, ஏனெனில் நுகர்வோர் மாசுபாட்டை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான தீர்வுகளைத் தேடுகிறார்கள்.

“காற்று சுத்திகரிப்பு விற்பனையில், குறிப்பாக டெல்லி என்சிஆர் பிராந்தியத்தில் இரட்டை இலக்க வளர்ச்சியை நாங்கள் காண்கிறோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

மத்திய மாசுக்கட்டுப்பாட்டு வாரியத்தின் (CPCB) சமீபத்திய தரவுகளின்படி, சனிக்கிழமையன்று தில்லியில் ஒரு அடர்த்தியான புகைமூட்டம் தொடர்ந்தது, ஏனெனில் ஒட்டுமொத்த AQI “கடுமையான” பிரிவில் 408 ஆக இருந்தது. AQI 401 மற்றும் 500 க்கு இடைப்பட்டதாகக் கருதப்படுகிறது. ‘அபாயகரமான’.

இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் இந்திய சந்தையில் மீண்டும் நுழைந்த நிறுவனமான எலக்ட்ரோலக்ஸ் இந்தியா, இந்த வகையை நீண்ட கால தத்தெடுப்பை எதிர்பார்க்கிறது மற்றும் பருவகால தேவையை மட்டும் பார்க்கும்.

“குளிர்காலம் தொடங்கியுள்ள நிலையில், குறிப்பாக வடக்குப் பகுதிகளில், காற்று சுத்திகரிப்பாளர்களுக்கான தேவை கணிசமாக அதிகரிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கிறோம்,” என்று எலக்ட்ரோலக்ஸ் இந்தியா வணிக இயக்குநர் சுதிர் பாட்டீல் கூறினார்.

டைசனில் சுற்றுச்சூழல் பாதுகாப்பு வடிவமைப்பு மேலாளர் முசாஃபர் இஜாமுதீன் கூறினார்: “ஒவ்வொரு ஆண்டும் இந்த சீசனில், AQI அளவுகள் அதிகரிப்பதை நாங்கள் காண்கிறோம், மேலும் இந்த ஆண்டு வேறுபட்டதல்ல,” அவரைப் பொறுத்தவரை, பல வழிகள் உள்ளன. உங்கள் தனிப்பட்ட காற்றின் தர வெளிப்பாட்டை மேம்படுத்துவதற்கு உதவுவதற்காக, உங்கள் தினசரி வழக்கத்தை மாற்றியமைத்து, குறைவான மாசுபடுத்தும் செயல்பாடுகளைச் சேர்க்கலாம், அத்துடன் உங்கள் உட்புறக் காற்றின் தரத்தைக் கட்டுப்படுத்த சுத்திகரிப்பாளரைப் பயன்படுத்துதல்

Kent RO Systems ஆனது கடந்த 15 நாட்களில் காற்று சுத்திகரிப்பாளர்களுக்கான தேவை “செங்குத்தான உயர்வை” கண்டுள்ளது, ஏனெனில் மக்கள் இந்த சூழ்நிலையை எதிர்பார்த்தனர் மற்றும் இந்த மாசுபட்ட காற்றில் சிறிது ஓய்வு அளிக்க ஏர்-பியூரிஃபையர் மட்டுமே ஒரே ஊடகம்.

“தொடர்ச்சியான காற்றின் தரச் சரிவு, காற்று சுத்திகரிப்பாளர்கள் பற்றிய வளர்ந்து வரும் அறிவு மற்றும் நுகர்வோர் மத்தியில் அதிகரித்து வரும் சுகாதார விழிப்புணர்வு ஆகியவற்றால் வரும் நாட்களில் தேவை மேலும் அதிகரிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கிறோம்,” என்று KENT RO சிஸ்டம்ஸ் சிஎம்டி டாக்டர் மகேஷ் குப்தா கூறினார்.

முன்னதாக டெல்லி என்சிஆர் பகுதியில் காற்று சுத்திகரிப்பு இயந்திரங்களின் விற்பனை குறைவாகவே இருந்தது. இருப்பினும், இந்த ஆண்டு இவை மற்ற நகரங்களிலிருந்தும் தேவை அதிகரித்துள்ளன.

“காற்று சுத்திகரிப்பு பிரிவு டெல்லி-என்சிஆர் பகுதிக்கு மட்டும் கட்டுப்படுத்தப்படவில்லை, ஆனால் சண்டிகர், லூதியானா மற்றும் ஜலந்தர், அமிர்தசரஸ், லக்னோ, கான்பூர் போன்ற அண்டை மாநிலங்கள் மற்றும் நகரங்களில் இருந்து தேவை உள்ளது,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இருப்பினும், ஈ-காமர்ஸ் சேனல்கள் மூலம் ஆஃப்லைன் மற்றும் ஆன்லைனிலும் சந்தையில் விற்கப்படும் காற்று சுத்திகரிப்பாளரின் தரம் குறித்தும் கவலைகள் உள்ளன.

புளூ ஸ்டார் நிர்வாக இயக்குனர் பி தியாகராஜன், காற்று சுத்திகரிப்பாளர்களுக்கான காற்று வடிகட்டுதல் தரத்தை அரசாங்கம் கொண்டு வர வேண்டும் என்று பரிந்துரைத்தார்.

இந்த நடவடிக்கை ஏமாற்றும் வாடிக்கையாளர்களுக்கு சரியான தயாரிப்பைத் தேர்ந்தெடுக்க உதவும். தற்போது ஹெபா ஃபில்டர்கள் முதல் UV ஃபில்டர்கள் வரையிலான ஆன்லைன் மற்றும் ஆஃப்லைன் சேனல்களில் காற்று சுத்திகரிப்பாளர்கள் ரூ.2,000 முதல் ரூ.98,999 வரை விலை வரம்பில் விற்கப்படுகின்றன.

சந்தையின் அளவைப் பற்றி கேட்டபோது, ​​நுகர்வோர் மின்னணுவியல் மற்றும் உபகரணங்கள் உற்பத்தியாளர்கள் சங்கத்தின் (CEAMA) தலைவர் எரிக் பிரகன்சா கூறுகையில், காற்று சுத்திகரிப்பு ஒரு சிறிய பிரிவாகும், மேலும் பெரும்பாலான சப்ளையர்கள் சீனா மற்றும் சுற்றியுள்ள நாடுகளில் இருந்து தங்கள் தயாரிப்புகளை இறக்குமதி செய்கிறார்கள்.

“காற்று சுத்திகரிப்பு விற்பனையில் விற்பனைக்கு மிகச் சிறிய சாளரம் உள்ளது, இது அடிப்படையில் இந்த பருவத்தில் மாசு அளவுகள் அதிகரிக்கும் போது” என்று பிரகன்சா கூறினார்.

மேலும், பெரும்பாலான பெரிய பிராண்டுகள் இந்த வகையில் விற்பனை செய்வதில்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

சமீபத்தில், பானாசோனிக் போன்ற சில நிறுவனங்கள் வகையிலிருந்து வெளியேறின. இப்போது Panasonic அதன் ஸ்மார்ட் ஏர் கண்டிஷனர்களின் வரம்பில் காற்று சுத்திகரிப்பாளர்களின் அம்சங்களை ஒருங்கிணைத்துள்ளது.

இப்போது, ​​ப்ளூ ஸ்டார், வோல்டாஸ் போன்ற முன்னணி ஏசி தயாரிப்பாளர்கள், அறை ஏர் கண்டிஷனர்களின் சில சிறந்த மாடல்களில் உள்ளமைக்கப்பட்ட அம்சமாக ஒருங்கிணைக்கப்பட்ட காற்று சுத்திகரிப்பைக் கொண்டுள்ளனர்.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்