Sunday, June 16, 2024 8:25 am

உயர்மட்ட ஐஎஸ்ஐ ஜெனரல் மீது எஃப்ஐஆர் பதிவு செய்ய போலீசார் மறுத்துவிட்டனர்: இம்ரான்

spot_img

தொடர்புடைய கதைகள்

புகையிலை தொடர்பாக விதிக்கப்பட்ட தடைகளை நீக்க நியூசிலாந்து அரசாங்கம் முடிவு!

புதிய நியூசிலாந்து அரசாங்கம், முந்தைய அரசாங்கம் விதித்த புகையிலை கட்டுப்பாடுகளை ரத்து...

ஹமாஸ் அமைப்பினர் தாக்குதல் நடத்திய இடங்களை பிரதமருடன் சென்று பார்வையிட்டார் எலன் மஸ்க்!

இஸ்ரேலில் ஹமாஸ் அமைப்பினர் நடத்திய தாக்குதல்களுக்குப் பிறகு, அந்த இடங்களை இஸ்ரேலின்...

உலக நாடுகளின் கோரிக்கையால் இஸ்ரேல் – ஹமாஸ் இடையேயான போர் நிறுத்தம் நீட்டிப்பு!

கடந்த மாதம் முதல் நடந்து வந்த இஸ்ரேல் - ஹமாஸ் இடையேயான போர் சில...

இனி விசா இன்றி மலேசியாவுக்கு வரலாம் : அரசு அதிரடி அறிவிப்பு

மலேசிய பிரதமர் அன்வர் இப்ராஹிம், இந்தியா மற்றும் சீனா குடிமக்களுக்கு மலேசியாவில் விசா இல்லாமல் பயணம்...
- Advertisement - Join NewsTIG WhatsApp Group
- Advertisement -

கான் மீதான கொலை முயற்சியில் அதிகாரியின் தொடர்பு குறித்து விசாரிக்க டிஜி(சி) ஐஎஸ்ஐ மேஜர் ஜெனரல் பைசல் நசீருக்கு எதிராக எஃப்ஐஆர் பதிவு செய்ய பஞ்சாப் காவல்துறை மறுப்பதாக பாகிஸ்தான் முன்னாள் பிரதமர் இம்ரான் கான் ஞாயிற்றுக்கிழமை குற்றம் சாட்டினார்.

லாகூரில் நடந்த செய்தியாளர் சந்திப்பில், இம்ரான் கான், “பிரதமர் ஷேபாஸ் ஷெரீப், உள்துறை அமைச்சர் ராணா சனாவுல்லா மீது எப்ஐஆர் பதிவு செய்ய தயாராக இருப்பதாக பஞ்சாப் காவல்துறை கூறியது, ஆனால் டிஜி (சி) ஐஎஸ்ஐ பைசல் நசீருக்கு எதிராக அல்ல” என்றார்.

இம்ரான் கான் தனது நீண்ட நடைப்பயணத்தின் போது தாக்குதலுக்கு மூன்று பேரையும் பொறுப்பேற்றார்.

“இந்த மூவரும் இதை (தாக்குதலை) ஒரு சதி மூலம் செய்திருக்கிறார்கள் என்று நான் முழுமையாக நம்புகிறேன். இது எனது உரிமை [வழக்கு பதிவு]. நான் மிகப்பெரிய அரசியல் கட்சியின் தலைவர் மற்றும் முன்னாள் பிரதமர் மற்றும் என்னால் அவரது பெயரைப் பெற முடியவில்லை என்றால். எஃப்ஐஆர் பிறகு நான் கேட்கிறேன் தேசத்திற்கும் சாமானியனுக்கும் என்ன [உரிமைகளை எதிர்பார்க்கலாம்]?”

இம்ரான் கான் தனது மாநாட்டின் டான் டிரான்ஸ்கிரிப்ட்டின் படி கூறினார். இடைத்தேர்தலில் மகத்தான வெற்றிக்குப் பிறகு அவர் உருவாக்கிய மாகாணத்தில் தனது கட்சியின் கூட்டணி அரசாங்கம் இருந்தபோதிலும், பஞ்சாப் காவல்துறை எஃப்ஐஆர் பதிவு செய்ய மறுத்துவிட்டதாக பிடிஐ தலைவர் கூறினார்.

“இதற்கு மூன்று நாட்கள் ஆகியும், பஞ்சாப் அரசு… இது ஒரு கூட்டணி அரசு. அந்த ராணுவ ஜெனரல் மேஜர் பைசலுக்காக உங்களால் அதை செய்ய முடியாது” என்று இம்ரான் கான் கூறினார்.

இம்ரான் கான், பிரதமர் ஷெஹ்பாஸ் ஷெரீப்பின் படுகொலை முயற்சியின் நீதி விசாரணை முடிவை வரவேற்றார், இருப்பினும், “நான் பெயரிட்ட மூன்று நபர்களின் கீழ் அனைத்து ஏஜென்சிகளும் வரும்போது, ​​யார் விசாரணை நடத்துவார்கள்?” “நம்மிடம் எப்படி பாரபட்சமற்ற மற்றும் நியாயமான விசாரணை நடத்த முடியும்? அது நடக்காது. அதனால்தான் விசாரணை நியாயமாக நடக்க அவர்களை ராஜினாமா செய்யச் சொன்னேன்.”

பிடிஐ தலைவர் இம்ரான் கான் கடந்த வியாழன் அன்று தனது கண்டெய்னர் தாக்குதலுக்கு உள்ளான வஸிராபாத்தில் இருந்து இஸ்லாமாபாத்தை நோக்கி ஹக்கீகி அணிவகுப்பு செவ்வாய்க்கிழமை முதல் மீண்டும் தொடங்கும் என்று அறிவித்தார்.

“1 பேர் கொல்லப்பட்டனர் மற்றும் 11 பேர் காயமடைந்த வசிராபாத்தில் இருந்து செவ்வாய்க்கிழமை எங்கள் அணிவகுப்பு மீண்டும் தொடங்கும் என்று நாங்கள் முடிவு செய்துள்ளோம்” என்று இம்ரான் கூறினார்.

“நான் இங்கிருந்து (லாகூரில்) அணிவகுப்பில் உரையாற்றுவேன், எங்கள் அணிவகுப்பு, அடுத்த 10 முதல் 14 நாட்களுக்குள், வேகத்தைப் பொறுத்து, ராவல்பிண்டியை அடையும்” என்று இம்ரான் கானை மேற்கோள் காட்டி டான்.

இந்த அணிவகுப்பு ராவல்பிண்டியை அடைந்ததும், தானும் அதில் கலந்து கொள்வதாகவும், அதை தானே வழிநடத்துவதாகவும் இம்ரான் கூறினார். மேலும், இம்ரான் கான் மீதான படுகொலை முயற்சி தொடர்பாக, வஜிராபாத் காவல்துறை மற்றும் பிற சட்ட அமலாக்க அமைப்புகள் ஒரு குடும்பத்தைச் சேர்ந்த நான்கு பேரை கைது செய்துள்ளதாக ARY செய்திகள் ஞாயிற்றுக்கிழமை செய்தி வெளியிட்டுள்ளன.

இம்ரான் கான் வியாழனன்று வசிராபாத்தில் நீண்ட நடைப்பயணத்தின் போது பஞ்சாப் மாகாணத்தில் அவரது கண்டெய்னர் அருகே தாக்கப்பட்டார். அவரது காலில் காயம் ஏற்பட்டு சிகிச்சைக்காக மருத்துவமனைக்கு அனுப்பி வைக்கப்பட்டார்.

பிரதமர் ஷெஹ்பாஸ் ஷெரீப், நாட்டின் உள்துறை அமைச்சர் மற்றும் உயர்மட்ட ஐஎஸ்ஐ ஜெனரல் மற்றும் அவரது கருத்துக்கள் உட்பட மூன்று பேரின் உத்தரவின் பேரில் தான் மீது தோட்டாக்கள் வீசப்பட்ட தாக்குதல் நடத்தப்பட்டதாக இம்ரான் கான் நம்புவதாக பாகிஸ்தான் தெஹ்ரீக்-இ-இன்சாப் மூத்த தலைவர்கள் தெரிவித்தனர். அவருக்குக் கிடைத்த தகவலின் அடிப்படையில் அமைந்தன.

ஹக்கீகி அணிவகுப்பின் போது துப்பாக்கிச் சூடு சம்பவத்தின் போது ஏழு பேர் காயமடைந்தனர் மற்றும் ஒருவர் கொல்லப்பட்டார். பேரணியின் போது துப்பாக்கிச் சூடு நடத்தியதாக சந்தேகிக்கப்படும் துப்பாக்கிச் சூடு நடத்தியவர் போலீஸாரால் பிடிபட்டார், அங்கு அவர் “பொதுமக்களைத் தவறாக வழிநடத்தியதால்” இம்ரான் கானைக் கொல்ல விரும்புவதாக ஒப்புக்கொண்டார்.

கடந்த வாரம், இம்ரான் கான் இஸ்லாமாபாத்தை நோக்கி நீண்ட அணிவகுப்பைத் தொடங்கினார் மற்றும் நாட்டின் உளவுத் தலைவரை குறிவைத்து, அவர் ஒரு “அரசியல் பத்திரிகையாளர்” வைத்திருப்பதாக குற்றம் சாட்டினார்.

பாகிஸ்தான் மின்னணு ஊடக ஒழுங்குமுறை மற்றும் ஆணையம் (PEMRA) இம்ரான் கானின் உரைகள் மற்றும் மாநாடுகளின் தொலைக்காட்சி ஒளிபரப்புக்கு தடை விதித்ததை அடுத்து, பாகிஸ்தான் அரசாங்கம் ஜனநாயகக் கொள்கைகளை நிலைநிறுத்துவதை மேற்கோள் காட்டி தடையை நீக்குமாறு ஊடக அமைப்புக்கு அறிவுறுத்தியது.

- Advertisement -

சமீபத்திய கதைகள்