முத்ரா கடன் திட்டம் மதிப்பற்றது என்கிறார் சிதம்பரம் குற்றசாட்டு !!

முன்னாள் மத்திய நிதியமைச்சர் ப சிதம்பரம் வியாழன் அன்று ஆளும் பாஜகவின் விருப்பமான முத்ரா கடன் திட்டத்தை விமர்சித்ததுடன், வணிகத்தை ஊக்குவிக்கும் திட்டம் பயனற்றது என்று கூறினார்.

இத்திட்டத்தின் போதாமையை அம்பலப்படுத்த சமூக ஊடகங்களில் சிதம்பரம் கூறினார், “முத்ரா கடன் திட்டம் வணிகங்களை ஊக்குவிக்க நடைமுறையில் பயனற்றது என்று நான் நீண்ட காலமாகப் பராமரித்து வருகிறேன். தமிழ்நாடு-புதுச்சேரி மண்டலத்தில் 2021-22 ஆம் ஆண்டில் 26,750 முத்ரா பயனாளிகளுக்கு வங்கி ரூ.1,000 கோடியை விநியோகித்ததாக எஸ்பிஐ பெருமை கொள்கிறது.

“ஒருவர் கணிதம் செய்யும் வரை மிகவும் ஈர்க்கக்கூடிய எண்கள். 26,750 பயனாளிகளுக்கு வழங்கப்பட்ட கடனின் சராசரி அளவு ரூ.3.73 லட்சம் மட்டுமே! 3.73 லட்சத்தில் என்ன புதிய தொழில் தொடங்கலாம்? 3.73 லட்சத்தில் எத்தனை வேலை வாய்ப்புகளை உருவாக்க முடியும்” என்று மூத்த காங்கிரஸ் தலைவர் தனது அதிகாரப்பூர்வ ட்விட்டர் பக்கத்தில் கிண்டல் செய்துள்ளார்.

“முத்ரா கடன் திட்டத்தின் கீழ் NPA விகிதம் மிக அதிகமாக இருப்பது எனக்கு ஆச்சரியமாக இல்லை,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.